TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Mẹ Bin chuẩn bị nghỉ sinh chưa? Ham chơi thế này thì lại ham làm thui:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Bin cứ thúc mẹ thật nhiều cho mẹ mắc tè con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose::Ros e:
    Chưa chuẩn bị nghỉ được vì công việc cũng tương đối. Với lại nghỉ sớm buồn lắm chắc ko chịu được (hi hi)
    Mẹ Ch Ch mấy hum nay cũng chăm ol nhỉ? Hum nay mẹ Bin đang ở cơ quan nè:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

happy new year 2k9!!!!!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::L aughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    happy new year 2k9!!!!!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::L aughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Hôm nay bố Jen lên mạng à? Chúc gia đình nhà J sức khoẻ, hạnh phúc nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ui, Vietttel còn có 48 ngày thôi á...nhanh thế, mình nôn nóng lắm rồi đây này. Nghé con nhà mình hôm qua bắt đầu gồng cứng liên tục, mình nhin vô bụng thấy con trườn qua trườn lại, bé không đạp như trước mà toàn là trườn thôi, mình cảm nhận thật rõ rệt khi bé di chuyển
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Ui, Vietttel còn có 48 ngày thôi á...nhanh thế, mình nôn nóng lắm rồi đây này. Nghé con nhà mình hôm qua bắt đầu gồng cứng liên tục, mình nhin vô bụng thấy con trườn qua trườn lại, bé không đạp như trước mà toàn là trườn thôi, mình cảm nhận thật rõ rệt khi bé di chuyển
    Đúng rồi đó. Con càng lớn càng cảm nhận rõ ràng hơn mà! Bé nhà mình cứ gồng xong là trườn, rồi "oánh" mông nữa, iu lắm!
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Chưa chuẩn bị nghỉ được vì công việc cũng tương đối. Với lại nghỉ sớm buồn lắm chắc ko chịu được (hi hi)
    Mẹ Ch Ch mấy hum nay cũng chăm ol nhỉ? Hum nay mẹ Bin đang ở cơ quan nè:LoveStruc:
    Hihi, ngày nào cũng onl luôn í:Laughing::Laughing::Laughing:
    Bị nghiện WTT òi, mẹ Bin vẫn fải trực àh?:Sad:
    Mẹ Bin có nghỉ sớnm thì cũng chăm chỉ 888 với các mẹ nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hihi, ngày nào cũng onl luôn í:Laughing::Laughing::Laughing:
    Bị nghiện WTT òi, mẹ Bin vẫn fải trực àh?:Sad:
    Mẹ Bin có nghỉ sớnm thì cũng chăm chỉ 888 với các mẹ nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    Hì, nghỉ sớm có khi ol suốt ngày lun í. Tết chẳng biết làm gì cũng chán nhỉ? Năm sau đưa con đi chơi rồi thích quá, có khi đi nhiều hơn í nhỉ?
    WTT mấy hum nay buồn bỏ xừ lên được. Chẳng có mấy người nói chuyện í. Vào mục nào bi giờ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hì, nghỉ sớm có khi ol suốt ngày lun í. Tết chẳng biết làm gì cũng chán nhỉ? Năm sau đưa con đi chơi rồi thích quá, có khi đi nhiều hơn í nhỉ?
    WTT mấy hum nay buồn bỏ xừ lên được. Chẳng có mấy người nói chuyện í. Vào mục nào bi giờ nhỉ?
    Viettel hôm nay đi trực hả? Mình đang trực đây...tí nữa xuống lấy bao lì lì rồi về luôn...đúng là ở nhà mới vài bữa mà thấy buồn rồi. Hôm trc Tết bận quá nên mình chưa chích VAT mũi thứ 2, hình như chỉ chích 2 lần thôi phải kg mẹ Bin nhĩ:Battin ey:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Giống nhau ghê cơ, hihi, mà hình như bọn mình đụng nhau suốt í, có nhà anh Bin và em Chou Chou là chăm 888 thôi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Mà tớ thích kiểu "oánh mông" của Bin lắm đấy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

các mẹ vẫn phải trực tết nhỉ, mẹ cháu thì năm nay bầu bì nên được miễn luôn, hi hi, ở nhà ăn và ngủ rất sung sướng.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    các mẹ vẫn phải trực tết nhỉ, mẹ cháu thì năm nay bầu bì nên được miễn luôn, hi hi, ở nhà ăn và ngủ rất sung sướng.
    hihi, tại năm mới Bầu bì không được đi chúc tết mừ:Sad::Sad::Sad:
    Chúc mừng năm mới nhà BO nha:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    Mình trực giúp cô bé làm chung, em ấy về quê ăn Tết lên kg kịp nên nhờ mình trực hộ í mà....Hỏi các mẹ nhé làm sao biết cái nào là "cùi chỏ" cái nào là "đầu gối" của con nhĩ? mình thấy con cong lên rồi chà qua chà lại nhưng thấy nnhỏ xíu chẳng biết là chân hay tay:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Viettel hôm nay đi trực hả? Mình đang trực đây...tí nữa xuống lấy bao lì lì rồi về luôn...đúng là ở nhà mới vài bữa mà thấy buồn rồi. Hôm trc Tết bận quá nên mình chưa chích VAT mũi thứ 2, hình như chỉ chích 2 lần thôi phải kg mẹ Bin nhĩ:Battin ey:
    đúng rồi, chỉ chích 2 mũi thôi mà. Sau Tết đi chích mũi 2 cũng được. Miễn là trước khi sinh 15-30 ngày thui mừ..
    Trực chán ơi là chán!
    Mình trực giúp cô bé làm chung, em ấy về quê ăn Tết lên kg kịp nên nhờ mình trực hộ í mà....Hỏi các mẹ nhé làm sao biết cái nào là "cùi chỏ" cái nào là "đầu gối" của con nhĩ? mình thấy con cong lên rồi chà qua chà lại nhưng thấy nnhỏ xíu chẳng biết là chân hay tay:Thinking:
    Làm sao mà đoán được. Như mình hum siêu âm thì bác sỹ chỉ cho chỗ nào là đầu, lưng, chân... ở trên bụng, nên giờ bé nhô chỗ nào nên là đoán được ngay (vì ngôi cố định rồi mà!)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Giống nhau ghê cơ, hihi, mà hình như bọn mình đụng nhau suốt í, có nhà anh Bin và em Chou Chou là chăm 888 thôi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Mà tớ thích kiểu "oánh mông" của Bin lắm đấy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Các bác ở cơ quan đang trêu, sau này Bin ra đời, chưa biết nói đã biết gõ máy tính siêu đẳng như mẹ rồi... hí hí. Giờ chắc thêm các nhóc trên này nữa nhỉ?
    :Laughing::Laughing:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

