TIN TÀI TRỢ.

Cấp cứu! Liệu em có bị thai ngoài tử cung không? Em lo quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 927 Bài viết

• 2,159 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Hôm nay em ra việc phụ sản TW định khám lại và chụp tử cung vòi trứng, sau khi đã sạch kinh được 6 ngày, chưa quan hệ. Nhưng tự nhiên lúc khám bác sỹ lại phát hiện ra 1 chút máu nên cho thử que, kết quả là 2 vạch. Xét nghiệm máu bhCG 987,2. Siêu âm bình thường chưa thấy gì. Em đang mong con nên vừa mừng, vừa lo. Lo nhiều hơn vì sọ bị chửa ngoài tử cung. Em chưa thấy hiện tượng đau bụng dưới. Liệu có khi nào có thai trước khi có kinh ko? em lo quá! Các mẹ giúp em với!!! hoặc mail cho em nhá. Cunbuon123@yahoo.com.vn
    Cảm ơn các mẹ nhiều...:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Dựa vào những kết quả sau :

-sạch kinh được 6 ngày, chưa quan hệ.
    -thử que, kết quả là 2 vạch. Xét nghiệm máu bhCG 987,2.
    -Siêu âm bình thường chưa thấy gì.

Mình có mấy kết luận như sau:
    bạn có thể đã có thai hoặc xét nghiệm bằng que có vấn đề( điều này vẫn hay xảy ra, nên thử lại). xét nghiệm máu có kết quả như trên có thể do mới sạch kinh 6 ngày, nội tiết tố đang rối loạn. siêu âm chưa thấy gì là chắc chắn vì dù có thai hay không thì 1 tháng không thể phát hiện được hoặc rất khó phát hiện. mà sau khi sạch kinh mà thử lại có thai thì nghe rất vô lý.
    cần quan tâm tới chế độ ăn, sinh hoạt hàng ngày, thuốc, hóa chất dùng trong thời gian gần đây xem có ảnh hưởng gì tới các kết quả trên không, yếu tố đó cũng rất quan trọng.
    • 927 Bài viết

• 2,159 Được cảm ơn

cảm on bạn nhiều. Nhưng mình thử đi thử lại rồi, vẫn 2 vạch, hôm qua xét nghiệm lại máu thì tăng lên 1120. Mình bắt đầu lâm râm đau bụng và vẫn ra máu như kiểu rong kinh. Bác sỹ psản bảo nhập viện để theo dõi vì nghi chửa ngoài dạ con.
    Chồng mình cứ bảo ra việt pháp kiểm tra lại, nếu phải mổ thì mổ VP luôn. Mình băn khoăn giữa 2 viện quá. Cho mình 1 lời khuyên với!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 111 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Theo mình hiện tại chưa thể kết luận gì được đâu, bạn cần phải theo dõi thêm. Như mình vừa mổ thai ngoài tử cung xong đây, mình bị ra máu sau kỳ kinh 10 ngày, cũng thử que, thử Bhcg tăng, nhưng siêu âm không thấy gì, mình nghĩ bạn cần tìm ngay 1 bác sỹ quen để theo dõi sát sao, 2 ngày kiểm tra 1lần bằng siêu âm và thử máu.Trong trườn hợp cần thiết sẽ mổ ngay, vì mổ sớm bằng nội soi khi chưa vỡ sẽ tốt hơn rất nhiều khi khối thai đã vỡ phải mổ phanh.Vì thực tế TNTC rất nguy hiểm, không chỉ ảnh hưởng đến khả năng sinh nở mà ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng. Chỉ có bác sỹ sau khi khám mới đưa ra cho bạn lời khuyên chính xác. Mình nghĩ bạn cứ bình tình thôi, vì cũng có trường hợp thai sớm, chưa kịp vào tử cung.
    • 1,062 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Nếu kết quả BHCG tăng cao như vậy thì khả năng bạn có thai là rất cao, còn có thai ngoài TC hay không thì xét tiếp đến các yếu tố sau:
    - Đau bụng dưới
    - Ra máu như là rong kinh
    - BHCG cao
    Mình cũng đã từng bị 1 lần trước khi có TT.
    Nếu phải mổ thì rất đơn giản, mổ nội soi thôi, hôm sau bạn có thể về rồi.
    YFlFCK4YFlFp7

lqxv95
    • 128 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Chồng mình cứ bảo ra việt pháp kiểm tra lại, nếu phải mổ thì mổ VP luôn. Mình băn khoăn giữa 2 viện quá. --> trung thành với phụ sản tw đi. ở đó dù sao vẫn kinh nghiệm hơn rất nhiều, nên ở lại để theo dõi thêm nếu có thể.
    Phẫu thuật nếu có sẽ là 1 ca rất nhỏ nên ở phụ sản tw làm rất tốt và có kinh nghiệm.
    Giá thành thì hợp lý hơn VP rất nhiều.
    yên tâm đi nhé, cái này bây giờ là chuyện bình thường thôi.
    Ký tên chồng của chủ nick
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 820 Bài viết

• 1,568 Được cảm ơn

Sao có kinh rồi mà vẫn có thể có thai được là sao hả các mẹ.E nghe thấy vô lý quá.Vì e cũng phát hiện có thai sau 10 ngày thì bị sảy thai luôn.Sau đó e ra máu như có kinh trong khoảng 5ngày và các ngày sau chỉ ra máu đen nhưng bên bụng phải của thì thỉnh thoảng cứ nhói lên cho đến tận bây giờ.Hiện tượng này chỉ xảy ra gần đây khi e bị sảy thai nhiều lúc e cũng nghĩ hay là e bị TNTC và vẫn đang phát triển.Nhưng e đã đi siêu âm TC và ổ bụng tổng quát thì tất cả bình thường.Nay đọc bài của mẹ này e càng thấy băn khoăn không hiểu sao các mẹ ơi.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an
    eCJ2p7
    OoXVp8