TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Bé nhà mẹ Meo giống Jen nhà mình. Hay đạp ở 2 bên bẹn mẹ, nhiều lúc ngồi, 2 bẹn chạm vào vùng bụng chỉ sợ con bị đau thôi. Nhiều lúc con chồi lên rồi di chuyển, mình còn sờ thấy được cơ. Những lúc đấy nhìn bụng thích lắm, thấy bụng nổi cục rồi lại di chuyển, trông hay hay:Kiss:
    P/S: Mẹ này hồi xưa chắc học giỏi văn hay sao ý nhờ. Thấy miêu tả sinh động ghê.:Laughing::Laughing::Laughing:
    He he, thì tớ thấy sao miêu tả lại y chang vậy mà :Smug: Hay baby nhà Neko và mình đều là con gái nên giống nhau nhĩ? :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    HIHI, câu này nghe quen cực í, thực ra Chou Chou là nũng có mấy hum rồi lại vào nè nếp, chắc Bin cũng thế fải k?
    Vụ bôi đậm thì lần nào nhà tớ cũng xin fép CC hẳn hoi, hihi, con ngoan lắm, bố mẹ làm việc xong con lại bum bum ngay "Chắc ghét cái thằng đầu trọc phỉ nước bọt đây mà":Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình thích câu này của mẹ nó nhá "Chắc ghét cái thằng đầu trọc phỉ nước bọt đây mà":Laughing:. Hai vc nhà mình cũng ngại con nên gần cả tháng "tu hành" làm cho anh xã bức xúc quá nên 2 hôm nay nhịn hỏng nổi nữa anh xã liên tiếp "xuống núi" rồi mẹ nó ạrooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Mình thích câu này của mẹ nó nhá "Chắc ghét cái thằng đầu trọc phỉ nước bọt đây mà":Laughing:. Hai vc nhà mình cũng ngại con nên gần cả tháng "tu hành" làm cho anh xã bức xúc quá nên 2 hôm nay nhịn hỏng nổi nữa anh xã liên tiếp "xuống núi" rồi mẹ nó ạrooling:
    :Laughing::Laughing::Laughing:rooling:rooling:rooling::Kiss:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết

:Laughing::Laughing::Laughing:, nghe mẹ chuột nói thèm quá. Nhà này nhịn từ ngày biết có Jen cơ. Nhiều lúc tay tý toáy đi xuống là bị ax chặn lại dặn dò ngay.:Sad:. Khổ nhất ax, vừa phải "đấu tranh" với bản thân, vừa phải đấu tranh với cả vợrooling:onttella:
    Thương Jen k đc ngủ trưa, cố hun mấy cái nè:Kiss::Kiss::Kiss:

Tớ cũng rất là hay tý toáy, bị mắng mới tức chứ, trong khi xã chả muốn bỏ xừ í chứ:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

hihi, thỉnh thoảng xuống núi sợ lại" mạnh mẽ quá" đấy nhá:Laughing::Laughing::Laughing:, nhà tớ 1tuâà 1lần nên từ từ thui, huum nào con ngoan cơ:Laughing::Laughing:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    :Laughing::Laughing: nghe thèm thèm.... cứ tưởng tượng ChCh nhà chị ngóc lên nhìn cái thằng đầu trọc lạ lẫm mà phì cười... bố yêu nó quá, cứ muốn hun hít nó ý mà...:559::559:Đó có phải là 1 hình thức cảm nhận con yêu ko nhờ?
    Bin sẽ được mẹ rèn vào khuôn khổ ngay thôi hì hì:Kiss:
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    hì hì, nhà tớ mà 28w như nhà cậu hihi, sẽ bị Chou Chou cho vào khuôn khổ ý chứ:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Hic, ông xã nhà tớ thì cũng kiên quyết lắm nhưng lúc ko chịu nổi thì cũng "xuống núi" nhưng mà nhờ đồi núi của vợ và "xuống" vào người vợ chứ nhất định không để bị con mắng là "nhổ nước bọt lên đầu con". Sao mà ông ý gan thế không biết. :mad: Thế là chỉ ông ý thoả mãn thôi.:Crying:
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Hic, ông xã nhà tớ thì cũng kiên quyết lắm nhưng lúc ko chịu nổi thì cũng "xuống núi" nhưng mà nhờ đồi núi của vợ và "xuống" vào người vợ chứ nhất định không để bị con mắng là "nhổ nước bọt lên đầu con". Sao mà ông ý gan thế không biết. :mad: Thế là chỉ ông ý thoả mãn thôi.:Crying:
    tớ thì nhanh thoả mãn, bực mình vì xã khoẻ, ghét, lúc í fải bảo" nhanh lên em thương Chou Chou":Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn k thì đòi bằng đc:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Chuc mung nam moi! Happy new year!
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

ÔI các mẹ ơi! Chúc mừng năm mới đi thôi!
    Happy New Y.............:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi....thằng ku nhà mình chả hiểu 2 hôm nay thế nào cứ thúc xuống vùng dưới, làm mẹ khó chịu quá, ban đầu chỉ mắc đi tè thôi, nhg dần về sau cứ thốn nhè nhẹ bên dưới , còn vùng xuơng hông và mu đau khiếp, nửa đêm hôm qua bị chuột rút cả hai chân làm xã giật mình thức giấc , đến sáng hôm nay lại bị tay bên phải nữa, bây giờ thì lại đau cổ chân trái khiếp, y như mới bị té xái cả cổ chân ý:Sad::Sad::Sad:. chả biết có làm sao ko nữa:Sad::Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Ôi theo dõi mấy mẹ nói chuyện mà e buồn cười quá cơ chứ .Mà e ko hiểu í của mẹ nó là thế nào nhé ?Tức là anh xã nhà mẹ nó cũng chỉ tự giải quyết ở ngoài thôi hả ?Giỏi nhỉ ,hic ,chả bù cho nhà e ,rõ ràng nịnh nọt là vợ làm bằng tay cho mà vẫn mon men đòi vào bằng đc ,còn bảo là anh thấy người ta nói trong lúc mang thai vẫn duy trì việc này bình thường để đến khi đẻ cho dễ ,hơ hơ ,hết cách :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,769 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chà, dạo này các mẹ bàn luận về con hơi ít mà về vụ xxx hơi nhiều và rôm rả quá hen!
    Chắc nhờ mẹ uống nước nhiều nên bé Pooh đã có chỗ bơi lội nên con cứ lượn qua lượn lại, lên xuống và con gò chỗ này chỗ kia nữa chứ. Nhuwng cũng tội nghiệp con mẹ cứ bị bệnh suốt nên chắc Pooh cũng mệt, tối nằm ngủ mà con cứ trườn lượn liên tục.

Các mẹ ơi, có ai bị như mình kg? Sốt viêm họng 3 ngày liên, hết thuốc là sốt lại, cổ họng thì đau rát. Kiểu này chắc con lớn kg nổi quá vì mẹ chỉ ăn mỗi cháo và uống sữa. Chán quá đi, hồi trước khoẻ lắm mà bây giờ dễ bệnh mà lâu hết nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Mấy hôm nay Bin cứ trườn trườn ủn ủn, thi thoảng chọt chọt 1 cái giật mình chứ chẳng đạp nhìu nữa... Hay tại bé thấy chật chội nhỉ?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Happy New Year mấy chị! Công nhận dạo này chuyện con ít mà chuyện XXX nhiều ghê nha! OXnhà này thì quái đãng từ hồi hay tin đến giờ là ăn chay luôn .... Không biết nên tội ổng hay là tội mình nhỉ ?

Baby mấy nay sao ngoan lạ thường , ch3 cuộn người, moving, đạ đạp vài cái thôi, ít hẳn so với tuần trước , 0 biết bé có sao 0, lo wa1 trời ...hichic...:Sigh:
    6Y6Hm8
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mọi hôm chỉ thấy con máy nhè nhẹ trong bụng, sáng nay đặt tay lên thấy tay mình nẩy nẩy, cứ tưởng mình nhầm, kêu ông xã thò tay qua ổng cũng thấy con đạp lục bục luôn, đã thế cu cậu lại đạp liên hồi cho papa nó thấy luôn, hai vợ chồng sướng quá nằm ôm nhau cười hi hí, bố chúi vào hun con chùn chụt luôn. Yêu quá cơ! Hết phải ghen tị với các mẹ vì mãi mình mới thấy con máy và bây giờ thì nó đạp rùi.
    clRnn3cKp1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

vậy chúc mùng BH, con ngày càng lớn, càng khỏe mạnh mình cũng thấy vui lắm đúng 0 ?
    6Y6Hm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Mọi hôm chỉ thấy con máy nhè nhẹ trong bụng, sáng nay đặt tay lên thấy tay mình nẩy nẩy, cứ tưởng mình nhầm, kêu ông xã thò tay qua ổng cũng thấy con đạp lục bục luôn, đã thế cu cậu lại đạp liên hồi cho papa nó thấy luôn, hai vợ chồng sướng quá nằm ôm nhau cười hi hí, bố chúi vào hun con chùn chụt luôn. Yêu quá cơ! Hết phải ghen tị với các mẹ vì mãi mình mới thấy con máy và bây giờ thì nó đạp rùi.
    Hí hí, chúc mừng mẹ baohien nhé! Thế là hết ghen tỵ luôn còn gì...
    Cu cậu được hôm năm mới vui vẻ phấn chấn đạp mẹ nhiệt tình, năm nay thì vui phải biết còn gì....:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Dạ thưa các mẹ, hôm nay Bin xấu lắm lắm... Mẹ Bin đưa bố Bin ra sân bay đi công tác, bố cứ mong con đạp chào bố 1 cái mà cu cậu chẳng nhúc nhích gì cả, cu cậu cũng lớn tướng gần 30w mà lắm khi nũng mẹ không tưởng... làm bố buồn so:Sad::Sad:
    Mẹ vừa rời sân bay thì cu cậu mới giật mình dậy hay sao ý, đá mẹ bum bum, mẹ giận chả thèm nói chuyện...
    Rồi mẹ về nhà nằm, nhớ bố Bin quá đi!!! Đang thiu thiu thì bị cu cậu trườn, uốn, rồi gồng, rồi đạp dữ dội...:Sad::Sad::Sad: Mẹ nựng Bin mãi ko xong:Sad::Sad: nặng nhẹ ko xong???:Sad::Sad::Sad: hic hic... Giờ thì giận ngược lại mẹ vì ko được chào bố nữa chứ.........
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    mong đc như mẹ nó từng ngày rooling:, chúc mừng mẹ nó nhé :LoveStruc: