TIN TÀI TRỢ.

chửa ngực,sau khi cho con bú ngực có nhỏ lại không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,431 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Từ khi mới có thai thì ngực em đã phát triển dữ dội, đến nay 20 tuần thì ngực đã tăng 10cm (từ 83cm lên 93cm), trước đây ngực đã khá lớn, nay trông vĩ đại đến phát sợ. Tạng người em khá gọn gàng, nhưng ngực lại lớn quá khiến em mặc đồ rất xấu hổ. Mọi người bảo em bị "chửa ngực". Mấy chị trong cơ quan còn bảo "nhìn cứ ngồn ngộn ra", làm em buồn ko thể tả. Em thắc mắc là không biết sau này cho con bú xong ngực có nhỏ lại như cũ không, và có cách nào cho con bú mà ngực không bị sệ không. Chị nào cùng cảnh ngộ thì chia sẻ nhé.
    Phấn phủ Chanel dòng mới nhất mới ra trong bộ sưu tập Spring 2013
    https://zaodich.com/forum/f2932/phan-...013-a-1709271/

Son, má hồng, phấn phủ Giorgio Armani, Chanel, Jane Iredale, Clineque, Lunasol, Lovite....
    https://zaodich.com/forum/f2932/fix-g...ovite-1648286/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,431 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

hix, ko ai quan tâm seo

Son, má hồng, phấn phủ Giorgio Armani, Chanel, Jane Iredale, Clineque, Lunasol, Lovite....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 890 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Mình đang bầu tập 2. Cả tập 2 và tập 1 mình đều bị chửa ngực. Chân tay thì vẫn thế, chỉ ngực và bụng là to lên. Nhìn ngực mình bgio mới 19 tuần mà như bơm silicon í hihi...
    Nhưng các mẹ đừng lo, sau khi cai sữa cho con thì ngực sẽ từ từ nhỏ lại và về màn hình phẳng như ban đầu (ngực mình vốn dĩ màn hình phẳng mà) :P
    PmnYp2
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chửa ngực thì có pải là mang bầu con gái ko hả các mẹ?
    • 1,431 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

mình con gái đây

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chửa ngực ko phải là mang con gái nha ban,minh đây chửa ngực đứa đầu là con trai ,giờ đang bầu vẫn chửa ngực (con trai tiếp)khi mang bầu có người chửa ngực hay la chửa bụng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc tùy theo cơ địa từng người. Mình cũng bị chửa ngực nè, tăng thêm mấy size áo lót rùi. Hix. Đi siêu âm bác sĩ bảo con trai đây.
    aQ2Xp7 3PCTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 890 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Mình bầu 2 lần đều chửa ngực và đều là con zai nhé. Cái này do cơ địa của mỗi ng thôi, k liên quan j đến zai hay gái hết.
    PmnYp2
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

May quá, có các mẹ làm mình cũng đỡ lo. Xung quanh mình ai cũng phải có bụng lớn mới bắt đầu thay áo ngực. Mình mới có 8 tuần, bụng chưa thấy gì mà ngực đã tăng từ 34b lên 34c, và đang ngấp nghé lên 34d. Ngực căng làm khó chịu quá chừng chừng.
    • 331 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Mình vốn dĩ màn hình phẳng, toàn 75B, A thì chật mà B thì ngực trái vừa, ngực phải hơi kiểu lá nhiều hơn ruột. Đang bầu mình cũng tăng size, thích lắm nhưng nghe bạn mình bảo sau khi sinh, con bú lại xẹp xuống. Có cách nào mình giữ đc nó đỡ phẳng hơn lúc đầu ko nhỉ?!
    • 1,699 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Ui trời mình 9 tuần ngực to quá, đầy gân xanh ngực trước giờ là 86cm thuộc dạng to rôi, bây giờ ko biết bao nhiêu chỉ biết to quá. Ai nhìn cũng bảo chửa ngực to quá. Hic. Xệ nữa.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hic hic, em cũng bị chửa ngực, ngứa, khó chịu, khó thở lắm. Chân tay thì vẫn bé vậy, mỗi bụng với ngực to thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

mình đẻ con gái mà ngực lép kẹp, đẻ xong teo hẳn đi dủ con ko bú mẹ ... huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

M chửa t1 con trai bị chửa ngực , bt ngực to hơn người r chửa ngực lại càng to , đến lúc đẻ xong sữa về nhiều to còn hơn thế , gân xanh gân đỏ chi chít đến lúc cai sữa thì hỡi ôi , còn đâu là tự tin của ngày xưa nữa , m nhìn còn chán kinh nữa là chồng , xuống cấp 1 cách tệ hại mà từ khi chửa đẻ m rất chú ý đến vòng 1 , ít khi thả rông lắm mà bh vừa xệ , vừa nhão . Mng cảm giác như quả bóng thổi to quá mức 1 thời gian dài bh nó lép xẹp vậy đó . Nên e quyết tâm năm nay đẻ tiếp để cho xấu hẳn để cuối sang năm e đi tu bổ lại Bộ ngực cho đỡ mất tự tin , chồng bảo kệ đi vẫn dùng dc nhưng e nhìn lại đau khổ lắm , mà lần này e chửa con gái thì lại ko chửa ngực nữa rồi , nhưng kiểu j đẻ xong 1 đứa nữa bú cũng xấu thảm hại hơn cho xem .

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ cứ mong ngực nhỏ đi , cai sữa cho con xong ngực các mẹ còn nhỏ hơn lúc con gái khoảng 4-5f đó , buồn lắm =.=

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình 20t tăng từ 34 lên 38 đây. Mình mua sẵn cả nối dây mấy hôm nữa lại nối thêm vào. Tình hình này đến lúc đẻ chắc lên size 40. Hic. Mình nhìn cũng thâyd ngấy, cũng may ko ai dè bỉu gì thêm ko lại thêm phần ức chế.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh.boo Xem bài viết
    M chửa t1 con trai bị chửa ngực , bt ngực to hơn người r chửa ngực lại càng to , đến lúc đẻ xong sữa về nhiều to còn hơn thế , gân xanh gân đỏ chi chít đến lúc cai sữa thì hỡi ôi , còn đâu là tự tin của ngày xưa nữa , m nhìn còn chán kinh nữa là chồng , xuống cấp 1 cách tệ hại mà từ khi chửa đẻ m rất chú ý đến vòng 1 , ít khi thả rông lắm mà bh vừa xệ , vừa nhão . Mng cảm giác như quả bóng thổi to quá mức 1 thời gian dài bh nó lép xẹp vậy đó . Nên e quyết tâm năm nay đẻ tiếp để cho xấu hẳn để cuối sang năm e đi tu bổ lại Bộ ngực cho đỡ mất tự tin , chồng bảo kệ đi vẫn dùng dc nhưng e nhìn lại đau khổ lắm , mà lần này e chửa con gái thì lại ko chửa ngực nữa rồi , nhưng kiểu j đẻ xong 1 đứa nữa bú cũng xấu thảm hại hơn cho xem .

hic hic, nghe chị kể mà em thấy sợ. Em cũng con trai đây, bình thường ngực to hơn chửa ngực lại càng to, hic hic, mặc đồ thiếu tự tin lắm
    • 55 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cũng chửa ngực, và đau khổ là rạn tóe loe hết rồi Các chị chửa ngực có ai bị rạn như em ko T_T Em bầu lần đầu ko kinh nghiệm cứ chăm chăm bôi kem ở bụng mà bỏ quên ngực, đến 15-16 tuần thì ngực rạn tung tóe huhu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moicongglx Xem bài viết
    Em cũng chửa ngực, và đau khổ là rạn tóe loe hết rồi Các chị chửa ngực có ai bị rạn như em ko T_T Em bầu lần đầu ko kinh nghiệm cứ chăm chăm bôi kem ở bụng mà bỏ quên ngực, đến 15-16 tuần thì ngực rạn tung tóe huhu
    Mình chưa thấy rạn bụng cũng ko rạn ngực. Mình ko bôi gì cả vì sợ xoa bụng lại kích thích tử cung. Ko biết 1-2 tháng nữa có rạn ko đây. Nếu cơ địa mình ko bị rạn da thì tốt quá.
    Mà bạn đc bn tuần, lên bn kg rồi mà rạn nhìu?
    MTM4MTEzOTA0NA
    • 505 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

thấy các mẹ than chửa ngực toàn từ tuần 20 trở ra, e đây mới được ngấp nghé 4 tuần, mà ngực đã lên 2cm rồi, trước là 94, giờ 96, size áo bình thường giờ là 40 rồi, không biết tới lúc 38-40 tuần và lúc sinh thì còn to ntn nữa, em thuộc dạng ngoại cỡ k có áo mà mặc đây nài
    0_2198MTM2OTAxMTMwMA0_7021MTM2OTAxMTQ5MA
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2