TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglien28062008 Xem bài viết
    ôi! Mẹ Viettel ơi! Cảm ơn mẹ Viettel nhiều nhiều lắm!:Kiss::Kiss::Kiss: Cảm ơn về cái thước đo mà mẹ Viettel đã giúp mình làm!:Smiling:
    Hi hi, mẹ hoang lien xấu lắm, chẳng cho thông tin nên mẹ Bin phải lần mò xem thông tin của mẹ nó.... ghét quá, làm theo ý mình đó, có gì thay đổi ko mẹ hoanglien ơi!!!!
    Nếu đúng thước đo thì hôm nay đến hẹn đi khám 22w đó:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hi hi, mẹ hoang lien xấu lắm, chẳng cho thông tin nên mẹ Bin phải lần mò xem thông tin của mẹ nó.... ghét quá, làm theo ý mình đó, có gì thay đổi ko mẹ hoanglien ơi!!!!
    Nếu đúng thước đo thì hôm nay đến hẹn đi khám 22w đó:Smiling:
    Hihi, Mẹ Viettel giỏi quá!:Applause: Ngày mai mới xin phép cơ quan nghỉ buổi sáng, nhịn ăn sáng để đi xét nghiệm, rồi sẵn tiện siêu âm luôn! Nhưng tối qua có tâm sự với xã, xã mình nói đi khám bình thường thôi, không cần siêu âm để biết trai hay gái đâu! Xã nói đợi 6-7 tháng siêu âm luôn, xã sợ siêu âm nhiều không tốt! Vì lúc biết mình có bầu tới giờ, đến 12w đã siêu âm hết 5 lần rồi!:Sad:
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hihi, Mẹ Viettel giỏi quá!:Applause: Ngày mai mới xin phép cơ quan nghỉ buổi sáng, nhịn ăn sáng để đi xét nghiệm, rồi sẵn tiện siêu âm luôn! Nhưng tối qua có tâm sự với xã, xã mình nói đi khám bình thường thôi, không cần siêu âm để biết trai hay gái đâu! Xã nói đợi 6-7 tháng siêu âm luôn, xã sợ siêu âm nhiều không tốt! Vì lúc biết mình có bầu tới giờ, đến 12w đã siêu âm hết 5 lần rồi!:Sad:
    Cấu cho xã 1 cái hộ mẹ Bin, phải đi siêu âm đó nha... Đi siêu âm tuần thai này quan trọng như tuần thai 12 ấy, rà soát dị tật mà, phải yên tâm chứ. Mẹ Bin cũng siêu âm nhiều vì tội...nhớ con, và Bin dạo này nũng mẹ làm mẹ sợ hết hồn nữa.... Hi hi.:Smiling::Smiling: Mà siêu âm thì ở tuần thai này bác sỹ cũng cho biết luôn giới tính đó:LoveStruc: Biết đi còn đặt tên cho con yêu chứonttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Cấu cho xã 1 cái hộ mẹ Bin, phải đi siêu âm đó nha... Đi siêu âm tuần thai này quan trọng như tuần thai 12 ấy, rà soát dị tật mà, phải yên tâm chứ. Mẹ Bin cũng siêu âm nhiều vì tội...nhớ con, và Bin dạo này nũng mẹ làm mẹ sợ hết hồn nữa.... Hi hi.:Smiling::Smiling: Mà siêu âm thì ở tuần thai này bác sỹ cũng cho biết luôn giới tính đó:LoveStruc: Biết đi còn đặt tên cho con yêu chứonttella:
    :Laughing:Vậy là có cớ để cấu xã rồi!:Laughing: Hiiii, Mình đồng ý với ý kiến của mẹ Bin đấy!:Smiling: Ngày mai mình sẽ đi siêu âm luôn 4D, mặc kệ xã.Hihi, mà từ nay đến ngày mai, mình hồi hộp lắm mẹ Bin àh!
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Oaì, cả ngày hôm qua Bin đạp ít. Đến đêm thì mẹ mất ngủ luôn! :Sick: Chẳng hiểu sao hôm qua trời nóng cũng chẳng ra nóng, cứ mệt mệt ấy, con thì chẳng chiu nằm yên, xoay bên nọ, đạp bên kia:Sad::Sad: Vui thì vui ơi là vui, nhưng tới tận 2h đêm chẳng ngủ được, có xoay trở rồi dậy uống nước, rồi đi wc:Sad::Sad::Sad:... Đến khi ngủ được lát, thấy con im im lại lo lo:Sick::Sick: Khoảng 4h cu cậu làm cho mẹ giật thót mình vì hình như "hắn" giận dỗi ko được mẹ áp tay vào í, lấy hết sức đạp đau điếng:Sick::Sick::Sick: Vỗ vỗ thì lại im im:Smiling::Smiling::Smiling:, đến 5h thì mẹ lại hét lên:Sick::Sick::Sick: Oài, bi giờ cu cậu vẫn đang nhẩy pưng pưng đây ạ:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bin ơi! Con ngoan nhé! Con làm cho mẹ Viettel lo lắng mấy ngày nay đấy! Ngoan ngoãn và khoẻ mạnh trong bụng mẹ đến 40 tuần rồi chào đời con nhé!:Rose:Tặng mẹ Bin này! Cố lên mẹ Bin nhé!
    MTI0NTY3MTc3OA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bin va cac be ngoan cho cac me yen tam nhe, chu cu kieu luc quay tung bung luc nam im thin thit the thi me nao chang so :Sad:
    Bu nha to hom nay co tro moi cac me ah, ca dem hom qua it dap ma con dap nhe nua, sang nay ngoi lam viec thi lai dap manh ra tro, het dap xuong duoi roi lai dap ngang suon, loi ca thanh bung len, lam me suong cuoi tip ca mat, trom via, hom nay moi thay con dap hoanh trang the day, khong biet co phai sang nay me cham chi uong sua khong nhirooling:
    @neko: co dam ngo ngoay gi dau, nhung khong hieu sao van khong danh duoc chu co dau, the la the nao ha mod oi, giup em voi:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Bin va cac be ngoan cho cac me yen tam nhe, chu cu kieu luc quay tung bung luc nam im thin thit the thi me nao chang so :Sad:
    Bu nha to hom nay co tro moi cac me ah, ca dem hom qua it dap ma con dap nhe nua, sang nay ngoi lam viec thi lai dap manh ra tro, het dap xuong duoi roi lai dap ngang suon, loi ca thanh bung len, lam me suong cuoi tip ca mat, trom via, hom nay moi thay con dap hoanh trang the day, khong biet co phai sang nay me cham chi uong sua khong nhirooling:
    @neko: co dam ngo ngoay gi dau, nhung khong hieu sao van khong danh duoc chu co dau, the la the nao ha mod oi, giup em voi:Crying::Crying::Crying:
    Thế đã thử dùng phông unicode hỗ trợ chưa?
    2 hôm nay tự dưng mẹ Jen buồn ngủ thế. Đêm thì ngủ say tít, ngày thì cứ ngáp ngáp hoài. Chắc Jen cũng mắc chứng buồn ngủ của mẹ hay sao mà cả sáng nay chẳng ý kiến gì:Sad:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Thế đã thử dùng phông unicode hỗ trợ chưa?
    2 hôm nay tự dưng mẹ Jen buồn ngủ thế. Đêm thì ngủ say tít, ngày thì cứ ngáp ngáp hoài. Chắc Jen cũng mắc chứng buồn ngủ của mẹ hay sao mà cả sáng nay chẳng ý kiến gì:Sad:
    Tớ bật unicode rồi, tắt rồi, tự nhiên lại được. Hôm qua bật mãi mà không được, chẳng hiểu sao :Sad: Dạo này tớ cũng buồn ngủ, lúc nào cũng ngáp ngắn ngáp dài mà toàn ngủ từ 9h tối, chắc do thời tiết hay sao ý. Jen ơi, đạp mẹ đi con, mẹ ngủ nhiều thế về sau con quen thói, lại lười thì khổ Bư nhà cô phải làm việc nhà thay con như bố con bi giờ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Tớ bật unicode rồi, tắt rồi, tự nhiên lại được. Hôm qua bật mãi mà không được, chẳng hiểu sao :Sad: Dạo này tớ cũng buồn ngủ, lúc nào cũng ngáp ngắn ngáp dài mà toàn ngủ từ 9h tối, chắc do thời tiết hay sao ý. Jen ơi, đạp mẹ đi con, mẹ ngủ nhiều thế về sau con quen thói, lại lười thì khổ Bư nhà cô phải làm việc nhà thay con như bố con bi giờ đấy.
    Thế này còn muốn đọc chứ ko để không dấu chả muốn đọc đâu.
    Bư ngủ cũng có giờ giấc mà, Bư ngoan, chứ anh Bin thì ban ngày mà im im, thì i như rằng tối mẹ chẳng ngủ được luôn!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Jen đang nấc, ở phía dưới. Con xoay đầu rồi.:Laughing::Laughing::Laughing: Hôm trước sa bs bảo ngôi thuận mà chưa tin vì thấy vẫn nấc ở phía dưới bên phải. :Kiss::Kiss::Kiss:.
    Sau này Jen lấy chồng chắc chắn có tiêu chí chồng phải chăm làm việc nhà như bố:Laughing::Laughing::Laughing:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,885 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở quê em người ta chỉ SA 1-2 lần thôi, em về kể với mẹ chồng là SA 2 lần rồi bà la quá trời, hihi, nhưng đi khám BS bảo SA thì cứ SA thôi, để lỡ con có gì thì hối hận, các mẹ ơi em đang nôn nóng quá, cứ mong con mau lớn mau đến ngày, hic, có ai có cảm giác như em không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Ah kể cho các mẹ nghe. Hôm qua bố Jen làm món gà rang muối. Sau khi tham khảo sách nấu ăn, đi mua muối, gia vị về. Sau khi làm xong cả nhà rất hí hửng vì có món mới. Ai dè thằng e vừa cắn 1 miếng đã phi ngay ra uống nước. Khổ nỗi trong sách ghi cho 5gr muối thôi, mà bố Jen đổ tới gần 1/2 gói muối 100gr. Hic. May mà mình cẩn thận bảo làm thử nửa con thôi. Nhưng mà được cái có tinh thần, nếu bỏ bớt muối đi thì sẽ ngon đấy. Yêu 2 bố con quá:Kiss::Kiss::Kiss:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Ah kể cho các mẹ nghe. Hôm qua bố Jen làm món gà rang muối. Sau khi tham khảo sách nấu ăn, đi mua muối, gia vị về. Sau khi làm xong cả nhà rất hí hửng vì có món mới. Ai dè thằng e vừa cắn 1 miếng đã phi ngay ra uống nước. Khổ nỗi trong sách ghi cho 5gr muối thôi, mà bố Jen đổ tới gần 1/2 gói muối 100gr. Hic. May mà mình cẩn thận bảo làm thử nửa con thôi. Nhưng mà được cái có tinh thần, nếu bỏ bớt muối đi thì sẽ ngon đấy. Yêu 2 bố con quá:Kiss::Kiss::Kiss:
    Ô Ô yêu bố Jen quá!:Kiss::Kiss::Kiss:
    Tặng hoa cho bố Jen:Rose: (1 bông hoa nhé!):Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhdung Xem bài viết
    Ở quê em người ta chỉ SA 1-2 lần thôi, em về kể với mẹ chồng là SA 2 lần rồi bà la quá trời, hihi, nhưng đi khám BS bảo SA thì cứ SA thôi, để lỡ con có gì thì hối hận, các mẹ ơi em đang nôn nóng quá, cứ mong con mau lớn mau đến ngày, hic, có ai có cảm giác như em không nhỉ
    :Laughing: Ha ha, ai cũng có cảm giác giống như mẹ Dung thôi, nôn lắm chứ! Nhưng trải qua đủ 9 tháng 10 ngày rồi sinh Nghé, mới nghiệm hết những đều làm mẹ " mang nặng đẻ đau như thế nào ":Smiling: Phải không các mẹ nhỉ?
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,885 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Laughing: Ha ha, ai cũng có cảm giác giống như mẹ Dung thôi, nôn lắm chứ! Nhưng trải qua đủ 9 tháng 10 ngày rồi sinh Nghé, mới nghiệm hết những đều làm mẹ " mang nặng đẻ đau như thế nào ":Smiling: Phải không các mẹ nhỉ?
    Mình nghĩ ai cũng có cảm giác ấy há, nhỏ bạn mình lúc có thai 4,5 tháng bảo thích lắm, mỗi lần thấy con đạp là rất yêu, mình cũng mong đến ngày đó xem sao, hihi đúng là có nhiều bất ngờ quá
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

:Laughing: Kha kha, cái mặt kháu khỉn của Sâu đáng ghét quá!:Kiss::Kiss::Kiss: Mẹ Liên hôn Sâu nè!:Kiss: Hồi hộp lắm, nhưng đợi đến thứ 6 mới xin phép Cty nghỉ nửa buổi để đi vào buổi sáng (nhịn ăn sáng) để xét nghiệm máu! Sẵn tiện siêu âm luôn!:Battin ey:
    có cái ticker rồi nhé...hihi...Tự nhiên mong kết quả siêu âm của mẹ Liên ghê. Bắt đầu từ tuần này chở đi nhóc sẽ bum bum mẹ Liên nhiều lắm đấy! Chúc 2 mẹ con thật khỏe nhé!:Rose::LoveStruc:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Eo ơi, bố Jen đảm quá đi, chẳng bù với xã nhà tớ, chiều vợ hết mực nhưng mỗi tội nhất định không chịu pha sữa cho mẹ Bư uống vì sợ ông nội trêu, ghét kinh lên được. Nhưng xã nhà tớ nấu ăn thì thôi rồi, rau nát, canh mặn, cơm nhão... chỉ giỏi chê ông nội nấu dở :Laughing: Không dám chê vợ nấu dở bao giờ, toàn khen
    Tặng hoa động viên bố Jen nào:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

tối hôm qua nhá, thằng ku nhà mình trồi u lên hẳn 1 cục thật to trên bụng nhá, bụng đã méo xệch đi thì chớ, tự dưng lại thấy 1 cục bé hơn bằng quả chanh ý, lăn tới lăn lui gần cái cục to kia, nhìn tức cười ko thể tả nổi luôn á....
    mấy hôm rày hắn đạp kinh quá, trồi lên sụt xuống miết, BS bảo đếm 1 tiếng bé phải máy đc 4 lần, thế mà chỉ cần 5p thôi là tháy hắn lích nhích trong bụng cả chục lần rùi, ngồi còn là ko yên với hắn đâu đấy:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kê kê, mình đã cảm nhận được bé con khi mình 19w, thỉnh thoảng bé ý bùm bụp vào bụng mẹ. Nhất là khi nằm ngửa và nằm im ý các mẹ ạ, còn thấy bạn ý trườn cơ, đặt tay mẹ lên bụng thì cảm thấy. Bố bạn ý cũng tí tởn đặt lên nhưng chắc bé đạp nhẹ quá bố chưa cảm thấy được. Mình đang cho bạn ấy nghe nhạc, đang dancing đây :Smiling:
    :Rose:Em yêu anh trong phút giây khi anh nhìn em...Em đã mãi mãi thuộc về anh...:Rose: