TIN TÀI TRỢ.

Chiêu tiết kiệm khi mua sắm đồ bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ bầu biết tiết kiệm sẽ giúp giảm áp lực kinh tế cho gia đình và có điều kiện để sau này đầu tư cho bé được nhiều hơn. Trong thời buổi kinh tế khó khăn, giá cả leo thang thì nhu cầu tiết kiệm của mọi người là chính đáng và cần được khuyến khích. Mẹ bầu biết tiết kiệm sẽ giúp giảm áp lực kinh tế cho gia đình và có điều kiện để sau này đầu tư cho bé được nhiều hơn. Các mẹ hãy tham khảo những cách tiết kiệm dưới đây nhé.

1. Tham khảo trên web

Bạn nên tham khảo những trang web về bán đồ bầu trực tuyến để tiết kiệm tiền bạc và thời gian đi mua hàng.

Nên so sánh giá cả ở một vài trang web khác nhau trước khi có quyết định cuối cùng, bởi có thể cùng một kiểu váy, cùng một chất liệu nhưng ở hai cửa hàng lại có hai giá khác nhau. Chịu khó “sục sạo” một chút, bạn sẽ kiếm được một bộ đồ đẹp mà giá “hời”.

2. Xin xỏ

Quần áo bầu chỉ dùng trong thời gian ngắn nên tái sử dụng là cách hay nhất. Bạn có thể mượn hay xin lại đồ bầu từ chị em gái, người thân, bạn bè… nhất là những người có vóc dáng tương tự bạn. Và bạn hãy thực hiện chiều ngược lại khi đã “khai hoa” nhé.

3. “Cạ cứng” cho một nhãn hiệu

Nếu mê phong cách của một nhãn hiệu thời trang bầu nào đó, bạn có thể làm “cạ cứng” của nhãn hiệu này. Việc mua ở cửa hàng quen thuộc sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và công sức khi phải đi lại nhiều cửa hàng mà không tìm được thứ ưng ý. Hơn nữa, bạn có thể để lại số điện thoại cho nhân viên cửa hàng để khi có giảm giá, họ sẽ báo cho bạn.

4. Đi khắp cửa hàng

Khi mua đồ bầu, bạn đừng vội vàng sắm những thứ ở ngay gần cửa ra vào vì nhiều đồ khuyến mãi thường nằm ở gian bên trong. Vì thế, nên đi bộ quanh cửa hàng để tìm xem có gì hay ho không trước khi rút ví.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tốt nhất là mua những váy thun hoặc ôm chân ngực xòe ở dưới thân, vừa đẹp hơn váy bầu mà có thể mặc được sau khi sinh. E 3 tháng chưa mua bất kỳ đồ bầu nào. chắc tầm 7 tháng mới đi mua vì váy của em toàn váy ko eo, thoải mái và đẹp lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 39 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng vậy nè, mặc áo bầu thấy nó... "bầu" sao á, haha, nên mình toàn mặc váy maxi, váy thun rộng rộng, 18+ tuần rồi mà vẫn okie ah
    • 313 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

e cũng thế, toàn mặc váy thun , ôm sát người, nhưg k bị gò bó, vừa đẹp vừa thời trang
    17
    [B][I][COLOR="#FF0000"][SIZE=3]Em mong sao đôi mình sẽ luôn luôn bên nhau, hạnh phúc mãi mãi vẫn thuộc về cho riêng đôi ta. Những sóng gió không làm ta lìa xa, vì niềm tự hào của em… chính là anh…Gia đình mình luôn luôn hạnh phúc ...Mẹ Cún S2 Bố Mèo = Rồng đáng iu :*....
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tớ thấy việc mua lại váy thanh lý của các mẹ hoặc mua váy hàng thùng cũng tiết kiệm được đáng kể đấy
    ubUVp7
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Tớ thấy việc mua lại váy thanh lý của các mẹ hoặc mua váy hàng thùng cũng tiết kiệm được đáng kể đấy
    C1:Hì, chuẩn đó, mình giới thiệu cho các mẹ địa chỉ phố đầm bầu Phạm Ngọc Thạch (HN), thập cẩm váy bầu, giá cả thì tầm 250-400K là nhiều nhất.
    C2: săn, rình mua thanh lý trên chính wtt nè, mục mgod đó, thanh lý,...rồi cố căng mắt đọc nha.
    C3: Xin xỏ, ai cũng nghĩ ra nhưng thực hiện đâu phải dễ, có chút quần áo cũng phải cạy cục à, mà thực ra mặc cũng gần năm à, lại còn thường thì mình sẽ bầu 2 lần, thôi mua mặc 2 lần trong đời cũng đáng , suy ra phải cực thân mới dám mở nhời...Thui, quay lại cách 1 hoặc cách 2 cho nhanh vậy.
    Mod ơi, e xin phép được trích lại đường link em đang thanh lý 1 em váy bầu được không ạ, mod đừng xóa nhé biết đâu mẹ nào cần, huhu, em muốn đổi ra tiền mua sữa, mong thanh lý thật nhanh....

