TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 555 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Sóc Xem bài viết
    2 - 3w nữa là mẹ phải xin con dạp mẹ khẽ thui, ko mẹ đau rùi đó. Mẹ chuẩn bị tinh thần nha. Trôm vía, Sóc nhà mình đạp 1 phát, xã giật mình luôn, cứ xuýt xoa hỏi mình có đau ko? :Laughing: Nhìu hôm tỉnh ngủ luôn ấy. Mẹ tính bao giờ nghỉ sản? Nghỉ có lâu ko? Mẹ chú ý nghỉ ngơi nha, dường bắt giai " trồng cây chuối" nhiều mà tội giai .:rolleyes:
    AX nhà chị thương chị thật đấy .Tình cảm nhỉ .:Smiling::Smiling::Smiling: Chứ em Hin nhà em mà đạp jật nảy mình thì AX càng mừng nói với con là đạp mạnh nữa lên con.
    sigpic272203_10MTI0MDEzNjc3Mw
    sigpic272203_9MTI0NjAwMzA1NA
    pat_DCember_8910_1239776952

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 555 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Bư nhà mình hôm nay van dung dinh nhu moi ngay, thinh thoang truon truon roi lai kheu kheu, trua me vua an xong bich cho 1 cai ro manh roi de chan luon day chang them co vao, de me so duoc ca ngon chan cua conrooling:. Thich ơi là thích (sao lúc đánh được dấu lúc không thế nhỉ:Sigh
    Hihi. Mẹ Bư thích thật . Nhiều lúc em Hin nhà em cũng duỗi mình lắm . Bụng bên trái thì chồi lên cả cái lưng , trông méo cả bụng . fần trên thì chắc là cái mông cong tớn lên sờ tròn vo.còn mạn hông bên fải thì bàn chân nhỏ xíu đạp nhô hẳn lên , ấn vào cứng lắm , cứ xoa xoa ở đấy thì em lại thả ra chắc cù đúng bàn chân lên em Hin buồn mà rụt lại.:Laughing::Laughing::Laughing:
    sigpic272203_10MTI0MDEzNjc3Mw
    sigpic272203_9MTI0NjAwMzA1NA
    pat_DCember_8910_1239776952
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trauconbexiu Xem bài viết
    nghe mẹ nì kể mà phát ham:Kiss::Kiss::Kiss:
    Bư nhà mình thỉnh thoảng mới được hôm giở chung the thoi (sorry con) chu binh thuong thi ca ngay may ra moi dap me may cai de gay chu y chứ sáng ra nịnh con đạp mà con kiêu, nằm im thin thít, nhiều lúc phát bực. Con voi chang cai:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Bư nhà mình thỉnh thoảng mới được hôm giở chung the thoi (sorry con) chu binh thuong thi ca ngay may ra moi dap me may cai de gay chu y chứ sáng ra nịnh con đạp mà con kiêu, nằm im thin thít, nhiều lúc phát bực. Con voi chang cai:Sigh:
    bình tĩnh mà.vài tuần nữa sáng ra con lại nịnh ngược lại để mẹ cho ti
    W4ETm6
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cu Sóc nhà mình thuận ngôi từ hồi 27w, thuận luôn tới giờ (trộm vía con nhá). Hình như 25w là bé bit nấc, nhưng nhẹ lắm. càng về sau nấc càng nhìu, mạnh như là lúc bé mới máy luôn ý. Cứ từ từ, rồi mẹ sẽ được gặp bé mà. Ngày xưa mình cũng mong con y chang mẹ, bi giờ còn mong hơn :Battin ey: Vì mệt lắm. Đau khắp nơi, còn bị cấm đi lại nữa đó.
    Mẹ cu Sóc à em hỏi tý, lúc bé nấc có giống lúc bé đạp không, em thấy thỉnh thoảng trong bụng em cứ cách một tý bé lại đạp nhẹ không biết lúc đó bé đạp hay nấc, nhưng khi em đụng vào thì bé lại thôi luôn. Mà theo cách tính kia bé nhà em không được 700-800 g đâu vì đường kính lưỡng đỉnh hôm em đi đo chỉ có 65 thui mà, mà lúc 22 tuần đường kính lưỡng đỉnh là 51 thì bé nhà em đã nặng hơn 500g rùi, thế là thế nào các mẹ nhỉ.
    Bây giờ em cũng thấy bé trườn rồi đấy (trộm vía con) hôm qua còn thấy cái gì chồi lên cảm giác như là đầu gối ấy hay lắm (trộm vía con).
    Đến giờ mà em tăng 10kg rùi đấy :Worried:có nhiều quá không hả các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebexiuxiu Xem bài viết
    Mẹ cu Sóc à em hỏi tý, lúc bé nấc có giống lúc bé đạp không, em thấy thỉnh thoảng trong bụng em cứ cách một tý bé lại đạp nhẹ không biết lúc đó bé đạp hay nấc, nhưng khi em đụng vào thì bé lại thôi luôn. Mà theo cách tính kia bé nhà em không được 700-800 g đâu vì đường kính lưỡng đỉnh hôm em đi đo chỉ có 65 thui mà, mà lúc 22 tuần đường kính lưỡng đỉnh là 51 thì bé nhà em đã nặng hơn 500g rùi, thế là thế nào các mẹ nhỉ.
    Bây giờ em cũng thấy bé trườn rồi đấy (trộm vía con) hôm qua còn thấy cái gì chồi lên cảm giác như là đầu gối ấy hay lắm (trộm vía con).
    Đến giờ mà em tăng 10kg rùi đấy :Worried:có nhiều quá không hả các mẹ.
    :Laughing: Bằng tuần thai của bé nhà mẹ, mình lên 15kg rùi. Mẹ lên như vậy là bình thường. Quan trọng là ăn uống cân đối các chất và sự hấp thu của bé.

Khi bé nấc, mẹ thấy nó nhịp đều đều, như là tim mình đập ý. Mỗi lần nấc khoảng 20 - 30 nhịp liên tục, mẹ có sờ vào thì bé vẫn nấc (giống như mình nấc ý :Battin ey. Còn bé đạp thì bụp 1 cái, 2 cái, chẳng có quy luật gì. Càng về sau, bé nấc càng mạnh, mẹ sẽ phân biệt được thôi, nhìu khi thấy thương luôn ý. Sóc nhà mình, mỗi lần nấc, khoảng 5 phút, chắc là mệt hay khó chịu gì đó, duỗi chân duỗi tay, đạp mẹ 1 phát rõ mạnh :Laughing:

kết quả SA nhiều khi cũng có sai số mẹ nó ạ, mình chỉ có để tham khảo thui. Có 3 cách tính cân nặng bé, nhưng mình thấy BS Hoa Lê hay dùng cách này, mẹ tính thử xem nhé:
    4. Dựa cả 3 số đo (mm) DK lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam), tính theo công thức:
    Pg = 13,54BPD + 42,32TAD + 30,53FL – 4213,37
    Siêu âm là phương pháp tiện lợi để tính tuổi thai và cân nặng. Tuy nhiên, trên đời không có gì tuyệt đối. Cả những số đo và công thức trên sẽ ít làm ta thoả mãn, nhất là thai nhi ở tuần thứ 34 trở đi. Ấy là chưa kể những thai nhi phát triển bất thường, chẩn đoán còn khó hơn nhiều.
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hihihi,,,mong đến lúc con nó đạp cho 1 cái giật mình quá. Lại còn nấc nữa chứ. hehehe..iu xía!!!
    Con chính là tài sản lớn nhất của mẹ!!!
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Battin ey: Thông báo tin vui cho cả nhà, vợ tớ (Neko83) đã sinh Jenny ngày thứ 7 vừa rồi (11/4/09). Trộm vía bé khoẻ, nặng 3.8kg, vợ tớ sinh thường. Chúc cả nhà vui vẻ!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 937 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chúc mừng bố mẹ Neko nhé chúc mẹ nó mau khỏe trộm vía con gái yêu cân nặng nhỉ

Mẹ Nhô
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    :Battin ey: Thông báo tin vui cho cả nhà, vợ tớ (Neko83) đã sinh Jenny ngày thứ 7 vừa rồi (11/4/09). Trộm vía bé khoẻ, nặng 3.8kg, vợ tớ sinh thường. Chúc cả nhà vui vẻ!:Smiling:
    Chúc mừng chúc mừng ,hihi ,bố Jenny phải chăm mẹ Jenny thật nhìu vào để bù lại công honw 9 tháng mẹ Jenny nuôi dưỡng ra 1 cô công chúa xinh đẹp và khoẻ mạnh như thế nhé :LoveStruc:
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc mừng bố mẹ Jeny nhé, chúc cả nhà luôn vui tươi, mạnh khoẻ, bé Jeny hay ăn chóng lớn, mẹ bé Jeny nhiêu nhiều sữa
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà Jen nha
    :Rose::Rose::Rose:mẹ Jen cứ lo Jen nhỏ mãi này:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

