TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì chẳng thấy trườn bò gì cả, chỉ thấy đạp thôi. Mà cũng chẳng thấy lồi lên thụp xuống gì. Con đạp cũng chưa đến mức mạnh nên chưa làm mẹ đau...hihi Hôm đi siêu âm 4D cũng thấy bé cua chân múa tay hoài. BS chụp cho bé 1 cái ảnh. Mình nhờ người gửi sang bên kia cho anh xã xem. Làm anh xã mừng lắm, mang ảnh con đi khoe khắp tầng trong KTX và được mọi người bình luận: thằng cu có cái trán rộng giống bố, cái mũi to cũng giống bố... hik, mình thì mình chả thấy giống gì,. Mà sao chả thấy ai khen con giống mẹ chỗ nào....hik
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 653 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sô cô la Xem bài viết
    ko bục bục là đạp chứ. em hơn 18 tuần là thấy bé máy rồi. còn ngoài 20 tuần thì bé đạp mạnh lắm. Giờ em được 32 tuần rùi nè đang mong đến ngày sinh quá. Lúc ngồi thấy thúc trên sườn ( gần ngực), có lúc lại thấy ục ục ở dưới, không biết chân hay tay, lúc thì thấy giống như em bé đẩy vào mạng sườn xong bị trượt chân thấy khục nhẹ.
    Hồi hơn 20 tuần thì nằm ngửa mới thấy đạp mạnh còn giờ thì nằm nghiêm bé đạp nhìn thấy lồi cả lên ( bên sườn ý). có lúc bé vuơn lên 1 lúc cơ. Đạp mạnh thì đoán là Chân. Híc không biết bé đã xoay xuống chưa vì hồi 6,5 tháng bé bị nhau quấn nên chưa xoay được. Mai là đc 8 tháng mong là chồng rảnh để đưa đi sa. Mong con đã quay xuống để đẻ thừong được . Muốn đi sa màu để nhìn cho rõ nhưng chắc cũng chỉ đi 2d thôi. Vì sợ sa màu ảnh hưởng với cả đắt nữa .
    À mà có chị nào thấy em bé đạp cứ đều để như tim đạp hay đấy là nấc cụt à? Em cũng không hiểu nhưng chắc chắn ko phải mạch đập.
    Mình cũng như một số mẹ, từ khi đọc topic của mẹ Nguyên Hà xong, thấy tầm phào quá, sau thấy mẹ Bé Cọp mở topic mới, mình cũng không thèm đọc, nay thấy mẹ Viettel mở topic này mình mới mình mới vào góp vui, cảm ơn mẹ Viettel nhé.
    Cảm nhận và đếm số lần bé máy đạp ngoài niềm hạnh phúc vô bờ, còn giúp người mẹ yên tâm là con iu vẫn khỏe mạnh, ngày nào thấy con đạp ít la mình lo lắng lắm. Tối nào ăn cơm xong mình lại nằm ường ra giường nhìn ngắm cái bụng, trò chuyện và vuốt ve con, có khi bé đạp thúc vào sườn của mẹ, nhột nhột, có khi đạp mạnh rung rinh cả bụng, có khi nhẹ, đều như nhịp tim nhưng chậm hơn, mình cũng nghĩ con nấc cục, mình thử đi uống nước, xem có cải thiện không, lúc đươc lúc không. Bố bé thì cứ nói mẹ no sướng được ôm con, đi đâu cũng vác con theo.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ viettel nhé, ủng hộ mẹ nó lập topic mới này. Muốn tham gia cùng mọi người quá nhưng cứ đọc đến comment của mẹ Cọp là chả còn tâm trạng gì nữa. Chúc cả nhà vui vẻ nhé:Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Trích:
    Nguyên văn bởi khakhakha viewpost
    thôi, mẹ bé cọp đã nói thế thì mẹ viettel pm cho mod xin lập topic mới đi, chứ các mẹ đang bầu bí , sáng sớm vào muôn chia sẻ với nhau mà đọc như thế lại bị kinh sợ thì ko nên tí nào....em cũng đang bị cụt hứng

Trích:
    Nguyên văn bởi Bác Bo Bo viewpost
    Ủng hộ mẹ Viettel lập topic mới đi. Nhớ xin phép Mod trước nhé. Thú thực là chủ đề topic thì hay nhưng quả là ái ngại với chủ topic quá! Nếu chủ topic muốn lập topic này "để những mẹ có thai mà siêu âm không thấy cũng vững tin để giữ con mà không làm chuyện gì xằng bậy." thì chúng mình nên trả topic về cho những mẹ siêu âm không thấy thai vậy. Té ra trước giờ mình vào nhầm topic rồi!

Trích:
    Nguyên văn bởi lovecat_vn viewpost
    ......Mình ủng hộ chuyển sang topic mới. Cũng muốn chia sẻ với mọi người quá. Mấy hôm nay Sochu nhà minh đạp khí thế quá. Mừng thì cũng mừng mà lo thì cũng ko phải là ko có

Cảm ơn cả nhà! Em đã gửi tin cho Mod từ hôm qua nhưng Mod chưa trả lời, sáng nay lên đọc đang vui vì chị biennghe nói thì đọc được mẹ Bé Cọp nói 22w bị lưu... Sợ quá:Sick::Sick: Nói chung mẹ Viettel hoàn toàn thông cảm và có gửi tin nhắn riêng hỏi thăm mẹ bé Cọp vài lần (vì chị ấy ko thích ai đụng vào chị ấy khi ở trên DD..).. Nhưng nên vì cái chung chị ơi, ở đây ai cũng hạnh phúc vì được làm mẹ, được cảm nhận đứa con của mình, đó cũng là lý do Topic này khá nóng và được các mẹ tham gia nhiệt tình. Ai cũng muốn "khoe" con mình hôm nay thế nào, làm sao???? rồi cùng nhau chia sẻ chị ạ. Chứ 4room mà chị, có người nọ người kia.. chị nói "Các mẹ hãy mở rộng lòng mình để con các mẹ sẽ gặp nhiều điều hạnh phúc, tốt lànhCác mẹ hãy mở rộng lòng mình để con các mẹ sẽ gặp nhiều điều hạnh phúc, tốt lành" làm em rất buồn và thất vọng về chị.:Sad::Sad:.
    Em không có ý gì, nhưng em luôn tiên phong đóng góp cho WTT ngày càng phát triển hơn, hoạt động đúng và chân thành mà nói, Mod cũng là người rất quan tâm tới chị em, không bao giờ muốn đi quá sâu vào những chuyện thế này. Thế nên lời chốt cho tất cả những gì chúng ta đang bàn bạc, là em lập thêm 1 Topic mang tên: "Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ" hi vọng là đi đúng mục đích Forum, chứ ko để các chị sang "Thai máy" thì hơi lạc đề đúng không?:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME GA&CHUOT Xem bài viết
    ......Thank mẹ Vietel098 đã mở topic mới cho chị em thỏa sức khoe con nhé. Bé trước của mình đã 3 tuổi rùi. Sau khi sinh mình vẫn nhớ cái cảm giác con cứ nhào lộn, cuộn qua trườn lại trong bụng. Lần này cũng đã được 38w3d rùi. Bụng thì méo lúc bên này, lúc bên kia, trông rất bùn cừi , chắc là quậy lắm đây. Lúc mới 16w chưa kịp máy đã đạp cho mẹ mất phát thốn cả sườn lun.
    Ôi bé lớn lên chút làm bụng mẹ méo đi lung tung chắc buồn cười lắm nhỉ? Vì bé nhà em mỗi khi nằm mà bé hào hứng lên cũng làm bụng mẹ lệch hẳn 1 bên (mà bé toàn lệch phải thôi)... lệch rồi nhô lên nhìn buồn cười lắm ạ.... Nhưng mà ko dám đụng vào đâu vì cứ thấy tưng tức ý ạ:Sad::Sad:
    @Bố Tròn&Bé Nghé: Bé nhà mẹ nó cũng nghịch, mà bố nó cũng ko kém nhỉ? Đã bảo ko xoan bụng cơ mà... Nói vậy chứ ax em cứ hôm nào tưng tửng khoe con là xoa bụng vợ (ta làm bố đến nơi rồi đấy) chẳng lẽ lại hất ra...?
    @ me nhi nhi: Mẹ nó cũng hay ngắm bụng và nói chuyện lắm à? Em cũng thế, tự dưng nửa đêm tỉnh dậy thấy con đạp, thế là nói chuyện như chỉ có ta làm ax tưởng mơ ngủ cứ đập đập vợ (:Straightf... bé đạp thấy bụng rung rinh cũng hay nhỉ? Bé nhà em ko làm bụng mẹ rung nhưng đạp là thấy chỗ đó rung lên đó chị.:LoveStruc:
    @ meo ICD: Siêu âm thấy bé quơ lung tung phải thích chứ sao chị lại "thương"... càng quậy càng thích... bé nhà em còn ngáp, rồi lấy tay túm lấy cái dây rốn ý:Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhímconlonton Xem bài viết
    Còn bé nhà mình là bé trai, 16 tuần đã thấy lục bục nhẹ rồi. Giờ thì miệt mài tung hoành trong bụng mẹ: Có lần mình tóm được cái chân, tớ túm túm vào đấy rồi khoe với Xã, bị Xã mắng cho một hồi là sao ko thương con, túm chân con, con đau đó.:Kiss: Hìhì - Mong gặp con lắm rồi các Mẹ ạ!!!
