Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em xin ít kinh nghiệm sinh mổ ở BV Phụ sản HN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 155 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi,lần đầu em sinh thường, lần này em bị rau tiền đạo nên phải mổ,em đăng ký mổ ở D4 bệnh viện phụ sản HN.Ai đã sinh mổ ở đây rồi cho em xin ít kinh nghiệm với.Từ hôm nhận đựơc tin này em mất ăn mất ngủ vì sợ.Mong tin các mẹ nhiều nhé.
    Chúc mọi người luôn rooling:rooling:rooling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 842 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh bạn ạ,đăng ký đẻ ở đấy là được rồi,nhưng bạn nên nhờ một bác sỹ từ bây giờ,để tiện theo dõi và mình thì yên tâm hơn đấy.
    • 155 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị ơi, em ở cách HN 20km nên em ko theo dõi định kỳ ở ngoài này, ý định của em là sinh ở trạm xá xã thôi vì lần trước em cũng dễ lắm cơ,nhưng bây giờ được 35 tuần rồi em đi siêu âm thì bảo là bị như thế nên em vội vàng đi đăng ký luôn.Chị cho em xin ít kinh nghiệm về vụ này với: em nghe nói nếu bị rau tiền đạo thì phải mổ trước lúc đau bụng có phải không ạ, nếu em mổ non thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không,bây giờ em được 36 tuần nhưng em có nhiều triệu chứng lắm, em chỉ sợ con em bị sinh non thì khổ thân nó..chờ tin chị nhé.
    • 860 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

có j đâu mẹ nó ơi. sinh mổ bi h nhiều lắm.mình mới đầu cũng dự định sinh thương thôi về sau thai quá ngày bs yêu cầu mổ. thế là mổ. mổ thì nhanh lắm bạn ạ. chỉ 15' sau khi vào fong mổ là đã nge dc tiếng con khóc rồi. sau đó yta lau chui quấn tã cho em bé. bs thi khâu vết mổ. sau đó họ cho mình nhìn con. xong xuôi mẹ fai nằm phòng hậu phẫu vài tiếng mới dc chuyển lên D4. chuyện đi đẻ của minhd dài lăm,nhưng k biết mẹ nó muốn biết về vấn đề j?hay là mẹ no vào topic : nhật ký ngày vượt cạn ấy, nhiều kinh nghiệm lắm
    IH9zp7
    MYVhp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết
    chị ơi, em ở cách HN 20km nên em ko theo dõi định kỳ ở ngoài này, ý định của em là sinh ở trạm xá xã thôi vì lần trước em cũng dễ lắm cơ,nhưng bây giờ được 35 tuần rồi em đi siêu âm thì bảo là bị như thế nên em vội vàng đi đăng ký luôn.Chị cho em xin ít kinh nghiệm về vụ này với: em nghe nói nếu bị rau tiền đạo thì phải mổ trước lúc đau bụng có phải không ạ, nếu em mổ non thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không,bây giờ em được 36 tuần nhưng em có nhiều triệu chứng lắm, em chỉ sợ con em bị sinh non thì khổ thân nó..chờ tin chị nhé.
    yên tâm đi bạn ạ, có một chị cùng cơ quan mình, năm nay ngoài 40 rồi, cũng bị rau tiền đạo, đến lúc ra máu báo xong chị ấy vẫn bình tĩnh chuẩn bị mọi việc rồi mới vào viện, mổ cũng nhanh và dễ dàng thôi, cốt yếu là giữ tinh thần bình tĩnh và lạc quan bạn à.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 332 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chời ơi, e mới đọc báo cách đây mấy hôm có vụ 1 phụ nữ mang thai 8 tháng sinh mổ ở PSHN bị tử vong đó. E đọc xong ám ảnh lun đây này, sợ wá cơ :Sick:
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ::Zen:: Xem bài viết
    Chời ơi, e mới đọc báo cách đây mấy hôm có vụ 1 phụ nữ mang thai 8 tháng sinh mổ ở PSHN bị tử vong đó. E đọc xong ám ảnh lun đây này, sợ wá cơ :Sick:
    em cũng định sinh mổ ở đây mà tìm hiểu thấy mấy vụ sợ quá, có cả vụ làm gãy tay chân bé nữa