TIN TÀI TRỢ.

Chồng muốn x khi vợ có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: :Crying: Chồng em là 1 người nghiện ********* lắm các chị à.Em đang có thai mà anh cứ muốn quan hệ hoài thôi.Em biết là trong thời kỳ mang thai quan hệ là không sao đối với mẹ và thai nhi khoẻ.Nhưng em thai của em thì ngược lại.Cho nên em rất sợ mỗi khi quan hệ.Chồng em thì cũng biết điều đó.Nhưng anh không thể nhịn được.Bởi vì thời yêu nhau em đã làm cho anh ko tin tưởng ở em.vì em quen bạn bè nhiều nhưng em chỉ yêu mỗi anh ấy.nên mỗi lần xem ti vi thấy cảnh tương tự là anh lại bị ám ảnh.tim anh đau nhói. Em bảo anh đi khám bac sĩ thì anh không đi.Anh nói lúc này chỉ muốn ghì em thật chặt và làm “ chuyện ấy “ thất đau để anh biết em là của anh.Em sợ lắm.Nhiều lúc em nghĩ nên ly dị với chồng.Nhưng nghĩ lại em đang mang thai nên không thể được. Các chị ơi hãy cho em lời khuyên xem em phải làm sao.
    medoanha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 243 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medoanha Xem bài viết
    :Crying: :Crying: :Crying: Chồng em là 1 người nghiện ********* lắm các chị à.Em đang có thai mà anh cứ muốn quan hệ hoài thôi.Em biết là trong thời kỳ mang thai quan hệ là không sao đối với mẹ và thai nhi khoẻ.Nhưng em thai của em thì ngược lại.Cho nên em rất sợ mỗi khi quan hệ.Chồng em thì cũng biết điều đó.Nhưng anh không thể nhịn được.Bởi vì thời yêu nhau em đã làm cho anh ko tin tưởng ở em.vì em quen bạn bè nhiều nhưng em chỉ yêu mỗi anh ấy.nên mỗi lần xem ti vi thấy cảnh tương tự là anh lại bị ám ảnh.tim anh đau nhói. Em bảo anh đi khám bac sĩ thì anh không đi.Anh nói lúc này chỉ muốn ghì em thật chặt và làm “ chuyện ấy “ thất đau để anh biết em là của anh.Em sợ lắm.Nhiều lúc em nghĩ nên ly dị với chồng.Nhưng nghĩ lại em đang mang thai nên không thể được. Các chị ơi hãy cho em lời khuyên xem em phải làm sao.
    Bạn khổ nhỉ mang thai mà chồng cũng không tha, đòi hỏi thái quá như thế thì bệnh hoạn rồi chứ chẳng phải yêu gì.

Theo mình thì bạn đừng có chiều theo yêu cầu của chồng quá, 1 tuần cố lắm thì chỉ được xx 1 lần mà cũng phải nhẹ nhàng, gìn giữ em bé trong bụng mới là quan trọng nhất. Nếu chồng bạn vẫn không nghe và cố tình cưỡng bức chuyện đó thì bạn nên về nhà bố mẹ ruột ở cho đến khi sinh xong, thử xem chồng bạn có biết suy nghĩ không nếu anh ta viện cớ này mà trách mắng bạn thì li dị cũng chẳng tiếc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Khổ thân bạn quá nhỉ ... Mình nghĩ, đàn ông có nhiều người khi làm chuyện ấy thường "mạnh bạo" lắm, không kìm chế được đâu. Có thể vì anh ý quá yêu bạn. Bạn hãy cố gắng an ủi, khuyên nhủ anh ý xem sao. Nếu chồng bạn không đánh đập hay làm những điều "kỳ quặc" thì không sao đâu, hãy coi đó là chuyện bình thường, đâu phải vì thế mà bỏ nhau được. Chuyện này không làm hại đến em bé được đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