33w ngôi chưa cố định đâu em, cho nên nhớ kiểm tra hoặc hỏi bs mỗi lần SA nhé, có bé 37w lại ngôi ngược đó:Silly:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    33w ngôi chưa cố định đâu em, cho nên nhớ kiểm tra hoặc hỏi bs mỗi lần SA nhé, có bé 37w lại ngôi ngược đó:Silly:
    Chị nói làm em phát lo đấy nhé. Em hỏi bác sỹ nói thông thường tuần thai này bé có ngôi ngược cũng khó xoay thuận lắm!
    Tuần thứ 33

Bạn nên chú ý để phát hiện sớm các dấu hiệu của nhiễm độc thai nghén nói trên. Nếu bạn bị đau đầu dữ dội, hoặc thấy lóa mắt, giảm thị lực kể cả khi bạn đang nghỉ ngơi, hay phù nề đột ngột, đặc biệt là phù mặt; đau bụng, nôn mửa, khó ở, bạn cần đến bác sỹ của bạn hoặc đến bệnh viện để kiểm tra ngay lập tức. Các triệu chứng nói trên có thể là dấu hiệu của tiền sản giật, vốn đặc trưng bằng các triệu chứng phù nề, huyết áp cao và nồng độ đạm trong nước tiểu. Đây là tình trạng rất nghiêm trọng đối với sản phụ.

Chuẩn bị cho việc đẻ:

33%20tuan1Chỉ còn 2 tháng nữa thôi là bạn sẽ chuyển dạ sinh con, do đó bạn nên bắt đầu xem xét bạn sẽ chống chọi với cơn đau đẻ như thế nào. Hiện nay có nhiều phương pháp để giảm đau như thông qua luyện thở đúng cách hoặc phương pháp gây tê tủy sống.
    Bé đã như thế nào?
    Lớp mỡ tích tụ dưới da đã làm cho da bé từ màu đỏ chuyển sang hồng. Mỡ sẽ tiếp tục tích tụ để bảo vệ bé khi bé ra đời. Trong những tuần lễ trước khi sinh ra này, có hàng tỉ nơ ron thần kinh trong não bộ của bé đang giúp bé khám phá môi trường xung quanh, giúp bé lắng nghe, cảm thấy và còn nhìn thấy một chút nữa. Các con ngươi trong mắt bé bây giờ có thể phát hiện được ánh sáng, co giãn khiến bé có thể trông thấy được phần nào các hình thù.
    33%20tuanGiống như các bé sơ sinh, con bạn cũng ngủ suốt ngày. Bé cũng trải qua giấc ngủ với đôi mắt chuyển động nhanh (REM), vốn là giai đoạn giấc mơ khi ta ngủ. Phổi của bé đã phát triển gần như toàn vẹn. Lớp mỡ tiếp tục tích tụ dưới da để giữ ấm và bảo vệ bé. Những tuần cuối này đánh dấu sự tăng trọng vượt bậc của bé. Đến thời điểm này con bạn thường đã định cư tại một vị trí cho đến lúc bé ra đời. Bác sỹ sẽ cho bạn biết bé đang là ngôi thuận hay ngược.
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

em đừng lo lắng làm gì, nói chung là tất cả xuôi theo tự nhiên em àh:Smiling:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

em đừng lo lắng làm gì, nói chung là tất cả xuôi theo tự nhiên em àh:Smiling:
    Vâng! Bin đang bị nấc đây nè. Hum nay cu cậu bị nấc 3 lần rồi ạ. Hic hic:Sad:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

hihihi, công chúa của chị cũng nấc suốt, em cứ thay đổi tư thế khi bé nấc, uống thêm ít nước, không hết ngay nhưng cũng giảm thời gian nấc:Angel:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

• 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

hihihi, công chúa của chị cũng nấc suốt, em cứ thay đổi tư thế khi bé nấc, uống thêm ít nước, không hết ngay nhưng cũng giảm thời gian nấc:Angel:
    Bé nhà em cũng bị nấc rồi, thương lắm, cứ đều đầu mà 5p lận:Sad:
    Lúc í em nằm im, không dám j cả:Sad:, uống nước được hả chị?:Sigh::Sigh: