TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ! (P2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Nhà cũ 100 trang rồi, mình mở nhà mới nhân dịp năm mới luôn nha, chúc cả nhà 1 năm mới nhiều sức khoẻ, nhiều niềm vui và đạt được nhiều mơ ước nha!!:LoveStruc::LoveStruc:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Hôm nay Chou Chou được BA mẹ cho đi chơi ở vườn hao NGuyễn Hụê nè, nên cu cụa hứng thú lắm, bum mẹ từ sáng luôn, tối mẹ con Chou Chou post ảnh nha:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinhat Xem bài viết
    Chào Các Mẹ!
    Em được 21w rồi nè. Nhưng hôm rồi đi siêu âm 3 chiều, cục cưng lấy tay che lại làm cho em không biết là công chúa hay hoàng tử nữa nè. Có mẹ nào giống như em không vậy?
    cục cưng của mình che mặt thôi, còn chỗ đó cứ tênh hênh á, buồn cười lắm:Laughing::Laughing:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

chúc các mẹ năm nay vượt cạn thành công nha:Angel::Angel:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

• 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    cục cưng của mình che mặt thôi, còn chỗ đó cứ tênh hênh á, buồn cười lắm:Laughing::Laughing:
    bé nhà em cũng thế này, 16w đã dạng tanh bành rùi í, không nhầm được:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    bé nhà em cũng thế này, 16w đã dạng tanh bành rùi í, không nhầm được:Laughing::Laughing::Laughing:
    Uh ,bé nhà mình cũng dạng rõ tanh bành ,bác sĩ chưa phán thì chồng mình đã phán là " Chim chim kìa " . Ông bác sĩ cũng cười bảo Ừ ,chắc là ko nhầm đâu nhỉ :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,099 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà em thì đi SÂ lúc bé 14ư, bsỹ phán là giống mẹ, bố nó nghe xong thì tỏ ra chán nản ra mặt, em buồn, tủi thân và thương con gái ghê cơ, nghĩ mà ko kìm được nước mắt,bên nhà chồng em chẳng ai tỏ ra là vui mừng vì em sinh bé gái cả mặc dù bên nhà có đến 3 thằng cháu trai và chỉ có 1 cô cháu gái, bé Bông nhà em là cháu gái thứ hai. Con trai để mà làm gì khi mà nó lại vừa béo ú, tham ăn và ích kỷ giống mấy thằng cháu kia cơ chứ. Chán kinh khủng, năm nay ăn Tết buồn quá, cứ như mình đẻ con gái là có tội, là lỗi do mình ko bằng
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sansui Xem bài viết
    nhà em thì đi SÂ lúc bé 14ư, bsỹ phán là giống mẹ, bố nó nghe xong thì tỏ ra chán nản ra mặt, em buồn, tủi thân và thương con gái ghê cơ, nghĩ mà ko kìm được nước mắt,bên nhà chồng em chẳng ai tỏ ra là vui mừng vì em sinh bé gái cả mặc dù bên nhà có đến 3 thằng cháu trai và chỉ có 1 cô cháu gái, bé Bông nhà em là cháu gái thứ hai. Con trai để mà làm gì khi mà nó lại vừa béo ú, tham ăn và ích kỷ giống mấy thằng cháu kia cơ chứ. Chán kinh khủng, năm nay ăn Tết buồn quá, cứ như mình đẻ con gái là có tội, là lỗi do mình ko bằng
    mẹ nó đừng buồn mà ảnh hưởng tới con nhéonttella:
    Con mình mình thương, với lại thế kỷ bao nhiêu rồi mà nhà chồng chị còn thích với không hả chị?:Sigh::Sigh:
    Anh xã nhà chị sinh con gái đấy chứ, chị chỉ mang bầu thui mà!
    Để đứa sau con trai cũng được ,mà con gái càng yêu càng tình cảm chị ạ:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

hihi, chỉ có mẹ con nhà Chou Chou là chăm chỉ vào nhà thôi ớ!
    Các mẹ ơi, có phải bé mệt thì đạp nhìu hơn không? Hay bé lớn rùi thì đạp nhìu ạ?
    Hum qua Chou Chou đạp mẹ ê hết cả bụng ạ, càng nói chuyện với con, con càng đạp hoành tráng ạ
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughi ng:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

mình thì bé mệt là ngủ, còn không thì cứ nghịch thôi, trộm vía yêu con lắm, những tuần cuối không ngủ được, thức cả đêm, đau nhiều và bé nấc nhiều:Sigh::Sigh:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

