TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Hôm nay rảnh đựoc chút nên post hình hôm đi sanh nhóc Sâu nè! Mẹ nào rảnh thì vô blog của Sâu coi nhé!.Chúc các mẹ và các bé thật nhiều sức khỏe nhé!
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Hôm nay rảnh đựoc chút nên post hình hôm đi sanh nhóc Sâu nè! Mẹ nào rảnh thì vô blog của Sâu coi nhé!.Chúc các mẹ và các bé thật nhiều sức khỏe nhé!
    Em đang đọc blog của chị nè.... yêu 2 mẹ con quá!:Kiss:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Dạ thưa các mẹ, hôm nay Bin xấu lắm lắm... Mẹ Bin đưa bố Bin ra sân bay đi công tác, bố cứ mong con đạp chào bố 1 cái mà cu cậu chẳng nhúc nhích gì cả, cu cậu cũng lớn tướng gần 30w mà lắm khi nũng mẹ không tưởng... làm bố buồn so:Sad::Sad:
    Mẹ vừa rời sân bay thì cu cậu mới giật mình dậy hay sao ý, đá mẹ bum bum, mẹ giận chả thèm nói chuyện...
    Rồi mẹ về nhà nằm, nhớ bố Bin quá đi!!! Đang thiu thiu thì bị cu cậu trườn, uốn, rồi gồng, rồi đạp dữ dội...:Sad::Sad::Sad: Mẹ nựng Bin mãi ko xong:Sad::Sad: nặng nhẹ ko xong???:Sad::Sad::Sad: hic hic... Giờ thì giận ngược lại mẹ vì ko được chào bố nữa chứ.........
    hì, Bin k muốn chia tay ba nên vậy mà, Ba đi công tác hai mẹ con ngủ muộn ngay được, hư quá cơ:Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Thương Jen k đc ngủ trưa, cố hun mấy cái nè:Kiss::Kiss::Kiss:

Tớ cũng rất là hay tý toáy, bị mắng mới tức chứ, trong khi xã chả muốn bỏ xừ í chứ:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Cảm ơn mẹ chuột nhé.
    Đồng cảnh ngộ rồi. suốt ngày bị mắng vì tội tý toáy đấy. Có khi minh phải lập riêng diễn đàn xxx ý nhỉ. Các xã mà đọc được mục này chắc đỏ mặt. Xã ơi đừng có đọc phần này nhéonttella:
    Ah mà thấy mọi người kể xã "xuống núi". Thế mà tớ chả thấy xã nhà tớ ... gì cả. Kiêng 5 tháng rồi còn gì:Thinking::Thinking:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Dạ thưa các mẹ, hôm nay Bin xấu lắm lắm... Mẹ Bin đưa bố Bin ra sân bay đi công tác, bố cứ mong con đạp chào bố 1 cái mà cu cậu chẳng nhúc nhích gì cả, cu cậu cũng lớn tướng gần 30w mà lắm khi nũng mẹ không tưởng... làm bố buồn so:Sad::Sad:
    Mẹ vừa rời sân bay thì cu cậu mới giật mình dậy hay sao ý, đá mẹ bum bum, mẹ giận chả thèm nói chuyện...
    Rồi mẹ về nhà nằm, nhớ bố Bin quá đi!!! Đang thiu thiu thì bị cu cậu trườn, uốn, rồi gồng, rồi đạp dữ dội...:Sad::Sad::Sad: Mẹ nựng Bin mãi ko xong:Sad::Sad: nặng nhẹ ko xong???:Sad::Sad::Sad: hic hic... Giờ thì giận ngược lại mẹ vì ko được chào bố nữa chứ.........
    Bố Bin gần tết rồi mà vẫn phải đi công tác ah? Tội 2 mẹ con Bin quá nhỉ? Chắc lúc tiễn bố Bin làm mặt giận vì k muốn xa bố đấy mà. Về đến nhà lại "giận cá chém thớt" với mẹ đây. Trộm vía cu cậu khôn ghê cơ. Bin ngoan tết về bố mua cho Bin thật nhiều quà nha:Kiss::Kiss::Kiss:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Bố Bin gần tết rồi mà vẫn phải đi công tác ah? Tội 2 mẹ con Bin quá nhỉ? Chắc lúc tiễn bố Bin làm mặt giận vì k muốn xa bố đấy mà. Về đến nhà lại "giận cá chém thớt" với mẹ đây. Trộm vía cu cậu khôn ghê cơ. Bin ngoan tết về bố mua cho Bin thật nhiều quà nha:Kiss::Kiss::Kiss:
    Hì hì. Mẹ Jen tả đúng ghê cơ ý... Xin lỗi Bin nhìu nhìu nha con...