:Applause: Ôi! Chúc mừng Jenny! Chúc mừng mẹ Jenny!:Kiss::Kiss::Kiss: Yêu quá! 3 kg 8 lận! Tuyệt vời! Chúc mừng gia đình nhà Jenny nha! Cho mẹ Liên hun con cái nè!:Kiss::Kiss::Kiss:
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà Neko nhé, bé trộm vía lớn nhi? Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,096 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

các mẹ ơi hôm kia em đi siêu âm. em bé được 29 tuần 1 ngày rồi. nhìn con rõ mồn một trên máy cứ ngọ nguậy chân tay em sướng lắm! trời ơi nhìn hắn giống bố hắn dễ sợ. anh siêu âm nói bé mũi cao, mắt mồm đẹp lắm, lại còn trán cao nữa chứ. 2 vc em về nhà cứ ngồi ngắm ảnh con. sướng cực các mẹ ạ. em thì ít tuổi, chồng em hơn em 12 tuổi liền, lại là con trưởng nên có thằng cháu đít tôn này cả nhà đều mừng. đến bây giờ em vẫn cứ sướng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,801 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Chúc mừng nhà Jen nha
    :Rose::Rose::Rose:mẹ Jen cứ lo Jen nhỏ mãi này:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Chúc mừng Mẹ con nhà jen nhé,trộm vía con yêu sướng thế?.:Smug:
    Còn khoảng 3 tuần 5 ngày n
    ữa là Mẹ Bi sanh bé rồi,hồi hộp quá các Mẹ àh,ướcđược như mẹ con nhà Jen nhỉ.....:Battin ey:hii!Ôi,mong con yêu quá!
    Thương mến Mẹ Bi!:Smiling:
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009
    iNDQp7 8KiMp7

VYu
    MINH AND TIÊN 14/04/2008
    XzW7p7
    Picture084
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumo_con Xem bài viết
    các mẹ ơi hôm kia em đi siêu âm. em bé được 29 tuần 1 ngày rồi. nhìn con rõ mồn một trên máy cứ ngọ nguậy chân tay em sướng lắm! trời ơi nhìn hắn giống bố hắn dễ sợ. anh siêu âm nói bé mũi cao, mắt mồm đẹp lắm, lại còn trán cao nữa chứ. 2 vc em về nhà cứ ngồi ngắm ảnh con. sướng cực các mẹ ạ. em thì ít tuổi, chồng em hơn em 12 tuổi liền, lại là con trưởng nên có thằng cháu đít tôn này cả nhà đều mừng. đến bây giờ em vẫn cứ sướng
    :Laughing::Laughing::Laughing: Đồng cảm với mẹ này. xã nhà mình hơn mình 9 tuổi, cũng đích tôn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi 09 Xem bài viết
    Chúc mừng Mẹ con nhà jen nhé,trộm vía con yêu sướng thế?.:Smug:
    Còn khoảng 3 tuần 5 ngày n
    ữa là Mẹ Bi sanh bé rồi,hồi hộp quá các Mẹ àh,ướcđược như mẹ con nhà Jen nhỉ.....:Battin ey:hii!Ôi,mong con yêu quá!
    Sau 37w thì mẹ sinh tốt rùi. Công nhận mong con yêu thật. Hôm nay bụng mình tụt thêm tí nữa, đi cứ phải đưa tay xuống kéo bụng lên , mà chân thì phù húp, phải lấy dép xã mà đi cho thoải mái. Ra chợ, ai nhìn cũng choáng, né từ xa :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,801 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Sau 37w thì mẹ sinh tốt rùi. Công nhận mong con yêu thật. Hôm nay bụng mình tụt thêm tí nữa, đi cứ phải đưa tay xuống kéo bụng lên , mà chân thì phù húp, phải lấy dép xã mà đi cho thoải mái. Ra chợ, ai nhìn cũng choáng, né từ xa :Laughing:

Chào Mẹ Cu Soc!
    Khoảng bao nhiêu
    đó tuần là sanh hả Mẹ nó?,Vậy là Mẹ cu Soc và Mẹ Bi chỉ cách nhau có khoảng mấy ngày thôi nhỉ?tháng thì cũng gần nhau hay sao ấy.Mà Mẹ nó nay đc bn tuần rồi:Battin ey:?,dạo này Mẹ Bi bị phù nặng khủng khiếp đau thì khỏi chê,Ôx nhìn c trêu hoài bảo là "nhìn em nay giống như con chim cánh cụt ấy,thân người em sao nay trông ụt ịt,mũm mỉm thế...:Sad:hic hic?.Buồn quá trời,đau Mẹ nhiều quá bé ơi,khi nào con chào đời vậy?
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009
    iNDQp7 8KiMp7

VYu
    MINH AND TIÊN 14/04/2008
    XzW7p7
    Picture084
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình anh chị! Con so mà to thế, chắc nuôi dễ lắm đấy ạ!
    Rxk5An9Rxk5p7