TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.1K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Sau mấy ngày mất ngủ, mẹ Jen được chu cấp 1 loại nước uống làm từ nhuỵ sen xao khô (k phải tâm sen đâu). Uống có mấy hôm mà ngủ cứ tít thôi. Ban ngày lúc nào cũng buồn ngủ. Đêm dậy 3 lần đi VS mà chẳng thấy con dậy. Chắc cũng tít theo mẹ roài. Thế mà đến sáng ax dậy mở nhạc thì con lại bum bum gọi mẹ dậy. Kệ, con đạp cứ đạp, mẹ tranh thủ thêm 1 tý đã:Laughing::Laughing:. Chỉ đến khi ax lên hôn lấy hôn để vào mặt với bụng thì mới dậy (k dậy k được vì người ax lạnh te, sờ vào "rùng" cả mình).
    Jen dạo này hay gồng mình lắm các mẹ ạ, làm bụng mẹ cứ rung rung. Mà có hôm đang đi đường, con gồng người lên làm mẹ mắc tiểu. Khổ ghê:Sad:. Giống như hôm qua khi đi làm về, đường lại bị ...tắc.:Sick:
    Mà lại còn thấy bụng rung 2 bên liền, cứ như chơi cầu bập bênh trong bụng mẹ ý.
    Mẹ Neko83 mua nhuỵ sen ở đâu vậy? Mấy hôm nay chẳng hiểu sao mình bị mất ngủ, đau đầu quá! Buồn ngủ mà không ngủ được, lúc nào cũng muốn ngủ một giấc thật say mà ngủ cứ lơ mơ. Mẹ nó chỉ giúp để mua về uống nhé! Thanks!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sansui Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi với có mẹ nào 12w (chính xác 11w3d) mà bé đã máy ko? tối hqua tự nhiên đang nằm trò chuyện và dạy con vận động theo hướng dẫn của quyển Thiên tài từ 280 ngày tự nhiên thấy bụng mình ục ục lên mấy cái, cái kiểu này khác lắm, nó cứ như quả trứng, khác hăn sôi bụng, ục lên khoảng 3-4 lần rồi thôi, ko biết có phải bé máy ko hả các mẹ hay do em mong con đạp quá nên tưởng nhầm
    Theo mình thì 12w bé chưa thể máy được đâu vì bé chưa phát triển hoàn thiện mà
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip2009 Xem bài viết
    Mẹ Neko83 mua nhuỵ sen ở đâu vậy? Mấy hôm nay chẳng hiểu sao mình bị mất ngủ, đau đầu quá! Buồn ngủ mà không ngủ được, lúc nào cũng muốn ngủ một giấc thật say mà ngủ cứ lơ mơ. Mẹ nó chỉ giúp để mua về uống nhé! Thanks!
    Cái này mợ mình xao cho đấy. Nhà mình ai mang bầu mợ cũng làm cho. Mẹ nó ở đâu, tiện thì qua nhà tớ gói cho 1 ít về dùng. Nhà tớ ở Cầu giấy hoặc cty ở Tôn Đức Thắng
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sansui Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi với có mẹ nào 12w (chính xác 11w3d) mà bé đã máy ko? tối hqua tự nhiên đang nằm trò chuyện và dạy con vận động theo hướng dẫn của quyển Thiên tài từ 280 ngày tự nhiên thấy bụng mình ục ục lên mấy cái, cái kiểu này khác lắm, nó cứ như quả trứng, khác hăn sôi bụng, ục lên khoảng 3-4 lần rồi thôi, ko biết có phải bé máy ko hả các mẹ hay do em mong con đạp quá nên tưởng nhầm
    Ui 12w thì đã làm sao cảm nhận được nhỉ. Có thể sa mẹ nhìn thấy con quậy trong bụng rồi nhưng mà chưa cảm nhận được bé máy đâu:LoveStruc:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    À thêm nữa mình để ý mỗi lần đi siêu âm về là Tintin đạp nhiều hơn, mấy hôm trước mẹ cứ phải chọc chọc ấn ấn cho con đạp cho yên tâm thế mà từ hôm kia đi SA về thì cứ đạp đều đặn thôi, lúc SA còn đạp pưng 1 cái vào đầu dò siêu âm nữa. Các mẹ có thấy thế không? Có phải con bị ảnh hưởng vì SA làm tăng động kô nhi?
    Chắc là mẹ lật áo lên -> sáng, lạnh, với lại gel sa cho lên bụng bị lạnh nên e bé đạp. Trộm vía, bé mà khôn thế:Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Tự dưng đêm qua mình bị tức ngực khó thở quá, mà rõ ràng là nằm nghiêng nhé, đến mức đang ngủ tỉnh dậy phải đi đi lại lại rồi ngồi dậy 1 lúc, lấy cái gối sưởi chườm lưng chườm ngực nữa mãi mới ngủ lại đc. Không hiểu có phải tại bị lạnh không nhỉ? Mà mình bị từ lúc tối cơ. Không biết có mẹ nào có hiện tượng ấy không và là do làm sao nhỉ? Sáng nay thì lại bình thường.
    Nếu lúc nào bị chóng mặt, khó thở, mẹ nó ngồi xuống, cho đầu cúi thấp giữa 2 chân. Làm vậy sẽ dễ thở, đặc biệt k bị ngã do chóng mặt.:Rose:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các mẹ, mẹ Bee rất hay vào đọc diễn đàn nhưng đây là lần đầu tiên mẹ Bee tham gia. Bé nhà em 22 tuần tuổi rồi, xin hỏi cac mẹ có phải bé đạp là mình thấy trong bụng cứ bục bục, còn bé máy la thấy buồn buồn trong bụng có phải không? Vấn đề thứ 2 là bụng của em trông có vẻ nhọn nhọn, thóp lại ở 2 bên, mặt mũi từ khi mang bầu chỉ "nở" ra chút ít chứ không lên mụn nhọn, vậy có thể đoán là sinh con gì được ah? (vì bác sĩ không chịu cho biết giới tính nên sốt ruột quá đi mất). Mẹ nào biết thì chỉ cho em biêt với nhé. em cảm ơn nhièu, chúc mọi người luôn mạnh khoẻ.:Smiling:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé càng lớn thì càng đạp nhiều nhỉ !!
    Từ tầm 26t đến h bé nhà mình đạp nhiều lắm, thỉnh thoảng có hôm mệt thì bé đạp ít một chút, còn ko thì cứ 2-3 chỗ trong bụng lồi lên, bé cử động cả chân lẫn tay luôn, mới đầu mình còn chưa quen, bé đạp là giật mình mất ngủ, nh giờ thì kệ bé chơi, nghịch, mẹ vẫn lăn quay ra ngủ phinh phích :Battin ey:
    Có bố bé hay đặt tay lên bụng xem bé đạp, nh mà dạo này bé "trái tính" ( giống bố), cứ đặt tay lên xem bé đạp thì bé lơ luôn, nh bỏ tay ra bé lại đạp .
    Mà khi mình ngủ ox hay ôm bụng cũng kêu trời vì bé đạp nhiều quá cơ !! Hồi trước có topic ji nói bé đạp là do bé bị thiếu oxy, ko biết có đúng ko?? Hay là mình lo quá hoá hâm đơ rồi :Silly:
    4Mnup7
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Bee Xem bài viết
    Xin chào tất cả các mẹ, mẹ Bee rất hay vào đọc diễn đàn nhưng đây là lần đầu tiên mẹ Bee tham gia. Bé nhà em 22 tuần tuổi rồi, xin hỏi cac mẹ có phải bé đạp là mình thấy trong bụng cứ bục bục, còn bé máy la thấy buồn buồn trong bụng có phải không? Vấn đề thứ 2 là bụng của em trông có vẻ nhọn nhọn, thóp lại ở 2 bên, mặt mũi từ khi mang bầu chỉ "nở" ra chút ít chứ không lên mụn nhọn, vậy có thể đoán là sinh con gì được ah? (vì bác sĩ không chịu cho biết giới tính nên sốt ruột quá đi mất). Mẹ nào biết thì chỉ cho em biêt với nhé. em cảm ơn nhièu, chúc mọi người luôn mạnh khoẻ.:Smiling:
    Đúng rồi đấy mẹ Bee ạ, do bé còn nhỏ nên chưa rõ, tầm vài tuần nữa thì bạn đặt tay lên bụng sẽ cảm nhận được rõ bé đạp luôn, yêu lắm cơ :Battin ey::Battin ey:
    Còn chuyện giới tính có khi mẹ nó ra ngoài s/a thì ng ta sẽ cho biết, chứ khám ở viện thường ko nói đâu. KHi bé lớn quá rồi mình mới hỏi giới tính có khi bị mắng cho ấy chứ << các bác sĩ vô lý quá nhờ >> và có thể khi bé lớn hơn (tầm >32 tuần) thì bụng mẹ chật chội, bé co chân cũng có thể ko nhìn rõ để biết giới tính của bé.
    mà đến lúc sinh ko biết bé trai hay gái thì làm sao mà biết đường mua đồ cho bé chứ !
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hum nay bố Bin đi công tác, Bin và mẹ đưa bố ra sân bay, Bin đạp mẹ tái cả mặt ạ. Bin giận bố rồi các mẹ ơi, từ chiều tới giờ cứ cuộn binh binh ý...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Hôm nay tớ mới được gần 18 tuần thôi nhưng chiều qua đang ngồi làm việc tự nhiên thấy bụng dưới bên phải nó bục bục mấy cái kiểu như là máy mắt thôi, hay như các mẹ nói là búng búng như con tôm :Thinking::Sigh:. Tớ phân vân quá ko biết có phải là bé con máy không vì từ lúc đó đến bây giờ chưa thấy lặp lại lần nữa. Nếu bé đã máy rồi thì có phải hôm nào cũng thấy không?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • 374 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tầm bao nhiêu tuần thì bé máy hay đạp nhỉ. Hôm qua mẹ em bảo là khi nào cảm nhận được chuyển động đầu tiên của con là tròn 3 tháng làm em băn khoăn quá. Em được 18 tuần rồi nhưng chưa thấy gì hết, chưa thấy cả lục bục hay búng như con tôm như các mẹ tả nữa. Thỉnh thoảng thấy bụng cứng lên một cục thôi, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 337 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Hôm nay tớ mới được gần 18 tuần thôi nhưng chiều qua đang ngồi làm việc tự nhiên thấy bụng dưới bên phải nó bục bục mấy cái kiểu như là máy mắt thôi, hay như các mẹ nói là búng búng như con tôm :Thinking::Sigh:. Tớ phân vân quá ko biết có phải là bé con máy không vì từ lúc đó đến bây giờ chưa thấy lặp lại lần nữa. Nếu bé đã máy rồi thì có phải hôm nào cũng thấy không?
    Mẹ này giống mình quá. Bé nhà mình cũng cứ búng búng làm mình rất nhột. Nhưng mà bé búng nhiều nhất là buổi tối sau khi ăn xong nằm nghỉ đấy. Các Mẹ ơi, có phải như vậy là bé máy không vậy?:Sigh:Trả lời giúp tụi mình với nhé! Cám ơn các Mẹ nhiều:LoveStruc:
    Cuộc sống thật dễ chịu nếu ta biết tha thứ :LoveStruc:
    • 438 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benbi Xem bài viết
    Mẹ này giống mình quá. Bé nhà mình cũng cứ búng búng làm mình rất nhột. Nhưng mà bé búng nhiều nhất là buổi tối sau khi ăn xong nằm nghỉ đấy. Các Mẹ ơi, có phải như vậy là bé máy không vậy?:Sigh:Trả lời giúp tụi mình với nhé! Cám ơn các Mẹ nhiều:LoveStruc:
    Hồi như bạn tớ cũng vậy đấy là bé máy đó nhưng mà lúc đầu hơi ít mà chỉ buổi tối thôi. Rồi dần dần sẽ rõ và thấy bé đạp :LoveStruc: Iu lắm cơ
    Chúc mừng mẹ bé nhé
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Báo cáo các mẹ, mấy hôm nay Jen hay gồng cứng lên, nhưng ít đạp. Mẹ cháu k biết là cháu gồng hay đấy là cơn gò tử cung nữa. Thời gian các cơn gò này mẹ cháu k để ý nhưng hình như k đều nhau, chỉ thấy rất hay gồng như vậy thôi. Đêm hôm qua còn thấy Jen đạp cả 2 bên bụng, lại còn như là lấy ngón tay khều khều, làm mẹ buồn buồn lại hơi đau. Có lúc thấy chỗ rốn mình như bị kéo căng xuống, hình như Jen nắm dây rốn của mẹ để chơi ý. Nhưng mà dạo này thấy Jen lanh lẹ hơn, hay nghịch hơn làm bố mẹ đều rất vui.:LoveStruc:
    k fair gò đâu mẹ nó ạ, tớ cũng bị như mẹ nó, lần nào cũng gọi cho BS riêng hết, BS nói k có sao đâu!
    Em bé nhà tớ mấy hôm nay SG lạnh nên đạp dữ lắm, mẹ thì cúm, mỗi lần hắt xì con cứ cong lên, thương lắm!
    Hum nay fair nghỉ làm, nằm nhà con cứ đạp thôi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Dạo này bụng cũng căng căng nữa, thấy cả sữa non:Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hum nay bố Bin đi công tác, Bin và mẹ đưa bố ra sân bay, Bin đạp mẹ tái cả mặt ạ. Bin giận bố rồi các mẹ ơi, từ chiều tới giờ cứ cuộn binh binh ý...
    ui, sao ba Bin đi ctac nhiều thế, Bin khôn ghê cơ, lần nào Ba đi ctac cũng làm mặt giận:Laughing::Laughing::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:hun con nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    ui, sao ba Bin đi ctac nhiều thế, Bin khôn ghê cơ, lần nào Ba đi ctac cũng làm mặt giận:Laughing::Laughing::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:hun con nè
    Hì hì, Bin dạo này cũng xấu tính rồi, mẹ ngồi họp là hóng hớt, rồi khó chịu quá chẳng nể nang ai là đạp loạn cả lên, đạp rung hết cả áo lên... Bố Bin hôm nay lại để 2 mẹ con ở nhà 1 mình, lạ nhà nữa chứ, ghét thế ko biết...! Bin chăm đạp cho mẹ đỡ buồn, chứng tỏ thương mẹ lắm lắm ý các mẹ nhỉ?
    :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi với sa ở 22w là nhìn rõ giới tính em bé đúng không? hôm nay mình đi sa ở chỗ bác sỹ Chương, bs nói giới tính khác so với giới tính bé lúc 12w, hồi 12w mình sa ở bsy Lê -35 hàng giấy. Vậy chẳng bít bác nào đúng nhi? bố cháu bảo mai đi sa tiếp, sa 2D có nhin rõ không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntũn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi với sa ở 22w là nhìn rõ giới tính em bé đúng không? hôm nay mình đi sa ở chỗ bác sỹ Chương, bs nói giới tính khác so với giới tính bé lúc 12w, hồi 12w mình sa ở bsy Lê -35 hàng giấy. Vậy chẳng bít bác nào đúng nhi? bố cháu bảo mai đi sa tiếp, sa 2D có nhin rõ không các mẹ?
    mình nghĩ là bs Chuong nói đúng đấy mẹ nó ạ. 12 tuần là nhìn rõ nhất đấy, bạn 12tuần siêu âm là con gái a? bây giờ bs chương siêu âm là con trai a? bạn thử đi ra phòng khám khác siêu âm lại coi. mình siêu âm 2D ở 125 thái thịnh nói cũng chuẩn lắm đó.
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình siêu âm 4D 12w rồi 16w bác sỹ bảo nhìn chưa rõ lắm vì dây rốn vắt ngang qua chân con, đến 20w siêu âm 2D thì bác sỹ nhìn qua 1 cái đã chắc chắn rồi, nên là mình nghĩ 22w không nhầm đc đâu, vì lúc đó con khá lớn nhưng chưa đủ chật chỗ nên các bác sỹ nhìn rõ mà.
    clRnn3cKp1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntũn Xem bài viết
    Theo mình thì 22w siêu âm chuẩn hơn 12w. Cho nên mình nghĩ bác sỹ Chương nói đúng giới tính của bé đó.:Smiling: