TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm dùng sữa bầu cho các mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    chẳng là em có bé được 09 tuẩn ùi, nhưng có vẻ em ko hợp sữa cho lắm, mà em ăn cũng kém, nhanh đói, nhanh cồn ruột, và đến mấy ngày nay em nghi là mình nghén n hơn
    vì ít kinh nghiệm, nên cũng muốn có topic để mấy chị em cùng chia sẻ vs nhau việc tẩm bổ cho cả mẹ và bé cùng khỏe, chờ ngày vỡ chum

trước em dùng Dielec mama của Vinamilk, nhưng hơi ngọt, nên e dại dột đổi sang Enfa mama =)) mèng ơi, em mạnh tay mua tận 900g mà h uống dc có 03 cốc là em sợ xanh mặt, vì nó mặn là lờ lợ, quan trọng hơn em thấy triệu chứng đi ngoài, đau bụng nên cũng đâm lo, có mẹ nào giống em ko ạ

em vừa mua sữa dành cho bà bầu của Nhật, sữa tên Morigana, có nhiều vị, ko biết có cải thiệt được tình hình j ko@@

Đôi dòng chia sẻ và rất mong nhận được sự đóng góp của các mẹ, giúp em với

Tặng hoa cho các mẹ nè, chúng ta phải luôn khỏe, con khỏe nhé hi hi
    Em bé ngoan Em bé phát triển mạnh khỏe, tròn trĩnh từng ngày bên Mẹ Bố Mẹ mong Em bé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ uống Enfa Mama. Uống cốc nào đau bụng đi ngoài buồn nôn đến đấy. Uống hộp 650g không hết. Nên tớ không uống nữa. Bây giờ toàn uống sữa tươi thôi.
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohlovely1987 Xem bài viết
    Tớ uống Enfa Mama. Uống cốc nào đau bụng đi ngoài buồn nôn đến đấy. Uống hộp 650g không hết. Nên tớ không uống nữa. Bây giờ toàn uống sữa tươi thôi.
    hu hu thế là 500k của tớ ra đi rùi, tớ vs mẹ pooh bằng tuổi đó, pooh có bé được mấy tháng rùi, h toàn dùng sữa tươi ah, thường tớ hay đói, nên sữa hộp của cô gái hà lan hoặc TH vẫn là "cứu canh" nhanh nhất.
    mình uống được cốc enfa thì cg đi luôn bữa tối, chưa đầy 5p, chắc sữa ko kịp ngấm. do tìm hiểu
    ko kỹ nên mình ko biết sữa đó có vị thật kinh khủng
    Em bé ngoan Em bé phát triển mạnh khỏe, tròn trĩnh từng ngày bên Mẹ Bố Mẹ mong Em bé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Uong thu Anmum materna xem, luc minh cung thu du loai sua den em nay thi dung luon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ đang mang bầu được 5 tháng. Giờ chỉ dùng sữa tươi thôi. Uống xong cốc sữa bầu mà mệt phờ chả dám uống nữa. Hôm trước đi siêu âm thì con vẫn đạt chuẩn, mẹ chỉ tăng có 3kg thoại. Chồng tớ thì cứ bảo phải uống sữa bầu mới tốt. Mà tớ không uống. Uống rồi lại nôn ra hết mệt thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

t bầu được 1 tháng thôi nhưng đã tăng tận 3kg rồi. hôm trước cùng làm 1 hộp enfa mama thấy uống cũng k hợp. mà t béo nhanh thế có cần uống sữa nữa k mấy mẹ nhỉ?
    mà mình sa thì có túi ối rồi nhưng bác sĩ bảo còn nhỏ chưa tính được tuổi thai là sao? mình thấy mấy mẹ đi sa con về tổ toàn 4 đến 5 tuần thôi. mà tớ thì tính từ ngày kinh cuối là đc 5 tuần rồi mà
    29/5/2013: 2 vạch
    08/6/2013: bức ảnh đầu tiên
    22/6/2013: con 7 tuần rồi mà k thấy nhịp tim...mẹ đã khóc khi 1 mình ở bệnh viện.
    1/7/2013: tạm biệt con yêu.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1/4/2014: 2 vạch mờ ảo.
    13/4/2014: có thể sẽ là 2baby...
    22/4/2014: mẹ thấy phập phồng nhịp tim con.
    12/5/2014: 10 tuần con của mẹ đáng ra phải cao lớn và nghịch ngợm rồi chứ? sao con vẫn nhỏ xíu và yên lặng thế này. con lưu lúc 7 tuần - mẹ thấy đau quặn lòng.
    • 130 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mẹ nó dùng anmum ý. Có loại vị cacao dễ uống lắm, uống như milo ý ^^ nếu mẹ nó tiếc hộp enfa mama thì khi nào uống pha thêm chút sữa ông thọ vào. Hồi trc mình cũng nhỡ mua 1 hộp enfa, uống ko nổi toàn nôn ra hết. Pha sữa đặc vào dễ uống hơn hẳn. Mẹ nó cũng thử đi nhé^^
    j89Bp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em uống DUTCH LADY MUM thấy vô cùng dễ uống à. Có 86k/ hộp 400g
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 327 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình uống Anmum Materna nè, mua vị socola cho dễ uống, mua thử hộp nhỏ ai dè thấy ngon nên kết luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 469 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Em mới có bầu tháng này, tính theo CK thì dc khoảng 3 tuần, Em chỉ uống mỗi sữa tươi, nhưng em lên cân nhanh quá, mới tháng đầu mà bụng em tăng từ 65 lên 75cm rồi các mẹ ah, sợ quá đi.
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Diễn đàn về sữa cũng đa dạng quá, em phải ghi lại để tham khảo mới được
    kinh qua mới
    loại sữa
    thứ 3, em cũng tự nhủ là quay lại
    với dielac mum, công nhận sữa chất lượng cũng ok, mà
    giá "hạt dẻ", cơ mà em sẽ thử thêm sữa Anmum Materna nè nữa \/

các mẹ giờ có theo khám của bác sỹ nào không? em đang theo cô Yến ở Hòe Nhai ý ạ, thích cô ý lắm, lúc nào cũng nhẹ nhàng
    bé nhà e có tim thai rùi trộm vía con phát triển nhanh lắm, nên em cg to bụng, mà cân nặng của e cg chưa thấy tăng j, hiện tại e được khoảng 51kg:d vì tạng người e nó cg chắc hi hi
    tại 3 buổi uống Enfa mà cảm giác nôn nao n, em đâm lo, đang định đi khám sớm hơn 01 tuần so với lịch hẹn của bác sỹ đây ạ.

Các mẹ hơi đậm người cứ uống thêm sữa, ko có sao đâu, vì nhiều lúc cơ thể của người mẹ mệt mỏi, có cốc sữa ấm cũng rất dễ chịu, lại dc thêm chất cho con.
    Kết hợp uống nước ngô, nước mía cho n ối và trong ối nữa nha.
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 130113 Xem bài viết
    t bầu được 1 tháng thôi nhưng đã tăng tận 3kg rồi. hôm trước cùng làm 1 hộp enfa mama thấy uống cũng k hợp. mà t béo nhanh thế có cần uống sữa nữa k mấy mẹ nhỉ?
    mà mình sa thì có túi ối rồi nhưng bác sĩ bảo còn nhỏ chưa tính được tuổi thai là sao? mình thấy mấy mẹ đi sa con về tổ toàn 4 đến 5 tuần thôi. mà tớ thì tính từ ngày kinh cuối là đc 5 tuần rồi mà
    Chúc mừng mẹ nó, đợt này đi khám e phải theo dõi cân nặng của mình mới dc, chứ cg gà mờ ghê ^^
    riêng khoản về tính tuổi thai e cg chóng mặt, thắc mắc như mẹ nó ý, khi em biết mình có bé, trc khi đi khám, 2 vợ chồng e đinh ninh con bé bằng cái chấm tròn, ai dè đã to ơi to, được gần 07 tuần ý ạ, chúng e cứ gọi là ngớ hết cả người, vì tính ra là e có từ
    hồi gần cuối tháng 3, mà lúc đó rõ là e còn đang chuẩn bị "trải nghiệm canh" xem nó ra làm sao, dù 2 vợ chồng cũng rất tốt về sức khỏe.

Mẹ nó đổi sữa đi cho dễ, cm ở trên có me_yeu_voi nói pha thêm sữa ông thọ đó, e nghĩ làm vậy cg tăng vị ngọt, mà lại đỡ ngái
    em mua enfa chỉ vì nó là sữa tách béo, e ko mún uống quá ngọt mà, ai dè ... gian nan hơn n=))
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_voi Xem bài viết
    mẹ nó dùng anmum ý. Có loại vị cacao dễ uống lắm, uống như milo ý ^^ nếu mẹ nó tiếc hộp enfa mama thì khi nào uống pha thêm chút sữa ông thọ vào. Hồi trc mình cũng nhỡ mua 1 hộp enfa, uống ko nổi toàn nôn ra hết. Pha sữa đặc vào dễ uống hơn hẳn. Mẹ nó cũng thử đi nhé^^
    mẹ bé voi ơi, em mún làm cái hình chữ ký, mà có tính tuổi của con, e phải làm như nào a, giúp e na mẹ voi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet01 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, Em mới có bầu tháng này, tính theo CK thì dc khoảng 3 tuần, Em chỉ uống mỗi sữa tươi, nhưng em lên cân nhanh quá, mới tháng đầu mà bụng em tăng từ 65 lên 75cm rồi các mẹ ah, sợ quá đi.
    mẹ này giống mình nè! bụng mình cũng to nhanh lắm giờ nhìn như 3 tháng ý mà siêu âm con bằng cái chấm tăm! hic kiểu này ăn bao nhiều vào hết mẹ mất thôi
    22/6/2013: con 7 tuần rồi mà k thấy nhịp tim...mẹ đã khóc khi 1 mình ở bệnh viện.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    12/5/2014: 10 tuần con của mẹ đáng ra phải cao lớn và nghịch ngợm rồi chứ? sao con vẫn nhỏ xíu và yên lặng thế này. con lưu lúc 7 tuần - mẹ thấy đau quặn lòng.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 469 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

mẹ này giống mình nè! bụng mình cũng to nhanh lắm giờ nhìn như 3 tháng ý mà siêu âm con bằng cái chấm tăm! hic kiểu này ăn bao nhiều vào hết mẹ mất thôi
    Mẹ nó dc mấy tuần rồi? em ăn ác chiến lắm, ngày ăn 5 lần mà vẫn thấy đói, hoa quả em chén ngày 1kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ nó dc mấy tuần rồi? em ăn ác chiến lắm, ngày ăn 5 lần mà vẫn thấy đói, hoa quả em chén ngày 1kg.
    tính từ ngày đầu chu kỳ kinh cuối thì được hơn 5 tuần rồi mẹ nó! nhưng mình đang nguy cơ bị nóng đây. đang bị đau bụng nóng mà k bít làm sao! hực hực
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 469 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

tính từ ngày đầu chu kỳ kinh cuối thì được hơn 5 tuần rồi mẹ nó! nhưng mình đang nguy cơ bị nóng đây. đang bị đau bụng nóng mà k bít làm sao! hực hực
    Mình chu kỳ cuối là 8/5 ko biết hnay dc mấy tuần rồi nữa, Mình cũng hay bị đau bụng, đau nhói từng hồi, bụng nặng nề lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình chu kỳ cuối là 8/5 ko biết hnay dc mấy tuần rồi nữa, Mình cũng hay bị đau bụng, đau nhói từng hồi, bụng nặng nề lắm.
    đau nhói là con đang về tổ đấy mẹ nó k phải lo. mình mấy tuần trước cũng thế giờ thì hết đau như vậy rồi. mình bị đau bụng nóng nó khác cơ.hic thế là mẹ nó với mình tầm tầm nhau rồi. khoảng 3 tuần nữa mẹ nó đi khám nghe tim thai luôn nếu mà k vội. mình cũng 3 tuần nữa mới đi khám. sức khỏe bình thường thì mình tính ăn ngủ cho khỏe thôi k đi thăm khám nhiều tốn kém mà cũng k tốt. chúc mẹ nó 9m10d khỏe mạnh bình an
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 469 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

đau nhói là con đang về tổ đấy mẹ nó k phải lo. mình mấy tuần trước cũng thế giờ thì hết đau như vậy rồi. mình bị đau bụng nóng nó khác cơ.hic thế là mẹ nó với mình tầm tầm nhau rồi. khoảng 3 tuần nữa mẹ nó đi khám nghe tim thai luôn nếu mà k vội. mình cũng 3 tuần nữa mới đi khám. sức khỏe bình thường thì mình tính ăn ngủ cho khỏe thôi k đi thăm khám nhiều tốn kém mà cũng k tốt. chúc mẹ nó 9m10d khỏe mạnh bình an
    Cảm ơn mẹ nó nhé.
    3 tuần nữa là mình dc 6 tuần liệu đi khám đã có tim thai chưa mẹ nó nhỉ, mình cũng ko vội lắm đâu, nhưng muốn đi khám để bsy chỉ định xem mình phải bổ sung thuốc gì ko ấy.
    • 31 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hồi 12 tuần e ko uống đc sữa vì toàn nôn, nhất là cái enfa mama ý, sợ ko tả được. Đi siêu âm con nhà e hơi nhẹ cân, thế là mua sữa Nhật morinaga về cố uống xem sao vì nghe đồn sữa này vào con chứ ko vào mẹ. Công nhận là dễ uống hơn, 1 ngày làm 2 cốc, ko biết đến lần siêu âm sau con có đủ cân nặng ko.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5