TIN TÀI TRỢ.

Cần sắm đồ sơ sinh gì cho trẻ sinh ở miền Nam?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin cái danh danh mua đồ tiết kiệm nhất nhá, bé nhà em sinh ở Bình Dương, thì mua đồ sơ sinh gì gì ạ???? Tìm hiểu nhiều list đồ quá mà cuối cùng loạn xì ngậu hết lên...
    Yêu GĐ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 899 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Bạn mua những thứ cần thiết nhất thôi , theo list nhiều cái ko dùng đến đâu , tớ đã sinh bé ở Từ Dũ , tớ nêu ra những thứ cần thiết nhất nha, tùy mẹ nó chọn hàng đắt tiền hay rẻ, số lượng bao nhiêu nha, tớ chỉ nêu những thứ đã mua và thấy chắc chắn dùng :
    1. Áo ngắn tay cho mát,quần , khăn sữa,mũ thóp, khăn bông quấn bé,khăn bông bay, tất tay chân , yếm,... khăn sữa, khăn xô to bản để bé gối đầu.
    2. Tã dán, bỉm , miếng lót sơ sinh,
    3 . Vệ sinh : Nước muối SL, cồn , tăm bông, sữa tắm , dầu gội., chậu tắm .
    4. bình sữa,120ml - 240ml núm ty size S, sữa sơ sinh phòng khi sữa mẹ chưa về, mua hộp nhỏ 400gr thôi, tránh loại quá ngọt ., cái phích để trữ nc nóng.
    5. Thiết bị y tế : Dầu khuynh diệp , cặp nhiệt độ , miếng dán hạ sốt, viên nhét hậu môn hạ sốt ( đề phòng ).
    6. để tối về xem lại đã, chắc chắn còn thiếu cái gì đó

CHO MẸ :
    1/Bvs mẹ 2 gói
    2.Tất chân
    3. Nịt bụng , bông nhét tai
    4. Áo ty cho con bú , quần áo dài tay sau sinh.

....
    Lúc đi sinh mang theo con dao, củ tỏi, thỏi son , cái đũa ....lúc đón bé từ BV về ai bế bé thì cầm theo gói trong khăn quấn bé tránh tà ma , những cái ko tốt dọc đường theo bé về nhà .
    Về đến nhà người nha đốt lửa hoặc chậu than cho mẹ bế bé bước qua cho khỏi khí ko tốt theo vào nhà, nhớ thắp hương trình diện tổ tiên khi bé về nhà, kẻo tổ tiên ko biết nhà có thêm người đêm bé khóc ...
    đại loại nhớ nhiêu đó, lúc nào nhớ gì nữa tớ bổ sung sau nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)