• 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

2vc mình thì con nào cũng thích. Riêng mình bản tính điệu sẵn nên thích có con gái để điệu cho con. Con cái là lộc trời cho mà, Mẹ nó đừng buốn nữa nghen. Cứ kệ ng khác, mình cứ tịnh dưỡng, sinh con cho khỏe mạnh là tốt rồi. Sau này nuôi con tốt là hạnh phúc vô bờ rồi chứ còn trai với gái thì có quan trọng gì chứ.

Đầu năm tặng cho mẹ nó :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trời ạ! Thời buổi nào mà lại có cái kiểu như thế chứ! Tủi thân cháu... Hum nay các anh chị cơ quan xã mang con đi, toàn con gái, thấy các ông bố yêu conkinh khủng, cứ dính lấy con (còn mẹ thì lười bế):Smiling::Smiling:
    Cứ 1 thời gian nữa, các ông bố chẳng iu con gái hơn í chứ. Đừng buồn bé Bông buồn theo đó mẹ Sansui:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, hôm nay nhìn thanh chữ ký thấy còn có hơn 40 ngày nữa sanh con rồi, tự dưng hồi hộp và lo lắng quá:Sad::Sad::Sad: Dạo này bụng tụt xuống, nhìn to và nặng nề lắm. Khiđi ngủ thì nằm bên nào cu cậu cũng ko hài lòng:Sick: me cứ lì nằm ngủ khèo là con đạp mặc kệ, nhưng mà dậy thì đau ê ẩm:Sad::Sad:
    Hum nay thấy người ta mang con đến nhà mình chơi, thèm ơi là thèm, nghĩ = giờ này năm sau mình cũng mang con đi chơi rồi:Laughing::Laughing::Laughing: thích quá đi
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

mình thì bé mệt là ngủ, còn không thì cứ nghịch thôi, trộm vía yêu con lắm, những tuần cuối không ngủ được, thức cả đêm, đau nhiều và bé nấc nhiều:Sigh::Sigh:
    Em cũng nghĩ thế, nhưng hum qua em đi lượn nhìu (đi bộ í chị ạ). Tối vế bé cứ bum thôi, mà Bum mạnh và rất dứt khoát nhé!:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nhưng sáng qua chuẩn bị đi chơi thì bé nhà em cũng đã đánh trống mở cờ trong bụng mẹ rùi í:Laughing::Laughing::Laughing:
    Trộm vía các bé cứ đạp nhìu, mẹ mệt một chút cũng hổng sao hết:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Ôi các mẹ ơi, hôm nay nhìn thanh chữ ký thấy còn có hơn 40 ngày nữa sanh con rồi, tự dưng hồi hộp và lo lắng quá:Sad::Sad::Sad: Dạo này bụng tụt xuống, nhìn to và nặng nề lắm. Khiđi ngủ thì nằm bên nào cu cậu cũng ko hài lòng:Sick: me cứ lì nằm ngủ khèo là con đạp mặc kệ, nhưng mà dậy thì đau ê ẩm:Sad::Sad:
    Hum nay thấy người ta mang con đến nhà mình chơi, thèm ơi là thèm, nghĩ = giờ này năm sau mình cũng mang con đi chơi rồi:Laughing::Laughing::Laughing: thích quá đi
    chị đây, mong lắm, còn 21 ngày nữa thôi, mà biết đâu sớm hơn:Laughing:, lo lắng lắm vì 1 mình, thèm ôm con lắm lắm rồi:LoveStruc:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