    Bạn ơi tuyệt đối không được làm thế nhé.
    Nhắn chung với các mẹ luôn, mình được BS tư vấn rất kỹ là tuyệt đối không được xoa, nắn bụng. Nếu muốn thì chỉ nên đặt tay nhẹ và để yên 1 chỗ trên bụng thôi.
    Nắm con như thế sẽ làm bé sợ và gây co bóp tử cung dẫn đến nguy cơ sinh non đó.
    Cái này chính chị chồng mình đã bị rồi nên mình tin lắm. Chị ấy đọc sách dzỏm, bảo rằng nắm tay, nắm chân, giao tiếp nhiều với bé từ trong bụng thì sẽ tăng tình cảm giữa mẹ và con, kết quả là sinh non hơn 1 tháng, bé được có 1,8kg, nuôi rất vất vả, may là cuối cùng mẹ con đã bình an.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ này. Là bé gái nhưng cũng nghịch tung hoành luôn nhất là khi mình ở tư thế ngồi dựa lưng thoải vào 2, 3 cái gối. Nhiều lúc bụng gồ lên nhọn hoắt chắc là cái chân hoặc đầu gối của bé lượn lợ khắp mặt bụng, làm mình hinh dung y nhu cái đuôi con cá lượn trên mặt nước ý. Có lúc thì làm bụng mẹ rung rinh lên từng hồi làm mình không thể nhịn được cười, lúc thì đạp nhoáy một phát làm mẹ giật nảy cả mình, có lúc thì hình như lạ vươn người ra làm bụng mẹ căng từ trái qua phải... giờ lại đang búng búng như con tôm vậy... Những lúc như vậy mình chẳng tập trung vào được việc gì chỉ để ý xem con định làm gì tiếp theo thôi. Cảm nhận khi con yêu trong bụng thật hạnh phúc các Mẹ nhỉ, chỉ mong các Bé đừng làm các Mẹ bị đau thôi :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhímconlonton Xem bài viết
    Mình có chị bạn, lúc mang thai mãi đến tuần 22 bé mới bắt đầu máy thế mà bây giờ nghịch kinh luôn - mà là con gái đấy nhé! Thế nên mẹ nó cứ yên tâm. Đến tuần 22 đi siêu âm rồi thông báo kết quả nhé!

Còn bé nhà mình là bé trai, 16 tuần đã thấy lục bục nhẹ rồi. Giờ thì miệt mài tung hoành trong bụng mẹ: Có lần mình tóm được cái chân, tớ túm túm vào đấy rồi khoe với Xã, bị Xã mắng cho một hồi là sao ko thương con, túm chân con, con đau đó.:Kiss: Hìhì - Mong gặp con lắm rồi các Mẹ ạ!!!
    Chúc tất cả các mẹ và bé mạnh khỏe nhé! Tặng hoa cả nhà đây :Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nghe các chị kể mà thích quá, thai e còn nhỏ lắm, tính từ ngày cuối chu kỳ thì giờ e mới được 10w thôi, vậy mà ngày nào ax cũng xoa bụng và áp tai vô bụng nghe, lần nào cũng bảo, "anh nghe kêu bụp bụp đó vợ ơi" e mắc cười quá. Nhưng sao rốn e lâu lâu cứ giựt giựt nhỉ? Phải đợi ít nhất 18w mới thấy bé máy đúng ko các chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boty Xem bài viết
    Nghe các chị kể mà thích quá, thai e còn nhỏ lắm, tính từ ngày cuối chu kỳ thì giờ e mới được 10w thôi, vậy mà ngày nào ax cũng xoa bụng và áp tai vô bụng nghe, lần nào cũng bảo, "anh nghe kêu bụp bụp đó vợ ơi" e mắc cười quá. Nhưng sao rốn e lâu lâu cứ giựt giựt nhỉ? Phải đợi ít nhất 18w mới thấy bé máy đúng ko các chị.
