TIN TÀI TRỢ.

Cảm thấy hụt hơi, khó thở khi mang thai

• 2 Lượt chia sẻ
  • 32.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em lần đầu mang thai, chưa có kinh nghiệm gì, em từ lúc mang thai đến giờ cứ cảm thấy hụt hơi, khó thở. Nay em được 18 tuấn tăng lên được 8kg, hiện tượng này càng nhiều hơn nữa, em không có bị đau ngực như triệu chứng bị tim, cũng không chóng mặt như bị thiếu sắt. Có mẹ nào bị như em không vậy, em lo quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 539 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chi cung thinh thoang bi. bi 1chut roi het.
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hình như ai cũng thế bạn ạ, Zen 28 tuần cũng bị hiện tượng này, nói chuyện dài hơi là thở k ra luôn, tối nằm nghiêng là cực kỳ khó thở
    Chắc do mang bụng bầu nó vậy đó, đẻ xong là hết thôi
    • 154 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthuong2009 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em lần đầu mang thai, chưa có kinh nghiệm gì, em từ lúc mang thai đến giờ cứ cảm thấy hụt hơi, khó thở. Nay em được 18 tuấn tăng lên được 8kg, hiện tượng này càng nhiều hơn nữa, em không có bị đau ngực như triệu chứng bị tim, cũng không chóng mặt như bị thiếu sắt. Có mẹ nào bị như em không vậy, em lo quá
    Hầu như mẹ nào cũng bị vấn đề này, tại thai lớn chèn ép lên phổi là các cơ quan khác thôi. Như em chỉ cần nằm ngửa chưa đầy 1 phút là thấy liền. toàn nằm nghiêng bên phải và bên trái mỏi kinh khủng. Đôi khi ước chi đc nằm ngửa sinh xong là hết thôi. Đừng lo.
    • 443 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh, khó thở là bth, nhưng mình thấy bạn tăng cân hơi nhiều đấy, bạn nhờ bs tư vấn chế độ ăn nhé, ko thì tăng nhiều quá, vừa mệt vừa có nguy cơ tiểu đường thai kì nữa
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vậy. Thấy mọj ng pảo nàm nghjên bên tráj sẽ tốt cho con nhưng mình toàn nằm nghjêng phảj thuj. T được 20t rùj t tăng 4kg mà t đang thấy tăng nhanh quá mà bạn đã tăng 8kg rùj. 5tháng nhưng bụng t nhỏ lém m.n ak
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè, nhất là khi leo cầu thang, mặc dù câù thang ko cao mấy, mình có hỏi bác sĩ, bác nói đó là triệu chứng bình thường thôi ah, mẹ nó đừng lo. Mẹ nó tăng 8kg là hơi nhiều đó nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Hic mình cũng hay bị khó thở lắm, nằm mới khổ, nằm ngửa là đỡ mỏi nhất nhưng ko thở đc, mà nằm nghiêng thì mỏi vô cùng, sáng nào dậy cũng đau bại hông, hic hic
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, em mới có 5t thôi mà đã cảm thấy khó thở lắm rồi có cách nào làm giảm sự khó thở, tức ngực không các mẹ ơi ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Cố gắng đi chị ơi, rồi dần dần sẽ quen thôi. Chịu khó ăn uống đủ chất và vận động đầy đủ nhé. Mỗi ngày đi bộ tầm 30' sẽ giúp tăng sức khỏe lên đấy. Mẹ nào có thời gian tập Yoga được thì càng tốt, sẽ điều chỉnh được nhịp thở và ổn định tâm trạng khi đang bầu bí
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 185 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluez Xem bài viết
    Cố gắng đi chị ơi, rồi dần dần sẽ quen thôi. Chịu khó ăn uống đủ chất và vận động đầy đủ nhé. Mỗi ngày đi bộ tầm 30' sẽ giúp tăng sức khỏe lên đấy. Mẹ nào có thời gian tập Yoga được thì càng tốt, sẽ điều chỉnh được nhịp thở và ổn định tâm trạng khi đang bầu bí
    Hơi thở kém dẫn đến thiếu oxi cho cả mẹ và bé, để lâu như vậy ko tốt chút nào đâu bạn ạ. Bạn hụt bị hụt hơi có thể do những nguyên nhân sau:
    - Thiếu vận động (ngồi/ đứng quá nhiều)
    - Nơi làm việc thiếu dưỡng khí (ví dụ ở vp ko có cửa sổ hoặc ko mở cửa bao giờ, phòng thường mở máy lạnh)
    - sự co bóp, giãn nở của lá phổi không tốt
    - Trước khi sinh bạn đã gặp phải biểu hiện này rồi( ví dụ như lúc căng thẳng, lúc leo trèo,lúc lên xuống cầu thang...)
    - Huyết áp thấp cũng dẫn tới việc khó thở, hơi thở ngắn
    -.... Ngoài ra còn nhiều nguyên nhân khác nữa, Hiện tại bạn nên thay đổi chế độ sinh hoạt cũng như dinh dưỡng phù hợp hơn (vì bạn tăng 8kg là quá nhiều so với quy định) Chăm rèn luyện hơn như đi bộ, bơi hay tập Yoga. Cuối tuần có thời gian mời bạn qua phòng tập của mình. Cứ cuối tuần là có 4 buổi Free, sáng 9g 30, chiều 16 thứ 7 &cn ^^
    Qua phòng tập mình sẽ tư vấn cho bạn kĩ hơn về các phương pháp tập hít thở
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

T e dc 8t, ma e kho tho kinh khung luon. Cu nhu la sap di die v. Met lm hjxhjx
    • 283 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, nói nhiều là bị hụt hơi, mình làm vp, bật máy lạnh suốt nhiều khi muốn kiếm chỗ nào có gói trời để hít thở, nhưng ra ngoài cầu thang Bộ thì mấy ông Nam hút thuốc hôi quá, đành ở trong vp chịu trận vậy, kiểu này kêu xã cho đi hóng mát buổi tối thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanTran05 Xem bài viết
    T e dc 8t, ma e kho tho kinh khung luon. Cu nhu la sap di die v. Met lm hjxhjx
    Mon hết khó thở khi nào vậy
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chịu khó ăn uống đủ chất và vận động đầy đủ nhé. Mỗi ngày đi bộ tầm 30' sẽ giúp tăng sức khỏe lên đấy. Mẹ nào có thời gian tập Yoga được thì càng tốt, sẽ điều chỉnh được nhịp thở và ổn định tâm trạng khi đang bầu bí
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thế có khi bị hen đó, mẹ nó nên đi khám sớm ngay và luôn k đến lúc sinh thì nguy hiểm
    Ngẫm nghĩ về cuộc đời