Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.3K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ko biết có phải vì tối nào anh xã cũng nói chuyện với ku nhà mình nên ku cậu cũng quen ko mà hôm kia anh ấy đi công tác thì ku cậu buồn hẳn các mẹ ạ. Tối mình nói chuyện thế nào cũng chẳng thèm ngọ ngoạy gì cả. Đêm hôm qua anh ấy về xoa xoa bụng mấy cái gọi con dậy nói chuyện với bố thế mà ku cậu phấn khởi đạp mẹ cả đêm chứ. Hic híc! Anh xã nhà em bảo đi công tác nhớ con ko chịu được vì tối nào cũng được con đạp uỳnh uỵch mà. Hi hi!:Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 438 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình 20 tuần rồi mà chỉ thấy máy chưa thấy đạp :Sad: Ko biết bao nhiêu tuần thì mới thấy bé đạp :Sigh: Đang mong chờ quá :Battin ey:
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Thực sự không biết khi nghe nhạc bé đạp nhiều hay ít là thích nữa cơ??? Bé nhà chị chắc đạp nhiều rồi chứ? Thích quá ý chị... Bé nhà em mấy hôm nay đêm ngủ cũng thấy đạp nhiều rồi, nằm 1 tư thế thì ko sao, nhưng khi thay đổi cho đỡ mỏi thì đạp phản đối ghê lắm!
    Em đang cho Bin nghe nhạc cổ điển dành cho baby trong bụng mà... :Rose:
    Mẹ Viettel đâu rồi! Hôm nay nhóc Bin có quậy mẹ dữ hông nè? Chứ Sâu nhà mình thì nghịch lắm, tối qua còn nghịch với mẹ nữa . mình thấy cái chân chòi lên bụng mẹ nhưng mình vừa đụng nhẹ vào là cu cậu rụt lại ngay, mới bé tí mà chảnh ghê...hihi...thấy vậy mình vỗ vỗ vào chỗ nhóc mới chòi thì nhóc phản ứng lại nhanh lắm chọt lại mẹ liền, thấy thương lắm!
    Có nhiều hôm Sâu loi choi quá mình lấy nhạc cổ điển cho nghe thì ngay lập tức im thin thít nhưng vừa hết nhạc thì lại tưng bừng ngay, chắc nhóc thích nhạc cổ điển giống papa rồi, chứ giống mẹ thì chỉ nghe pop rock thui.
    Chúc 2 mẹ con cuối tuần thật vui nhé!
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    mẹ viettel thử đổi thể loại âm nhạc cho con xem, công chúa của ngoisao khi nghe có bài cũng đạp ít, có bài cũng im re, không biết bao giờ con cưng mới chồi lên đây, mình mong quá đi:Smiling:
    mẹ ngoisaonho ráng chờ thêm 2 tuần nữa thui sẽ thấy chân tay bé chòi lên ngay, có hôm giống như duỗi mình vậy vừa thúc mạnh lên cái xương sườn của mình rồi vừa thụi tuốt phía dưới vừa đau vừa buồn cười. Bé đạp nhiều nhất là từ 30w đến 35w! Như nhóc nhà mình đây bây giờ suốt ngày chòi cái chân lên bụng mẹ thấy thương lắm! Nhưng chạm nhẹ vào thôi là nhọc rụt cái chân lại ngay . Chúc 2 mẹ con khỏe nhé!
    Picnikcollage1