http://zaodich.com/forum/f2552/thanh.../#post24530396
    • 2,043 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

He he, lần mang bầu này của mình mới mua đúng 2 cái áo, hai cái quần mà sơ sơ đã mất gần 1tr. CŨng không có ý định mua thêm, giờ trời nóng rồi cứ mặc về lại giặt, hai cái thay đổi. Tại lần này tập 3 nên phải tính tiết kiệm tối đa. Hai lần trước đem cho hết rồi.
    [
    • 248 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình toàn mua legging và áo thun form rộng dài mặc thui, mua đồ bầu tiếc lắm, sinh xong lại ko mặc được
    Ba mẹ yêu bé Sao nhìu nhì. Mau ăn chóng lớn con nha

Bw9Qp7
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em được nhìu chị chia sẻ bí quyết khi mua sắm đồ bầu thật khôn ngoan. Đúng là có lợi ghê lun các mẹ, giờ e chia sẻ lại cho các mẹ đây:
    - Giai đoạn bụng bầu còn nhỏ, tốt nhất là mua váy thun co giãn hoặc váy (áo) ôm phía trên ngực, xòe rộng ở bụng và hông. Các mẹ có thể tận dụng để mặc lại sau sinh, vừa thời trang lại vừa mát mẻ.
    - Đến khoảng tháng thứ 6-7, khi bụng bầu lộ hẳn và các mẹ bị phù nhiều thì mới nên sắm váy (áo) bầu. Nên mua trang phục rộng hơn một chút để bạn vẫn có thể mặc được chúng cho tới tháng thứ 9.
    - Chú ý cả tới đồ lót khi mang bầu. Đồ lót bà bầu phải khiến các mẹ thoải mái nhưng không phải những chiếc áo lót hay quần chíp vừa rộng, bản to như đồ dành cho bà già. Các mẹ vẫn có thể sử dụng đồ lót bikini, miễn là chúng thoải mái.
    - Mua quần tối màu sẽ dễ kết hợp với nhiều kiểu áo bầu hơn. Có thể sắm 2 chiếc legging bầu với vài chiếc áo bầu nhiều kiểu để các mẹ tha hồ thay đổi.
    - Tránh dùng thắt lưng cho dù nó thời trang vì phụ kiện này không cần thiết khi các mẹ có bầu.
    - Mùa hè nên chọn đồ bầu sờ thấy mềm tay và nhẹ. Hầu hết phụ nữ mang thai thấy mình bị nóng bức thường xuyên, ngay cả khi trời mát.
    - Nếu các mẹ làm công việc văn phòng, giao dịch ... đòi hỏi nghiêm túc thì nên sắm đồ bầu càng đơn giản nhưng vẫn thanh lịch thì càng tốt. Màu sắc có thể là hai màu đen – trắng hoặc đỏ - đen, đỏ - trắng... Nên chọn giày gót thấp với màu sắc trang nhã.
    - Nếu công việc của các mẹ “thoáng” hơn, đòi hỏi các mẹ phải hoạt động nhiều thì các mẹ có thể tha hồ chọn phong cách thời trang cho mình như váy bầu, short với sơmi, váy maxi... miễn là các mẹ thấy thoải mái.
    - Tuyệt đối tránh những bộ đồ chật chội. Tránh áo, váy, quần có đường chun hay bèo nhún quá chật, hằn lên da của các mẹ vì như thế sẽ làm cản trở lưu thông máu. Ăn mặc thoải mái cũng là cách để giữ gìn sức khỏe cho thai kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì đến tháng thứ 5 mới phải đi mua váy bầu.Còn trước đó thì vẫn mặc đc áo bình thường còn quần thì mặc quần rộng hơn chút, đồ ở nhà thì mặc áo phông của ông xã( rộng rãi mà thoải mái). Mua váy bầu mình cũng chỉ mua loại bình thưong thui vì mặc có mấy tháng rùi bỏ đấy phí lắm.
    • 183 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình hay canh me khuyến mãi của Honey, BB, Scarlet, ... nên váy bầu của mềnh toàn hàng hãng mà chỉ khoảng 150k/cái. Ngay từ đầu mình đã mua loại bầu size to, sau này bụng to lên mặc cho tiện, hihi. Với lại mình cũng thik mặc đồ bầu, cảm giác hay hay. Hồi bụng còn bé mình cũng hay mặc loại bầu tạo dáng to, đằng nào chả có bầu, mặc loại ý thiên hạ bít còn tự tránh mình, đỡ lo vụ đang đi bộ lại bị va quệt.
    sigpic466651_2
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 77 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bà chị mình ở nước ngoài lúc chưa chồng toàn thích mặc áo dáng dài loại ôm sát ngực xòe phía dưới với quần thun bó . Đến lúc lấy chồng , mang bầu rồi sinh con và kể cả sau sinh cũng mặc những đồ đó thôi chứ không cần mua đồ bầu gì cả . Mình thấy vừa đẹp mà tiết kiệm nữa . Bạn nào biết ở tp HCM chỗ nào bán mấy loại áo đó chỉ mình với ?