TIN TÀI TRỢ.

Chậm kinh 15 ngày thử 2v. xét nghiệm beta HCG có thai. thai vẫn chưa vào tử cung! cứu em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.23K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi!cứu cứu emmmmmmmmm

Em chậm kinh đã 15 ngày rồi. chu kỳ của em ko đều. lúc thì 25 lúc thì 35 có khi 40 ngày

Tháng trước em QKD ngày 06/02. Bị rong đến tận 19/02 thì sạch (Trước khi lấy chồng cũng bị 1 lần rong 20 ngày, kinh có màu đen. Đợt đó bác sĩ đã phán là khó đậu thai rùi ạ)

ĐẾn ngày 17/03. Thử 3 que đều lên 2 vạch nhưng vạch dưới hơi mờ 1 chút. đi xét nghiêm beta HCG thì chỉ số= 68,4 niêm mạc dày 16mm, siêu âm không thấy gì. Thêm 5 ngày nữa đến siêu âm vẫn chưa thấy gì trong tử cung. lại xét nghiêm beta HCG= 594. niêm mạc tụt xuống 11mm.

Bác sĩ hẹn 1 tuần nữa đến siêu âm. em chỉ thấy hơi đau âm ỉ như lúc chuẩn bị hành kinh, đầu ti căng đau buốt. Em sốt ruột đến không ăn không ngủ đc ạ. Em thấy trên diễn đàn chỉ số HCG cứ lung tung ạ. chị thì 4 tuần 304, chị 4 tuần thì hơn 1 nghìn. đầu óc em giờ cứ quay cuồng ko biết sao nữa.

Bác sĩ bảo em có thai và đang phát triển nhưng do kinh không đều nên ko thể tính chính xác ngày rụng trứng. Có mẹ nào như em ko ạ? sao niêm mạc lại lên xuống như vậy ạ. em đã có thai chưa các mẹ.

Vợ chồng e "hiếm" hơn 1 năm nay rùi. đang mong quá

Thanks các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,819 Bài viết

• 4,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ trường hợp này chưa có vấn đề gì. Vì ck của mẹ nó lung tung như thế nên có thể thai vẫn chưa vào tử cung. Thấy bảo HCG cỡ 3000-4000 thì thai mới vào TC mà