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Mẹ Viettel đâu rồi! Hôm nay nhóc Bin có quậy mẹ dữ hông nè? Chứ Sâu nhà mình thì nghịch lắm, tối qua còn nghịch với mẹ nữa . mình thấy cái chân chòi lên bụng mẹ nhưng mình vừa đụng nhẹ vào là cu cậu rụt lại ngay, mới bé tí mà chảnh ghê...hihi...thấy vậy mình vỗ vỗ vào chỗ nhóc mới chòi thì nhóc phản ứng lại nhanh lắm chọt lại mẹ liền, thấy thương lắm!
    Có nhiều hôm Sâu loi choi quá mình lấy nhạc cổ điển cho nghe thì ngay lập tức im thin thít nhưng vừa hết nhạc thì lại tưng bừng ngay, chắc nhóc thích nhạc cổ điển giống papa rồi, chứ giống mẹ thì chỉ nghe pop rock thui.
    Chúc 2 mẹ con cuối tuần thật vui nhé!
    Em đây em đây! Hôm nay em nằm nướng đến tận gần 9h mới dậy. Bỗng dưng em thấy Bin nhà em cũng khó tính ghê cơ! Mấy hôm trước em thích nằm thế nào thì nằm, vậy mà hôm qua em cứ nằm im thì ko sao, xoay người là mất ngủ vì bé đạp thương lắm... Chẳng lẽ con đạp mẹ mà mẹ lại ngủ ngay được. Mà chị ơi có phải tầm tuổi Bin nhà em nằm ngang kô chị? Em cảm thấy thế, và đầu ở bên phải, chân bên trái ý....
    Thế hoá ra bé thích nghe thì nằm yên ạ? Vậy Bin nhà em cũng tuỳ bài rồi...em cứ tưởng bé đạp là thích bắt nghe đi nghe lại..:Sad::Sad::Sad:
    Bé nhà chị chòi hẳn chân cho mẹ trêu cơ ah? yêu thế? Thời gian trôi nhanh quá, đến khi đẻ rồi lại nhớ cảm giác con đạp ấy!:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    Mẹ Viettel mua đĩa nhạc ở đâu đấy ạ? E cũng cho e bé nghe nhạc cổ điển nhưng k biết có phải loại nhạc trong đĩa đó k?
    Nhạc của trẻ phải chọn lọc đó chứ ko phải cứ nhạc cổ điển là tốt đâu chị. Chị có thể ra cửa hàng dành cho bé hỏi mua mà!
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Em đây em đây! Hôm nay em nằm nướng đến tận gần 9h mới dậy. Bỗng dưng em thấy Bin nhà em cũng khó tính ghê cơ! Mấy hôm trước em thích nằm thế nào thì nằm, vậy mà hôm qua em cứ nằm im thì ko sao, xoay người là mất ngủ vì bé đạp thương lắm... Chẳng lẽ con đạp mẹ mà mẹ lại ngủ ngay được. Mà chị ơi có phải tầm tuổi Bin nhà em nằm ngang kô chị? Em cảm thấy thế, và đầu ở bên phải, chân bên trái ý....
    Thế hoá ra bé thích nghe thì nằm yên ạ? Vậy Bin nhà em cũng tuỳ bài rồi...em cứ tưởng bé đạp là thích bắt nghe đi nghe lại..:Sad::Sad::Sad:
    Bé nhà chị chòi hẳn chân cho mẹ trêu cơ ah? yêu thế? Thời gian trôi nhanh quá, đến khi đẻ rồi lại nhớ cảm giác con đạp ấy!:LoveStruc:
    Ở tuần này thì con nằm đủ kiểu hết ấy, vì bụng mẹ vẫn còn rộng rãi mà. Nhóc nhà mình thì 28w đã quay đầu xuống, chắc thấy bụng mẹ chật trội quá rùi quay sớm cho chắc ăn . Bé càng lớn càng khó tính đấy, buổi tối kiếm được 1 tư thế để mẹ và con ngủ ngon xem ra hơi khó mẹ Viettel nhỉ! Vài tuần nữa thôi là cái bụng của mẹ nó lềnh bềnh như mặt nước ấy vì Bin sẽ đạp đủ kiểu luôn, trông yêu lắm! Mà mẹ Viettel đã sắm đồ cho Bin hết chưa vậy?
    Picnikcollage1

