TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm dùng sữa bầu cho các mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,035 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lexuan097 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold có nhiều công dụng hơn nữa nè chị:
    Sữa Dielac Mama Gold có tốt không?
    Dielac Mama Gold giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ bầu suốt thai kì:

• Bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt cho mẹ trong suốt thai kỳ nhờ công thức tăng thêm 25% hàm lượng sắt. 2 ly Dielac Mama Gold sẽ giúp mẹ bầu bổ sung 13 mg sắt/ ngày. Mẹ cần lưu ý thiếu sắt không chỉ khiến mẹ bầu mệt mỏi, khó chịu mà thiếu sắt còn có thể dẫn đến sinh non, trẻ sơ sinh thiếu cân… vì vậy việc bổ sung đầy đủ lượng sắt rất cần thiết đối với mẹ bầu
    • Với công thức bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, Dielac Mama Gold giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ, để mẹ hấp thu dưỡng chất tốt hơn Dielac Mama Gold giúp mẹ tránh tình trạng tăng cân quá mức sau sinh nhờ giảm 20% hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ bầu, giúp mẹ giảm nguy cơ cao huyết áp, tiểu đường trong thai kì và giữ được vóc dáng cân đối sau sinh.

Dielac Mama Gold với nhiều dưỡng chất thiết yếu hỗ trợ phát triển cho bé:

• Giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.Uống 2 ly Dielac Mama Gold sẽ giúp mẹ bầu bổ sung 482 mcg DFE axit folic – dưỡng chất cần thiết giúp bé giảm thiểu 70% nguy cơ khuyết tật ống thần kinh và dị tật bẩm sinh, đáp ứng 100% nhu cầu gia tăng Axít Folic theo khuyến nghị của Viện dinh dưỡng quốc gia.
    • Hỗ trợ sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ với công thức tăng thêm 30% DHA – thành phần cấu trúc màng tế bào thần kinh, giúp phát triển trí não và thị giác của trẻ