    Chào mẹ boty nhé! Hồi mẹ nó làm cho các mẹ sợ xanh mặt, may mà siêu âm em bé ko sao nhỉ?
    mẹ boty cứ yên tâm đợi qua 12w là cảm thấy thời gian trôi nhanh lắm.. lại thấy con đạp lúc nào ấy chứ:Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bây giờ e khó ngủ rồi,nằm kiểu gì cũng đạp hết,có lúc chả biết là chồi cái gì mà nhọn nhọn to = quả nho Mĩ ngay trên rốn,ox sờ rồi ấn ấn là nó lại thụt mất xong lại trồi lên :Laughing:.Trườn đạp suốt ngày tuy mệt nhưng mà yên tam,chứ đọc mấy mẹ ít đạp hoặc "bỗng dưng ko đạp"lại sợ sợ xoa bụng bảo con cứ đạp nhiệt tình,heheh
    e thì chưa thấy quay đầu,đầu vẫn bên phải mông ở dưới chân bên trái,nên thấy toàn dạp bên trái thôi,lúc nào trườn thì 1 tí lại về chỗ ngay :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 911 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

chào các mẹ các chị
    em theo dõi WTT đã lâu nhưng hôm nay mới lập nick vì muốn đợi xem con em là trai hay gái nhưng cuối cùng BS cũng bó tay chưa biết con gì nên em cho nó thành ... con cua luôn (vì chắc ngang ngược giống mẹ). Thấy thai máy hay đạp lụp bụp thì có lẽ đã cảm nhận từ 2 tuần trước rồi ,cũng có lúc nó nằm im chẳng nhúc nhích suốt 4 ngày làm mình cứ lo lắng mãi chúc mấy mẹ trong này sức khỏe nhé
    [/URL][/B]
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 202 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khủng khiếp các mẹ, khoe con rôm rả quá, mình đi làm cả ngày, ở cơ quan chỉ được dùng mạng nội bộ, tối về lên khoe con tí mà cácmẹ đã làm tân 4 trang roài, đọc mãi mới hết... Hehe, nay nhà mình có nhà mới roài, các mẹ tha hồ khoe nhé, chứ nói thật, bên cái topic cũ nhiều khi hào hứng muốn góp vui lắm nhưng thỉnh thoảng gặp bài của mẹ bé cọp thấy ớn ớn...
    Mẹ Viettel ơi, cu con nhà mẹ sao rồi, chứ ông tướng nhà mình thấy nhà chật rồi hay sao mà cựa quậy cả ngày à, làm mẹ nó chẳng tập trung làm việc được, cứ thấy con quậy lại tủm tỉm cười 1 mình a, tại chỗ ngồi của mình năm ở trong góc nên 2 mẹ con tranh thủ chơi vơi nhau hoài à.... Mà hôm rồi đi siêu âm, cu cậu che mất mặt đâu có nhìn thấy gì đâu, làm bố nó cứ ấm ức mãi vì không xem được mặt con, lại còn bảo cu lì giống mẹ, làm ông bsỹ đánh cho mấy phát mà không thèm bỏ tay ra khỏi mặt đó, ghét ghê cơ...
    DJiMp7
    :570:->:559:->:553:->->->
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

a....có nhà mới rùi à.....vui nhỉ.....bé iu nhà mình thì chỉ có đạp nhiều vào ban đêm thui....ban ngày có mà ít lắm, bố áp tay vào là nằm im re ngay, còn tầm từ 3h khuya cho đến sáng thì cứ như ko muốn cho mẹ ngủ ý....hai hôm nay để tay anh xã trên bụng tầm 4-5h sáng thì bố nó mới thấy thằng ku nghịch lắm cơ.....:Smiling:
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

- chào các mẹ !!!
    Bé nhà em cũng được 31 tuần rồi, cả tuần nay bé đạp nhiều lắm, có lúc đạp 2-3giờ liền làm mẹ lo quá vì sợ con mệt, nhưng lúc trước nghe Bs và mấy mẹ trên web nói là từ 30-34 tuần là lúc con đạp nhiều nhất nên cũng yên tâm chút chút...có mẹ nào có bé cùng tuần mà đạp như bé nhà em ko?suốt ngày mẹ đi làm chắc bé cũng biết nên chỉ đạp ít ít thôi, đến chiều khi về nhà thì nằm chơi với con, nói chuyện với con thế là cô bé lại đạp liên hồi đấy, có khi lồi lên méo cả bụng mẹ luôn...liền kể cho anh xã nghe, anh xã cười hihi...cảm giác con đạp thật thích các mẹ nhĩ!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hì hì thì tại Meo ICD thấy con quơ yêu quá nên nói là thương đó mà. bé của Viettel túm cả rốn à...yêu thế, con trai nên hiếu động phải kg? Bé của mình là con gái nên dịu dàng ra phết ihiihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cuối tuần anh xã về thăm 2 mẹ con nè. Nhưng chả biết anh xã có được cái hạnh phúc cảm nhận con yêu máy đạp ko nữa. Vì từ lúc con máy đạp đến giờ a xã đâu có ở nhà đâu, nên chưa lần nào đưa tay sờ bụng vợ để con cảm nhận hơi ấm của bố cả....hik
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • 653 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Bé đạp vào ban ngày, ít đạp ban đêm, có khi nào mai mốt ra đời bé cũng như vậy không? Nếu vậy thì mẹ được nhờ lắm lắm, mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    MỌI HÔM BÉ nhà em buổi tối bục bục ác lắm nhưng tối qua chả thấy gì cả, đâm lại lo lo thế nào ấy.
    À có mẹ nào bị ...đau háng như em ko nhỉ, em tưởng phải gần đẻ mới đau chứ nhỉ, dạo này em hay bị đau háng kinh khủng, ngủ không thể nào nhấc chân lên nổi, hic
    Có mình nè, đau háng và đau cái chỗ đó nữa, nằm xuống là đau kinh khủng không cựa quậy gì được, sáng dậy là giống như nửa người bên dưới bị liệt í. Mà mình bị từ tuần thứ 17 lận kia :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengic Xem bài viết
    Cuối tuần anh xã về thăm 2 mẹ con nè. Nhưng chả biết anh xã có được cái hạnh phúc cảm nhận con yêu máy đạp ko nữa. Vì từ lúc con máy đạp đến giờ a xã đâu có ở nhà đâu, nên chưa lần nào đưa tay sờ bụng vợ để con cảm nhận hơi ấm của bố cả....hik
    Em canh lúc nào bé đạp nhiều, nói ax để tay lên và chịu khó để lâu lâu chút. Muốn thấy bé đạp là phải kiên nhẫn à. Bé nhà chị giờ ax để tay lên thì cũng đạp ầm ầm chứ không im nữa :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienghe Xem bài viết
    ........Mẹ Viettel ơi, cu con nhà mẹ sao rồi, chứ ông tướng nhà mình thấy nhà chật rồi hay sao mà cựa quậy cả ngày à, làm mẹ nó chẳng tập trung làm việc được, cứ thấy con quậy lại tủm tỉm cười 1 mình a, tại chỗ ngồi của mình năm ở trong góc nên 2 mẹ con tranh thủ chơi vơi nhau hoài à.... Mà hôm rồi đi siêu âm, cu cậu che mất mặt đâu có nhìn thấy gì đâu, làm bố nó cứ ấm ức mãi vì không xem được mặt con, lại còn bảo cu lì giống mẹ, làm ông bsỹ đánh cho mấy phát mà không thèm bỏ tay ra khỏi mặt đó, ghét ghê cơ...
    Bé nhà mẹ này nghe chừng giống bé nhà mình nhé! Kô phải bé che mặt đâu, mà bé cứ hươ tay lung tung nên bác sỹ siêu âm thấy như thế đó chị ạ. Em thì bi giờ bận bận, cuối năm nữa... con thì đạp, mẹ thì ngồi goc máy tính, phòng thì toàn đàn ông nên cứ ngồi tủm tỉm 1m thôi, chả khoe được:Smiling::Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Hì hì thì tại Meo ICD thấy con quơ yêu quá nên nói là thương đó mà. bé của Viettel túm cả rốn à...yêu thế, con trai nên hiếu động phải kg? Bé của mình là con gái nên dịu dàng ra phết ihiihi
    Ah mẹ meo ICD có thấy con hay khều khều khu vực rốn ko? Thú thực là em nhột lắm, khó chịu lắm, mỗi lần bị bé cù vào rốn là bực bực, chán chán... chả hiểu kiểu gì ấy:Sad::Sad:
    • 149 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boty Xem bài viết
    Rốn giựt giựt đấy là động mạnh thì phải. Hồi đầu em cứ tưởng là tim . Nhưng nếu tim bé đập mà thấy rõ thế thì chả cần đi nghe tim thai. Cứ nằm ngửa nhìn phần rốn là thấy giựt đấy chị ạ. :Kiss:
    @ mẹ ahoj ơi em cứ thắc mắc cái thước tình tuổi thai ý. Rõ là mẹ nó 31 tuần 2 ngày mà cũng 61 ngày nữa ra. em 31 tuần 6 ngày cũng 61 ngày bé ra đời. mà cùng loại thước nhé. Lạ nhỉ.
    Em cũng thấy nhiều mẹ cái thước nó tính cho số ngày ngắn hơn em đến 5,6 ngày.
    4732