Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị đón bé yêu chào đời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ vào đây chia sẻ những việc làm, cảm xúc của cha mẹ khi chuẩn bị đón bé yêu chào đời nhé :Kiss: Hy vọng mình mở hàng, topic này sẽ ko bị ế :Thinking: hi hi hi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Nghe lời bà ngoại và mọi người, mình cũng kiêng, ko dám sắm đồ cho con sớm mà đi xin quần áo cũ. Nhưng bà ngoại nói chỉ hỏi xin thôi nhá, khi nào gần sinh mới đi lấy về (các cụ kiêng kỹ thế). Mẹ cháu cũng ko dám làm gì, chờ đến tuần 30 mới đi xin vài bộ quần áo cũ của con chị bạn làm cùng công ty, sau đó mới đi mua đồ mới cho con. Hai vợ chồng tung tẩy chở bao nhiêu thứ về nhà, và hôm ấy mình mới thực sự cảm nhận là à mình sắp làm mẹ rồi đây :Laughing:
    Sau đó thì suốt ngày hóng trời nắng để giặt quần áo cho con nhưng mãi chẳng thấy nắng to đâu cả :Sad::Sad: và đến hôm kia mới tóm được 1 ngày trời nắng chang chang. Đi làm về, cơm nước xong mệt và mỏi lưng nhưng vẫn ngồi gấp quần áo cho con thấy hạnh phúc thế hông biết. Quần áo của con, đồ của con, cái gì cũng bé tí xíu trông iu ơi là iu :LoveStruc:

Chiều qua đi làm về, 2 mẹ con ngạc nhiên ơi là ngạc nhiên. AX cặm cụi cả buổi trưa để quét dọn nhà cửa, trang trí phòng cho con đẹp ơi là đẹp làm mình xúc động quá :LoveStruc: Trộm nghĩ AX thế này mình sinh cho anh 3-4 đứa cũng được hi hi hi

:557:
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hà hà vào ủng hộ mẹ này tí, mình thấy kiêng được cũng tốt thôi, nhưng cũng ko nhất thiết đâu, các đồ cho bé mình nên chuẩn bị sớm một chút, đến lúc sắp sinh rồi lại ngại đi lại nhiều, mà có phải mua một cái là xong ngay đâu, còn nhiều nhiều cái lại phát sinh nữa, nói chung cứ sắm dần đi các mẹ ah. hihi ngày xưa lúc chưa có gì mình còn tha lôi về bao nhiêu nữa là vì nhìn đồ của con thích lắm ý, cái gì cũng muốn mua
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Các mẹ làm tớ nhớ đến cái cảm giác chuẩn bị đồ cho ku TÍt, rưng rưng xúc động vô cùng. Chàng giặt quần áo cho con, cái nào cũng bé tí tị tì ti... thế mà giờ đã nặng gấp đôi lúc sinh rồi. Híc híc.

Tớ tự tay đi sắm các thứ cho con, bụng to uỳnh, mà đi hàng thì toàn các bà bầu chen nhau. Cái cảm giác bà nào cũng thấy mình quan trọng, hay lắm í. Bụng to ưỡn lên thấy tự hào kinh khủng, chả thèm vào bụng bé của các cô chưa chồng... hè hè.
    bjUXp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,649 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Mình còn chưa mua đồ cho con nữa cơ. Chắc mai thứ bảy chủ nhật đi một cua luôn thể. Tại thấy bà nội bà ngoại nói là qua 8 tháng hãy mua đồ, nên mình cứ bình chân như vại. Bây giờ hơn 36 tuần rồi, bảo chưa mua đồ cho con ai cũng bảo là liều thế, đi mua đi. Chả biết đường nào mà lần. Mai mua đồ xong chờ tuần sau bà ngoại sang chắc nhờ bà giặt quá. Quần áo nhà mình toàn ax tống vào máy giặt, bây giờ bụng to ngồi giặt thấy ngại thế chứ.
    Phòng nhà mình bé, cũng vẫn chưa dọn dẹp gì. Chắc chỉ kê thêm cái tủ và cái nôi cho con thôi.
    Hic, mong đến mai để đi sắm đồ cho con quá.
    Em bé nhà Thaoxumi trông yêu nhỉ? Bé trai hay bé gái đấy? Bao giờ sinh? Ko biết có gặp nhau trong viện không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì chẳng kiêng gì cả, 5 tháng đã bắt đầu đi khuân đồ cho con rồi, đi phải đến gần chục lần rồi, bây giờ mới thấy tạm ổn. Chồng thì làm xa nhà, toàn một mình đi thôi, nhìn thấy gì cũng thích mua. Công nhận đồ trẻ con bây giờ nhìn yêu thật. Mình giặt giũ xong, sắp xếp sẵn sàng rồi, có dấu hiệu một cái là phi vào viện luôn. Cầu chúc cho cả nhà mình đều mẹ tròn, con vuông hết nhá.
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Cũng đang định thứ 7 CN đi mua đồ cho con mà chồng lại đi công tác mất :Sad:, mà cái này cứ muốn 2 VC đi với nhau cơ cho chồng còn biết. Mà nhà tớ lười lắm nhé, nhất là chồng :Silly:, đang bảo ko giặt tay mà cho hết vào túi giặt rùi vứt vào máy, giặt ở chế độ giặt tay, như thế liệu có sợ hỏng ko các mẹ.
    Tớ sinh xong nhiều khả năng là ko có osin, 2 vc tự làm lấy hết, thế mà ngày nào cũng bắt chồng giặt 1 đống quần áo tã lót thì cũng xót quá. Các mẹ có dùng máy giặt ko vậy?
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaoxumi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các mẹ vào đây chia sẻ những việc làm, cảm xúc của cha mẹ khi chuẩn bị đón bé yêu chào đời nhé :Kiss: Hy vọng mình mở hàng, topic này sẽ ko bị ế :Thinking: hi hi hi
    Chúc cái topic của mẹ Thaoxumi đắt khách nhé! Mình cũng như các mẹ khác việc đón bé chào đời đối với mình là hạnh phúc nhất khi đi sắm đồ cho con về nhà giặt ủi xong cứ ngồi ngắm mãi mà không biết chán, đến tối lại đọc mấy quyển sách về nuôi dạy bé, rồi lại đi làm nhật ký cho con...hihihi...nói chung những công việc gì làm cho con đều cảm thấy hạnh phúc lắm lắm! Càng gần tới ngày sanh thì càng nôn nao các mẹ ạ! Chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh nhé!
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Tớ cũng chả kiêng gì cả, toàn đi mua kiểu "kiến tha lâu đầy tổ", kết quả là giờ 2 mẹ con chỉ ăn với ngủ, chờ đến lúc con muốn ra là đi ngay. Tính ra cũng làm được nhiều việc ra phết, giờ yên tâm thật, không lo gì nữa, vì chỉ có 2 vợ chồng, không có ông bà ở đây nên cái gì cũng phải tự làm, chồng sửa nhà, dọn dẹp phòng, vợ thì toàn tranh thủ buổi trưa, thứ Bảy Chủ nhật đi tha lôi đồ về cho con. Tranh thủ trời nắng giặt giũ, phơi phóng đồ cho con, gấp đồ ngăn nắp cho vào từng ngăn tủ cho con, thỉnh thoảng rảnh rỗi không có việc gì làm là mình lại kéo những ngăn kéo đồ và mở rủ ra để ngắm đồ của con, thích vô cùng! Những chiếc tất xinh xinh, chiếc khăn tắm mềm mại, ấm áp! Mong giây phút được ôm con vào lòng! Mình thích nhất là đã đặt được 1 chiếc cũi xinh, chăn, ga gối đệm đồng bộ cho con yêu và một bộ chăn, ga gối đệm mới cho cả gia đình. Căn phòng ngủ xinh xắn giờ đã sẵn sàng chào đón con rồi... Mình luôn tưởng tượng, khi lần đầu tiên nhìn thấy con oe oe, hạnh phúc quá! mình sẽ nói: "Chào con yêu!", he he
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,231 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình cũng xin đồ cũ trước rùi mới đi mua đồ. Tính đến hôm nay thì cũng chuẩn bị gần xong rùi còn chút xíu nữa thui. Cảm giác những tuần cuối này thật hồi hộp và mong chờ con yêu.Lúc nhìn thấy con khỏe mạnh chào đời chắc chắn là giây phút hạnh phúc nhất với mình. Mong con yêu nhiều lắm
    a97d680875sieuthiNHANH2011050212118nguzytu2m2217998_1

f4c44eb23b
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhatHuyen Xem bài viết
    Mình còn chưa mua đồ cho con nữa cơ. Chắc mai thứ bảy chủ nhật đi một cua luôn thể. Tại thấy bà nội bà ngoại nói là qua 8 tháng hãy mua đồ, nên mình cứ bình chân như vại. Bây giờ hơn 36 tuần rồi, bảo chưa mua đồ cho con ai cũng bảo là liều thế, đi mua đi. Chả biết đường nào mà lần. Mai mua đồ xong chờ tuần sau bà ngoại sang chắc nhờ bà giặt quá. Quần áo nhà mình toàn ax tống vào máy giặt, bây giờ bụng to ngồi giặt thấy ngại thế chứ.
    Phòng nhà mình bé, cũng vẫn chưa dọn dẹp gì. Chắc chỉ kê thêm cái tủ và cái nôi cho con thôi.
    Hic, mong đến mai để đi sắm đồ cho con quá.
    Em bé nhà Thaoxumi trông yêu nhỉ? Bé trai hay bé gái đấy? Bao giờ sinh? Ko biết có gặp nhau trong viện không nhỉ?
    Cảm ơn các mẹ đã vào ủng hộ hi hi vui quá :Applause:
    Bé nhà mình là bé gái đấy, trộm vía đây là ảnh SA lúc 32 tuần, đúng lúc con cười điệu trông iu ơi là iu :LoveStruc: Mình dự sinh 1/1 nếu tròn trịa 40 tuần (Bố cháu sinh vào 1/1 Tết nhá nên nếu con mà sinh đúng 1/1 dương thì cũng hay lắm đây)

Bé nhà mẹ NhatHuyen được bao nhiêu tuần rùi? Mẹ nó sinh ở viện nào thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,231 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã vào ủng hộ hi hi vui quá :Applause:
    Bé nhà mình là bé gái đấy, trộm vía đây là ảnh SA lúc 32 tuần, đúng lúc con cười điệu trông iu ơi là iu :LoveStruc: Mình dự sinh 1/1 nếu tròn trịa 40 tuần (Bố cháu sinh vào 1/1 Tết nhá nên nếu con mà sinh đúng 1/1 dương thì cũng hay lắm đây)

Bé nhà mẹ NhatHuyen được bao nhiêu tuần rùi? Mẹ nó sinh ở viện nào thế?
    Bé nhà mình cũng dự sinh vào 1/1 dương đấy. Avata của mình cũng là ảnh em bé lúc 32 tuần. Cùng đón bé yêu nhé
    a97d680875sieuthiNHANH2011050212118nguzytu2m2217998_1

f4c44eb23b
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hí hí vào bon chen với các mẹ tí, các mẹ mà cứ lên khu Lãn Ông thì lúc nào cũng chen chúc ra trò đấy hihi
    Con là tất cả của mẹ
    • 168 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuhanoi76 Xem bài viết
    Cũng đang định thứ 7 CN đi mua đồ cho con mà chồng lại đi công tác mất :Sad:, mà cái này cứ muốn 2 VC đi với nhau cơ cho chồng còn biết. Mà nhà tớ lười lắm nhé, nhất là chồng :Silly:, đang bảo ko giặt tay mà cho hết vào túi giặt rùi vứt vào máy, giặt ở chế độ giặt tay, như thế liệu có sợ hỏng ko các mẹ.
    Tớ sinh xong nhiều khả năng là ko có osin, 2 vc tự làm lấy hết, thế mà ngày nào cũng bắt chồng giặt 1 đống quần áo tã lót thì cũng xót quá. Các mẹ có dùng máy giặt ko vậy?
    Mình và ông xã cũng đều lười cả, hôm trước đi mua đồ về, mình cho toàn bộ vào máy giặt hết, phơi cho nhanh khô (trừ khăn xô thì mình ngâm rồi vò = tay nhưng cuối cùng cũng cho vào máy vắt khô). Cũng có cái bị tuột chỉ đấy, nhưng mình tính nguyện ngồi khâu lại, làm việc này mình thấy thú vị hơn là ngồi giặt tay. Sau này chắc mình cũng sài máy giặt là chính thôi.

• 168 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng dự sinh vào 1/1 dương đấy. Avata của mình cũng là ảnh em bé lúc 32 tuần. Cùng đón bé yêu nhé
    Mẹ Thao và mẹ Sun vui nhỉ, dự sinh cùng ngày 1/1/09. Mình thì SA dự sinh mỗi lần một ngày khác nhau, ngày muộn nhất là 07/1/09, ngày sớm nhất là dự sinh vào 26/12/08. Thế nhưng mình muốn sinh vào năm 2008 hơn, để cho con được lớn thêm 1 tuổi khi bước vào năm mới và sau này đi học sớm. Có lẽ mình phải mổ do rau bám thấp, thế nên mình sẽ chọn các ngày cuối năm 2008 để mổ 2 mẹ ạ. Mong con yêu quá đi thôi!!!

• 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Mình nghĩ đồ em bé giặt máy giặt được mà - nhất là với các mẹ sinh xong ko có ai giúp thì để tiết kiệm thời gian cũng chẳng sao.
    Nhưng phải giặt riêng đồ em bé với đồ người lớn. Ngoài ra, trong số đồ em bé thì giặt riêng = tay các khăn mặt, khăn xô sữa của em bé. Quần áo, khăn bông quấn bé cứ cho vào máy giặt mà giặt, đồ nào bé bé sợ hỏng thì cho túi giặt.
    Nếu mẹ nào có đóng tã xô cho con thì đồ tã ị, đái cũng giặt riêng, nếu đóng tã giấy mà có bị dây bẩn ra thì vò xà phòng bằng tay trước cho sạch bẩn rồi cho máy giặt cùng mấy chú quần áo kia, hoặc ko tiện tay thì giặt luôn cũng được.

Mình chưa sinh em bé, nhưng cũng nghĩ và chuẩn bị sẵn nhiều việc, sau này chăm bé cho chủ động! Nhưng mà đến lúc đó chắc cũng cuống cà kê thôi, ai mà chả vậy nhỉ !!

Ngay cạnh nhà mình EC đang làm nhà, cũng bị bừa bộn và bẩn nên mình chả dám mua sắm giặt giũ ji, chắc phải tết mới xong cơ, nên mình định mua đồ nhờ mẹ đẻ giặt hộ, khi nào nhà cửa gọn gàng thì khuân đồ cho bé về sắp xếp! Mong hết tết quá :Battin ey:
    4Mnup7
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

hihi, thấy các mẹ ở đây chịu khó quá. Mình mua đồ cho bé cũng gần đủ rùi nhưng muh mua về cho vào túi giặt rùi bỏ vào máy giặt ở chế độ giặt tay thui. Mà thấy cũng sạch và k bị hỏng cái nào cả, kể cả khăn xô, chứ giờ bụng to mà ngồi hì hụi giặt thì mệt lém. Mà sau này khi bé ra đời rùi mẹ còn mệt nữa thì làm sao mà ngồi giặt cho nổi, bố cháu thì đi làm, ông bà nội ngoại thì k giúp đc mấy nên hô to khẩu hiệu "giặt máy thui"
    Đến tầm này mong con thật đấy, mình còn nằm mơ thấy sinh bé nữa cơ! Chỉ lo lúc sinh bé rùi lại nhớ cảm giác bé trườn đạp trong bụng mẹ thui :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Ui, lúc mua đồ về, ax mình cũng bảo cứ cho vào máy giặt, ko để chế độ vắt là được nhưng mình sợ đồ đẹp của con hỏng hết, công cốc cả buổi sáng ngồi chọn đồ :Battin ey: nên mình cứ đòi giặt tay. Giặt xong thì ax lên phơi, hô "a nhà có trẻ con rồi" :Laughing: rồi thì vừa phơi vừa tủm tỉm cười vì đồ của con bé xíu rooling: Mấy cái khăn bông to quá mình ngại vắt nên bà nội cho vào máy vắt bị sổ chỉ một ít đấy. Nếu giặt được tay thì cố giặt cho đồ của con nó bền các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTieuBinh Xem bài viết
    Mẹ Thao và mẹ Sun vui nhỉ, dự sinh cùng ngày 1/1/09. Mình thì SA dự sinh mỗi lần một ngày khác nhau, ngày muộn nhất là 07/1/09, ngày sớm nhất là dự sinh vào 26/12/08. Thế nhưng mình muốn sinh vào năm 2008 hơn, để cho con được lớn thêm 1 tuổi khi bước vào năm mới và sau này đi học sớm. Có lẽ mình phải mổ do rau bám thấp, thế nên mình sẽ chọn các ngày cuối năm 2008 để mổ 2 mẹ ạ. Mong con yêu quá đi thôi!!!
    Ke ke lúc đầu mình cũng nghĩ như mẹ nó, bảo rằng mình con so nên chắc sẽ sinh sớm hơn ngày dự sinh để con đỡ thiệt 1 tuổi :Smiling: Nhưng mình nghe nói bây giờ tính tuổi đi học khác rồi: sinh trước tháng 9 thì đi học năm đó, còn sau thì đi học năm sau mà (tính theo năm học chứ ko tính theo năm bt nữa). Ko biết có phải thể ko? hi hi
    • 168 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ke ke lúc đầu mình cũng nghĩ như mẹ nó, bảo rằng mình con so nên chắc sẽ sinh sớm hơn ngày dự sinh để con đỡ thiệt 1 tuổi :Smiling: Nhưng mình nghe nói bây giờ tính tuổi đi học khác rồi: sinh trước tháng 9 thì đi học năm đó, còn sau thì đi học năm sau mà (tính theo năm học chứ ko tính theo năm bt nữa). Ko biết có phải thể ko? hi hi
    Cách tính tuổi đi học theo ngày sinh trước và sau tháng 9 là cách đây khoảng 5 năm rồi, bgiờ người ta tính theo năm dương lich bạn ạ, tất cả các bé sinh cùng 1 năm sẽ đi học cùng 1 lớp. Do vậy, mình thích con mình được đi học sớm lắm. Với lại, mình cũng muốn đồng nhất năm sinh dương lịch và âm lịch cho con nữa.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4