Ngoài ra, Dielac Mama Gold còn bổ sung thêm các dưỡng chất thiết yếu khác nhưI ốt, Cholin giúp tăng cường khả năng học hỏi và ghi nhớ của trẻ
    Hy vọng bài viết trên đây đã cung cấp những thông tin cần thiết giúp mẹ tìm hiểu về thành phần và chất lượng sản phẩm Dielac Mama Gold. Dielac Mama Gold mong là người bạn đồng hành cùng mẹ trong suốt thai kì để hỗ trợ sức khỏe cho mẹ, chuẩn bị chào đón bé yêu chào đời tốt nhất nhé.
    Công nhận là sữa này tuyệt. Thấy mọi người mang bầu hay kêu mệt, nghén ko uống đc sữa cũng tội. Mẹ nào mà mới đầu uống phải loại sữa ko hợp mà ói lên ói xuống thì kiểu gì lần sau cũng sợ sữa bầu tới hết 9 tháng 10 ngày luôn ý. Thế nên ngay từ lúc đầu việc lựa chọn sữa bầu phù hợp là rất quan trọng em nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,035 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình khi chăm vk bầu 2 tập là cứ sữa Việt Nam chất lượng cao mà dùng mẹ cháu ạ. Quan trọng là sữa hợp khẩu vị, cung cấp nhiều dưỡng chất giúp phát triển tốt nhất cho cả mẹ và thai nhi là ok.
    Kinh nghiệm của bác quả là rất chuẩn. Ai cũng được như bác thì tuyệt thật luôn ý. hihi. Lúc có bầu uống sữa đã tốt thì sau khi sinh việc uống sữa lại càng quan trọng hơn ý bác ha.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Mẹ nó uống sữa bầu loại gì thế? Sữa tươi ít chất hơn nên cố gắng chọn cho mình loại sữa bầu phù hợp sẽ tốt hơn cho cả mẹ và con ý mẹ nó ạ. Mẹ nó uống thử Dielac Mama Gold chưa? Thấy nhiều mẹ khen sữa này lắm. Mình cũng uống và ko bị nôn ọe gì đâu.
    Nếu uống sữa bầu mà cảm giác ngán, khó uống hay như kiểu mãi 1 món cũng chán thì có thể đổi vị bằng cách dùng sữa bầu trộn với trái cây để làm sinh tố thì cũng ngon lắm! (Cũng vẫn là công thức pha chế sinh tố như bình thường nhưng dùng sữa bầu thay cho sữa tươi ấy.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới lần đầu nên còn nhiều vấn đề thắc mắc, lên mạng tìm được topic này. Các chị cho em hỏi nên uống sữa nào cho tốt ạ, xã nhà tối qua mới bàn đi mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhchi1993 Xem bài viết
    Em mới bầu lần đầu nên lên đây hỏi ý kiến mọi người xem uống sữa gì. Em còn ngại cái chuyện táo bón nữa, ngày nào cũng cố gắng ăn thêm rau. Uống enfa chắc không sợ táo bón ạ. Chị có thể hướng dẫn thêm cho em kinh nghiệm khi uống không ạ.
    Uống dần thì thấy quen thích luôn em ạ. Khi uống em có thể ăn kèm với trái cây hay bánh quy. Mà uống vừa phải theo hướng dẫn trên lon thôi, uống nhiều quá cũng không hẳn đã tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Chia sẻ với các mẹ cách uống sữa bầu của em, uống cách này em thấy dễ uống mà đỡ ngán hơn. Em pha sữa xong cho vài viên đá vào, rồi chia ra 2 ly nhỏ. 1 ly uống ngay, 1 ly bỏ tủ lạnh tầm 30' sau mới uống tiếp. Đỡ ngán khi phải uống liền 1 ly, mà sữa lạnh lạnh lại thấy dễ uống hơn hẳn. Mẹ nào khó uống sữa bầu, có thể thử xem. Mà sữa bầu các mẹ cũng phải xem thành phần các chất, chứ có nhiều loại sữa bầu quá béo, làm mẹ tăng cân quá nhanh nữa đó ạ. Em rút kinh nghiệm từ tập 1 ấy.
    Em cũng chia làm nhiều cữ uống với đổi vị liên tục, chứ mấy tháng ròng uống không nổi đâu ạ. hơn tháng nay em chuyển sang enfa vị socola thấy cũng dễ uống lắm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sữa bầu ngày nào cũng uống, phải chọn lựa hãng nào mùi vị nhẹ nhàng chứ ko ngán lắm, cố mà uống cho đủ chất thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen92hp Xem bài viết
    sữa bầu ngày nào cũng uống, phải chọn lựa hãng nào mùi vị nhẹ nhàng chứ ko ngán lắm, cố mà uống cho đủ chất thôi
    Kinh nghiệm riêng của mình là mẹ cứ pha ra thật loãng, uống ngày 4-5 cử ăn kèm với bữa ăn của mình thì đỡ ngán hơn đấy. Chứ sữa bầu cung cấp nhiều dưỡng chất cần thiết cho con mà mẹ nấu ăn thường mất hết mấy chất này đấy.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa bầu giờ ngán quá, em đang tính pha chung với nước cam hay gì đó để mùi vị dễ uống hơn đây cả nhà? Như thế liệu có ổn không nhỉ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống sữa bầu vào nhiều khi khá nóng đó các mẹ, nhớ ăn uống thêm nhiều xơ và vitamin vào. Đợt mình bầu nhóc nhà mình được má chồng chăm quá chừng.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myanhnguyen90 Xem bài viết
    Sữa bầu giờ ngán quá, em đang tính pha chung với nước cam hay gì đó để mùi vị dễ uống hơn đây cả nhà? Như thế liệu có ổn không nhỉ
    Đừng dại gì mà pha sữa bầu với mấy loại lạ lạ nghen mẹ. Trước em cũng pha với nước cam xong bị tiêu chảy, ảnh hưởng đến con đấy
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5