E cũng muốn hỏi có cách nào để thỏa mãn cho chồng không vì chồng em rất muốn gần vợ (bọn em mới cưới). Anh ấy không bị ám ảnh điều gì mà cũng rất nhẹ nhành thôi nhưng em mới mang thai nên bắt anh ấy kiêng. Nói chung là vấn đề sinh lý còn anh ấy thì không bao giờ linh tinh ở ngoài. Lúc nào nhớ chỉ ôm vợ rồi tự thỏa mãn (có thể em giúp anh ấy). Có cách nào nữa không vậy các mẹ thống thái ơi?
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ để chồng xx nhẹ nhàng cũng không sao đâu mà. Mẹ nó mới có bầu mà bắt bố nó nhịn đến khi sinh xong em bé đủ 100 ngày thì chắc bố nó không chịu được đâu. Thôi, giải quyết nhẹ nhàng cho bố cháu tý. Như mình đây, mang bầu đến tháng thứ 7 (đứa thứ 2) nhé nên mệt hơn rất nhiều nhưng vẫn phải thỉnh thoảng cố chiều cho bố cháu. Chứ không thì bố cháu không chịu được mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bopcon Xem bài viết
    Mẹ nó cứ để chồng xx nhẹ nhàng cũng không sao đâu mà. Mẹ nó mới có bầu mà bắt bố nó nhịn đến khi sinh xong em bé đủ 100 ngày thì chắc bố nó không chịu được đâu. Thôi, giải quyết nhẹ nhàng cho bố cháu tý. Như mình đây, mang bầu đến tháng thứ 7 (đứa thứ 2) nhé nên mệt hơn rất nhiều nhưng vẫn phải thỉnh thoảng cố chiều cho bố cháu. Chứ không thì bố cháu không chịu được mất.

Vâng có lẽ em cũng phải chiều ax thôi chứ những lúc thế nhìn ax tội nghiệp lắm
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, Mẹ nó có thể tâm sự thêm với chồng răng mang trong mình giọt máu của anh ý là kết quả TY lớn nhất của 2 ng rồi, việc gì phải dùng bạo lực để chứng minh quyền sở hữu nữa. Tuy cách anh ý làm k đến nỗi gọi là bạo lực gia đình, nhưng nếu tiếp diễn và để lại Hậu quả gì thì lại thành một việc lớn rồi!
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên nói chuyện với chồng. Nếu xxx nhẹ nhàng thì ổn nhưng cố gắng 1 tuần/ lân thôi.
    Nếu chồng bạn thái quá, bạn nên khuyên nhủ và động viên chồng nên đi khám. Có thể đó là một căn bệnh.
    Mình đang mang thai hơn 6 tuần, đọc trên này thấy các mẹ bảo thỉnh thoảng nên chiều ox một chút. Có lần mình gợi ý ox có muốn ko? nhưng ox mình đang rất mong chờ em bé trong bụng, nên ox mình nói chịu được. Có lần biết ox thích, nhưng ko dám nói. Mình chủ động cho ox giải tỏa nhưng chỉ loanh quanh ở ngoài thôi vì ox sợ ah đến thai nhi.
    Bạn cố gắng nói chuyên với chồng về vấn đề này nhé. Nếu khó quá, tốt nhất bạn nên mua những quyển sách trong quá trình mang thai. Nói khéo bảo anh ấy đọc để sau này chăm em bé. Có thể nó sẽ giúp chồng bạn hiểu ra.

Chúc bạn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 563 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

vợ chồng sống với nhau phải tin tưởng nhau. Nhưng tin tưởng chủ yếu qua xxx thì tớ thấy hơi quá đáng. Xét 1 khía cạnh nào đó thì không tôn trọng vợ. Thường thì đàn ông rất thương con, vợ mà mang con ra doạ thì phải sợ rooling:, đằng này chồng bạn chả lo gì cả chỉ muốn xxx, không quan tâm đến thai nhi. Hai vợ chồng tớ vẫn xxx nhưng tần suất giảm đi chỉ còn 1/3 và mỗi lần thì rất nhẹ nhàng. Nói chung không vấn đề gì cả. Nếu thai nhi tốt, mẹ khoẻ mà kiêng dữ quá cũng không tốt về mặt tâm lý. nhưng 2 tháng cuối cùng thì không nên nhé vì dễ đẻ non
    chúc vợ chồng bạn tâm đầu ý hợp
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,402 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết
    Bạn nên nói chuyện với chồng. Nếu xxx nhẹ nhàng thì ổn nhưng cố gắng 1 tuần/ lân thôi.
    Nếu chồng bạn thái quá, bạn nên khuyên nhủ và động viên chồng nên đi khám. Có thể đó là một căn bệnh.
    Mình đang mang thai hơn 6 tuần, đọc trên này thấy các mẹ bảo thỉnh thoảng nên chiều ox một chút. Có lần mình gợi ý ox có muốn ko? nhưng ox mình đang rất mong chờ em bé trong bụng, nên ox mình nói chịu được. Có lần biết ox thích, nhưng ko dám nói. Mình chủ động cho ox giải tỏa nhưng chỉ loanh quanh ở ngoài thôi vì ox sợ ah đến thai nhi.
    Bạn cố gắng nói chuyên với chồng về vấn đề này nhé. Nếu khó quá, tốt nhất bạn nên mua những quyển sách trong quá trình mang thai. Nói khéo bảo anh ấy đọc để sau này chăm em bé. Có thể nó sẽ giúp chồng bạn hiểu ra.

