Chiều dài xương mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có ai đã từng trong trường hợp như e tư vấn giúp e với ạ? E hoang mang quá! 12t e đi siêu âm 4D đo đmdg thì 1,5mm , mọi thứ đều bình thường nhưng chưa thấy xương mũi, bác sĩ bảo có thể xương chậm phát triển và hẹn tuần 14 kiểm tra lại. Nhưng hôm qua đến hẹn e đi siêu âm lại vẫn ko thấy các mẹ à! Lo quá đi thôi, ko biết con e có sao ko? Bs bảo 2 tuần sau kiểm tra lại 1 lần nữa mà vẫn như vậy thì chọc ối. Lúc đó thì 50/50. Mong mãi con mới về, chưa kịp vui mừng thì bây giờ lại lo sợ. Hic! E pải làm sao bây giờ hả các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có e nè c.e vừa siêu âm về kết quả thai 19 tuần mà không thấy xương mũi có mẹ nào bị như e mà vẫn sinh e bé ra bình thường k ạ?e lo quá
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shushi2908 Xem bài viết
    Có e nè c.e vừa siêu âm về kết quả thai 19 tuần mà không thấy xương mũi có mẹ nào bị như e mà vẫn sinh e bé ra bình thường k ạ?e lo quá
    Mình 14t, bs bảo ko thấy xm, 16t và 18t thì chỉ 1,3mm và kết luận thiểu sản xm đề nghị chọc ối nhưng mình sợ quá ko làm, 19t đo đc 2,78mm (kết luận xm ngắn và chỉ định chọc ối), mình vẫn hi vọng nên ko làm, đến 20t thì 3,5mm (kết luận hơi ngắn), và cuối cùng 22t thì 6mm (kết luận bình thường). Mn đi s.a chỗ khác xem sao nhé!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó. Mình đi siêu âm hôm 9.3 nay ở Từ Dũ với Mekong em bé 17 tuần cũng đều kết luận không có xương mũi. Hôm 13 mình vừa chọc ối ở Từ Dũ rồi. Hi vọng e bé của mình xương mũi cũng chậm phát triển giống em bé mẹ.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dauyeu189 Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó. Mình đi siêu âm hôm 9.3 nay ở Từ Dũ với Mekong em bé 17 tuần cũng đều kết luận không có xương mũi. Hôm 13 mình vừa chọc ối ở Từ Dũ rồi. Hi vọng e bé của mình xương mũi cũng chậm phát triển giống em bé mẹ.
    comment by WTT mobile view
    Bạn có thể cho mình biết kết quả thế nào ko bạn ? Có bình thường ko ạ ?