TIN TÀI TRỢ.

Chăm kinh 20 ngay thai van chua vao tu cung

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.78K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình có kinh hôm 14/2/2012 đến ngày 22/2/2012 thì tháo vòng tránh thai. Vợ chồng mình mỗi lần quan hệ đều dùng bao cao su. Đến ngày 8/3/2012 chủ quan ko dùng vì nghĩ đã quá ngày rụng trứng, vậy mà đến 20/3 ko thấy kinh. Mình thử quickstick 1 vạch, siêu âm đầu dò không có thai. Niêm mạc tử cung 10mm, bác sỹ hẹn 10 ngày sau khám lại. Mấy hôm sau thử thai lại thì thấy lên 2 vạch. Hôm qua sau chậm kinh là 20 ngày mình đi khám lại thì niêm mạc tc là 17 mm, vẫn chưa thấy thai trong tc. Thử Beta HCG 1616. Lo quá ko biết sao nữa. Ko biết có phải thai ngoài tc ko ? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng chậm kinh 10 ngày rồi mà Sâ cũng chưa thấy thai co trong TC.chậm kinh đc 8 hôm em thử 2v ,đi sa k có trong tc niêm mạc dày. 2 ngày sau em Sâ lại vânc k co thai trong tc.
    em đang lo k biết có phải minh chửa ngoài tc k nữa.bsi chỉ định em thử máu HCg 601/IUI.48 h sau lại thử máu.e thấy lo langd quá k thể ngủ đc.
    • 13 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hic, em cũng giống như các chị . Ngày đầu của kì cuối là 15/4, hôm 1/4 em đi sa, nhưng bs bảo chưa thấy thai vào tử cung , em làm XN beta thì kết quả là 2499. Ngày 3/4 em đi khám chỗ khác thì thấy 1 điểm nhỏ nhỏ ở trong TC nhưng k dám chắc đó là phôi thai hay chưa . BS hẹn 2 tuần nữa đến khám tiếp. Em lo lắng quá, nhỡ mà thai ngoài tử cung thì chết. 2 ngày nay em lại bị ra máu, một chút thôi, lúc thì hồng, lúc lại màu nâu nâu. Các mẹ giúp em với, để em an tâm phần nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm nay sau 25 ngây châm kinh Minh di sa lai thi da thây hình anh thai kt8.3*9m.Nhung bs bao thai yeu nen phai kiem tra beta hcg.Minh lo lắng qua.con cac me sao rồi?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tượng chậm kinh gần 3 tuần nhưng đi siêu âm không thấy trong tử cung, bác sỹ cho nằm viện theo dõi, mình có ra dịch màu nhựa chuối (nâu), siêu âm đầu dò không thấy thai, mình lo lắng lắm, bác sỹ bảo nếu chưa vào nếu có vào thì cũng rất yếu nên cho hút để chẩn đoán có bị ngoài tử cung không, mình vẫn hy vọng, nhưng rồi siêu âm đầu dò nhiều quá nên bị ra thai, mình buồn quá, hỏi bác sỹ nguyên nhân tại sao mà khi siêu âm lại không thấy thai??? các mẹ có ai gặp trường hợp này bao giờ chưa.