TIN TÀI TRỢ.

Chán ăn ,đầy bụng thai sang tháng thứ 3 .có cách gì cải thiện giúp mẹ ăn uống đầy đủ cho con không :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.36K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Những hiện tượng nghén bt em đã hết ,nhưnng giờ lại bị chán ăn ,ko nuốt nổi cơm ,mùi thức ăn làm em buồn nôn ăn vào thì kiểu đầy bụng khó chịu
    Các mẹ đi trước và các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em bài nào mà ăn uống thoải mái hơn ,cứ thế này khổ thân con yêu quá
    Mẹ yêu con ...yêu rất nhiều....cảm ơn con đã đến bên bố mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng đang theo dõi vụ này, các mẹ có kn chỉ dẫn đi ạ..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

Em nghĩ chị nên ăn cháo, và uống sữa. Đợt trước heo cũng chán ăn kinh khủng nhưng sáng thì cố ăn 2 quả trứng gà (ăn mỗi lòng đỏ)+ uống procare, hoặc ăn trứng vịt lộn, ăn bún phở.
    Trưa ăn thêm ít rau xào, mấy miếng thịt, ăn bánh mì,nước rau luộc, canh chua. Chiều dậy uống sữa bầu, ăn hoa quả. Đi ăn bánh cuốn nóng hoặc bánh giò, bánh kem
    Tối ăn cháo,hoặc bánh mì gối chấm sữa,ít rau, đậu phụ, uống Sắt, nước cam, gần đi ngủ thì uống sữa bầu.
    Đại loại em toàn ăn linh tinh vậy. Khoẻ thì cố nhét nưả bát cơm, ăn miếng nhỏ chậm rãi, ngồi ăn riêng 1 góc. Thịt ăn vài miếng, cá cũng 1 tý.
    Chủ yếu dựa vào sữa bầu và hoa quả.
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Ôi, em cũng hóng vụ này, lúc được 6-7 tuần thì ăn nhiều bữa lắm vì nhanh đói.
    Qua tuần thứ 8, giờ là tuần thứ 9 + rồi mà ăn uống chả được bao nhiêu, ăn 1 ít mà đầy bụng, ậm ạch kinh khủng, tối ăn 1 bát cơm với ít thức ăn mà nằm ngủ chả ngủ được, hichic. Mà em còn bị đau lưng nữa ạ, đau như muốn sụm cả lưng xuống ý.
    H6xGp8
    • 65 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mự này giống e wa sang tuần 12 r mà vẫn chán ăn,bụng thì đầy cảm giác nặng trụch bụng mà thỉnh thoảng vó nghĩ đến thứ gì nghĩ mãi cũng thấy hơi thèm thèm nhưng chẳng ăn đcnh!nhìn cơm là chán.ăn gì bjo cùngai có nước mà ăn đồ mát mát nguội nguội cơ.ko biết bjo tình trạng chán ăn này mới hết!mà chắc thai to ra nên đè vào dạ dầy khiến bụng ì ạch khó chịu mà hay bùn nôn nữa mẹ nó có giống như e k? lúc ngủ thì bị nóng nữa chú cũng có thể do mình uống nc it wa k làm sao uống đủ 2l nc 1 ngày mặc dù đã rất cố gắng r ạ ! đọc mấy cái fan dấu hiệu thai lưu có phần chán ăn,buồn nôn tâm trạng bồn chồn là e lại lo lắng vì trc bị lưu 1 lần bjo cảm giác ăn uống ngon miệng mới về đây huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì chán ăn và buồn nôn khi bắt đầu thấy chậm kinh, hix, bây h đã 10 tuần rồi mà người mệt mỏi quá chả thiết ăn gì, chỉ ăn được mỗi cháo loãng thôi. Đêm lại còn mất ngủ nữa chứ, sao đợt này mang bầu lại mệt thế không biết, khi nào mới qua giai đoạn này đây
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Em nghĩ chị nên ăn cháo, và uống sữa. Đợt trước heo cũng chán ăn kinh khủng nhưng sáng thì cố ăn 2 quả trứng gà (ăn mỗi lòng đỏ)+ uống procare, hoặc ăn trứng vịt lộn, ăn bún phở.
    Trưa ăn thêm ít rau xào, mấy miếng thịt, ăn bánh mì,nước rau luộc, canh chua. Chiều dậy uống sữa bầu, ăn hoa quả. Đi ăn bánh cuốn nóng hoặc bánh giò, bánh kem
    Tối ăn cháo,hoặc bánh mì gối chấm sữa,ít rau, đậu phụ, uống Sắt, nước cam, gần đi ngủ thì uống sữa bầu.
    Đại loại em toàn ăn linh tinh vậy. Khoẻ thì cố nhét nưả bát cơm, ăn miếng nhỏ chậm rãi, ngồi ăn riêng 1 góc. Thịt ăn vài miếng, cá cũng 1 tý.
    Bạn Heo em này siêu thật đấy, nghén mà vẫn ăn được như vậy là quá tốt rồi, mình thì chả ăn uống được cái gì, ngửi mùi gì cũng sợ lăm, sút mất 2kg rồi, không biết tương lai còn sút nữa không vì tình trạng chán ăn vẫn không giảm tí nào
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

Cũng cố ăn thôi chị ạ. Nếu ăn mà bị nôn thì ko ăn nữa, và uống sữa bầu bù vào, ăn thêm bánh quy, bánh mỳ không nữa. Cũng tạm ổn.
    Thỉnh thoảng mẹ hầm tim + hạt sen cho em ăn. Cứ 1 tý là ăn 1 miếng chứ ko ăn liên tục, để bát tim ra xa để khỏi nhìn hay ngưỉ nhìu lại nôn.
    Cách tạo chữ ký

SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cũng cố ăn thôi chị ạ. Nếu ăn mà bị nôn thì ko ăn nữa, và uống sữa bầu bù vào, ăn thêm bánh quy, bánh mỳ không nữa. Cũng tạm ổn.
    Thỉnh thoảng mẹ hầm tim + hạt sen cho em ăn. Cứ 1 tý là ăn 1 miếng chứ ko ăn liên tục, để bát tim ra xa để khỏi nhìn hay ngưỉ nhìu lại nôn.
    Uhm, nếu ăn được bằng cách nào đó thì cứ cố, tốt cho mẹ và con, có sức thì cũng đỡ mệt và đỡ nghén hơn, chứ như mình đây, người đã yếu lại không thể ăn được gì, nên càng yếu, càng nghén tợn.
    • 64 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em cũng giống chị chủ top. cũng chán ăn, ăn vào là lại ra luôn. em chuyển sang ăn bún, thấy bụng dễ chịu hơn, mà ăn cũng đc hơn đó ạ. Buổi tối thì ăn ít thui ko nó đầy bụng khó chịu lăm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa sang tháng thứ 3 nhưng mà hoảng vụ ăn uống y như các chị trên đây.

Em cảm thấy em ăn cơm nó không tiêu, còn nguyên hột cơm trong bụng. Cảm giác sợ khi ngửi mùi cơm. Nhưng bún thì em thấy dễ chịu hơn. Cũng thích ăn bún, ăn phở hay cháo... Hix ai dè, hôm qua, mẹ em tự nhiên nghe thấy em nói thế, hầm ngay 1 con chim bồ câu với nếp và đậu xanh. Tối gọi đt bảo em ăn, huhu em ăn 1 tô mà cảm giác béo y như tô nước mỡ ( Em gọi đt hỏi mẹ thì mẹ bảo không hề cho 1 tí mỡ nào). Khủng khiêp quá! May là chưa nôn thật, chỉ là cảm giác thôi đấy.

Giờ em sợ lắm. Thế mà trưa nào cũng phải mang cơm đi ăn. Em mới biết có thai 1 tháng nay mà vật vờ với chuyện ăn uống rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thi h mình cũng ăn linh tinh như mẹ nó nè ,nhưng ko ăn nhiều như mẹ nó được ăn được lúc nào thì ăn lúc đấy thôi ,cố nuốt nhưng ko nuốt nổi , nôn ra ép bụng con cứ gò lên khổ thật
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ma_ma_chue Xem bài viết
    Ôi, em cũng hóng vụ này, lúc được 6-7 tuần thì ăn nhiều bữa lắm vì nhanh đói.
    Qua tuần thứ 8, giờ là tuần thứ 9 + rồi mà ăn uống chả được bao nhiêu, ăn 1 ít mà đầy bụng, ậm ạch kinh khủng, tối ăn 1 bát cơm với ít thức ăn mà nằm ngủ chả ngủ được, hichic. Mà em còn bị đau lưng nữa ạ, đau như muốn sụm cả lưng xuống ý.
    \
    Mẹ này giống mình .khổ thật , đã chán ăn tối ngủ lại đau lưng ,toàn bắt c dậy đấm lưng hộ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

xoa lưng thôi chứ đừng đấm lưng nha các mẹ . Không ăn được thì uống sữa bầu, hoặc sữa tươi 1 ngày/3 cốc cũng được nha các mẹ
    Cách tạo chữ ký

SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    • XIM
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng giống các mẹ quá. tháng đầu tiên thì chẳng ăn đuọc gì hết, cơm không phải nấu nhưng cũng chẳng ăn được đến mức mới có mấy tuần mà sút mất 3kg. người thì xanh xao như nghiện hút ấy. giờ sang tháng thứ 3 rồi mà chả lên được cân nào, nào là đau lưng, đầy bụng, chán ăn... đủ thứ, không biết mình có bình thường không nữa, e chưa đi khám đến tuân 12 rồi mới đi khám, vì lúc 6w e khám rồi.
    Nam Mô Đại Bi
    Quan Thế Âm Bồ Tát
    Nam Mô Đại Bi
    Hội Thượng Phật Bồ Tát
    Trốm vía bé khỏe bé ngoan, bé thông minh, dễ thương
    • 326 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

các mẹ ơi, các mẹ phải cố ăn vào. ko ăn đc nhiều cơm thì ăn nhiều thịt với cá vào, nhất là thịt bò í vì thịt bò nhiều chất mà ăn lại ko sợ béo bằng thịt lớn, trc em mổ bsi cũng toàn khuyên nên ăn nhiều thịt bò mà.
    các mẹ ko ăn đc nhiều thì cũng nên uống sữa tươi, sữa bầu, các loại hoa quả như bơ, cam...
    em cũng giống các mẹ, hơn 12 tuần rồi mà nghén lắm, cứ ngửi thấy mùi cơm là khó chịu, nhai cơm mà như nhai rơm í, chán ăn kinh khủng. Nhưng hôm qua em đi khám thấy con còi chỉ bằng thai 11 tuần, bsi bảo mẹ thiếu máu thiếu chất nên con còi mà em xót hết ruột, thương con lắm, chỉ sợ con còi lại yếu thôi nên giờ về quyết phải ăn uống đầy đủ, ko ăn đc món này thì phải ăn món khác cho con đủ chất.
    các mẹ cố gắng lên, cố ăn uống đầy đủ cho con lớn và khỏe mạnh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Cho em bán than với! Tập 1 em chẳng nghén ngẩm gì cả nhiều khi còn nghĩ các mẹ nôn ọe chỉ là làm eo với chồng. Đến giờ tập 2 nghén em mới thấm. Huhu. Cứ ăn xong là trả lại. Uống ngụm nước cũng muốn cho ra ngoài. Xòn rồi nặng bụng, đau lưng, suốt ngày nóng ruột, ợ nóng. Giờ thèm mỗi bún riêu mà đang đi công tác, lấy đâu ra. Giờ chỉ mong về nhà để tự nấu chứ ở SG cũng chẳng bói đâu ra bát bún riêu HN. Hay về HN 1 chuyến ăn cho đã nhi? Huhu. Bao giờ mới hết tình trạng này đây? Oải quá rồi ...
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thời gian đầu mình cũng bị đầy bụng, ăn gì cũng ko tiêu, sợ các loại mùi, sau đó mình năng ăn chuối tiêu, thấy cũng có cải thiện tình hình, bạn thử xem có được không nhé. ^^
    Bố mẹ yêu Sam ^^