TIN TÀI TRỢ.

Cám thấy khó thở, chóng mặt lúc nắng lên ở tháng thứ 6 có sao không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này nắng nóng quá! Cũng vì thế mà cứ tầm 10 11h là e thấy khó thở, chóng mặt kinh khủng! Lúc ấy chỉ có đi nằm, đánh một giấc đến tầm 2h 3h chiều thì may ra mới đỡ! Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ??? Nắng nóng mà cứ kéo dài thế này thì chết mất! Chưa kể hôm nào mất điện! (từ hôm nắng nóng, nhà bật điều hòa 24/24 nên mới đỡ):Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 201 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crystal.blue18 Xem bài viết
    Dạo này nắng nóng quá! Cũng vì thế mà cứ tầm 10 11h là e thấy khó thở, chóng mặt kinh khủng! Lúc ấy chỉ có đi nằm, đánh một giấc đến tầm 2h 3h chiều thì may ra mới đỡ! Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ??? Nắng nóng mà cứ kéo dài thế này thì chết mất! Chưa kể hôm nào mất điện! (từ hôm nắng nóng, nhà bật điều hòa 24/24 nên mới đỡ):Crying::Crying::Crying:
    Mình cũng giống như bạn nhưng mình chỉ khó thở thôi, những lúc như thế mình uống nhiều nước và nghỉ ngơi một lúc, sau đó là hết. Nhà bạn còn có điều hòa, chứ nhà mình chỉ có quạt máy, bây giờ HN lại đang cắt điện luân phiên nên những bà bầu như chúng mình thật là khổ, nóng không ngủ được, 2 đêm gần đây mình chỉ ngủ được khoảng 3 đến 4 tiếng thôi, không biết có ảnh hưởng đến con yêu không nữa
    Không biết có cách nào khắc phục cái nắng nóng cho bà bầu không nhỉ? các mẹ trên web cho ý kiến giúp tụi mình với
    wdPop7
    Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,038 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ nó ạ. Hồi lúc 6 tháng mình cũng từng bị như vậy. Thậm chí đi ra nắng thì mắt nhảy đom đóm, hoa cả mắt không thấy đường và muốn xỉu luôn á. Nhưng nghỉ ngơi và uống nhiều nước hoặc ăn mốt số món ăn, trái cây mát vô thì sẽ mau chóng khỏi thôi. Chúc 2 mẹ con khỏe nhe.
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng như mẹ nó nè, hay bị chóng mặt lắm nhưng mình thường xuyên uống nước và ngồi nghỉ ngơi 1 chút là đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 476 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị thế nè, cứ ăn sáng xong là y như rằng người cứ bay bay, khó thở phải ngồi ngay vào điều hòa, ko chịu nổi cái nóng, mình phải nghỉ làm ở nhà tháng nè, đi làm cũng chẳng làm nổi.
    [eNortjKzUjI0MzMzMVSyBlwwFZoC1Q,,68
    NB:3kg-55cm 1M:5kg-58cm 2M: 6.5kg -62cm 3M:7.5kg-64cm 4M: 9KG - 67cm 5M: 9.5kg - 70 cm 6M: 10kg - 74cm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,523 Được cảm ơn

Em thì sáng nào người cũng như bị sốt, người nóng đến nỗi ông xã bắt cách ly mỗi người ngủ một giường rồi, huhu, vì ông ý bị lây sốt của em mà. Lạ là người em nóng thế nhưng cặp nhiệt độ chả sao cả. Bị sốt, mệt mỏi, đau đầu. Có thai vào những ngày này đúng là khổ quá đi, hic hic.
    Em cũng toàn bị khó ngủ thôi, không biết có ảnh hưởng gì đến con ko nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haha, thực ra thì mẹ nó đâu cần phải lo lắng quá.
    Em thì từ lúc có bầu, cứ đi xe oto trời nắng là bị say bí tỉ, nhưng tắt nắng thì cứ lao lên đi vèo vèo.
    Đến giờ, sang tuần thứ 26 mới hết đó.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy khó ngủ,khó thở vào buổi tối lắm nhưng không có cách nào để khắc phục,các chị giúp em nha.