Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị dị ứng khi mang thai không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.8K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 308 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình mang thai được 9 tuần, cách đây vài ngày mình bị dị ứng cũng khá lâu (khoảng 3-4 ngày) nổi phát ban hết người nhưng không bị sốt chỉ bị ngứa. Mình có vào bệnh viện phụ sản khám thì người ta bảo nên sang bạch mai khoa dị ứng. vì ngứa không chịu được nên mình đã sang bv da liễu trước, người ta cho thuốc về bôi nhưng mình có đọc tờ hướng dẫn thì thấy thuốc bôi không tốt cho thai nhi nên hôm sau sang bv Bạch Mai thì bs chỉ nhìn vết nổi trên da và nói là bị mề đay và cho thuốc uống. Mới đầu thì bảo cố gắng dùng mẹo để chữa và mình không muốn uống thuốc sợ ảnh hưởng tới em bé. Nhưng để lâu cũng lo nên đã uông 2v thuốc mà bs khoa dị ứng kê và hết dị ứng luôn. Bây giờ thuốc cũng uống rôi nhưng vẫn thấy lo lo các mẹ ạ. Tâm lý mà! không nhớ chính xác hình như là thuốc clorpheniramin 4mg.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị đây bạn ơi, trước khi mang thai mình cũng thuộc cơ địa dị ứng nên khi mang thai mình càng dễ bị hơn. Lúc mình bị cũng ở khoảng tuần thai thứ 9 như bạn, lúc đó 2 vợ chồng lo lắm lắm, ban đầu mình chỉ nổi những mụn nhỏ nhỏ ở tay, sau đó mình ngứa và gãi thì nó nổi mủ và lan ra khắp 2 bàn tay chỉ trong vòng 3 ngày thôi là 2 tay mình sưng tấy lên và mưng mủ, đau kinh khủng luôn, ban đầu mình đi da liễu cũng cho mình uống thuốc dị ứng giống bạn đấy, nhưng vì mình bị nặng và lan nhanh quá nên thuốc ấy kg xi nhê, cuối cùng phải sang FV khoa da liễu bên ấy kê thuốc uống và thuốc bôi khác, mình uống & bôi trong khoảng 8 ngày là hết hẳn, đến khoảng tuần thứ 13 là tay mình bình thường lại, tuy nhiên vẫn phải giữ kỹ lắm vì khả năng bị lại rất cao do hệ miễn dịch của mình yếu đi nhiều khi mang thai nên rất dễ bị lại. Giờ mình đang ở tuần thứ 17 rồi, thỉnh thoảng mình vẫn bị ngứa khắp người đây, nên vẫn phải cẩn thận lắm, kg dám gãi ngứa gì cả :Angel:
    • 308 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

bs cũng kê cho bạn uống loại thuốc đó ah, mình về lăn tăn mãi không dám uống nh vì để lâu cũng ảnh hương nên theo bs uống một liều 2v xong rôi ngừng k uống nữa và cũng may là dị ứng và ngứa cugnx hết hẳn. Chúc mẹ khỏe bé khỏe nha:Rose:
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower_ngoc Xem bài viết
    Mình cũng bị đây bạn ơi, trước khi mang thai mình cũng thuộc cơ địa dị ứng nên khi mang thai mình càng dễ bị hơn. Lúc mình bị cũng ở khoảng tuần thai thứ 9 như bạn, lúc đó 2 vợ chồng lo lắm lắm, ban đầu mình chỉ nổi những mụn nhỏ nhỏ ở tay, sau đó mình ngứa và gãi thì nó nổi mủ và lan ra khắp 2 bàn tay chỉ trong vòng 3 ngày thôi là 2 tay mình sưng tấy lên và mưng mủ, đau kinh khủng luôn, ban đầu mình đi da liễu cũng cho mình uống thuốc dị ứng giống bạn đấy, nhưng vì mình bị nặng và lan nhanh quá nên thuốc ấy kg xi nhê, cuối cùng phải sang FV khoa da liễu bên ấy kê thuốc uống và thuốc bôi khác, mình uống & bôi trong khoảng 8 ngày là hết hẳn, đến khoảng tuần thứ 13 là tay mình bình thường lại, tuy nhiên vẫn phải giữ kỹ lắm vì khả năng bị lại rất cao do hệ miễn dịch của mình yếu đi nhiều khi mang thai nên rất dễ bị lại. Giờ mình đang ở tuần thứ 17 rồi, thỉnh thoảng mình vẫn bị ngứa khắp người đây, nên vẫn phải cẩn thận lắm, kg dám gãi ngứa gì cả :Angel:
    Cho mình xin tên của thuốc được không bạn ?
    • 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ui các mẹ ơi, dị ứng do nguyên nhân nào thế ạ?
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic mình trước khi mang thai vốn dĩ cơ địa dị ứng với nước mưa, hải sản, ốc và thịt bò, ăn vào là bị nổi chàm ngứa ơi là ngứa chủ yếu ở chân, rồi thâm.
    xong rồi giờ có bầu nhiều khi ko ăn mấy cái đó luôn mà nó vẫn nổi trên cái chân chi chít, ngứa kinh khủng khiếp là ngứa, bác sĩ sản khoa bảo đi da liễu khám, bác sĩ da liễu kêu để an toàn nhất thì ko nên uống thuốc gì chỉ cho chai thuốc bôi với kem dưỡng ẩm, e có thoa mà nó cực kì lâu hết, cảm giác ko tiến triến gì luôn á
    rầu quá, cho e xin tên thuốc với mấy chị ở trên ơi
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe nói chủ yếu là do hocmon thay đổi gì đó, đa phần ai có bầu da cũng xấu đi hic hic