Chúc bạn hạnh phúc!
    AX nhà tớ cũng thế, bọn tớ cũng mới cưới được gần 2 tháng và tớ cũng mới có được 4w. Vì tớ hơi yếu (ax toàn bảo là còm nhom, ốm yếu) nên người lớn đều khuyên là phải kiêng xxx trong 3 tháng đầu. Thực ra thì lúc chưa thử, chưa biết có thai bọn tớ vẫn xxx, nhưng khi biết rồi, ax cũng tự nguyện bảo là chờ 2 tháng nữa vì ax tớ cũng mong có con lắm. Theo tớ nghĩ mọi chuyện 2 vợ chồng đều phải có sự chia sẻ và cảm thông với nhau, k chỉ trong chuyện xxx.
    Theo bạn chủ topic kể thì ax của bạn ấy k tin bạn ấy và xem xxx như là một cách để giải tỏa (mặc dù theo tâm lý tớ nghĩ, nếu đã k tin thì có làm thế bao nhiêu lần vẫn k tin mà lại gây tổn thương phía người vợ). Vậy trước hết bạn phải nói chuyện thẳng thắn với ax về những vấn đề còn tồn tại, sau đó mới nói đến chuyện xxx được.
    l2YAm8
    p5jgm8

IltTm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,412 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Nếu ko có gì bất bình thường (nhau bám trước, đã có tiền sử hỏng thai...) thì sao các mẹ phải bắt các bố kiêng khổ thế nhỉ? Cũng khối người bảo em là phải kiêng, thậm chí là kiêng tuyệt đối trong 3 tháng đầu và 1 tháng cuối, nhưng nhà em 3 tháng đầu chẳng kiêng gì cả, chị giảm bớt đi thôi. E nghĩ 1 tuần khoảng 1 - 2 lần, nhẹ nhàng thôi thì chẳng ảnh hưởng gì cả, thậm chí còn tốt cho cả mẹ và em bé, tốt cho tâm lý 2 vợ chồng và còn góp phần làm dễ sinh nở sau này nữa. Nên cho đến giờ, hơn 16 tuần, em chẳng bắt chồng phải nhịn, trừ khi chồng thấy không yên tâm, tự nguyện "nhịn" thôi.
    Trộm vía, cả mẹ cả con em đều khỏe cả, em bé vẫn phát triển tốt theo tiêu chuẩn :LoveStruc: ! Trộm vía, trộm vía...
    1176111

• 243 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Muốn xxx đến nỗi mà chẳng thèm đoái hoài gì đến sức khỏe của vợ lẫn con thì mình xem là bệnh hoạn và là một người chồng người cha vô trách nhiệm. Xin lỗi có thể mình đã hơi nặng lời nhưng mình không thể chịu được người như thế dù có giải thích lý do gì.

