TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ bầu nào muốn làm quen,trao đổi và cùng chia sẻ ảnh đẹp nhất đời người của chúng ta nào ^.^

• 418 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang bầu được 4 tháng rùi, cũng muốn đi chụp 1 bộ ảnh, mà xã em chưa chịu nè. Với lại thấy mẹ em bảo không chụp ảnh kiêng này kiêng nọ nên em vẫn đang lăn tăn lắm... mà giờ thì thèm dã man có 1 bộ ảnh làm kỷ niệm cho mẹ và con sau này.
    Em hỏi thêm 1 vấn đề nữa ạ, em trước nghén ko ăn uống được, mấy bữa nay đỡ nghén rùi cũng đang muốn thử uống sữa bầu mà lăn tăn chưa biết chọn sữa bầu của hãng nào. Các mẹ thông thái chỉ cho em với. Em muốn cả mẹ và con đều khỏe mạnh để về đích an toàn hihihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,284 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Sữa tốt, chất lượng, vừa túi tiền, uống vào mẹ khỏe, con khỏe... ngần đấy lý do thì chẳng có gì mà k chọn Dielac Mama Gold cả. Uống sữa ngoại có cái mác là hàng nhập nhưng có fai ai cũng hợp đâu, người thì táo, người thì bị rượt, người thì tăng cân quá, bla bla bla... Thế nên mình thường chọn các sản phẩm của Vinamilk cho cả gđ dùng đó.
    Em quan niệm thai kỳ dài gần 1 năm nên em cũng tham khảo ý kiến nhiều chị đi trước, ý kiến bác sĩ để chọn được sữa bầu dùng suốt thai kỳ. Mẹ em cũng bảo dùng Vinamilk Dielac Mama Gold là tốt nhất. Sữa Việt nhưng chất lượng quốc tế đó các chị. Sinh bé xong em sẽ cho bú sữa mẹ trọn vẹn 6 tháng đầu, sau đó uống sữa gì tính tiếp hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Khổ thân quá! Đúng là phụ nữ hơn nhau tấm chồng thật. Lấy nhầm chồng, giờ sắp sinh mà phải suy nghĩ nhiều như thế thương thật mẹ nó ơi! Mẹ nó nghĩ đến chuyện mua sữa cho chị ấy cũng phải lắm đấy! Ít nhất còn người yêu thương và quan tâm đến chị ấy thì chị đỡ phải nghĩ. Mua Dielac Mama Gold đi, đồng nghiệp của mình dùng nhiều lắm và khen tốt lắm. Hàng của Vinamilk sản xuất đấy!
    Nói thật là ai tặng sữa bầu cho mình là mình rất vui đấy! Bạn bè thân thiết và người nhà sẽ hỏi mình uống sữa gì để mua. Mình hạnh phúc vì được quan tâm từng chi tiết nhỏ nhặt nhất, Ở thị trường Việt Nam thì sản phẩm của Vinamilk là đỉnh nhất rồi! Sữa bầu thì cứ Dielac Mama Gold mà nhích thôi.
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Giai đoạn bầu thì không ai giống ai cả mẹ nó ạ, khi mang bầu mẹ nó nhớ chú ý đến vấn đề dinh dưỡng nhé, ngoài chế độ ăn bình thường (thích ăn gì mà tốt cho SK thì cố ăn, hạn chế các chất cay nóng, kích thích rượu bia...) thì mẹ cũng phải tích cực bổ sung Sắt, Axitfolic, vintamin cho con bằng cách uống thêm sữa bầu nhé. Cô em dâu mình mang bầu đứa thứ 2 uống sữa Dielac Mama Gold, mẹ đỡ nghén mà con cũng khỏe phát triển tốt á. Đặc biệt trong sữa này có chất Sc-FOS giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột, chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa rất hiệu quả đó. Mẹ nó thử nghiên cứu thêm thông tin nữa để 2 mẹ con cùng vượt qua giai đoạn nghén ngẩm này nhanh chóng nha
    Ngoài nghén thì mẹ bầu nào cũng trải qua giai đoạn bị táo bón, ít hay nhiều thôi mẹ nó nhỉ? Cho nên ngoài những chất dinh dưỡng cần thiết bổ sung cho mẹ và bé trong giai đoạn này thì sản phẩm nào có bổ sung chất xơ giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hoá rất hiệu quả sẽ được đón nhận nhiệt tình. Với sản phẩm dành cho mẹ bầu đình đám như Dielac Mama Gold hẳn các nhà khoa học đã nghiên cứu rất kỹ vấn đề đó đúng không? Mẹ nào chuẩn bị bầu bí vào tham khảo ý kiến nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Em quan niệm thai kỳ dài gần 1 năm nên em cũng tham khảo ý kiến nhiều chị đi trước, ý kiến bác sĩ để chọn được sữa bầu dùng suốt thai kỳ. Mẹ em cũng bảo dùng Vinamilk Dielac Mama Gold là tốt nhất. Sữa Việt nhưng chất lượng quốc tế đó các chị. Sinh bé xong em sẽ cho bú sữa mẹ trọn vẹn 6 tháng đầu, sau đó uống sữa gì tính tiếp hihi.
    Nên đi khám sức khoẻ và chích ngừa các mũi cần thiết trước khi mang thai em ạ. Mũi nào cách bao lâu thì hỏi bác sĩ nhé, chị quên sạch rồi hihi. Nhớ ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng để cơ thể thật khoẻ mạnh, chuẩn bị cho quá trình mang thai em ạ. Bạn chị còn uống sữa bầu trước khi có bầu 2 tháng, uống cho đến khi sau sinh và cho con bú luôn. Chắc nhờ thế nên bé nhà bạn chị sinh ra được 3,2kg, rất thông minh và nhanh nhẹn (trộm vía), còn mẹ thì về lại được form cũ trước khi có thai rất nhanh. Bạn truyền bí kíp đó cho vài mẹ thân thiết, trong đó có cả bí kíp dùng sữa bầu trước, trong và sau khi sinh luôn đó em. À mà em không khoe ảnh bầu bí cho các chị xem hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mua sữa Dielac Mama Gold uống xem thế nào, chị thấy các mẹ bầu ở trên này cũng nhiều mẹ uống và có phản hồi tích cực đó. Mỗi ngày chỉ 2 ly sữa bầu là có thể cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con trong suốt thời kỳ thai nghén.
    Sữa Dielac Mama Gold được nghiên cứu và tăng thêm 25% hàm lượng sắt, có chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin (giúp mẹ ngăn ngừa táo bón và RLTH), giảm 20% chất béo (cái này các mẹ chắc thích nhất nè hihihi), mùi vị vani cũng dễ uống.
    Chút thông tin lại như vậy để mẹ nó tham khảo nha

Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Em đang bầu được 4 tháng rùi, cũng muốn đi chụp 1 bộ ảnh, mà xã em chưa chịu nè. Với lại thấy mẹ em bảo không chụp ảnh kiêng này kiêng nọ nên em vẫn đang lăn tăn lắm... mà giờ thì thèm dã man có 1 bộ ảnh làm kỷ niệm cho mẹ và con sau này.
    Em hỏi thêm 1 vấn đề nữa ạ, em trước nghén ko ăn uống được, mấy bữa nay đỡ nghén rùi cũng đang muốn thử uống sữa bầu mà lăn tăn chưa biết chọn sữa bầu của hãng nào. Các mẹ thông thái chỉ cho em với. Em muốn cả mẹ và con đều khỏe mạnh để về đích an toàn hihihi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Thời mình bầu bí cũng chẳng rộ lắm phong trào chụp ảnh bầu nên chẳng có bộ ảnh nào làm kỷ niệm cả, chỉ có dịp nào đi ăn đi chơi thì chụp vài cái thôi, giờ ngắm các bộ ảnh bầu của các mẹ bây giờ thấy thèm thế. Nhiều lúc lẩn thẩn ngồi ước hay là giờ bầu bí để làm bộ ảnh nhỉ?

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự tin mà lại còn sợ tự tin quá lố nữa hả mẹ nó .
    Hôm qua mới xem 1 bộ ảnh bầu của bé em mà mê quá, đẹp ơi là đẹp. Giờ các studio họ cũng đầu tư phần chụp ảnh bầu đẹp lắm ý. Chả có lẽ giờ mình lại tính tập 3 nhế ha ha ha
    Các mẹ ở ngoài bắc có ai biết đến e Bảo Ngọc k, năm ngoái mình xem được bộ ảnh "Pure and Sweet" chụp mẹ bỉm sữa ôi sao mà mê đắm đến thế cơ chứ. Thấy các mẹ bỉm sữa cho con bú mà thấy tinh khiết dã man. Rồi còn các bộ ảnh bầu em ý chụp nữa chứ, nói chung là mê và tiếc vì mình chẳng có bộ ảnh bầu nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Nói thật là ai tặng sữa bầu cho mình là mình rất vui đấy! Bạn bè thân thiết và người nhà sẽ hỏi mình uống sữa gì để mua. Mình hạnh phúc vì được quan tâm từng chi tiết nhỏ nhặt nhất, Ở thị trường Việt Nam thì sản phẩm của Vinamilk là đỉnh nhất rồi! Sữa bầu thì cứ Dielac Mama Gold mà nhích thôi.

"Hì hì, được tặng quà là quý nhưng mà mình lại ngại nhận vụ sữa bầu hay sữa cho con lắm ý. Do không phải sữa nào uống cũng hợp nên mọi người tặng thì thường tặng loại họ dùng thử hoặc được người bán hàng tư vấn nên có 3-4 lần mình được tặng sữa là phải đi thanh lý hoặc đi đổi lấy sữa mình dùng.
    Mình cũng dùng sữa bầu Dielac Mama Gold và thấy dễ uống, con tăng cân theo đúng chuẩn. Sau này đữa thứ 2 thì mình cũng sẽ dùng loại này luôn."

