Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có bau tuan 19 co me nao giong em khong???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà !!!!!!!! em có bầu tuần 19 rùi mà sao chẳng thấy em bé của em máy, đạp gì cả, hồi thai dươc 16 tuần em đi SA, BS bảo thai phát triển bình thường (SA thai nặng 94g có nhỏ không hả các chị, em ăn uống kém lắm, BS cho uống thuốc 3B mà em uống xong lại nôn ngay, thuốc đó mùi khó uống lắm, có chị nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với !!!!!!!!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,182 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbaby Xem bài viết
    Chào cả nhà !!!!!!!! em có bầu tuần 19 rùi mà sao chẳng thấy em bé của em máy, đạp gì cả, hồi thai dươc 16 tuần em đi SA, BS bảo thai phát triển bình thường (SA thai nặng 94g có nhỏ không hả các chị, em ăn uống kém lắm, BS cho uống thuốc 3B mà em uống xong lại nôn ngay, thuốc đó mùi khó uống lắm, có chị nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với !!!!!!!!!!!!!!!!!
    Em cũng đang bắt đầu sang tuần thứ 19 đây, nhưng cũng chưa cảm thấy em bé máy rõ lắm, nhiều lúc chẳng biết con máy hay là bụng mình lục bục nữa, cũng đang sốt ruột lắm, Chỉ mong em bé đạp thật khỏe để còn khoe với bố cháu thôi. (vì anh xã nhà em hôm nào đi làm về cũng xem bụng vợ). 1 tuần gần đây em cũng ăn uống ít hơn, mà ăn nhanh lo lắm, trước 1 bữa em cứ ăn 3 bát là bình thường thế mà bây giờ chỉ 2 bát là cảm thấy tức bụng rồi, đén 2 tuần nay em chẳng lên lạng nào nữa cơ, hay tại vì em không uống sữa bầu không biết.
    Nếu 16 tuần chị SA bác sỹ bảo bình thường thì chị cứ yên tâm thôi, lúc 15 tuần 5 ngày bé nhà em được 124g, nhưng em thấy sự phát triển của các bé các giai đoạn khác nhau là khác nhau mà. Chị em mình đừng lo lắng nhiều mà cố gắng ăn uống và nghỉ ngơi thật tốt nhé.
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi . Bạn phải cố ăn nhiều vào vì con , chứ theo mình 19 tuần mà thai chỉ có 94 g la em bé hơi còi đó . Bạn không ăn được thì cố uống sữa bầu vào để em bé có đủ dinh dưỡng . Chúc mẹ con bạn vui khỏe

XyE7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình 16 tuần siêu âm con đc 104 gam còn lo là quá bé, bạn mà như vậy phải ăn uống nhiều vào mới đủ chất nuôi dưỡng con vào, mình cũng kô uống sữa hộp, chỉ ăn hoa quả, sữa tưoi thôi, hiện mình đã 24 tuần nhưng bé nhà mình đạp giữ lắm, bé gái mà nghịch quá cơ, bé đạp từ lúc 20 tuần mẹ cảm nhận rõ méo cả bụng đi, chắc sau này ra bé nghịch lắm đây. Bây giờ đạp suốt cả ngày, ko cho mẹ yên, hồi mẹ mình có bầu 3 chị em chẳng đạp gì cả lên khi chào đời cả 3 chị em đều hiền, mej nó yên tâm đi, vấn đề là phải theo dõi sự phát triển của con là ok!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mai là bé chuột nhà mình cũng được 19 tuần đây. Vừa đọc bài này lại thấy bé máy nhiều thế, chắc tại vừa đi vệ sinh, chọc chọc trêu con mấy cái! :Laughing: Thời gian này bé chưa phát triển về cân nặng nhiều, cho nên cũng ko cần lo lắng quá. Mình ko uống được sữa bầu, sữa tươi cũng ngán rồi nên ko uống nữa, chỉ ăn hoa quả là chính, ng thì ko béo lên, nhưng cái bụng cứ to lên mỗi ngày ý! Đi SA con cứ khỏe mình bình thường là tốt rồi! :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 457 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ mình cứ ăn uống khỏe mạnh bt, ngủ đủ giấc và khi đi SA mà bé vẫn ổn là ok chị ah, lo lắng quá lại ảnh hưởng đến e bé đó. Bé nhà e cũng là con so nhưng máy từ tuần thứ 16 cơ, còn bạn e thì muộn hơn, chị ko phải lo nhé!
    MTM0MTc5OTQ3NwMTMyOTI3NDI2NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều lăm, đúng là bây giờ phải ăn cho con chứ không chi ăn cho mình nưa, em cũng cố gắng uống 2 ly sữa Anmum mỗi ngày và thêm 1 cốc nước mía vậy mà cũng chẳng thấy lên cân gi cả, có mẹ nào có thực đơn cải thiện tình hình chỉ giúp em với...., nghe các mẹ nói em thấy em bé của các mẹ thích quá cơ (trộm vía) Anh xã nhà mẹ meobeonghich giong ax nhà em quá cơ, lúc nào cung thích xoa bụng hỏi thăm con mà chẳng thấy con ý kiến jì cả,,,,, hic hic dang viết mà thấy bụng em tự nhiên như có con tôm búng nhẹ... không biết có phải em bé máy không nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn cứ yên tâm, 19 tuần em bé chỉ đạp nhẹ giống như con tôm bật trong bụng thôi, mẹ nào mà da bụng dày thì cảm nhận được ít lắm. KHoảng tuần 22 trở đi thì lại kêu là con đạp không ngủ được ý chứ. Như mình nè, trước thì cứ thỉnh thoảng không thấy con đạp là mẹ lại lo, bây giờ thì con đạp nhiều không ngủ được, mẹ mách bố, bố lại ghé vào bụng dặn con nằm ngủ đi cho mẹ ngủ đấy. Yêu lắm cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Tình trạng này giống mình ghê! Baby của mình cũng sang tuần 19 rồi.Mình cũng ít cảm nhận được bé máy lắm.Hồi tuần 16 có cảm nhận bé hơi máy máy nhè nhẹ , thích chí khoe ầm cả lên.Sau đó tự nhiên lại chẳng cảm nhận được gì nữa. Cả 2 tuần sau cũng tình trạng như vậy , sợ xanh mặt.:Sick: Hai vợ chồng vội vàng chở nhau đi khám và sâ, bác sĩ sâ cho nghe tim thai, bác sĩ khám cũng cho nghe tim thai và nói rằng bé vẫn khỏe mạnh bình thường ( trộm vía con ) .:Laughing::Laughing:. Bác sĩ bảo bé còn nhỏ nên chưa cảm nhận được.
    Hôm nào ax cũng dỗ dành bé , nói bé đạp mẹ đi , ba cưng bé nhiều nhiều :Laughing:.Vừa hôm qua thấy bé máy nhè nhẹ, thích lắm lắm.
    Mình nghĩ mình cứ dỗ dành bé yêu thật nhiều, dù mình chưa cảm nhận được bé máy một cách rõ ràng nhưng bé luôn cảm nhận được tình yêu của mình và ax.:Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 939 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, 19 tuần có em bé máy rồi nhưng cũng có em bé chưa thèm máy đâu. Nhiều khi em bé máy nghịch nhưng nhẹ quá nên mình không cảm nhận được nữa cơ. Mình còn thấy mọi người bảo nếu vị trí rau bám mặt sau thì sẽ dễ cảm nhận được em bé máy sớm hơn rau bám mặt trước. Bạn cứ yên tâm nhé, em bé sẽ sớm lúng búng chơi với bạn ngay mà.
    hpX2p7
    Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Bạn ơi, 19 tuần có em bé máy rồi nhưng cũng có em bé chưa thèm máy đâu. Nhiều khi em bé máy nghịch nhưng nhẹ quá nên mình không cảm nhận được nữa cơ. Mình còn thấy mọi người bảo nếu vị trí rau bám mặt sau thì sẽ dễ cảm nhận được em bé máy sớm hơn rau bám mặt trước. Bạn cứ yên tâm nhé, em bé sẽ sớm lúng búng chơi với bạn ngay mà.
    ui hồi 16 tuần em đi SA BS cũng nói là rau bám mặt trước, cảm ơn các mẹ nhé,
    Chúc các mẹ và các bé yêu luôn luôn mạnh khoẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

í ! mình cũng nhau bám mặt trước đấy . Hóa ra là như vậy . :Laughing:
    Thanks mẹ Ngoctram1015 nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Bé của em cũng được 18w rồi, em đang trông chờ bé máy mà vẫn chưa thấy nên cảm thấy lo lo, đọc ý kiến các chị thấy an tâm hơn để tiếp tục chờ.
    Chúc các chị và bé khoẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:LoveStruc: cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, hom qua len WTT về em thấy em bé máy nhẹ rùi, nhẹ lắm....... cảm giác thật hạnh phúc các mẹ nhỉ !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 939 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbaby Xem bài viết
    :LoveStruc: cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, hom qua len WTT về em thấy em bé máy nhẹ rùi, nhẹ lắm....... cảm giác thật hạnh phúc các mẹ nhỉ !
    Hihi, chúc mừng mẹ nó nhé :Applause:
    hpX2p7
    Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Hihi, chúc mừng mẹ nó nhé :Applause:
    hi hi me NgocTram ơi, hai hôm nay em bé nhà em máy rõ lắm, có lúc nhìn thấy nổi cả bụng mẹ lên yêu lắm cơ,
    mẹ nó cho em hỏi mẹ nó tập 1 hay 2 vây? bé nhà mẹ được bao nhiêu tuần rùi vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

baby nhà mình tuần này là bước sang tuần 20.Ba bữa nay , ngày nào bé cũng máy, yêu ơi là yêu:Kiss::Kiss:.Ax đặt tay vào bụng , thấy con máy la ầm lên khoe ( mà bao nhiêu người đang ngồi xem phim chứ ) . Thích cực kì.:Laughing::Laughing:
    • 2,182 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Mình cũng đang tuần thứ 20 đây. khoảng 1 tuần nay thì bắt đầu thấy em bé máy nhiều nhưng vẫn chưa thấy nổi bụng lên đâu mà cũng chỉ mình biết thôi chứ đặt tay vào thì không cảm nhận được rõ. Lâu lâu không thấy máy mình gõ gõ vào bụng là một lúc sau có trả lời liền. Thích lắm.
    Ah, các mẹ thấy em bé máy ở đâu. Mình thì chỉ thấy ở bên trái thôi mà ở bên dưới cách rốn phải đến 4 - 5cm ý. NHư vậy có phải là em bé nằm thấp không nhỉ ? Mình chỉ lo em bé nằm thấp bên dưới thôi.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé trai nhà em cũng dc 20 tuần rồi, mà từ khi có bầu đến nay em chỉ tăng cân dc 4 kg thôi, ko bit có ảnh huong gì đến bé ko hả các chị? hôm 19tuần em có di SA thì trong giấy bs chỉ ghi có DKLĐ 4,3cm thôi, nhau bám mặt sau, mỗi ngày em ăn ít lắm, trước giờ em vẫn ăn ít vậy thôi, nên em ráng uống sữa 3ly/ ngày, sợ em bé thiếu chất, tuy vậy em vẫn thấy bé đạp dữ lắm, ko bít bé nhà em có bị suy dinh dưỡng vì mẹ nó tăng cân wá ít ko nữa.....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vannieb Xem bài viết
    bé trai nhà em cũng dc 20 tuần rồi, mà từ khi có bầu đến nay em chỉ tăng cân dc 4 kg thôi, ko bit có ảnh huong gì đến bé ko hả các chị? hôm 19tuần em có di SA thì trong giấy bs chỉ ghi có DKLĐ 4,3cm thôi, nhau bám mặt sau, mỗi ngày em ăn ít lắm, trước giờ em vẫn ăn ít vậy thôi, nên em ráng uống sữa 3ly/ ngày, sợ em bé thiếu chất, tuy vậy em vẫn thấy bé đạp dữ lắm, ko bít bé nhà em có bị suy dinh dưỡng vì mẹ nó tăng cân wá ít ko nữa.....
    Mình thấy có nhiều mẹ tăng cân không nhiều lắm ( cả quá trình mang thai chỉ tăng khoảng 10kg ) nhưng bé sinh ra vẫn khỏe và còn nặng kí nũa chứ.Bạn 20 tuần mà tăng 4kg là vừa chứ đâu có ít..Nhưng dẫu sao phải ráng ăn nhiều lên! Cứ nghĩ là vì con thì sẽ ăn được thui!
    Như mình đây thì baby 20 tuần , mình tăng 7,5kg rồi.Hic! Đang sợ mập phì đây.Mà không phải cứ tăng cân nhiều là baby tăng theo đâu nhá!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3