    Hum nay mẹ Bin đi tiêm UV mũi 2 rồi, lúc tiêm cu cậu phản đối quá cơ.:Sad::Sad: Tối qua tự dưng 2 mẹ con ngủ 1 m nên mẹ giật mình mấy lần. Hu hu, 2 mẹ con cùng mệt nè!:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    hì, Bin k muốn chia tay ba nên vậy mà, Ba đi công tác hai mẹ con ngủ muộn ngay được, hư quá cơ:Kiss::Kiss::Kiss:
    Hum qua mẹ Bin ngủ hơi muộn nên mệt mệt... Hum nay đưa Bin đi tiêm UV. Ôi dạo này mẹ Bin lười lắm, chỉ mong mau đến tháng 3 để được ở nhà ôm con thôionttella:
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Hic, ông xã nhà tớ thì cũng kiên quyết lắm nhưng lúc ko chịu nổi thì cũng "xuống núi" nhưng mà nhờ đồi núi của vợ và "xuống" vào người vợ chứ nhất định không để bị con mắng là "nhổ nước bọt lên đầu con". Sao mà ông ý gan thế không biết. :mad: Thế là chỉ ông ý thoả mãn thôi.:Crying:
    Hahaha :Laughing::Laughing::Laughing: đọc hài ... vãi chưởng. Botay.com.vn
    Anyway happy new year!!!:Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

2 mẹ con viettel xa bố chắc buồn lắm nhỉ. Cố gắng lên nha rồi bố Bin sẽ sớm về thôi mà.
    Ah mà e ơi, tiêm mũi UV lần 2 có nhất thiết đúng ngày ko nhỉ? xê dịch 1-2 ngày có sao ko?
    lịch tiêm của chị là 5/1 nhưng chị muốn tiêm sớm 1hay 2 ngày để trùng vào ngày nghỉ bố Cún đưa 2 mẹ con đi, chứ đúng lịch thì vào T2 2 mẹ con lại tự lóc cóc đi thì chán lắm.
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengic Xem bài viết
    2 mẹ con viettel xa bố chắc buồn lắm nhỉ. Cố gắng lên nha rồi bố Bin sẽ sớm về thôi mà.
    Ah mà e ơi, tiêm mũi UV lần 2 có nhất thiết đúng ngày ko nhỉ? xê dịch 1-2 ngày có sao ko?
    lịch tiêm của chị là 5/1 nhưng chị muốn tiêm sớm 1hay 2 ngày để trùng vào ngày nghỉ bố Cún đưa 2 mẹ con đi, chứ đúng lịch thì vào T2 2 mẹ con lại tự lóc cóc đi thì chán lắm.
    Hôm truớc sau khi tiêm mũi UV thứ nhất thì BS dặn mình "1 tháng sau đến tiêm mũi thứ 2, nên đi đúng ngày hoặc trễ hơn vài ngày chứ đừng đến sớm hơn". Vậy mẹ nó nếu bận không đi đúng ngày được thì đi trễ vài ngày cũng không sao, miễn đừng đi sớm hơn 1 tháng là được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 799 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Dạo này bé nhà mình đổi tính đổi nết hay sao ý, đạp ngoan quá, chỉ trườn trườn, khều nhẹ buồn buồn. Bé nằm trong bụng mình cựa nhẹ nên chỉ mình mẹ biết, AX nhà mình đặt lên bụng vợ mỏi tay mà ko cảm nhận được nên chán nản luôn.
    Sao trước đây em bé hay đạp tùng tùng, mà bh lại tự dưng nhẹ nhàng nhỉ? Lạ thật đấy? Làm mình nhỡ những cú đạp làm mẹ giật mình của bé quá .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 799 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đúng roài, cẩn tắc vô ưu mẹ nó ạ. BS dặn mũi 1 cách mũi 2 là 1 tháng , vậy mẹ nó cứ để quá ngày cũng được chứ Không nên tiêm sớm hơn nhé! Bố bé đi ctác nhưng vẫn thương 2 mẹ con mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mshoang Xem bài viết
    Hôm truớc sau khi tiêm mũi UV thứ nhất thì BS dặn mình "1 tháng sau đến tiêm mũi thứ 2, nên đi đúng ngày hoặc trễ hơn vài ngày chứ đừng đến sớm hơn". Vậy mẹ nó nếu bận không đi đúng ngày được thì đi trễ vài ngày cũng không sao, miễn đừng đi sớm hơn 1 tháng là được.
    Mẹ mshoang nói đúng đấy, ko thì mẹ hiengic đợi hẳn đến tuần sau đi cũng được mà. Hôm nay mẹ Bin tiêm rồi, hình như mũi 2 đau hơn ý.
