TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Jen nhà mình hum nay cũng làm mèo lười giống bé nhà Meo rồi. Từ sang k thèm ngó ngoáy nữa. Thía mà hôm qua đạp, rồi trườn cả ngày. Chắc cô nàng rỗi vì tối hôm qua k cho đi chơi noel đấy. Hôm qua có mẹ nào đi chới k? Trời lạnh, lại thấy VN thắng Thái (đua xe, cổ động kinh lắm) nên vc tớ chọn cách ở nhà cho an toàn. hehe:Laughing:
    Mà các mẹ mặc váy cho thoải mái, lại xinh nữa. Mình mặc từ hồi được hơn 4 tháng. Vì mình toàn ngồi máy tính cả ngày, mặc quần khó chịu quá. Trời lạnh thì dùng quần tất, đi đường thêm cái quần cotton ở ngoài (mua ở hàng bầu ý), có ren ở cổ chân điệu lắm. Đến cty ngại thì cởi ra, k thì chẳng sao. Mấy ngày lạnh này mình vẫn mặc cả, vẫn thấy đẹp, chả ai chê cả.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chắc tại hôm qua hẹn với anh xã tối chở vợ và con đi ăn kem Bạch Đằng, ai dè về đên nhà mới biết tối VN đá với Thái thế là mình sợ kẹt xe nên quyết định ở nhà kg đi nữa, Chắc con dỗi vì kg đc đi đó mà. Hôm qua bé nhà mình cũng đạp hăng hái lắm Neko ạ, giờ thì im lìm..... Mẹ Neko ở Hà Nội à, mát mẻ thích nhĩ! Mình toàn mặc váy đi làm, chất liệu Voan nên kg cần ủi, mình cũng ngồi máy vt cả ngày nên mặc váy thoải mái hơn. Nhắc đến kem lại thèm thía kg biếtrooling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Chắc tại hôm qua hẹn với anh xã tối chở vợ và con đi ăn kem Bạch Đằng, ai dè về đên nhà mới biết tối VN đá với Thái thế là mình sợ kẹt xe nên quyết định ở nhà kg đi nữa, Chắc con dỗi vì kg đc đi đó mà. Hôm qua bé nhà mình cũng đạp hăng hái lắm Neko ạ, giờ thì im lìm..... Mẹ Neko ở Hà Nội à, mát mẻ thích nhĩ! Mình toàn mặc váy đi làm, chất liệu Voan nên kg cần ủi, mình cũng ngồi máy vt cả ngày nên mặc váy thoải mái hơn. Nhắc đến kem lại thèm thía kg biếtrooling:
    Đấy con gái mà nên hay dỗi thía k biết. Từ sáng tới giừo Jen ngoáy có 1-2 lần. Dỗi lâu thế...:Sad:
    Hôm qua ở trong đó và ngoài này chỗ nào cũng kẹt xe . Mà trời ngoài này lạnh lắm mẹ Meo ạ. Có muốn ăn kem cũng pó tay lun ý.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Ui zời!! Cháu bà nhưng mà con mình cơ mà... bà ko quan tâm thì thôi... quan trọng là chồng luôn bên cạnh là được, nghĩ làm gì cho mệt mẹ mệt con ra...
    Mèo con sau này ra đời cũng chỉ quấn mẹ quấn bố chứ ko quấn bà nội, lúc đó thì bà tha hồ :Crying::Crying:
    ò, mình biết nhưng cũng ấm ức tí , bây giờ xì ra 1 tẹo hihi. Mà lạ lắm nhé, trộm vía Nghé nhà mình đặt biệt có phản ứng với bất cứ từ gì có âm " é " mỗi khi mình nói có âm é là bé cục cựa ngay....có lúc nào do mình hay gọi con là Nghé ơi, nghé à mỗi khi nói chuyện với con nên bé cảm nhận như thế kg? Lúc phát hiện ra, mình khoái chí cứ kêu é é é thế là con đạp liên hồi, anh xã đét vào mông 1 cái, cho bỏ cái tật trêu con, kg để con ngủ:Sick: (bây giờ con là số 1 vợ thành số 2 roài)
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

hôm nay đi lấy kq Triple test,BS bảo là không vấn đề gì.Em thắc mắc là sao bé nhà em gần 18w rồi mà sao em không cảm nhận được bé nhà em máy nhỉ,em suốt ruột quá các mẹ ạ.Hay có khi nào bé còn nhỏ quá máy nhẹ mình không biết không.
    QczNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

ò, mình biết nhưng cũng ấm ức tí , bây giờ xì ra 1 tẹo hihi. Mà lạ lắm nhé, trộm vía Nghé nhà mình đặt biệt có phản ứng với bất cứ từ gì có âm " é " mỗi khi mình nói có âm é là bé cục cựa ngay....có lúc nào do mình hay gọi con là Nghé ơi, nghé à mỗi khi nói chuyện với con nên bé cảm nhận như thế kg? Lúc phát hiện ra, mình khoái chí cứ kêu é é é thế là con đạp liên hồi, anh xã đét vào mông 1 cái, cho bỏ cái tật trêu con, kg để con ngủ:Sick: (bây giờ con là số 1 vợ thành số 2 roài)
    Uh, uh chắc là Nghé hiểu đấy. mà bị đét là đúng rồi còn gì, ai bảo trêu con. Xã nào cũng thế mẹ nó nhỉ. Xã nhà mình cũng thế. Thỉnh thoảng động vào bụng lay lay để con đạp thế là hất ngay tay mình ra bảo để yên cho con ngủ. hic :Sick:. Từ giờ cũng học mẹ Meo, gọi Jenny liên tục (dình lúc xã k bên cạnh):Thinking:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    hôm nay đi lấy kq Triple test,BS bảo là không vấn đề gì.Em thắc mắc là sao bé nhà em gần 18w rồi mà sao em không cảm nhận được bé nhà em máy nhỉ,em suốt ruột quá các mẹ ạ.Hay có khi nào bé còn nhỏ quá máy nhẹ mình không biết không.
    Chúc mừng mẹ nó. E bé khoẻ mạnh là mừng rồi. Còn cái vụ con máy thì đừng sốt ruột. Sắp được rùi. Mẹ nó cố đợi vài ngày nữa thôi.
    Chúc 2 mẹ con khoẻ nhé.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Uh, uh chắc là Nghé hiểu đấy. mà bị đét là đúng rồi còn gì, ai bảo trêu con. Xã nào cũng thế mẹ nó nhỉ. Xã nhà mình cũng thế. Thỉnh thoảng động vào bụng lay lay để con đạp thế là hất ngay tay mình ra bảo để yên cho con ngủ. hic :Sick:. Từ giờ cũng học mẹ Meo, gọi Jenny liên tục (dình lúc xã k bên cạnh):Thinking:
    Nhà tớ thì suốt ngày Bư, Bư nhưng chỉ 2 vợ chồng gọi thôi, nhưng chẳng có tác dụng mấy, thích đạp lúc nào thì đạp, ngoáy lúc nào thì ngoáy chứ chẳng cần biết bố mẹ có gọi không. Sáng nay Bư đạp đau quá, bố dỗ bảo không được đạp mẹ đau thế là con dỗi luôn, từ sáng ngoáy ngoáy mấy cái rồi thôi, không biết có ngủ không nữa (hôm nay mẹ mặc quần áo ấm hơn mà) :Smiling: Bụng mình mới to lên nhưng nếu mặc váy thì không biết có to lắm không, trộm vía người cũng to sẵn rồi, hix hix...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hehe, xã nhà mình thì chỉ sợ lúc vợ đẻ rồi lại cho chồng ra rìa thôi. Thỉnh thoảng lại thủ thỉ là: Vợ ơi, lúc cún con ra đời rồi thì vợ cũng vẫn phải quan tâm đến chồng nhớ, đừng có chỉ biết con con thôi nhé. hehe
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E sinh năm Sửu nên cũng đặt tên cho bé iu trong bụng là Nghé giống ss Meo ICD :P
    E bầu đc 9w rùi, hồi hộp và phấn khởi lắm :Angel: Chúc mừng tất cả các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Nhà tớ thì suốt ngày Bư, Bư nhưng chỉ 2 vợ chồng gọi thôi, nhưng chẳng có tác dụng mấy, thích đạp lúc nào thì đạp, ngoáy lúc nào thì ngoáy chứ chẳng cần biết bố mẹ có gọi không. Sáng nay Bư đạp đau quá, bố dỗ bảo không được đạp mẹ đau thế là con dỗi luôn, từ sáng ngoáy ngoáy mấy cái rồi thôi, không biết có ngủ không nữa (hôm nay mẹ mặc quần áo ấm hơn mà) :Smiling: Bụng mình mới to lên nhưng nếu mặc váy thì không biết có to lắm không, trộm vía người cũng to sẵn rồi, hix hix...
    Sáng nay vừa 8 với mẹ Meo là Nghé và Jen con gái hay dỗi, bây giờ phát hiện Bư con trai cũng hay dỗi nè.:Rose: Tặng hoa Bư và Nghé của mẹ Meo, cả Jen nhà mình nữa cho hết dỗi nhé. Nếu mặc quần k bị gò bó thì chẳng sao đâu. Còn mình thấy mặc váy thấy thoải mái hơn. Bà bầu thì phải to mừ. hihi
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nghe mẹ viettel nói thế mình lại thấy phân vân rồi, không biết mai có nên mặc váy đi làm không đây, đi làm xa mà mặc váy về chỉ sợ lạnh thôi:Sick:
    @neko: tặng :Rose::Rose::Rose: cho mẹ con Jenny này. Chúc cho các con mau hết dỗi để đạp mẹ uỵch uỵch nào :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Nghe lời các mẹ và ông Bin con trong bụng, mẹ Bin chiều nay đi làm mặc váy rồi nè, bụng thoải mái cực luôn... Bin cũng khoái chí mà trườn đạp từ nãy tới giờ nè...
    :Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

bầu khoảng 11w đi máy bay ok k hả các ss ơi?? Em chỉ đi từ HN - HCM thôi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Nghe mẹ viettel nói thế mình lại thấy phân vân rồi, không biết mai có nên mặc váy đi làm không đây, đi làm xa mà mặc váy về chỉ sợ lạnh thôi:Sick:
    Nói là mặc váy nhưng bên trog mặc quần ấm lắm, quần tất của bà bầu ý...trong cái quần tất còn đeo thêm 1 đôi tất đùi... onttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Nghe lời các mẹ và ông Bin con trong bụng, mẹ Bin chiều nay đi làm mặc váy rồi nè, bụng thoải mái cực luôn... Bin cũng khoái chí mà trườn đạp từ nãy tới giờ nè...
    :Smiling:
    Haha chúc mừng Bin đươc thoải mái 'tung hoành' nhé. Trời lạnh mẹ Bin mặc váy nhớ trang bị phụ kiện: quần tất, áo len, khăn quàng ... kẻo lạnh nhé.:Kiss:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonkie Xem bài viết
    Ko sao đâu chị ạ. Chị nhắc người kiểm tra là chị đang có bầu thì người ta ko kiểm tra bằng máy nữa thôi!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonkie Xem bài viết
    Nói chung nếu k có vấn đề gì về sức khoẻ thì có thể đi được. Đi máy bay cũng an toàn. Khi làm thủ tục lên máy bay mẹ nó nói với họ là đang mang bầu, họ sẽ sắp xếp chỗ ngồi an toàn phía trên cho mình.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nói là mặc váy nhưng bên trog mặc quần ấm lắm, quần tất của bà bầu ý...trong cái quần tất còn đeo thêm 1 đôi tất đùi... onttella:
    tớ đang mặc quần tất bà bầu trong quần bò đây nhưng vẫn thấy hơi lạnh, có lẽ chiều nay phải đi mua mấy cái quần tất dày rồi về thay phần bụng vào mới được. Hay các mẹ có biết cho nào bán luôn quần tất dày (bằng vải) của bà bầu không thì mách cho mình với, mình đi mua luôn.:LoveStruc:
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ko sao đâu chị ạ. Chị nhắc người kiểm tra là chị đang có bầu thì người ta ko kiểm tra bằng máy nữa thôi!:Smiling:
    ghét mẹ viettel nhé, thế mà hồi mình 10 tuần, hỏi có đi máy bay được không mà mẹ nó cứ khuyên không đi, làm mình mất chuyến đi Huế. Ghét mẹ nó, nhưng nghe mẹ nó mà trộm vía Bư nhà mình ngày càng tốt và càng phát triển nhanh đấy. Yêu mẹ nó nhiều nhiều:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 799 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm qua VC mình xem bóng đá chung kết VN-Thái Lan. VN vào 2 quả liên tiếp, mình quên mất là đang có em bé. Đang ngồi xem tự dưng hò hét, đứng phắt dậy lên ghế nhảy chồm chồm cổ vũ. Được cả 2 VC đều thích xem bđá nên cứ ôm nhau hò hét tung hoành. 1 lúc sau AX đứng im, nhìn vợ, thấy vợ đang đứng trên ghế hò hét, lắc đầu "em làm gì đấy?!". Ặc ặc, hú hồn, hì hì, thế là mình lại cum cúp ngồi xuống xem. Hê hê, buồn cười thật.

Mà bé Đô, 2 hôm trước đạp ít, hqua được mẹ hò hét nên đổi tính nết hay sao ý, tối qua và sáng sớm nay lại tưng bừng đạp mẹ gọi dậy rồi các mẹ ạ. Hì hì, thế là mình lại thấy yên tâm. Chắc do mình hét nhiều, thông phổi, thoáng khí oxi nên bé dễ thở nhỉ?!:Battin ey: