TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị đau thần kinh tọa khi mang thai không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 326 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Em đang mang thai ở tuần thứ 12, và có tiền sử bị đau thần kinh tọa, lúc chưa có bầu thì chỉ đau thỉnh thoảng nhưng từ lúc em có thai đến giờ căn bệnh này nó làm em khổ sở, đi cũng khó khăn, nằm ngữa cũng không được. Lúc trước mỗi lần đau quá em hay dùng salonpas gel để bôi, nhưng vừa rồi thì bs không cho em dùng nữa, :Sad:. Có mẹ nào bị như em không và có cách nào làm giảm cơn đau này không?? Giờ thai nhỏ đã vậy mai mốt thai lớn chắc em ngồi 1 chỗ luôn quá...:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có tớ!!! Thường thì tớ chỉ đau khi thời tiết thay đổi thôi và lúc nằm mới đau nhiều. Bây giờ cũng thế, cộng thêm chứng đau lưng nữa. Có đêm nằm khóc vì đau quá kô ngủ được. Đi khám bác sĩ kê cho uống thêm canxi, mới uống được mấy ngày cũng thấy đỡ đau lưng đấy.
    • 1,452 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Ui, mẹ Lavie giống m` rồi, tiền sử đau dây thần kinh tọa...bjo tối nào cũng mỏi, nhức ko ngủ đc ý, đau khắp ng, lúc nào cũng mệt mỏi...m` cũng chẳng bít làm tnao cho hết hay đỡ bjo nữa...khổ lắm...bé mà to thì còn khổ nữa ý...ko chịu nổi luôn, m` lại còn bị thoái hóa đĩa đệm phải nữa cơ...khổ lắm...hic hic:Sad:
    • 5,082 Bài viết

• 2,566 Được cảm ơn

Mình không bị thần kinh tọa nhưng từ hồi có bầu rất đau hai bên mông, đau như bị rút cơ ấy cử động rất khó khăn, bác sĩ cho uống thêm canxi,mấy hôm chịu khó vận động đi bộ nhiều thấy cũng đỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi có bầu chừng hơn tháng mình cũng bị, đau lắm, đi lại vận động khó khăn, có hôm sếp gọi gấp chả đứng lên đi được, nhưng chỉ vài tuần là hết.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ có thể đến viện y học cổ truyền để châm cứu, rất hiệu quả đấy
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em bị đau dây thần kinh tọa từ năm 2010, năm nay em có bầu, thai được 22 tuần rồi. Em cứ đi bình thường thì không sao, nhưng khi ngừng đi, ngồi xuống hoặc đứng lên là đau không cử động được. Nhất là khi đang nằm, xoay người, hoặc đang nằm mà đứng lên thì một mình em không thể. Lắm hôm đau quá, tủi thân phát khóc. Trước bác sĩ còn bảo em bị thoát vị đĩa đệm bên trái, thành ra giờ có bầu + đau lưng, em đau lắm. Trước kia chữa trị khỏi rồi, chỉ khi nào trở trời thì mới đau thôi, giờ thì ngày nào em cũng đau ghê lắm. Em cũng đang uống Canxi, nhưng cũng không đỡ là mấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ bị đau nên bổ sung Magie B6 để tốt cho dây thần kinh và giảm dần việc bị đau nhé. Mình cũng bị đau và được bác sĩ kê đơn uống Magie nên cũng đỡ nhiều rồi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có bầu tuần 12. Thắt lưng lúc mình nằm xuống hay kêu cái cạch (như người ta bẻ cổ tay ấy), và mỏi nữa. Mình sợ bị thoát vị đĩa đệm nhưng có bầu sợ ảnh hưởng em bé quá. Có mẹ nào bị lúc có bầu không? Rồi các mẹ làm sao với nó thì chỉ bảo giúp mình với...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

với chứng đau thần kinh tọa thì các mẹ có thể đến PHÒNG KHÁM BẠCH MAI 58 đào tấn sau khách sạn daiwwo chưa về đau thần kinh tọa mất ngủ.chứng đau cơ xương khớp rất tốt.trước mình cũng bị như vậy và đến đấy điều trị đã khỏi..bác sĩ khám là chuyên về thần kinh ở viện 103 rất nổi tiếng đấy các mẹ ạ..lên các mẹ có thể tham khảo và đến đó xem sao
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nó qua bên Beautymom massage chăm sóc xem sao. Massage giúp giảm đau nhức rất hiệu quả đấy mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ tham khảo ở đây nhé, rất bổ ích
    http://dactribenhxuongkhop.com/nhung...mang-thai.html
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo sản phẩm này nhé, rất hiệu quả: btk vương đạo khang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sản phẩm này mình thấy nhiều người quan tâm lắm. Dùng cũng hiệu quả, nhưng giá hơi cao
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đấy có nhiều bài báo viết về sản phẩm này lắm, các mẹ đọc tham khảo nha. hihi.
    http://doanhnhantoancau.com.vn/van-h...et-la-dau.html.
    http://www.tinsuckhoe.com/dong-y/don...-a688-m48.html
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo tớ đọc qua thì sản phẩm btk vương đạo khang có nhiều chức năng:
    + Tăng sức để kháng
    + Hỗ trợ giúp mọi người tập trung
    + Giúp chữa được các bệnh cảm cúm...
    Nói chung nhiều công dụng lắm: http://benhroiloantiendinh.com.vn/
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huihui. hay quá ạ!. cảm ơn các mẹ nhé
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình còn bị thoát vị đĩa đệm cơ.có bầu toàn phải nhờ các dv masa bầu mới đỡnhức mỏi ý,bạn tham khảo web mebesausinh.com mà tìm hiểu dv bên ấy.đỡ đau hẳn luôn ý.mình làm từ 18 tuần cơ.giờ sắp sinh rồi vẫn làm tiếp nè
    • 161 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thì hay đau đầu. mà chẳng dám uống thuốc, cứ thời tiết thay đổi hay kho chịu gì đó thì đau đầu lắm