Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi 09 Xem bài viết

Chào Mẹ Cu Soc!
    Khoảng bao nhiêu
    đó tuần là sanh hả Mẹ nó?,Vậy là Mẹ cu Soc và Mẹ Bi chỉ cách nhau có khoảng mấy ngày thôi nhỉ?tháng thì cũng gần nhau hay sao ấy.Mà Mẹ nó nay đc bn tuần rồi:Battin ey:?,dạo này Mẹ Bi bị phù nặng khủng khiếp đau thì khỏi chê,Ôx nhìn c trêu hoài bảo là "nhìn em nay giống như con chim cánh cụt ấy,thân người em sao nay trông ụt ịt,mũm mỉm thế...:Sad:hic hic?.Buồn quá trời,đau Mẹ nhiều quá bé ơi,khi nào con chào đời vậy?
    Thương mến Mẹ Bi!:Smiling:
    Mẹ Sóc mới có 35w thui, sau mẹ Bi 1 tuần lận đó. Mình lặc lè như chim cánh cụt từ 3w nay rùi, bữa nay thêm màn đỡ bụng :Laughing: Xã mình thì trêu cái mũi cà chua, cứ nhè cái mũi mình chụp hình, sau này lấy bằng chứng 1 thời " oai hùng" cho con cái xem. :RollingEy: Công nhận, càng về sau càng mong con, mẹ Bi nhỉ? xã nhà mình sáng nào ngủ dậy cũng hun chóc vào mông Sóc 1 cái, rùi thì " 2 ba con mình sắp ngó mặt nhau rùi con nhỉ? dậy tập thể dục với ba nào" :Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 211 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangfrance Xem bài viết
    Chi dung buồn nhé, vì con em mới được 2 tháng mà bố của nó còn chẳng mong có sự ra đời của nó, nên em cũng cố gắng vì con mình thì mình phải yêu nó, tình yêu 3 năm dẫn đến 1 đám cưới 4 tháng đang có nguy cơ chấm hết, em đang ko biết đẻ con ra nó lấy họ em thì ngoài uỷ ban đồng ý không? buồn quá, thương mình và thương con nữa
    Chuyện của em buồn quá, Con em sinh ra có thể mang họ em nếu em muốn. mà hinh như chị gặp em tại UBND phường Đống Mác rồi thì phải
    To be or not to be
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Sóc Xem bài viết
    :Laughing: Bằng tuần thai của bé nhà mẹ, mình lên 15kg rùi. Mẹ lên như vậy là bình thường. Quan trọng là ăn uống cân đối các chất và sự hấp thu của bé.

kết quả SA nhiều khi cũng có sai số mẹ nó ạ, mình chỉ có để tham khảo thui. Có 3 cách tính cân nặng bé, nhưng mình thấy BS Hoa Lê hay dùng cách này, mẹ tính thử xem nhé:
    4. Dựa cả 3 số đo (mm) DK lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam), tính theo công thức:

Pg = 13,54BPD + 42,32TAD + 30,53FL – 4213,37

Siêu âm là phương pháp tiện lợi để tính tuổi thai và cân nặng. Tuy nhiên, trên đời không có gì tuyệt đối. Cả những số đo và công thức trên sẽ ít làm ta thoả mãn, nhất là thai nhi ở tuần thứ 34 trở đi. Ấy là chưa kể những thai nhi phát triển bất thường, chẩn đoán còn khó hơn nhiều.
    Theo công thức này thì Bư nhà tớ phải được 3572,44 g roi, vay ma theo sieu am Bu nha to moi duoc co 2,8kg, hix hix
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    :Battin ey: Thông báo tin vui cho cả nhà, vợ tớ (Neko83) đã sinh Jenny ngày thứ 7 vừa rồi (11/4/09). Trộm vía bé khoẻ, nặng 3.8kg, vợ tớ sinh thường. Chúc cả nhà vui vẻ!:Smiling:
    Chúc mừng nhà neko nhé, trộm vía con dâu tôi bu qua co:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mẹ hư quá ,giai đừng giận mẹ nữa nhé ,mẹ cũng chẳng hiểu sao dạo này mẹ hay dễ nổi cáu và mất bình tĩnh ghê đi í ,mẹ sẽ ko như thế nữa đâu .COn đừng giận mẹ nữa ,con nằm im cả buổi chiều nay ,ko đạp mẹ nữa ,mẹ lo lắm ,mẹ vừa đọc đc bài of mẹ Ếch ộp,thương mẹ Ếch quá,cứ nghĩ đến 30w thì sẽ ko còn chuyện ji có thể xảy ra nữa ,vậy mà mẹ í vẫn ko giữ đc đứa con yêu quý of mẹ í. Mẹ lại càng lo lắng nữa chứ ,con giai ơi mẹ xin lỗi ,mẹ yêu con ,mẹ đang nằm nghỉ và mong con đạp mẹ đây :Sad:.Con của mẹ hãy mạnh khỏe và bình yên con nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Lâu quá mới lại online. Mình đã sinh bé ngày 15/3 (Đúng ngày dự sinh luôn). Bé được 3,5kg. Hiện giờ bé khỏe
    Chúc các mẹ chuẩn bị vượt cạn cố gắng nhé!
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 605 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chun yêu của mẹ ,mấy hum nay mẹ và bố chiến tranh ,mẹ thấy tủi thân nên cứ hay khóc ,chun biết mẹ buồn hay sao ý nên cứ dập mẹ để an ủi mẹ ấy mà .mẹ yêu chun nhất trên đời ,chẳng cần bố con nữa
    E sẽ là điểm dừng chân của gió *.*
    • 102 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ yêu Boom nhiều lắm,con đã được 32w rồi đó.Mong nhanh đến tháng 6 để được gặp con,bác sĩ nói con phát triển bình thường và đã quay đầu xuống.Con yêu cố gắng ăn thật nhiều vào để nhanh lớn rồi ra chơi với bố mẹ nhé con trai.Yêu con nhiều lắm...
    Boom yêu của bố mẹ,mong con từng ngày từng giờ....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mẹ lo ko ngủ ngon đc đêm qua giai ah ,sao tự nhiên giai đạp mẹ ít và nhẹ thế ?Bình thường giờ này con đạp mẹ ầm ầm rồi ,hu hu :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengic Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Lâu quá mới lại online. Mình đã sinh bé ngày 15/3 (Đúng ngày dự sinh luôn). Bé được 3,5kg. Hiện giờ bé khỏe
    Chúc các mẹ chuẩn bị vượt cạn cố gắng nhé!
    Chúc mừng hai mẹ con nhé! Chúc bé ngoan, mạnh khỏe chóng nhớn!:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTBG Xem bài viết
    Mẹ lo ko ngủ ngon đc đêm qua giai ah ,sao tự nhiên giai đạp mẹ ít và nhẹ thế ?Bình thường giờ này con đạp mẹ ầm ầm rồi ,hu hu :Sad:
    Nhìu khi là bé đổi giờ hoat động ý mẹ. Cũng có thể mẹ mệt, làm bé mệt theo. Như Sóc nhà mình, hôm mình đi xe về nhà ngoại, cu cậu bị chơi " thú nhún" nên mệt quá, về ko thèm đạp luôn. Hôm sau khỏe re, nghịch ầm ầm. Còn mấy hôm nay, nghịch cả ngày. Bình thường chỉ đạp đêm, bi giờ chuyển sang nghịch ngày. Mẹ cứ theo dõi bé đạp là được mà. Đừng lo lắng quá, tội bé. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Sóc Xem bài viết
    Nhìu khi là bé đổi giờ hoat động ý mẹ. Cũng có thể mẹ mệt, làm bé mệt theo. Như Sóc nhà mình, hôm mình đi xe về nhà ngoại, cu cậu bị chơi " thú nhún" nên mệt quá, về ko thèm đạp luôn. Hôm sau khỏe re, nghịch ầm ầm. Còn mấy hôm nay, nghịch cả ngày. Bình thường chỉ đạp đêm, bi giờ chuyển sang nghịch ngày. Mẹ cứ theo dõi bé đạp là được mà. Đừng lo lắng quá, tội bé. :Rose:
    hihi ,cảm ơn mẹ Sóc nhìu nhé ,chắc đúng như mẹ nó nói rồi ,bây h giai nhà tớ khỏe lại ,lại đạp mẹ ầm ầm rùi ,yêu con giai quá :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,074 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

hihi ,cảm ơn mẹ Sóc nhìu nhé ,chắc đúng như mẹ nó nói rồi ,bây h giai nhà tớ khỏe lại ,lại đạp mẹ ầm ầm rùi ,yêu con giai quá :LoveStruc:
    Mẹ nó ơi hum nay mình đi SA í, giai nhà mình cũng thuận ngôi rùi, giờ lại sợ giai buồn buồn quay lên í, con giai của mẹ TTBG mấy hôm nay sao rùi, mẹ chip và mẹ TTBG sắp gặp con rùi í, hồi hợp mẹ nó nhỉ :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dobichip Xem bài viết
    Mẹ nó ơi hum nay mình đi SA í, giai nhà mình cũng thuận ngôi rùi, giờ lại sợ giai buồn buồn quay lên í, con giai của mẹ TTBG mấy hôm nay sao rùi, mẹ chip và mẹ TTBG sắp gặp con rùi í, hồi hợp mẹ nó nhỉ :LoveStruc:
    hihi ,mẹ nó yên tâm đi, nhớ phải dỗ con yêu thường xuyên để con yêu nằm ngoan ngôi nhé ,như mình sa từ 28w cũng ngôi thuận ,đến mấy hôm trước 31w đi khám cũng vẫn ngôi thuận ,trộm vía giai nhà tớ cũng quậy lắm ,tớ cũng cứ sợ giai quay quanh ,như thực ra ko ,yêu giai thế ko biết .Mong từng ngày từng ngày :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,074 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

hihi ,mẹ nó yên tâm đi, nhớ phải dỗ con yêu thường xuyên để con yêu nằm ngoan ngôi nhé ,như mình sa từ 28w cũng ngôi thuận ,đến mấy hôm trước 31w đi khám cũng vẫn ngôi thuận ,trộm vía giai nhà tớ cũng quậy lắm ,tớ cũng cứ sợ giai quay quanh ,như thực ra ko ,yêu giai thế ko biết .Mong từng ngày từng ngày :LoveStruc:
    Uhm, giai quay rùi, nên cứ thúc cái chân lên trên có mấy tối ê cả người, nhưng vui lắm mẹ nó ạhh. Chúc cả 2 đứa mình mẹ tròn tròn con vuông cvuông hết nhé, hun giai nhà ố cái :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dobichip Xem bài viết
    Uhm, giai quay rùi, nên cứ thúc cái chân lên trên có mấy tối ê cả người, nhưng vui lắm mẹ nó ạhh. Chúc cả 2 đứa mình mẹ tròn tròn con vuông cvuông hết nhé, hun giai nhà ố cái :Kiss::Kiss::Kiss:
    hihi ,công nhận con đạp mạnh lên trên ,nhìu lúc tức ngực lắm ,thỉng thoảng còn đau nhói cái hông nhưng mà vui ,mà yêu mẹ nó nhỉ :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị ơi từ tuần bao nhiêu thì bé xoay đầu nhỉ? Mà sao chị ở Pháp cũng được siêu âm nhiều thế à, chỗ em chỉ được đúng 3 lần thôi nên sốt ruột quá, đợi mãi đến lần cuối để xem ngôi của bé thế nào đây:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Albi Xem bài viết
    Chị ơi từ tuần bao nhiêu thì bé xoay đầu nhỉ? Mà sao chị ở Pháp cũng được siêu âm nhiều thế à, chỗ em chỉ được đúng 3 lần thôi nên sốt ruột quá, đợi mãi đến lần cuối để xem ngôi của bé thế nào đây:Thinking:
    hihi ,mẹ Albi ơi đừng lo lắng quá nhé ,thực ra là tùy ông gyné mà mình theo khám đấy ,như ông of mình thì lần nào khám cũng đc siêu âm ,đo đạc kiểm tra đầy đủ ,nhưng chỉ có 3 lần sortir ra cái courbe de croissance thui (12w,22w và 32w) .Những lần khác là siêu âm rồi do mình tự hỏi tự nhớ trong đầu những chỉ số of con yêu. Bé nhà mình 28w là quay đầu rùi ,tuần tới đi khám 32w xem cu cậu có ngoan ko đây và cũng là lần écho chính thức cuối cùng ,sẽ có info notée đàng hoàng chứ ko phải nhớ nữa :Battin ey:. Mẹ nó đc nhiu w rùi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,801 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Chào Mẹ con nhà Giai!
    Mẹ con nhà Giai vẫn khoẻ ch
    ,dạo này cu giai thế nào rồi,có đạp và gò Mẹ nhiều lắm không?.Mẹ Bi sanh cu bi rồi,cu Bi mớiđược có 12 ngày tuổi thôi àh...:Battin ey:hiii.Cu Bi nặng có 2kg9.50 thôi àh,chuyến vượt cạn thật đầy thú vị và vất vả lắm,nay Mẹ Bi i khoẻ mới lên tìm Mẹ con Giai mà hỏi thămđây.Chúc Mẹ con Giai mạnh khoẻ ,bé ăn ngoan chóng lớn nhé!
    Thương mến Mẹ Bi!:Smiling:
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009
    iNDQp7 8KiMp7

VYu
    MINH AND TIÊN 14/04/2008
    XzW7p7
    Picture084
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hihi ,mẹ Albi ơi đừng lo lắng quá nhé ,thực ra là tùy ông gyné mà mình theo khám đấy ,như ông of mình thì lần nào khám cũng đc siêu âm ,đo đạc kiểm tra đầy đủ ,nhưng chỉ có 3 lần sortir ra cái courbe de croissance thui (12w,22w và 32w) .Những lần khác là siêu âm rồi do mình tự hỏi tự nhớ trong đầu những chỉ số of con yêu. Bé nhà mình 28w là quay đầu rùi ,tuần tới đi khám 32w xem cu cậu có ngoan ko đây và cũng là lần écho chính thức cuối cùng ,sẽ có info notée đàng hoàng chứ ko phải nhớ nữa :Battin ey:. Mẹ nó đc nhiu w rùi ?
    Em được 27 tuần rồi chị ạ. Có lẽ tại em đi khám ở bệnh viện từ ngày đầu nên họ "ki bo" thế đấy, chỉ cho siêu âm đúng 3 lần thôi. Sắp tới chị đi khám rồi cho em biết các chỉ số, em so với bé nhà em nhé.