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mua sữa Dielac Mama Gold uống xem thế nào, chị thấy các mẹ bầu ở trên này cũng nhiều mẹ uống và có phản hồi tích cực đó. Mỗi ngày chỉ 2 ly sữa bầu là có thể cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con trong suốt thời kỳ thai nghén.
    Sữa Dielac Mama Gold được nghiên cứu và tăng thêm 25% hàm lượng sắt, có chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin (giúp mẹ ngăn ngừa táo bón và RLTH), giảm 20% chất béo (cái này các mẹ chắc thích nhất nè hihihi), mùi vị vani cũng dễ uống.
    Chút thông tin lại như vậy để mẹ nó tham khảo nha
    Mình nghĩ dùng sữa bầu là tốt nhưng không có nghĩa chỉ dùng mình sữa bầu là đủ chất đâu mẹ nó ạ. Ví dụ Dielac Mama Gold cũng nói là tăng bao % hàm lượng gì đó nhưng không hề nói là hàm lượng đó đủ cho mẹ và bé cho 1 ngày nên vẫn phải ăn bổ sung thêm các thực phẩm nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Các mẹ ở ngoài bắc có ai biết đến e Bảo Ngọc k, năm ngoái mình xem được bộ ảnh "Pure and Sweet" chụp mẹ bỉm sữa ôi sao mà mê đắm đến thế cơ chứ. Thấy các mẹ bỉm sữa cho con bú mà thấy tinh khiết dã man. Rồi còn các bộ ảnh bầu em ý chụp nữa chứ, nói chung là mê và tiếc vì mình chẳng có bộ ảnh bầu nào cả.
    Có chị, em có biết bạn đó, chụp mấy bộ ảnh bầu và ảnh cho mẹ và bé siêu siêu dễ thương luôn. Nhìn bộ ảnh của bạn ý chụp e cũng thích lắm lắm ạ, ước gì mình cũng có 1 bộ ảnh bầu như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    "Hì hì, được tặng quà là quý nhưng mà mình lại ngại nhận vụ sữa bầu hay sữa cho con lắm ý. Do không phải sữa nào uống cũng hợp nên mọi người tặng thì thường tặng loại họ dùng thử hoặc được người bán hàng tư vấn nên có 3-4 lần mình được tặng sữa là phải đi thanh lý hoặc đi đổi lấy sữa mình dùng.
    Mình cũng dùng sữa bầu Dielac Mama Gold và thấy dễ uống, con tăng cân theo đúng chuẩn. Sau này đữa thứ 2 thì mình cũng sẽ dùng loại này luôn."
    Mình cũng ngại vụ tặng sữa mà người được tặng k dùng được, thế nên chỗ thân quen trước khi tặng mình thường hỏi luôn là đang dùng loại gì, mình mua đúng loại qua tặng để đỡ mất công người nhận k dùng đc fai thanh lý hoặc đổi loại khác. Hội bạn và mấy đứa e mình bầu bí cũng đều dùng Dielac Mama Gold, mọi người cũng đều khen dễ uống mà lại đủ chất cho cả mẹ và con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Mình nghĩ dùng sữa bầu là tốt nhưng không có nghĩa chỉ dùng mình sữa bầu là đủ chất đâu mẹ nó ạ. Ví dụ Dielac Mama Gold cũng nói là tăng bao % hàm lượng gì đó nhưng không hề nói là hàm lượng đó đủ cho mẹ và bé cho 1 ngày nên vẫn phải ăn bổ sung thêm các thực phẩm nữa.
    Sữa bầu là bổ sung thêm bên cạnh các bữa ăn, chứ k thể chỉ dựa hoàn toàn vào sữa bầu để đủ chất cho cả mẹ và con được. Đừng mẹ nào thấy sữa bầu bổ sung đến 28 loại chất dinh dưỡng, DHA, axit folic, kẽm, sắt, canxi... rồi chỉ uống sữa mà k chịu ăn nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Sữa bầu là bổ sung thêm bên cạnh các bữa ăn, chứ k thể chỉ dựa hoàn toàn vào sữa bầu để đủ chất cho cả mẹ và con được. Đừng mẹ nào thấy sữa bầu bổ sung đến 28 loại chất dinh dưỡng, DHA, axit folic, kẽm, sắt, canxi... rồi chỉ uống sữa mà k chịu ăn nhé.
    Đúng rồi, bầu bí ngày e vẫn ăn đủ 3 bữa, còn các bữa phụ em uống sữa bầu, như thế mới yên tâm là đủ chất dinh dưỡng cho cả mẹ và con, chứ k ăn chỉ uống nguyên sữa bầu sao mà đủ chất được.