Mình thấy bây giờ đàn ông thương con lắm cơ, thương còn hơn vợ nữa đấy chứ còn ông bố này thì thương xxx hơn, không biết sau này làm sao sống có trách nhiệm với con khi nó ra đời đây.
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bella Xem bài viết
    Nếu ko có gì bất bình thường (nhau bám trước, đã có tiền sử hỏng thai...) thì sao các mẹ phải bắt các bố kiêng khổ thế nhỉ? Cũng khối người bảo em là phải kiêng, thậm chí là kiêng tuyệt đối trong 3 tháng đầu và 1 tháng cuối, nhưng nhà em 3 tháng đầu chẳng kiêng gì cả, chị giảm bớt đi thôi. E nghĩ 1 tuần khoảng 1 - 2 lần, nhẹ nhàng thôi thì chẳng ảnh hưởng gì cả, thậm chí còn tốt cho cả mẹ và em bé, tốt cho tâm lý 2 vợ chồng và còn góp phần làm dễ sinh nở sau này nữa. Nên cho đến giờ, hơn 16 tuần, em chẳng bắt chồng phải nhịn, trừ khi chồng thấy không yên tâm, tự nguyện "nhịn" thôi.
    Trộm vía, cả mẹ cả con em đều khỏe cả, em bé vẫn phát triển tốt theo tiêu chuẩn :LoveStruc: ! Trộm vía, trộm vía...
    MÌnh rất tán thành quan điểm của bella. Làm sao để em bé và mẹ đều khỏe, tâm lý vui vẻ là kết quả cuối cùng. Thế mà mình thì ngược lại, chồng mình nhất định tuyên bố qua 3 tháng mới xxx để an toàn cho em bé, còn thì phải kiêng tuyệt đối. Nói ra thì xấu hổ chứ từ lúc có bầu mình thấy hình như nhu cầu chuyện đó lại cao hơn, nên nhiều lúc nhấp nháy mà bị cự tuyệt cũng giận chồng ấy. xxx với mình thực sự là các cân bằng tâm lý nhất là những lúc thấy căng thẳng mệt mỏi. Như vậy có bất thường không chứ ? :Sick: :Sick: :Sick:
    La Vie est Belle
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Huhu, chẳng bù cho mình, mang thai gần 30 wks rồi mà chưa xxx lần nào. Tự nhiên mất cảm giác.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Nghe medoanha nói thai của mẹ thì ngược lại là sao nhỉ? Thai không khỏe à? Nếu ox cũng biết như vậy thì mẹ nó cũng nên nhắc nhẹ nhàng mỗi khi ox đòi chuyện ấy. Nếu bức xúc quá thì mẹ nó làm bj hay hj giúp ox vậy, cái này trăm phần trăm là chẳng làm hại gì đến thai nhi đâu. Còn nếu ox kiên quyết quan hệ bình thường thì mẹ nó thử bảo giờ 2 người đã có con với nhau, còn gì mà không tin tưởng nữa, bố nó cứ lấy lý do chuyện cũ ra thì có phải là chỉ viện cớ hay không?:Nottalkin: Đã lấy nhau rồi mà còn không tin tưởng và kể chuyện quá khứ hoài thì sao hạnh phúc được. Medoanha đang có thai 3 tháng đầu tâm lý cũng cần thoải mái nhé. :LoveStruc:

Hồi keas mới có 3 tháng đầu cũng quan hệ luôn, hic, may quá là em bé không sao hết. Đến lúc sau này từ khi bé biết đạp và bụng ngày càng to thì chồng lại sợ ảnh hưởng đến con, thế là nhà này ngược lại, mẹ nó toàn đi nằn nì bố nó làm chuyện í :Silly:

Nhiều khi phụ nữ cũng hay có tâm lý lo lắng sợ chồng ra ngoài linh tinh vì ở nhà không thể đáp ứng. Mình cũng có khi lo như thế, nhưng là vợ chồng thì phải tin tưởng nhau, và phải thường xuyên trao đổi nữa, có chuyện gì cứ tâm sự với nhau đừng để trong lòng kẻo ông chẳng hiểu bà muốn gì và ngược lại.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 1,851 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Chồng em lại thương em lắm, hiii có khi cả tuần chẳng thấy chồng đề đạt gì, mình thì lại thèm, kêu gào thì bảo, anh sợ ảnh hưởng đến con lắm, nói như thế là mình cũng thôi luôn, nằm vuốt ve nhau vậy.
    I dream a dream
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ nó ơi Nhau bám trước thì có gì bất thường thế ạ ? em nghe nói bám trước thì nguy cơ ít bị sẩy hơn bám sau i' chứ....
    nhà em 10w, vẫn xxx đều chưa bao giờ kiêng... vì em nghe trên này tâm sự có chị còn xxx xong rồi đi đẻ :Laughing: .Gần đây thấy hơi khô nên lười thôi!

Trích dẫn Nguyên văn bởi bella Xem bài viết
    • 1,934 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

To các mẹ bầu: chuyện xx ko phải kiêng tuyệt đối đâu, làm đúng KT, ko đè lên bụng vợ, nhẹ nhàng, nên làm nghiêng thì vô tư, Vc mình từ khi 8w mà tuần cũng 2 bữa, cuối tuần có khi còn 2/2 ngày í..

Đừng bắt chồng chịu đứng quá, khổ than anh í, rùi lắm ô ko chịu được phải đi ăn phở. Mình có bầu mà chẳng may biết thì có phải.. buồn lắm ko >?? Mình và ax vẫn iu nhau bình thường.. Hôm nào mình khô thì mình làm tay và M cho nó xuất cho anh đỡ khó chịu
    • 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtinhyeu Xem bài viết
    To các mẹ bầu: chuyện xx ko phải kiêng tuyệt đối đâu, làm đúng KT, ko đè lên bụng vợ, nhẹ nhàng, nên làm nghiêng thì vô tư, Vc mình từ khi 8w mà tuần cũng 2 bữa, cuối tuần có khi còn 2/2 ngày í..

Đừng bắt chồng chịu đứng quá, khổ than anh í, rùi lắm ô ko chịu được phải đi ăn phở. Mình có bầu mà chẳng may biết thì có phải.. buồn lắm ko >?? Mình và ax vẫn iu nhau bình thường.. Hôm nào mình khô thì mình làm tay và M cho nó xuất cho anh đỡ khó chịu
    Hiiiiiiiiii, Mẹ Tinhtinhyeu nói chuyện thàt thà quá nhỉ, mình đọc mà chẳng nhịn được cười, không biết mấy ổng đọc những gì chị em mình viết thì mấy ổng nghĩ sao.( Chắc là thương tụi mình hơn)
    Mình cũng xxx khoảng 10 ngày/ 1 lần, khi iu mình vẫn thấy thích lắm, nhưng xong rồi thì lại có cảm giác hối hận vì thương con, cứ sợ " động đất 14 độ richte" như vậy thì liệu con có sao không!
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,714 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Hí hí, chồng em mà đọc được những gì chị em mình viết chắc mắt tròn mắt dẹt mất. Ax em vẫn nghĩ, chị em thường ngại khi nói về chuyện ấy.
    Em giờ là 20w rồi, chả kiêng khem gì. Em bé ngoan, đạp mẹ uỳnh uỵch, phát triển tốt lắm, được gần 500g rồi đấy.
    Ax thương con và em lắm, chỉ sợ em mệt, sợ con đau.
    Hihi, nói thật ra, từ hồi hết nghén, có khi em còn "máu" hơn í chứ. Mẹ khoẻ con khoẻ thì kiêng làm gì cho nó khổ cả 2 vợ chồng. Mà,em đọc trên Vn Express: Quan hệ nhẹ nhàng, khi người vợ đạt được khoái cảm sẽ tạo ra những cơn co bóp tử cung nhẹ nhàng, là một hình thức "tập thể dục" cho con, tạo thuận lợi cho việc sinh sau này.
    2 vợ chồng mình vẫn đều đều, có tuần 1 lần, có tuần 2 lần, có hôm Chủ Nhật ở nhà.... 2 lần , nhưng có tuần 10 ngày mới 1 lần. Nói chung là tuỳ cảm hứng và sức khoẻ, vì ax nhà em cũng bận bịu công việc, căng thẳng. Hihi, vả lại anh ấy cũng sợ ảnh hưởng, phải "động viên" mãi mấy lần đầu, giờ đi khám thai anh ấy nhìn thấy con trên màn hình rồi nghe bác sĩ nói, hi hi, hết lo lắng. Quan trọng nữa là nếu xxx thì đừng qua quýt hay là nghĩ rằng cố để thoả mãn anh í, nếu mình muốn thì hẵng làm, vì các ông chồng thương vợ con lắm, cứ tâm sự thật thà là các ông ý hiểu thôi.
    Hi hi, mẹ kimphung đừng sợ đụng đất, hi hi, ax mình trêu. Chỉ sợ con sau này bảo: hồi ở trong bụng mẹ con cứ thấy có ông sư đầu trọc đi ra rồi lại đi vô. Hihi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2