TIN TÀI TRỢ.

Cần các mẹ tư vấn về mua bình sữa ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em sắp sinh rùi mà hok biết mua bình sữa cho bé loại nào thì tốt và dung tích là bao nhiêu,Giá cả như thế nào và mua ở đâu ạ.Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,444 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCúnBông Xem bài viết
    Em sắp sinh rùi mà hok biết mua bình sữa cho bé loại nào thì tốt và dung tích là bao nhiêu,Giá cả như thế nào và mua ở đâu ạ.Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với:Rose:
    Tớ thấy bình Playtex rất tốt. Nó có đáy rời, giúp bé bú không bị lép núm, vì thế bé không phải dùng sức nhiều khi bú. Nhưng nó cũng nhiều loại lắm nhé. Mẹ nó mua loại nano đi, kháng khuẩn. Dung tích thì còn bé mua bình bé
    Tập 1: trai
    Tập 2: trai
    Tập 3: đừng có nằm mơ chồng nhé:Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 653 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Báo cáo là em chưa có kinh nghiệm ah, nhưng em đọc thấy các mẹ tư vấn mua bình sữa Born Free cho con nên em lên trang web của amazon để order ah!
    Em thấy ở Colorful có bán các loại bình sữa Dr Brown, Born Free... (hình như ko có Nano), giá cả thì em ko biết có đắt hay ko vì em vẫn chưa đi mua đồ cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

mình nên mua loại bình nào mà có dập chữ nổi đấy bạn ạ. Phòng khi luộc ko bị bay mất chữ. Mình mua loại Gerber (made in USA) giá cả chỉ có khoảng 30k/bình
    vYjztjRLm3
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không dùng bình nhựa cho bé, chỉ dùng bình thuỷ tinh của nuk thấy rất ok, việc chọn núm vú thì không chọn loại có nano, khôgn dùng núm caosu là ok. Đặc biệt dùng núm caosu rất không tốt khi hấp với nồi hấp bằng hơi vì núm caosu dễ bị biến chất (kể cả loại của NUK)
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi parentslink1 Xem bài viết
    Mình không dùng bình nhựa cho bé, chỉ dùng bình thuỷ tinh của nuk thấy rất ok, việc chọn núm vú thì không chọn loại có nano, khôgn dùng núm caosu là ok. Đặc biệt dùng núm caosu rất không tốt khi hấp với nồi hấp bằng hơi vì núm caosu dễ bị biến chất (kể cả loại của NUK)
    Vậy chính xác là tên loại núm vú ji hợp với bé < 1 tuổi, mà ko = cao su ?? Em đi xem qua các loại bình sữa cho bé đều làm = cao su cơ mà.
    Các chị có kinh nghiệm mua rồi thì cho biết cái tên chính xác cho bọn em dễ tìm với nhé!
    Ngoài ra núm vú với bình có thể ở 2 hãng khác nhau mà vẫn vừa ah???? Đối với bình cổ rộng và bình cổ hẹp thì núm vú có khác nhau ko ah????
    4Mnup7
    • 342 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    Vậy chính xác là tên loại núm vú ji hợp với bé < 1 tuổi, mà ko = cao su ?? Em đi xem qua các loại bình sữa cho bé đều làm = cao su cơ mà.
    Các chị có kinh nghiệm mua rồi thì cho biết cái tên chính xác cho bọn em dễ tìm với nhé!
    Ngoài ra núm vú với bình có thể ở 2 hãng khác nhau mà vẫn vừa ah???? Đối với bình cổ rộng và bình cổ hẹp thì núm vú có khác nhau ko ah????