• 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

***eo ôi...trườn qua trái...đạp qua phải nè, làm méo cả bụng mẹ luôn...cô bé nhà em đang múa trong bụng em đấy...cứ mỗi tối là hai mẹ con lại"nói chuyện"với nhau...rồi lại nghe nhạc...mấy hôm nay cô bé lại đạp nhiều hơn...
    Các Chị ơi! cho em hỏi: bé nhà em được 33 tuần rồi, cả 2 tuần nay em thấy bụng em cứ cứng cứng hoài à như là bé gò ấy, rồi có lúc bé đạp lồi lên làm méo bụng mẹ một bên luôn(nhìn cũng vui vui, cứ hỏi con:cái này là chân hay tay của con thế..hihi..)...mấy mẹ có bé cùng tuần có biểu hiện như thế ko?có sao ko ạ?
    xW8p
    :Applause::Battin ey::LoveStruc::559:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ gần nhau là cười...!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 202 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dạo này ông tướng của mình lười lắm, thỉnh thoảng bum mẹ vài cái lấy ví dụ rồi thôi à, toàn chơi trò gò cứng 1 bên bụng mẹ, cả tối nay chỉ đạp mẹ có mấy phát... Ghét ghê cơ.. Bố bảo con là cu lười,hihi... Nhưng mẹ sợ con sinh ra lười thiệt nên chỉ gọi tạm trong giai đoạn con lười nhác này thôi nha, cu lười của mẹ....
    DJiMp7
    :570:->:559:->:553:->->->
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 937 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

hhah các mẹ ơi mẹ ngọc đã biết bé gò là thế nào rồi nhá. Buồn cười lắm cơ tự nhiên thấy cái bụng mình nó cứng ngắc, thốn và tức 1 bên nhất là bên phải, bên trái thì thỉnh thoảng thôi. Cảm thấy rõ lắm ý. Chỉ không thấy nổi 2 cục như mẹ viettel miêu tả thôi có lẽ do bụng mình lắm mỡ nhưng mà nhất là ban đêm dạo này phát khó ngủ vì cậu ấy chân tay khớp vai mỏi hết vì cậu ấy gò

Mẹ Nhô
    • 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    hhah các mẹ ơi mẹ ngọc đã biết bé gò là thế nào rồi nhá. Buồn cười lắm cơ tự nhiên thấy cái bụng mình nó cứng ngắc, thốn và tức 1 bên nhất là bên phải, bên trái thì thỉnh thoảng thôi. Cảm thấy rõ lắm ý. Chỉ không thấy nổi 2 cục như mẹ viettel miêu tả thôi có lẽ do bụng mình lắm mỡ nhưng mà nhất là ban đêm dạo này phát khó ngủ vì cậu ấy chân tay khớp vai mỏi hết vì cậu ấy gò
    Đâu, mẹ Bin cũng chỉ nổi 1 cục thôi chứ...:Smiling::Smiling::Smiling:
    Đấy nhé! ăn cho lắm vào, toàn vào mẹ thôi nên con mới chậm chồi lên thế chứ... Nhưng mà có vẻ Nhô nhà ta sẽ còn làm cho mẹ Ngọc thốn và tưng tức dài dài đây, chọc quê cho nó đạp đi, cho nghe nhạc và bắt ax nói chuyện nhìu vào. xã nhà này vụng thối, nói chuyện với cái bụng vợ bảo là: Chả có phản ứng gì thì nói với em thôi...:Sad::Sad:
    Ở tuần này thì con nằm đủ kiểu hết ấy, vì bụng mẹ vẫn còn rộng rãi mà. Nhóc nhà mình thì 28w đã quay đầu xuống, chắc thấy bụng mẹ chật trội quá rùi quay sớm cho chắc ăn . Bé càng lớn càng khó tính đấy, buổi tối kiếm được 1 tư thế để mẹ và con ngủ ngon xem ra hơi khó mẹ Viettel nhỉ! Vài tuần nữa thôi là cái bụng của mẹ nó lềnh bềnh như mặt nước ấy vì Bin sẽ đạp đủ kiểu luôn, trông yêu lắm! Mà mẹ Viettel đã sắm đồ cho Bin hết chưa vậy?
    Hì hì, nhà chị mua đồ cho bé từ hồi bao nhiu tuần? Em muộn con nên kiêng khem lắm! hức... Em cứ đợi hơn 30w mới đi sắm đồ chị ạ. Vị chi là gần Tết, sám đồ luôn thể, đằng nào cũng phải chuyển nhà mà, cái số thuê nhà để ở thật khổ quá:Crying::Crying::Crying:
    Bé nhà chị 28w xoay ah, sao chị biết bé xoay hả chị? Hay siêu âm? 26w em đi siêu âm 2D xem con phát triển tốt ko rồii 32w đi sa 4D...:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hôm nay bé nhà mình ngoan, cả ngày mẹ phải thi, phòng thi im quá nên Bin đạp cũng từ tốn hơn...:Sad::Sad: Tội nghiệp quá. Bin nhà này lười học lắm lắm:Silly::Silly::Silly: Hôm nào nghe mẹ nói nhiều cũng đạp nhiều, hôm nào phải nghe (?) thì im lìm... không thèm tiếp thu. :RaisedEye:RaisedEye Kiểu này ko giống bố mà lại lười học giống mẹ rồi:Nottalkin::Nottalkin:
    Bin nhà em dạo này có kiểu trườn trườn, xong thì nhô lên đau ơi là đau, rồi mới đạp sau... hức. Làm cái bụng của em vẹo vọ như quả dưa chuột ý...:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

mấy hôm liền mẹ cứ nằm ngửa ra ngủ thì thằng ku nằm im, cứ hễ vừa quay sang trái hay sang phải là bắt đầu đạp liên hồi vào bên đấy là sao chả hiểu nữa.....hay là nằm nghiêng ép em bé nên nó khó chịu mà đạp như thế nhỉ.......
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Hôm nay bé nhà mình ngoan, cả ngày mẹ phải thi, phòng thi im quá nên Bin đạp cũng từ tốn hơn...:Sad::Sad: Tội nghiệp quá. Bin nhà này lười học lắm lắm:Silly::Silly::Silly: Hôm nào nghe mẹ nói nhiều cũng đạp nhiều, hôm nào phải nghe (?) thì im lìm... không thèm tiếp thu. :RaisedEye:RaisedEye Kiểu này ko giống bố mà lại lười học giống mẹ rồi:Nottalkin::Nottalkin:
    Bin nhà em dạo này có kiểu trườn trườn, xong thì nhô lên đau ơi là đau, rồi mới đạp sau... hức. Làm cái bụng của em vẹo vọ như quả dưa chuột ý...:cool:
    không chừng Bin im lặng để nghe giảng luôn đấy chứ, như vậy thì ham học ra phết mẹ Viettel đừng có nói oan Bin lười học nhé! Vậy là giấc này Bin chịu khó quậy mẹ rồi đấy! Chịu khó quậy nữa nha Bin để cả nhà được nghe mẹ than trời nhé!hihi...Chúc 2 mẹ con chủ nhật vui nhé!
    Picnikcollage1

• 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    mấy hôm liền mẹ cứ nằm ngửa ra ngủ thì thằng ku nằm im, cứ hễ vừa quay sang trái hay sang phải là bắt đầu đạp liên hồi vào bên đấy là sao chả hiểu nữa.....hay là nằm nghiêng ép em bé nên nó khó chịu mà đạp như thế nhỉ.......
    nhóc nhà mình hồi tháng này cũng thế, nằm nghiêng là nhóc bùm bùm ngay nhìu khi nhột quá chừng, nhưng đến tuần này thì nằm nghiêng hay ngửa nhất là nằm ngửa í là nhóc bùm dữ dội luôn . Chắc tại ở trong bụng mẹ chật trội khó chịu quá!
    Picnikcollage1

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

không chừng Bin im lặng để nghe giảng luôn đấy chứ, như vậy thì ham học ra phết mẹ Viettel đừng có nói oan Bin lười học nhé! Vậy là giấc này Bin chịu khó quậy mẹ rồi đấy! Chịu khó quậy nữa nha Bin để cả nhà được nghe mẹ than trời nhé!hihi...Chúc 2 mẹ con chủ nhật vui nhé!
    ÔI giờ mới đi thi về đây! Hic... Bin thì ngủ tít, mẹ thì phải quay cóp... con cũng im lặng nín thở như mẹ luôn :Laughing::Laughing::Laughing:
    Thi xong sớm, ngồi chẳng bít làm gì thì con lại bum mẹ nhiệt tình, mẹ con ta thắng rồi:Applause::Applause::Applause: Kiểu này sau này đi học Bin quay bài siêu lắm đây...onttella:onttella:onttella:
    Chị ơi chị có dùng kem chống rạn không? E ko dùng nhưng dạo này bụng nhìn xấu lắm, cứ bẩn bẩn thế nào ý:Crying::Crying::Crying:
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

ÔI giờ mới đi thi về đây! Hic... Bin thì ngủ tít, mẹ thì phải quay cóp... con cũng im lặng nín thở như mẹ luôn :Laughing::Laughing::Laughing:
    Thi xong sớm, ngồi chẳng bít làm gì thì con lại bum mẹ nhiệt tình, mẹ con ta thắng rồi:Applause::Applause::Applause: Kiểu này sau này đi học Bin quay bài siêu lắm đây...onttella:onttella:onttella:
    Chị ơi chị có dùng kem chống rạn không? E ko dùng nhưng dạo này bụng nhìn xấu lắm, cứ bẩn bẩn thế nào ý:Crying::Crying::Crying:
    hihi...chúc mừng mẹ con Bin quay cóp thành công nhé!
    Mình bôi kem từ lúc 3 tháng mình xài hiệu BIO-OIL thấy tốt lắm, đến tháng thứ 6 bụng to đùng đi khám thai còn được bs khen là da bụng đẹp ko bị rạn, đến tháng thứ 7 thì mình dùng kem hiệu Palmer's STRETCH MARKS (Loại này hình như vn có bán, mình thấy các mẹ trên diễn đàn dùng nhiều lắm, giá cả cũng phải chăng nữa)chiết xuất từ trái cacao ấy kết quả là ko còn nhận ra cái bụng trắng trẻo đáng iu ngày nào nữa...hahaha...rạn hết rồi, bây giờ nó đang lan lên tới rốn ấy xấu ko tả được. 1 phần chắc kem đó ko được tốt bằng BIO-OIL nhưng phần lớn là do bụng mình to nhanh quá da không đàn hồi kịp. Hiện giờ mình đang phải tập thích nghi để sống chung với rạn đây . Mẹ Viettel tranh thủ bôi kem đi nhé, giảm được phần nào hay phần đó. Chứ ko tới mấy tháng cuối là hết dám soi gương luôn nhưng mình được cái ox ở nhà luôn cắn răng khen vợ để vợ không phải tủi thân, cũng còn hên .
    Picnikcollage1

• 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

mẹ ngoisaonho ráng chờ thêm 2 tuần nữa thui sẽ thấy chân tay bé chòi lên ngay, có hôm giống như duỗi mình vậy vừa thúc mạnh lên cái xương sườn của mình rồi vừa thụi tuốt phía dưới vừa đau vừa buồn cười. Bé đạp nhiều nhất là từ 30w đến 35w! Như nhóc nhà mình đây bây giờ suốt ngày chòi cái chân lên bụng mẹ thấy thương lắm! Nhưng chạm nhẹ vào thôi là nhọc rụt cái chân lại ngay . Chúc 2 mẹ con khỏe nhé!
    cảm ơn mẹ boorin, mình đang mong lắm lắm ấy, yêu con ơi là yêu:LoveStruc:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thực sự không biết khi nghe nhạc bé đạp nhiều hay ít là thích nữa cơ??? Bé nhà chị chắc đạp nhiều rồi chứ? Thích quá ý chị... Bé nhà em mấy hôm nay đêm ngủ cũng thấy đạp nhiều rồi, nằm 1 tư thế thì ko sao, nhưng khi thay đổi cho đỡ mỏi thì đạp phản đối ghê lắm!
    Em đang cho Bin nghe nhạc cổ điển dành cho baby trong bụng mà... :Rose:
    cũng biết là nghe nhạc cho bé, nhưng mình quan niệm là bé thích thì bé lắng nghe,bởi vì đa số nhạc cho bé là nhạc nhẹ nhàng, không phải lạoi nhạc kích thích nên mình nghĩ bé thích sẽ nằm im như người lớn vậy khi nghe bản nhạc du dương thì cũng lim dim nghe chứ có nhảy nhót đâu nhỉ, hihihi
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose: