TIN TÀI TRỢ.

Chào tất cả các mẹ. Em mới mang thai tuần thứ 6 nên uống sữa gì ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sức khỏe em vốn yếu nên khi mang thau hay chóng mặt và đau đầu chồng em thấy vậy bắt em ở nhà không cho đi làm, sáng dậy em hay chóng mặt và đau đầu em đi khám chỉ thấy bác sĩ bảo thai vẫn phát triển bình thường nhưng không được tư vấn nên dùng thực phẩm gì, em rất mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng yếu giống chị, đang tuần thứ 6 mà suốt ngày bị đau đầu, chóng mặt , buồn nôn, Em vẫn đi làm nhưng thấy mệt mỏi lắm, Mà lại chẳng ăn được gì cả, ăn cái gì cũng thấy đầy ứ lên cổ vậy, không biết nên làm thế nào
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongninh8x Xem bài viết
    Sức khỏe em vốn yếu nên khi mang thau hay chóng mặt và đau đầu chồng em thấy vậy bắt em ở nhà không cho đi làm, sáng dậy em hay chóng mặt và đau đầu em đi khám chỉ thấy bác sĩ bảo thai vẫn phát triển bình thường nhưng không được tư vấn nên dùng thực phẩm gì, em rất mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Cảm ơn các mẹ
    Uống bất cứ sữa bầu gì bạn uống được nhé, hì...sữa bầu thường có công thức gần giống nhau mà bạn, cũng gồm có sữa + vitamin + DHA + canxi... hoặc ko uống được thì uống sữa tươi cũng ok (ở nước ngoài thấy bạn mình bảo toàn uống sữa tươi không thôi à). Mình thì thấy sữa bầu chả ngon gì nên uống được 2 hộp thì dừng (1 Dielac Mama, 1 Enfa Mama), giờ chuyển sữa tươi cho ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 571 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

hi chào các mẹ,em cũng đang mang thau tuần thứ 6 nè,người cũng mệt mỏi và suốt ngày buồn ngủ.Em chẳng thiết tha ăn uống gì hết,chưa uống viên vitamin hay sữa bầu gì.Em chỉ ăn nhiều hoa quả,thích ăn bún phở thôi.Em cũng muốn uống thêm mấy viên sắt,hay vitamin gì đó,các mẹ tư vấn giúp em nha
    Ah,cho em làm quen luôn với các mẹ đang có bầu 6 tuần nha :X
    MTMzNjEwMDc2OQ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Di_cutit: lúc mới bầu mình cũng vậy, bị chóng mặt và ko muốn ăn gì, đói thì ăn thôi. lúc bạn đi khám hỏi bs, bs se kê thuốc: viên tổng hợp vitamin và sắt. Uống sữa bầu nào cũng được, mình thấy sữa Friso mum hương vani cung dễ uống.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai bắt đầu bước sang tuần thứ 6 nè, mong được chia sẻ với các mẹ. Mình cũng đang lăn tăn không biết nên uống sữa gì thời điểm này thì tốt và có nên ăn trứng gà thường xuyên từ bây giờ ko?
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ko cần uống sữa bầu đâu bạn. sữa bầu rất ngọt, đường nhiều, chỉ làm mẹ tăng cân thoai. chỉ cần uống sữa tươi (ko đường) và viên multi-vitamin là đủ. còn loại multi-vit nào thì phải hỏi bác sĩ vì có những ng thiếu chất này, ng thiếu chất kia, có khi phải làm xét nghiệm máu mới biết ko uống linh tinh đc đâu nhé.

mình thấy chỉ mỗi vn mới có sữa bầu. ở nc ngoài ng ta uống sữa tươi, ăn uống đầy đủ, bổ sung thêm các loại thực phẩm khác từ sữa (cheese, yogurt). vậy thoai. chả có kiêng khem hay ăn cái jie cực đoan như ở nhà mình.