Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

3.5 kg. Trộm vía thích ti mẹ. Ăn xong trc khi đi ngủ kiểu gì cũng nhớ ti mẹ phải ti bằng đc mới đi ngủ ...
    Jen cũng lì ra phêt. Đến ngày đến tháng rồi mà ko chịu ra ... :Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    3.5 kg. Trộm vía thích ti mẹ. Ăn xong trc khi đi ngủ kiểu gì cũng nhớ ti mẹ phải ti bằng đc mới đi ngủ ...
    Ah đợt trước thấy mẹ vải đẹp bảo là CN được ôm Bông thì là bs chỉ định mổ hay mẹ nó đe thường. K vào 8 thường xuyên nên k update được tình hình. Hình như Bông cũng quá ngày dự sinh mới ra đúng k?
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chào mẹ Vải đẹp! Nhìn Bông đáng yêu quá! Chúc mừng mẹ nó nhé!
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 937 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hôm qua em Nhô nhà tớ đạp GHÊ quá. Em Nhô cứ trồi lên mẹ đặt tay lên xoa nịnh em Nhô thì em ấy càng đạp ác liệt hơn cứ trồi cái đầu lên liên tục chả hiểu cáu kỉnh cái gì ấy. Tớ phải chọn đủ tư thế ngồi ngửa ra không chịu nằm nghiêng phải là đạp cuối cùng phải nằm nghiêng trái cái tư thế em ấy thích nhất. em NHô mới chịu yên.
    Mà này dạo này ngày nào tớ cũng cảm thấy có cơn co tử cung 1 lần cứ tầm sáng ấy cả cái bụng cứ cứng đơ lên. Đau tức tức ở phía bên bẹn trái 1 tý

Mẹ Nhô
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,900 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Ah đợt trước thấy mẹ vải đẹp bảo là CN được ôm Bông thì là bs chỉ định mổ hay mẹ nó đe thường. K vào 8 thường xuyên nên k update được tình hình. Hình như Bông cũng quá ngày dự sinh mới ra đúng k?
    Mẹ Jen cũng sắp sinh rùi á, thích quá, chúc mừng 2 mẹ con nhé
    • 102 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Boom của mẹ dạo này đạp mạnh quá,nhiều khi con khuỳnh hết cả chân tay lên.Mẹ cảm thấy vui và hạnh phúc nhiều lắm,bây giờ Boom yêu được 30w rồi,chỉ mong đến 32w để đi khám cho con thôi.xem con yêu nặng bao nhiêu và đã quay đầu xuống chưa.Mẹ đã tăng 15kg rùi,nặng nề lắm.chỉ mong con yêu luôn khoẻ mạnh và phát triển tốt thôi...yêu con nhiều lắm Boom yêu àh
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Tớ đẻ thường. Giục sinh. Các mẹ cố gắng đẻ thường nhé. Sau 1 tuần 2 tuần là tám thoải mái chứ đẻ mổ đau cả tháng trời luôn í .........
    Bsy trong viện SA rau vôi hóa, ối đục nhoàng nhoàng ko có biết gì đâu, gần cuối ngày đẻ nên năng ra ngoài SA thêm để biết tình trạng của con nhé !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Tớ đẻ thường. Giục sinh. Các mẹ cố gắng đẻ thường nhé. Sau 1 tuần 2 tuần là tám thoải mái chứ đẻ mổ đau cả tháng trời luôn í .........
    Bsy trong viện SA rau vôi hóa, ối đục nhoàng nhoàng ko có biết gì đâu, gần cuối ngày đẻ nên năng ra ngoài SA thêm để biết tình trạng của con nhé !!!
    Em cũng mong sinh thường. Hôm nay đi khám, SA BS nói con em to. mà em đau háng, xương mu và xương chậu, BS còn nói ko cho tập đi bộ. BS còn bảo, sợ đầu bé to mà xương chậu em nhỏ, để theo dõi xem sao, có thể cho đi chụp Xquang. Có bầu sao lại chụp Xquang nhỉ? mà em bi giờ 1 tuần khám 1 lần. Cố gắng nằm nghỉ nhìu, hạn chế đi lại . :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Tội nghiệp, bố bé đi công tác rồi à. Thôi 2 mẹ con chịu khó nói chuyện với nhau. Mẹ nói chuyện, con đạp hưởng ứng. Như mình từ hôm nghỉ ở nhà,. cũng toàn ở 1 mình, độc thoại với con trong bụng. Nhiều lúc thấy buồn cười. Cứ 1 mình mình nói, rồi 2 mình nghe. :Laughing:
    Vâng bố bé đi công tác cả tuần ,chỉ về chơi với hai mẹ con cuối tuần thui mẹ neko ạ :Sad:. Bây h tớ cũng hay lẩm bẩm nói chuyện với con yêu lắm ,hình như con giai hiểu mẹ ,sợ mẹ buồn nên là cũng hưởng ứng nhiệt tình lắm ,tự nhiên thấy vui hơn ,cũng tự cười 1 mình suốt :LoveStruc:. Chúc hai mẹ con mẹ neko thật khoẻ mạnh ,và sắp tới sẽ mẹ tròn con vuông nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhnguyen273 Xem bài viết
    Boom của mẹ dạo này đạp mạnh quá,nhiều khi con khuỳnh hết cả chân tay lên.Mẹ cảm thấy vui và hạnh phúc nhiều lắm,bây giờ Boom yêu được 30w rồi,chỉ mong đến 32w để đi khám cho con thôi.xem con yêu nặng bao nhiêu và đã quay đầu xuống chưa.Mẹ đã tăng 15kg rùi,nặng nề lắm.chỉ mong con yêu luôn khoẻ mạnh và phát triển tốt thôi...yêu con nhiều lắm Boom yêu àh
    Mẹ Vân anh ơi ,dạo này mẹ nó sao rùi ?Con yêu đạp mạnh lắm rùi hả ?Hihi ,yêu thế nhỉ ?:LoveStruc: Còn 2 tuần nữa là mẹ Vân anh lại đc gặp con yêu nữa rồi ,hai mẹ con cố gắng ăn uống nghỉ ngơi nhiều cho khoẻ nhé .Bao h thì mẹ Vân anh nghỉ làm ở nhà chơi với con đây ?:Battin ey:
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hỏi chút nhé, hôm qua em đi khám và siêu âm 2 chiều, ngôi thai đã thuận rùi đấy, theo kinh nghiệm của các mẹ thì như vậy em bé quay đầu có sớm quá không mà em bé quay đầu rùi thì còn quay ngược lại nữa không nhỉ. Em chua thấy bé nhà em nấc hay sao ấy, mà tuần thứ 26 em bé khoảng được bao nhiêu gam rùi các mẹ nhỉ. Các mẹ biết trả lời cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Trộm vía dạo này bé nhà em đạp bụpbụp thích lắm cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebexiuxiu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hỏi chút nhé, hôm qua em đi khám và siêu âm 2 chiều, ngôi thai đã thuận rùi đấy, theo kinh nghiệm của các mẹ thì như vậy em bé quay đầu có sớm quá không mà em bé quay đầu rùi thì còn quay ngược lại nữa không nhỉ. Em chua thấy bé nhà em nấc hay sao ấy, mà tuần thứ 26 em bé khoảng được bao nhiêu gam rùi các mẹ nhỉ. Các mẹ biết trả lời cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Trộm vía dạo này bé nhà em đạp bụpbụp thích lắm cơ.
    Tuần thứ 26 thì bé nặng khoảng 758-1068g. Mẹ thử tính coi bé của mẹ nặng bi nhiu theo công thức : cân nặng (g)= (đường kính lưỡng đỉnh (mm) - 60)*100. Ngôi thai thuận là tốt rùi, hi vọng bé đừng nghịch mà quay lại. Có bé 26w thuận, 30w nghịch, 33w lại thuận, 35w nghịch, 37w thuận tới lúc sinh luôn :Laughing:
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Sóc Xem bài viết
    Tuần thứ 26 thì bé nặng khoảng 758-1068g. Mẹ thử tính coi bé của mẹ nặng bi nhiu theo công thức : cân nặng (g)= (đường kính lưỡng đỉnh (mm) - 60)*100. Ngôi thai thuận là tốt rùi, hi vọng bé đừng nghịch mà quay lại. Có bé 26w thuận, 30w nghịch, 33w lại thuận, 35w nghịch, 37w thuận tới lúc sinh luôn :Laughing:
    Thế bé nhà mẹ cu sóc đã thuận chưa, nếu thuận rùi thì thuận ở tuần thu bao nhiêu thế, me cusoc chỉ còn khoảng 5-6 tuần nữa là được gặp con iu rùi thích thật đấy, em đây đang mong từng ngày đâyrooling:
    • 102 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTBG Xem bài viết
    Mẹ Vân anh ơi ,dạo này mẹ nó sao rùi ?Con yêu đạp mạnh lắm rùi hả ?Hihi ,yêu thế nhỉ ?:LoveStruc: Còn 2 tuần nữa là mẹ Vân anh lại đc gặp con yêu nữa rồi ,hai mẹ con cố gắng ăn uống nghỉ ngơi nhiều cho khoẻ nhé .Bao h thì mẹ Vân anh nghỉ làm ở nhà chơi với con đây ?:Battin ey:
    Dạo này con yêu gò hết cả người lên,bụng cứng lắm mẹ nó àh.cuối tuần sau là đi khám 32w cho con trai rùi.chắc phải đến 36w mới nghỉ mẹ TTBG àh,thế 2 mẹ con nhà mẹ thế nào?mẹ còn đâu người nữa k?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebexiuxiu Xem bài viết
    Thế bé nhà mẹ cu sóc đã thuận chưa, nếu thuận rùi thì thuận ở tuần thu bao nhiêu thế, me cusoc chỉ còn khoảng 5-6 tuần nữa là được gặp con iu rùi thích thật đấy, em đây đang mong từng ngày đâyrooling:
    Cu Sóc nhà mình thuận ngôi từ hồi 27w, thuận luôn tới giờ (trộm vía con nhá). Hình như 25w là bé bit nấc, nhưng nhẹ lắm. càng về sau nấc càng nhìu, mạnh như là lúc bé mới máy luôn ý. Cứ từ từ, rồi mẹ sẽ được gặp bé mà. Ngày xưa mình cũng mong con y chang mẹ, bi giờ còn mong hơn :Battin ey: Vì mệt lắm. Đau khắp nơi, còn bị cấm đi lại nữa đó.
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bư nhà mình hôm nay van dung dinh nhu moi ngay, thinh thoang truon truon roi lai kheu kheu, trua me vua an xong bich cho 1 cai ro manh roi de chan luon day chang them co vao, de me so duoc ca ngon chan cua conrooling:. Thich ơi là thích (sao lúc đánh được dấu lúc không thế nhỉ:Sigh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhnguyen273 Xem bài viết
    Dạo này con yêu gò hết cả người lên,bụng cứng lắm mẹ nó àh.cuối tuần sau là đi khám 32w cho con trai rùi.chắc phải đến 36w mới nghỉ mẹ TTBG àh,thế 2 mẹ con nhà mẹ thế nào?mẹ còn đâu người nữa k?
    Uh ,mình dạo này đang nằm cũng thấy con yêu tự nhiên gò cứng hết cả bụng í ,cu cậu cũng đạp mạnh rùi ,thỉng thoảng cảm giác sờ đc cái tay or cái chân bé xíu xíu í :LoveStruc: .Tớ vẫn hơi đau đau ,nhưng đi lại đc ,chỉ có cái là phải ưỡn người ra ,nhìn bệ vệ lắm :Laughing: .Mẹ nó sắp 32w rùi ,thik thế ,mình cũng đang mong đến mốc 32w để lại đc nhìn con yêu nè :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Bư nhà mình hôm nay van dung dinh nhu moi ngay, thinh thoang truon truon roi lai kheu kheu, trua me vua an xong bich cho 1 cai ro manh roi de chan luon day chang them co vao, de me so duoc ca ngon chan cua conrooling:. Thich ơi là thích (sao lúc đánh được dấu lúc không thế nhỉ:Sigh
    nghe mẹ nì kể mà phát ham:Kiss::Kiss::Kiss:
    W4ETm6
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Công nhận nghe mẹ Bư tả mà thik quá ,bây h mình mới cảm nhận đc cái ji đó bé xíu xíu ,ko bít là bàn chân or bàn tay of con yêu nữa ,thế mà đã thik mê li rồi :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTBG Xem bài viết
    Công nhận nghe mẹ Bư tả mà thik quá ,bây h mình mới cảm nhận đc cái ji đó bé xíu xíu ,ko bít là bàn chân or bàn tay of con yêu nữa ,thế mà đã thik mê li rồi :LoveStruc:
    2 - 3w nữa là mẹ phải xin con dạp mẹ khẽ thui, ko mẹ đau rùi đó. Mẹ chuẩn bị tinh thần nha. Trôm vía, Sóc nhà mình đạp 1 phát, xã giật mình luôn, cứ xuýt xoa hỏi mình có đau ko? :Laughing: Nhìu hôm tỉnh ngủ luôn ấy. Mẹ tính bao giờ nghỉ sản? Nghỉ có lâu ko? Mẹ chú ý nghỉ ngơi nha, dường bắt giai " trồng cây chuối" nhiều mà tội giai .:rolleyes: