Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

chia sẽ niềm vui sinh con năm rồng! mình lạc mọi người rồi ,hãy vào lại nhé,

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Chúng ta đang chia sẽ niềm vui,những lo lắng,những tâm sự với nhau thật chân tình,vậy mà mấy chú admin làm lạc mất bài của mình đi(thay vào đó là bài mình gởi nhầm diễn đàn khác ,mình đã bỏ rồi mà..),mấy chú này thiệt tình,..buồn ghê ,không biết các mẹ đâu rồi?Hi vọng được gặp lại và chào đón các mẹ cùng tham gia nhé..
    Giới thiệu lại một chút nhé,mình đã có một cháu gái năm nay học lớp 1,cháu rất ngoan,biết quan tâm mọi người,chỉ cái tội rất lười ăn..hiiiiii.Vợ chồng mình cũng đã lớn tuổi...vì nhiều lý do nên gần 7 năm sau mình mới quyết định phải cho cháu có chị có em,chứ một đứa thì tội lắm.Khi thử được 2v mình mừng làm(sợ để lâu dễ bị tịt,hiiiiii...),cảm giác hạnh phúc khi có một mần sống bé nhỏ trong mình,và hạnh phúc sẽ lớn dần theo thời gian phải không các bạn?mình còn nhớ cảm giác tuyệt vời khi bé đầu của mình cất tiếng khóc đầu tiên ,và cũng như ánh mắt nụ cười đầu tiên của bé khi chào đời,một hạnh phúc khó tả.
    Khi được chia sẽ cùng mọi người mình càng cảm nhận được niềm hạnh phúc của các người mẹ,các mẹ khi thử được 2v đều vừa mừng vừa lo ,mong sao cả hai mẹ con được bình an ,được mẹ tròn con vuông ,..
    Chúng ta hãy cùng nhau chia sẽ và động viên nhau nhé,chúc các mẹ gặp nhièu may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 162 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé!

Chủ đề của bạn có khá nhiều mẹ lập rồi, và vì không có nội dung cụ thể (ngoài niềm vui sướng của người mẹ) nên chẳng thể chia sẻ nhau mãi

Bạn nên vào box này: https://www.webtretho.com/forum/f1706/ chọn tháng dự sinh phù hợp của rồng con nhà bạn rồi chia sẻ cùng các mẹ trong ấy day by day, sẽ oki hơn đó!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Hi, năm sau nàh em cũng có rồng con
    Nếu như bạn Bria nói là topic này có nhiều mẹ lập rồi và nhìn chung là chia sẻ về niềm vui sướng thì chúng ta hãy nói về chế độ dinh dưỡng, phòng tránh bệnh tật, tăng cường sức khoẻ cho mẹ bầu vậy nha.
    (Thế mới đúng ý em, vì em mang thai đc 8 tháng rồi và đang ngô nghê lắm, muốn các mẹ tư vấn cho nhiều. Em chưa ăn uống đựơc gì nên chưa bồi bổ được, em chưa ăn trứng gà, chưa uống sữa..)
    Các mẹ ăn gì, kiêng gì, chỉ cho em với nha, hihi
    pMnGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lam_me_tre_con Xem bài viết
    Hi, năm sau nàh em cũng có rồng con
    Nếu như bạn Bria nói là topic này có nhiều mẹ lập rồi và nhìn chung là chia sẻ về niềm vui sướng thì chúng ta hãy nói về chế độ dinh dưỡng, phòng tránh bệnh tật, tăng cường sức khoẻ cho mẹ bầu vậy nha.
    (Thế mới đúng ý em, vì em mang thai đc 8 tháng rồi và đang ngô nghê lắm, muốn các mẹ tư vấn cho nhiều. Em chưa ăn uống đựơc gì nên chưa bồi bổ được, em chưa ăn trứng gà, chưa uống sữa..)
    Các mẹ ăn gì, kiêng gì, chỉ cho em với nha, hihi
    hi!
    Em được 8 tháng rồi mà chưa bồi bổ gì sao?em khám thai bé có khỏe và tâng cân đều chứ?chúng ta phải ráng ăn uống,đặc biệt uống sữa(mẹ nào cũng ngán nhỉ),giai đoạn của em cần bổ sung canxi và sắt rất nhiều,đừng chủ quan,sau khi sinh xong em sẽ thay cơ thể mình sẽ yếu hẳn đi khi trái gió trở trời.phải cố lên vì cả mẹ và con nhé.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hì.chào cả nhà.em cũng mới có bé đc hơn 6 tuần.cũng chưa biết j như bác sap_lam_me_tre_con í.dự kiến 15/08 năm sau là em sinh nè.nhà em năm sau cũng đón rồng các mẹ ạ.mong đc các mẹ bổ sung thêm kiến thức để có thể chăm sóc rồng tốt ạ.thanks các mẹ nha.
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer09 Xem bài viết
    hi!
    Em được 8 tháng rồi mà chưa bồi bổ gì sao?em khám thai bé có khỏe và tâng cân đều chứ?chúng ta phải ráng ăn uống,đặc biệt uống sữa(mẹ nào cũng ngán nhỉ),giai đoạn của em cần bổ sung canxi và sắt rất nhiều,đừng chủ quan,sau khi sinh xong em sẽ thay cơ thể mình sẽ yếu hẳn đi khi trái gió trở trời.phải cố lên vì cả mẹ và con nhé.
    Ôi chị ơi, em nhầm nhầm to.Thâi mới được 8 tuần chứ không phải 8 tháng, hihi
    Đến mùa hè năm sau em mới sinh cơ
    Em đang không biết uống sữa nào
    Chị hàng xóm bảo nên uống Similac Mom cho dễ uống
    Cô bạn thân bảo nên uống Enfa vì nhiều chất
    Chị họ bảo nên uống XO vì XO không quá ngọt và mùi
    Hic hic
    biết uống sữa gì đây ta?
    Với lại có phải là sau 3 thagns mới nên uống không các mẹ thông thái, em nghe cô bạn nói là uống sớm quá vào mẹ hết mà em thì "bụ" sẵn rồi nên định sau 3 tháng mới uống. Thế nào mới đúng các mẹ nhỉ?
    pMnGp7