    Mẹ nó ui,núm màu vàng là bằng cao su,núm màu trắng là silicon .Loại silicon không mềm bằng cao su,nhưng tốt cho bé hơn .Tuy nhiên em thấy cũng tùy bé à,con của bạn em nó chỉ bú bằng núm cao su thôi .Do đó chị nên tập cho bé từ nhỏ nếu chị muốn dùng loại silicon .bình cổ rộng và bình cổ hẹp tất nhiên núm phải khác nhau rùi hihihih,cổ rộng thì núm to,cổ hẹp thì núm nhỏ .Núm cổ hẹp thì hầu như có thể thay đổi các hãng khác nhau cũng được,còn núm cổ rộng thì ít lực chọn hơn ạ:Smiling:
    Yêu ông xã và các con !!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Bình Nano tráng bạc diệt khuẩn 210K của trẻ sơ sinh bạn ah
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibichun Xem bài viết
    Bình Nano tráng bạc diệt khuẩn 210K của trẻ sơ sinh bạn ah
    Mẹ bibichun ơi,bạn có biết mua ở đâu không chỉ cho tơ với.Chất liệu của bình sữa băng thủy tinh hok hả bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCúnBông Xem bài viết
    Mẹ bibichun ơi,bạn có biết mua ở đâu không chỉ cho tơ với.Chất liệu của bình sữa băng thủy tinh hok hả bạn
    Bạn cứ ra hàng bán đồ trẻ sơ sinh hỏi là có ngay, có thể dùng loại bình Nuk của Đức (2 loại: thủy tinh và bình nhựa, loại thủy tinh thì 25K, còn nhựa thì 70K), loại bình Nano tráng bạc chống khuẩn của Hàn Xẻng thì hơi đắt nhưng ko phải luộc sôi lại bền bạn ah, Mình thì ko thích bình thủy tinh vì cầm nó nặng tay lại dễ vỡ (cầm lâu sợ mỏi tay, hihi).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình vote cho DrBrown's nhé. Mình đã kinh qua hầu hết tất cả các loại bình và dừng lại ở DrBrown's. Tuy hình dáng & mầu sắc ko đc bắt mắt như những hãng khác nhưng về tiện ích thì khỏi chê luôn. Dù sữa lắc lên có nhiều bọt đến mấy thì con ăn cũng ko nuốt phải tí bọt nào. Túm lại là mình rất ưng ý khi lựa chọn sản phẩm này. Một vài ý kiến giúp các mẹ lựa chọn bình sữa nhé.
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tớ cũng định mua bình sữa đợt này, định dùng bình DR Brown và bình Mam nhưng đang băn khoăn ko biết bình Mam là BPA free ko ? Vì xem qua trên bình chả thấy thông tin gì cả. Các mẹ nào biết chỉ giùm tớ với nhé...
    Còn bình Dr Brown thì ok rồi nhưng loại BPA free thì lại ko có bình cổ rộng.
    Theo như tớ đọc được thì nên dùng núm ti silicon cho bé, bình cổ rộng bé ti sẽ giống ti mẹ. Vì kinh nghiệm nhiều mẹ là khi cho bé ti bình cổ hẹp sau đấy cho ti mẹ thì bé sẽ ko chịu ti mẹ nữa, Và các mẹ nhớ khi mua bình mua loại chống sặc, đầy hơi cho bé ấy nhé. Vì thế bé sẽ ko bị nấc
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinh_xinh Xem bài viết
    Tớ cũng định mua bình sữa đợt này, định dùng bình DR Brown và bình Mam nhưng đang băn khoăn ko biết bình Mam là BPA free ko ? Vì xem qua trên bình chả thấy thông tin gì cả. Các mẹ nào biết chỉ giùm tớ với nhé...
    Còn bình Dr Brown thì ok rồi nhưng loại BPA free thì lại ko có bình cổ rộng.
    Theo như tớ đọc được thì nên dùng núm ti silicon cho bé, bình cổ rộng bé ti sẽ giống ti mẹ. Vì kinh nghiệm nhiều mẹ là khi cho bé ti bình cổ hẹp sau đấy cho ti mẹ thì bé sẽ ko chịu ti mẹ nữa, Và các mẹ nhớ khi mua bình mua loại chống sặc, đầy hơi cho bé ấy nhé. Vì thế bé sẽ ko bị nấc
    Nếu bạn muốn bình cổ rộng mà BPA Free thì bạn chọn bình Born free đi nhé! Chất lượng và kiểu dáng cũng đẹp hơn Dr Brown . Núm ty silicon mềm lắm! Mình ban đầu cũng tính mua bình Dr Brown nhưng thấy bình cổ hẹp và ống bên trong rửa cực quá nên cuối cùng mình chọn Born Free. Chỉ tội mắc hơn Dr brown thôi.
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Nếu bạn muốn bình cổ rộng mà BPA Free thì bạn chọn bình Born free đi nhé! Chất lượng và kiểu dáng cũng đẹp hơn Dr Brown . Núm ty silicon mềm lắm! Mình ban đầu cũng tính mua bình Dr Brown nhưng thấy bình cổ hẹp và ống bên trong rửa cực quá nên cuối cùng mình chọn Born Free. Chỉ tội mắc hơn Dr brown thôi.
    Tớ sẽ tìm hiểu xem sao. Đầu tư cho con yêu thì thêm một tí cũng được. Ko xogts đâu:Battin ey:
    • 1,538 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chuyên mục Kinh Nghiệm Hay, Chăm Sóc Bé đã có một số topic về đề tài này. Đề nghị bạn tham khảo hoặc post tiếp trong các topic có sẵn trong Mục Lục nhé.