Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chó - mèo nuôi trong nhà có anh hưởng không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,182 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

khi sinh em bé thì không nên có mèo trong nhà nhé, vì em bé dễ hít phải lông mèo, cái này rất nhỏ mình không biết được đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Tự dưng nãy lần mò đọc được cái này, trong khi mình lại yêu mèo::Sigh:
    Toxoplasmosis là loại bệnh bắt nguồn từ việc tiếp xúc với ký sinh trùng toxoplasma gondii, thường có ở những con mèo ăn phải con mồi hoặc thịt bị nhiễm, hoặc bằng cách tiếp xúc với phân mèo bị nhiễm. Ở người lớn, toxoplasmosis chỉ làm sưng tuyến lệ, nhưng nếu bà bầu tiếp xúc với ký sinh trùng này, nó có thể dẫn tới thương tổn võng mạc hoặc não của bào thai.
    Có thể nhiễm có thể không loại vi sinh vật này nhưng chắc chắn nuôi mèo không tốt cho hệ hô hấp của bé vì lông mèo là nguyên nhân gây hen và các bệnh hô hấp cho trẻ nhỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 10,579 Được cảm ơn

Hàng xóm mình nuôi mèo lâu năm, có em bé 2 tuổi rồi mà bé cực kỳ khoẻ và nghịch nghợm. Mình cũng đang có bầu nhưng không bao giờ có ý định xa tụi nó, nuôi lâu rồi nó như con của mình vậy.

Mình 1 tuần tắm cho tụi nó 1 lần, chải lông, tiêm phòng và làm các xét nghiệm định kỳ cho cả ngưòi và mèo, ông chồng mình cũng nghiên cứu về sinh học bảo chẳng sao cả - cách tốt nhất là vệ sinh sạch sẽ.

Khi nào sinh em bé thì anh hai mập và chị hai còi sang phòng khác ngủ, không được ngủ chung với mẹ và em bé là ok.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2