    Ah bác sỹ bảo ko được chườm đâu, kệ nó đau thôi... Em có hỏi lí do thì bảo là chườm là mất tác dụng:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Đô Xem bài viết
    Dạo này bé nhà mình đổi tính đổi nết hay sao ý, đạp ngoan quá, chỉ trườn trườn, khều nhẹ buồn buồn. Bé nằm trong bụng mình cựa nhẹ nên chỉ mình mẹ biết, AX nhà mình đặt lên bụng vợ mỏi tay mà ko cảm nhận được nên chán nản luôn.
    Sao trước đây em bé hay đạp tùng tùng, mà bh lại tự dưng nhẹ nhàng nhỉ? Lạ thật đấy? Làm mình nhỡ những cú đạp làm mẹ giật mình của bé quá .
    Thi thoảng bé cứ thế đấy chị
    Em nghĩ là do bé lớn rồi, mà tư thế nằm lại "chồng cây chuối", rồi thì hơi chật chội nên chân tay bé chẳng có đà mà đạp cơ... Hí hí, em cũng nghĩ thế vì Bin nhà em dạo này toàn trườn, rồi "ngúng nguẩy" ...:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Hum qua mẹ Bin ngủ hơi muộn nên mệt mệt... Hum nay đưa Bin đi tiêm UV. Ôi dạo này mẹ Bin lười lắm, chỉ mong mau đến tháng 3 để được ở nhà ôm con thôionttella:
    Uh, dạo này cứ mệt mệt thế nào ý. Lại còn k ngủ được chứ. Hôm nay Jen dỗi mẹ vì đêm qua mẹ k ngủ được, (mà mấy đêm nay rồi ý chứ ), tức mình quay sang đấm bốonttella:. hehe thế mà bố k biết.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 937 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Này hôm nay đọc báo thấy mẹ San Thái được lên báo nhé: Thấy kể lể là đi xin mã số thuế cực khổ lắm cứ lo em bé bị huých. Khổ thân mẹ San Thái quá

Mẹ Nhô
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    Hahaha :Laughing::Laughing::Laughing: đọc hài ... vãi chưởng. Botay.com.vn
    Anyway happy new year!!!:Applause::Applause::Applause:
    Này này, sao trong giờ làm việc lại đi chơi thế hả?
    :Crying::Crying: Hôm nay bố nuôi của Jen lại bảo mẹ là ''voi còi''. Đã thế k có bố nuôi với bố đỡ gì nữa nhá!:mad:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mẹ mshoang nói đúng đấy, ko thì mẹ hiengic đợi hẳn đến tuần sau đi cũng được mà. Hôm nay mẹ Bin tiêm rồi, hình như mũi 2 đau hơn ý.
    Ah bác sỹ bảo ko được chườm đâu, kệ nó đau thôi... Em có hỏi lí do thì bảo là chườm là mất tác dụng:Sick:
    Cái vụ tiêm UV này mình nghe nhiều người kêu đau lắm, mà mình đi tiêm cả 2 mũi rồi, thấy khoẻ re hà, chỉ hơi hơi đau trong khoảng 1/2 tiếng lúc mới tiêm xong thôi, sau đó thì bình thường. Mình nghĩ là do tay nghề tiêm của BS đó, lúc BS tiêm cho mình, 1 tay thì cầm ống tiêm bơm thuốc vào, tay còn lại gãi nhẹ nhẹ phía dưới mũi tiêm cho đến khi rút kim ra. Có lẽ nhờ thao tác này mà thuốc chạy tốt, mình không bị đau chăng? BS chích cho các mẹ có làm thế không?
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Này này, sao trong giờ làm việc lại đi chơi thế hả?
    :Crying::Crying: Hôm nay bố nuôi của Jen lại bảo mẹ là ''voi còi''. Đã thế k có bố nuôi với bố đỡ gì nữa nhá!:mad:
    hihihi chả voi còi thì là gì, bao giờ lên dc 70-80kg thì sẽ là voi béo. :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 724 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mshoang Xem bài viết
    Cái vụ tiêm UV này mình nghe nhiều người kêu đau lắm, mà mình đi tiêm cả 2 mũi rồi, thấy khoẻ re hà, chỉ hơi hơi đau trong khoảng 1/2 tiếng lúc mới tiêm xong thôi, sau đó thì bình thường. Mình nghĩ là do tay nghề tiêm của BS đó, lúc BS tiêm cho mình, 1 tay thì cầm ống tiêm bơm thuốc vào, tay còn lại gãi nhẹ nhẹ phía dưới mũi tiêm cho đến khi rút kim ra. Có lẽ nhờ thao tác này mà thuốc chạy tốt, mình không bị đau chăng? BS chích cho các mẹ có làm thế không?
    sao mình tiêm 2 mũi rồi mà chẳng thấy đau gì cả, lúc tiêm ko có cảm giác gì, tiêm xong rồi tưởng chưa tiêm, thấy máu rỉ ra mới biết tiêm rồi, về nhà chẳng có gì thay đổi cả. hiiiiiiii