TIN TÀI TRỢ.

Có kiêng Mua sắm đồ cho bé trong 3 tháng đầu kỳ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình xin chút kinh nghiệm. Do mình mới mang thai lần đầu nên chưa biết 1 số điều kiêng kỵ trong thời hian mang thai nên nhờ cá mẹ tư vấn giúp mình với. Mình đang mang thai được 7 tuần, nhân chuyến đi công tác singapore mình định mua mấy dụng cụ cho bé yêu như bình sữa, máy hấp sữa v.v....không biết có bị kiêng không hả các mẹ? Tất nhiên mính không sắm quần áo rồi vì còn qua sớm, nhưng nhữn món linh tinh thì cần tranh nhủnh cái gì

Rất mong nhận được sự tư vấn của các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 445 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Mình nghĩ mua những dụng cụ không sao đâu.Ông bà mình kỵ mua quần áo sớm cho trẻ thôi.
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

mình chả kiêng, mình tập 2 thik con gái nên đã mua sẵn 2 cái đầm lấy hên, nếu sa là bé trai thì đem tặng vậy hihi
    wBRdp7 Po9Pp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo quan niệm của các cụ ngày xưa thì nếu như mua đồ sơ sinh sớm là kiêng vì theo các cụ thì mua sớm như thế con sẽ sinh non còn nữa là dễ sảy thai. Nhưng đấy là kinh nghiệm của các cụ. Minh chưa nghe thấy mua dụng cụ thì làm sao đâu. Tập 1 của mình 8 tháng mới mua đồ, tập 2 này cũng chưa mua đợi khoảng 8 tháng thì mới đi mua hihihi.... Các cụ có câu có thờ có thiêng có kiêng có lành mà. Cứ nghe cũng ko sao mà.
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

kết hợp đi công tác mua máy móc càng tốt và càng tiện lợi chứ c. Còn vụ mua quần áo, e cũng nghe theo mọi ng ngoài 32w mới đi mua. Hqua mới đi mua đồ dùng đây, nhưng nói thật với các mẹ là bjo bụng to hay mệt lắm. đi mua 1 lúc mà ng đã mệt rũ ra rồi ấy
    Tưởng vậy mà không phải vậy
    • 381 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

ui vậy hả các mẹ. nếu chưa bầu mà xin trước để dành có sao k ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vì mình cũng tham khảo một số bạn bè, mà thấy ai cũng bảo kiêng, nên mình lo lắng quá, cứ bảo trong 3 tháng đầu kì không cho sắm sửa gì cả nên mình chẳng biết thế nào. Theo các mẹ là nên hay không đây ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,156 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Kiêng hay ko là do bạn thôi, bạn thích thì cứ mua, chứ như nhỏ bạn mình cũng kiêng chờ qua 8 tháng mới mua, ai dè nó sinh sơma, đến lúc đi sinh chẳng có cái j cho bé và mẹ hết.. người nhà lúc ấy mới chập rập đi mua đại cho bé. Hơn nữa bây giờ mọi thứ đều đầy đủ, nhiều giá. Đi mua sớm minh còn có thể đi nhiều nơi lựa nhiều thứ theo ý mình, chứ chập rập mả bụng lại to đi đứng mệ mỏi chẳng đi dc bao nhiêu
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,218 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko biết mọi người như thế nào chứ mình chẳng kiêng.
    Đi mua sớm thì thai còn nhỏ, mình còn khỏe, đi thả cửa, tha hồ ngắm nghía, học hỏi thêm thông tin mà mua, chuẩn bị từ sớm thì chắc chắn sẽ đầy đủ hơn và có time để tìm hiểu chỗ giá tốt, đồ cần thiết để mua, tài chính cũng khỏe hơn vì được chia ra mua nhiều lần.
    Chứ đợi qua 7 tháng mà đi mua sắm oải lắm. Vì khi đó thai lớn, mẹ hay thở dốc, đi lâu, đ nhiều sẽ rất mệt, chưa kể khi đó hay mắc tiểu lắm, đố mà đi shopping thoải mái đó , dồn lại mua lúc đó thì tiền hơi bị nhìu àh
    Như mình hên là đã túc tắc sắm đồ từ khi biết mang thai mà đến giờ 34w rồi vẫn còn thiếu vài món đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)