TIN TÀI TRỢ.

Có bé nào chỉ số siêu âm loạn như bé nhà em không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em đi siêu âm các mốc 29w, 32w, 34w, 36w thì các chỉ số thế này
    - 29w - chỗ bác sĩ A: cân nặng 1kg6, CDXD 59mm -> Con to quá nghi mẹ bị tiểu đường thai kì -> Phải làm xét nghiệm -> làm xét nghiệm hoàn toàn bình thường.
    - 32W - Chỗ bác sĩ A: Cân nặng 2kg, CDXD 60mm -> Cân nặng bình thường mà chiều dài xương đùi có vẻ phát triển chậm
    - 32W - Chỗ bác sĩ B: Cân nặng 2kg2, CDXD 62mm -> Cân nặng vượt chuẩn, chiều dài xương đùi đủ chuẩn
    - 34W - Chỗ bác sĩ C (vì em định theo bác này mổ nên đi khám bác này): Cân nặng 1kg7, CDXD 64mm -> Kết luận cân nặng của thai bé quá (hic hic), chân ngắn nhưng em so với chuẩn thì cdxd bình thường.
    - 35w5d - Em quay lại chỗ bs B: Cân nặng 2kg6, CDXD 62mm, cân nặng thiếu chuẩn, chiều dài xương đùi so với 32w cùng bác đo thì coi như không phát triển (hic hic) em có hỏi thì bs bảo có khả năng phát triển chậm lần sau đo lại.

Về nhà em hoang mang quá chẳng hiểu sao các chỉ số của con mình cứ loạn hết cả lên như thế!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• hag
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 96 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình cũng bị thế. Mấy chỉ số xương đùi, chu vi bụng mình k nhớ chính xác nhưng cân nặng thì như này:

28w, 2.2kg, siêu âm nhà ng quen làm trưởng khoa trong phụ sản HN.
    32w, 1.9kg, siêu âm 3d phụ sản.
    34w, 2.9 +- 0.2, siêu âm 2d phụ sản.
    36w, 2.7 +- 0.2, siêu âm 2d phụ sản.

Nói chung là do bác sĩ bấm bấm chuột và do loại máy siêu âm. Giờ mình chán chẳng buồn để ý nữa.
    • 211 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình đợt trước cũng ko khám kiểu này. đợt 28w đi bác sy A: cdxđ là 42mm(ngắn dã man) và dịch trong não 9,1mm (rất lo lắng. hik)
    Ngay sáng hôm sau đi bs B: cdxđ: 51,5mm. dịch chỗ rộng nhất 8,5mm.
    còn các chỉ số khác chênh nhau 1-2mm.
    Cũng ko biết ai đúng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

mình cũng thế siêu âm bs A thì 32 tuần 1.9kg con trai, bs B thì 36 tuần 2.6kg con gái
    mình chả biết thế nào, nhưng tính theo chu kì kinh thì lúc đó mình mới 32 tuần thôi
    • 129 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng mới đi SA về theo như bác sũ tính từ trước tới nay thì hôm qua em SA mốc 32w thế mà đùng 1 cái vào chổ cũ SA nhưng em gặp bs mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy tháng cuối mà chỉ số bé nhà em cứ loạn hết cả lên. Em không biết con mình thuộc dạng to, nhỏ hay bình thường mà điều chỉnh nữa vì vết mổ cũ của em không tốt nên chỉ số cân nặng của bé rất quan trọng đối với em mà cứ loạn hết cả lên hic hic.