TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ mình đẻ nhanh,từ lúc đau bụng tới lúc ra em bé 20 phút àh.mà không đau bụng nhiều như mọi người hay dọa. hi hiBí quyết đây

• 2 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hôm nay mình được về nhà rồi sau 3 ngày nằm viện.Tình hình là trong thời gian mang thai 3 tháng đầu mình bị động thai nằm yên 1 chỗ, mấy tháng cuối thì bị thiếu ối, ngày đi sinh thì bị khô ối.ối còn 3 phân.Trước đó, bác sĩ cảnh báo là mình khả năng sinh mổ rất cao,và có thể bị sinh non nữa.Về nhà mình nói với ba mẹ mình tình hình đi khám về bác sĩ bảo như vậy.gia đình mình rất lo lắng.Ngày hôm sau, bố mình ra bờ ao chặt 1 cây gì đó, cả rễ lẫn thân lá cành, chặt khúc nhỏ, rửa sạch, phơi khô,Trước ngày dự sinh 1 tuần, bố sao vàng và nấu nước bắt mình uống mỗi ngày,nói đó là cây "Đẻ rớt" tức uống nó sẽ sinh rất nhanh, có khi chưa tới bệnh vện đã sinh rồi. ở quê mình ai gần sinh cũng dùng cả.và mình cũng làm theo.
    Kết quả, đúng ngày dự sinh, mình vẫn không có dấu hiệu sinh,Xuống nhập viện các cô y tá không cho vì bảo mình chưa có dấu hiệu sinh, tử cung mở 1 phân thôi, còn lâu mới sinh, Mình bảo "chị ơi, em thấy đau bụng lâm râm'mà cũng đúng ngày dự sinh rồi"; xong cô ấy bảo ' Con so, đau bụng lâm râm thì còn lâu mới đẻ, đau dạo đàng dạo xá ấy mà, người ta mang bầu con so , có người đẻ trước 1 tuần, cũng có người sau 1 tuần là bt'', Ông xã mình kiên quyết đòi nhập viên, thế là nhập viện.Trời ơi, họ hành quá chừng,đi xét nghiệm cái này, xét nghiệm cái kia, chạy đầu này, chạy đầu kia,lên lầu, xuống lầu... gần 3 tiếng đồng hồ.Mẹ mình bảo kiểu này mà đau bụng quằn quại thì sao đi đươc.Híc
    3h chiều, cô y tá hỏi mình ,ối còn 3 phân, bị khô, em biết chưa,khả năng là em đe mổ.Dạ em biết.Vậy là phải chuyền dịch gì đó,15p sau mình đau bụng, đau sơ sơ àh,xong buồn rặn, xong ra dịch, lên bàn khám lại, bs bất ngờ bảo mở 10 p.vậy là 10 sau ra em bé
    Cây đẻ rớt mà ba minh cho mình uông, thật ra đó là cây lá gai đo các mẹ ạh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chúc mưng nhé!!mẹ khoě bé ngoan
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cây ấy ... chắc khó tìm nhỉ, chưa nghe bao g ??
    • 291 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

có phải cây gai để an thai mà mấy mẹ hay nhắc tới ko bạn?
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cây đó o trên sgon có bán k bạn?
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn mẹ tròn con vuông.
    Cây lá gai đó có phải là cây mà người ta dùng lá để làm Bánh Gai ko bạn?
    Ðính kèm 309133
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 259 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó kể chắc nhiều mẹ bầu thèm lắm... chúc mừng mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

uhm, đúng rồi đó bạn, cây mà người ta dùng để gói bánh ít đó,mình lên mạng thấy bảo cây đó có tác dụng an thai, nhưng kinh nghiệm các cụ ở quê bảo cây đó là cây đẻ rớt và không đau bụng,mình không biết thế nào, nhưng với mình là đúng.Mình rất sợ đau, rất sợ chích thuốc, nhưng đau bụng đẻ mình không thấy gì hết, mình còn cười được, he he
    con gái iu! con là niềm vui, niềm an ủi của mẹ....!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

đúng rồi bạn, mình uống cây đó, kết quả sinh rất nhanh, mà ít đau bụng nữa
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Hum wa mình ra chợ hỏi cô bán các loại lá cây thuốc, cô ý bảo loại này chữa động thai. Mình search google cũng thấy bảo thế.
    • 1,498 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

hồi mình mới bầu, cho tới gần qua tháng thứ 4, động thai, nhờ uống cây này mà mình an thai đó, chưa nghe cây này có td này bao giờ, nhưng dù sao uống vẫn tốt nên cũng chẳng sao, để gần sinh kêu ba chặt phơi 1 mớ uống tiêp hii
    • 131 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_ngoc123 Xem bài viết
    Chúc mừng bạn mẹ tròn con vuông.
    Cây lá gai đó có phải là cây mà người ta dùng lá để làm Bánh Gai ko bạn?
    Ðính kèm 309133
    Sao mình k thấy hình minh họa của mẹ này nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miavamy Xem bài viết
    uhm, đúng rồi đó bạn, cây mà người ta dùng để gói bánh ít đó,mình lên mạng thấy bảo cây đó có tác dụng an thai, nhưng kinh nghiệm các cụ ở quê bảo cây đó là cây đẻ rớt và không đau bụng,mình không biết thế nào, nhưng với mình là đúng.Mình rất sợ đau, rất sợ chích thuốc, nhưng đau bụng đẻ mình không thấy gì hết, mình còn cười được, he he
    Quê của mẹ chủ top ở đâu vậy?
    • 291 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình chỉ uống rễ cây gai có dc ko bạn? hay phải uống cả cây mới dc?
    • 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cây lá gai này uốg trước khi sinh bao nhiêu ngày vậy chị chủ topic??? để nguyên cây chặt ra và sao vàng rồi nấu nước là được hả chị???
    LggLp7
    NmnCp7
    ZmGnp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình ở Khánh Hòa bạn ạh
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

O vn co nhieu loai cay huu ich Nhi ! Em o Ben nc Ngoai châ co cay gi het !!! Cung sap sanh roi day ! Can rang chiu dau Vay !!! Hu hu ....!
    • 200 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

cây đó ở đâu có ta, SG có không bạn? uống trước dự sinh 1 tuần mà ngày nào cũng uống ah?mình cũng mong sinh dễ dàng
    Mẹ yêu con nhiều lắm! Mong bé con luôn mạnh khoẻ
    Nam Mô Bổn Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát Ma Ha Tát, Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn _()_
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ^^ em thèm như mẹ mia quá, mẹ mia có thể chỉ luôn cách làm thuốc và sử dụng cụ thể như thế nào đc ko ạ! Cụ thể là mẹ mia uống trước ngày dự sinh bao nhiêu ngày và 1 ngày dùng bao nhiêu g ( dùng thân, rễ hay lá ạ) Hì cụ thể chút để e còn học theo với!
    E6R9m8
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miavamy Xem bài viết
    mình ở Khánh Hòa bạn ạh
    Hi hi hi, Juve cũng ở Khánh hòa nè, vui quá. Đọc được bài của mẹ nó, Juve gọi cho mẹ Juve liền, kêu mẹ qua tuần về Khánh Hòa thì tìm cây này nhổ vô cho Juve.
    Thanks bài viết của mẹ nó nhiều lắm nhé ^_^
    Và chúc mừng mẹ nó đã mẹ tròn con vuông. Chúc cho em bé hay ăn chóng lớn nha ^_^
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 256 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thích thế, ghen tị với chủ top à nha...Giá mà mình biết được điều này sớm hơn thì cũng thử coi sao...hihi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2