• 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Em cũng nghĩ thế, nhưng hum qua em đi lượn nhìu (đi bộ í chị ạ). Tối vế bé cứ bum thôi, mà Bum mạnh và rất dứt khoát nhé!:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nhưng sáng qua chuẩn bị đi chơi thì bé nhà em cũng đã đánh trống mở cờ trong bụng mẹ rùi í:Laughing::Laughing::Laughing:
    Trộm vía các bé cứ đạp nhìu, mẹ mệt một chút cũng hổng sao hết:Kiss::Kiss::Kiss:
    úi trời ơi, mẹ chuot đẹp dữ ta, bầu bì rồi mà vẫn diện ghê, chị nhé, dạo này cứ gọi là công chúa gò 1 cục suốt, méo 1 bên, lúc chân lúc tay, cục nào to đoán chắc là cái mông, còn phía dưới con mà ngọ đầu thì thôi rồi...đi tè ngay
    romkDcJromkp2

x42Ep1

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng buồn ,mà thực ra sinh con gái or con trai đâu phải do bản thân mẹ nó quyết định đâu ? Do bố nó đấy nhé ,bố nó còn đổ đc cho ai ? Mà thực ra con gái cũng yêu ,cứ để vài bữa con gái lớn ,xinh xắn đáng yêu thì bố có yêu ko nào ?Mình có cậu e chồng ,ngày vợ đẻ con gái mặt cứ xì 1 đống ,bây h thì cái ji cũng con gái ,thâm chí chả buồn đẻ thêm con nữa vì bảo chỉ yêu mình con gái thôi :Laughing:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

úi trời ơi, mẹ chuot đẹp dữ ta, bầu bì rồi mà vẫn diện ghê, chị nhé, dạo này cứ gọi là công chúa gò 1 cục suốt, méo 1 bên, lúc chân lúc tay, cục nào to đoán chắc là cái mông, còn phía dưới con mà ngọ đầu thì thôi rồi...đi tè ngay
    onttella:, em hổng có tìm thấy icon xí hổ đâu á, mới 6 tháng nên tranh thủ diện chị ạ, chứ thực ra cái mặt to đùng, môi dày, mũi to:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chị sắp sanh rồi, hihi, em cũng mong ôm con lắm nhưng 3 tháng nữa cơ
    Bé có thúc xuống dưới nhiều không chị? Bi h là hay mắc tè lắm:Laughing::Laughing::Laughing:, chị ngủ được không?:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

chị đây, mong lắm, còn 21 ngày nữa thôi, mà biết đâu sớm hơn:Laughing:, lo lắng lắm vì 1 mình, thèm ôm con lắm lắm rồi:LoveStruc:
    Hay chị về VN đi chị!
    Thèm ôm con lắm lắm. Bi giờ chỉ tính từng ngày nữa thôi í. Chị đã bị tụt bụng xuống chưa?:Smiling:
    Được cái mấy ngày Tết này Bin đạp mẹ nhiều và ngoan ngoan nữa nên mẹ yên tâm, còn bố Bin thì cứ lo thấy vợ bụng tụt hẳn xuống lại ham chơi... hu hu:Crying:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hay chị về VN đi chị!
    Thèm ôm con lắm lắm. Bi giờ chỉ tính từng ngày nữa thôi í. Chị đã bị tụt bụng xuống chưa?:Smiling:
    Được cái mấy ngày Tết này Bin đạp mẹ nhiều và ngoan ngoan nữa nên mẹ yên tâm, còn bố Bin thì cứ lo thấy vợ bụng tụt hẳn xuống lại ham chơi... hu hu:Crying:
    Mẹ Bin chuẩn bị nghỉ sinh chưa? Ham chơi thế này thì lại ham làm thui:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Bin cứ thúc mẹ thật nhiều cho mẹ mắc tè con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose::Ros e: