Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chó - mèo nuôi trong nhà có anh hưởng không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • cuncon_78 Khách
    ÔI đọc được tin này, tuy không mới nhung đúng là rất bổ ích cho các bà bầu, bận quá chỉ có thể gủi đường link thôi, các bà bầu nào chua biết, có thaoif gian đọc nhé

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/01/3B9DA39F/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn Cún con post link bài này nhé. Rất cần cho các mẹ mang thai mà lại yêu thích mèo
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 14 năm
    • 844 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với, em có bầu nhưng có lần chơi với con mèo nhà em trong thời gian rất ngắn. Thế có làm sao ko? Bố chồng và chị chồng em bảo ko được chơi với mèo, chim vì có luồng điện gì đó ko tốt cho em bé làm em lo lắng quá, các mẹ giúp em với. Em cảm ơn.
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ mang thai nên tránh tiếp xúc với mèo
    4:02, 14/01/2005

Nếu bạn đang mang thai, hãy cẩn thận trước những con mèo bởi chúng có thể mang một loại ký sinh trùng gây hại cho thai nhi.

Toxoplasmosis là loại bệnh bắt nguồn từ việc tiếp xúc với ký sinh trùng toxoplasma gondii, thường có ở những con mèo ăn phải con mồi hoặc thịt bị nhiễm, hoặc bằng cách tiếp xúc với phân mèo bị nhiễm. Ở người lớn, toxoplasmosis chỉ làm sưng tuyến lệ, nhưng nếu bà bầu tiếp xúc với ký sinh trùng này, nó có thể dẫn tới thương tổn võng mạc hoặc não của bào thai.

Nhưng những người yêu động vật cho rằng không nhất thiết phải từ bỏ con vật cưng của mình để bảo vệ sức khỏe đứa trẻ. Các bác sĩ khuyên rằng: Nếu đang mang thai, tránh mọi tiếp xúc với phân mèo, giữ mèo trong nhà, cho chúng ăn sạch và nấu thịt ở nhiệt độ tối thiểu 66 độ C. Ngoài ra, cần đeo găng tay khi trồng cây ngoài vườn bởi nó có thể bị lẫn phân mèo, và luôn rửa sạch các nông sản.

Theo Healthday

Đây là link tiếng Việt: http://www.vtv.vn/vi-vn/VTV2/skcmn/2005/3/37187.vtv

Còn đây là link tiếng về mèo và mang bầu bằng tiếng Anh: http://www.hsus.org/web-files/PFL_PD...y_Your_Cat.pdf
    • 14 năm
    • 404 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi.. em có con mèo cưng.. lúc nào em cũng ôm nó hết á.. mà nó cũng mến em.. thấy em ở đâu là bò đến nhảy lên chân em ngồi hết .. nhưng hình như em có nghe nói là mang thai ko nên đến gần động vật.. vì sao thế ạ??
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg
    1QNjp7
    OXMpp7
    • 14 năm
    • 2,346 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Có ảnh hưởng nhiều lắm đấy, nhất là mèo. Mình cũng yêu mèo lắm, nhưng từ khi có baby phải tránh nó luôn. Bởi vì mình đọc sách thấy bảo rằng vật nuôi như chó, mèo có thể gây những phiền phức sau:
    - Ho: do hít phải lông của chúng.
    - nghiêm trọng hơn là virut sống trong đường ruột của vật nuôi có thể gây dị tật cho bé đấy.
    Tốt nhất là hạn chế chơi với chúng nhé!!!!
    M9Cep7
    • 14 năm
    • 404 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đó là ảnh hưởng đến bé.. vậy còn với người mang thai thì sao ạ? có ảnh hưởng gì ko???
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg
    1QNjp7
    OXMpp7
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

phân chó mèo có thể ảnh hưởng đến người mẹ và thai nhie
    • 14 năm
    • 2,346 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icarus
    đó là ảnh hưởng đến bé.. vậy còn với người mang thai thì sao ạ? có ảnh hưởng gì ko???
    Với người mang thai thì:
    - Ho nè
    - Những mùi khó chịu như mùi lông, mùi.....
    Tốt nhất là cứ tránh xa chúng ra, đừng vuốt ve, âu yếm gì cả. Chỉ 40 tuần thôi mừ
    M9Cep7
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    • 14 năm
    • 404 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ấy nói dối đấy, con mèo đó là của em ( quên, em là em trai icarus). mà chị ý đối xử với con mèo của em tàn ác lắm, làm gì có mèo cưng, thấy nó mon men đến gần là đá văng tít, giả vờ bồng nó xoa xoa rồi thả cái độp, có mà mèo cưng, nói ko tin đc.
    1QNjp7
    OXMpp7
    • 14 năm
    • 404 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icarus
    Chị ấy nói dối đấy, con mèo đó là của em ( quên, em là em trai icarus). mà chị ý đối xử với con mèo của em tàn ác lắm, làm gì có mèo cưng, thấy nó mon men đến gần là đá văng tít, giả vờ bồng nó xoa xoa rồi thả cái độp, có mà mèo cưng, nói ko tin đc.
    híc.. tại sợ ảnh hưởng mới vậy chứ bộ.. nói quá đáng.. các mẹ đừng tin nó
    1QNjp7
    OXMpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới có em bé nhưng nhà lại đang nuôi 2 em mèo xù khá to. Nuôi cũng vài năm rồi nên giờ cũng chẳng thể cho đi được. Nhà có mèo thì có ảnh hưởng gì đến thai ko các mẹ ???
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn nuôi mèo đã vài năm rồi thì mình nghĩ không vấn đề gì, vì cơ thể bạn đã dần miễn dịch với một số ký sinh trùng trên mèo. Còn nếu mới nuôi thì nên tránh vì các ký sinh trùng trên mèo nếu nhiễm vào thai qua cơ thể bạn có thể gây dị tật hoặc một số bệnh cho thai nhi.
    Nhưng nói thế chứ nhà mình cũng đang nuôi một con mèo đây, mà lại mới nuôi chưa được một năm. Biết là liều nhưng không cho nó đi chỗ khác được vì không có mèo thì chuột đến làm giặc khắp nhà. Mình chỉ có cách tránh tiếp xúc với mèo nhiều thôi. Đang tự an ủi là hồi trước mình cũng hay nuôi mèo và nuôi lâu nên hi vọng là cơ thể cũng miễn nhiễm một chút. Trộm vía đi khám thai và siêu âm thấy em bé vẫn bình thường khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Tự dưng nãy lần mò đọc được cái này, trong khi mình lại yêu mèo::Sigh:
    Toxoplasmosis là loại bệnh bắt nguồn từ việc tiếp xúc với ký sinh trùng toxoplasma gondii, thường có ở những con mèo ăn phải con mồi hoặc thịt bị nhiễm, hoặc bằng cách tiếp xúc với phân mèo bị nhiễm. Ở người lớn, toxoplasmosis chỉ làm sưng tuyến lệ, nhưng nếu bà bầu tiếp xúc với ký sinh trùng này, nó có thể dẫn tới thương tổn võng mạc hoặc não của bào thai.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà mình đang nuôi 6 con mèo. Hehehehe... Trộm vía, chẳng sao :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 907 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nhà chồng tớ có 1 con mèo nhưng xì xoạt đẻ từ lúc tớ bầu đến giờ được 2 lứa rồi. Mỗi lứa 3 mèo con. Nhà chồng tớ yêu con mèo mẹ lắm, còn cho ăn cùng mâm nữa cơ. Sợ thì có sợ thật đấy nhưng cũng chẳng làm gì được đâu vì nó ở cùng nhà chồng tớ 7 năm rồi.
    2Cxmp7
    :Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lúc mang bầu thì ảnh hưởng tùy vào con mèo có bệnh hay ko.Còn khi sinh ! nó rất ảnh hưởng đến trẻ sơ sinh vì LÔNG MÈO...trẻ sẽ dễ bị hen suyễn hay vấn đề về đường hô hấp ! Nói chung không nên nuôi mèo khi trong nhà có trẻ sơ sinh !
    E đọc được chỉ có thế :cool: các mẹ tham khảo nên nuôi mèo hay muốn con mình khỏe mạnh hơn rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Tốt nhất để yên tâm mẹ cháu nên đi xét nghiệm máu, hết 150k thôi. Nếu trong máu đã có miễn dịch với Toxoplasma thì yên tâm (trường hợp mình đã sống lâu với mèo thì rất có thể đã có miễn dịch). Còn nếu chưa có thì tốt nhất là nên tránh xa con mèo trong thời gian 3 tháng đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em yêu mèo lắm chiều suốt nhưng h nuôi chim nên thôi :Laughing:
    chắc là không sao đâu các mẹ ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2