TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 290 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Nhau bám mặt sau mà chưa cảm nhận được con đạp sao chị? Chắc bé nhà chị hiền ngoan lắm đây!:Smiling:
    sao bé nhà mình cũng không thấy đạp nhỉ, mẹ nằm ngửa thì thấy bục bục tí với lại cứng cứng ở bụng thôi còn nằm nghiêng thì tịt ngóm chẳng thấy đâu nữa. không biết con đạp thế nào mà còn khoe các mẹ nữa :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tt1310 Xem bài viết
    sao bé nhà mình cũng không thấy đạp nhỉ, mẹ nằm ngửa thì thấy bục bục tí với lại cứng cứng ở bụng thôi còn nằm nghiêng thì tịt ngóm chẳng thấy đâu nữa. không biết con đạp thế nào mà còn khoe các mẹ nữa :Sad:
    Em nói thế này cho các chị yên tâm nhé! Có những mẹ CKK dài, đương nhiên với cách tính tuổi thai 40w các mẹ sẽ thấy dài hơn đúng ko? NHư vậy bình thường 1 trứng được thụ thai 2 tuần với những mẹ CKK 28 ngày thì tuổi thai chính xác là 40w, còn những mẹ CKK kéo dài hơn thế thì cũng phải lệch đi chứ?
    Với lại tuỳ từng mẹ, cơ địa từng người nữa, bé nhà em gần 19w đạp. Nhưng có mẹ 22w mới cảm nhận con máy mà, đi khám thấy con khoẻ là tốt, chịu khó cho bé nghe nhạc và nói chuyện với bé các chị nhé!:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Em nói thế này cho các chị yên tâm nhé! Có những mẹ CKK dài, đương nhiên với cách tính tuổi thai 40w các mẹ sẽ thấy dài hơn đúng ko? NHư vậy bình thường 1 trứng được thụ thai 2 tuần với những mẹ CKK 28 ngày thì tuổi thai chính xác là 40w, còn những mẹ CKK kéo dài hơn thế thì cũng phải lệch đi chứ?
    Với lại tuỳ từng mẹ, cơ địa từng người nữa, bé nhà em gần 19w đạp. Nhưng có mẹ 22w mới cảm nhận con máy mà, đi khám thấy con khoẻ là tốt, chịu khó cho bé nghe nhạc và nói chuyện với bé các chị nhé!:Smiling::Smiling:
    BS cũng bảo do CKK mình dài nên ngày cuối là 27/5 nhg mờ SA chỉ mới có 25w thui hà......vậy là đã nôn gặp con mà còn phải chờ lâu hơn ngta nữa....:Crying::Crying::Crying:
    cả ngày hôm nay thằng ku lại chả đạp nữa rùi....
    nghe mấy mẹ gọi tên con yêu quá...mà mãi vợ chồng nhà này vẫn chưa nghĩ ra đc tên ở nhà.....bố thằng ku thì bảo "thôi thì gọi quách nó là thằng ku "súc" cho rồi":Sigh::Sigh::Sigh:mà cái tên đó thì......ai nghe cũng hiểu rùi đấy....khổ ghê cơ.......:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ạh! Mấy hôm nay đêm nằm ngủ, gần sáng là mình toàn tỉnh giấc thui, mà những lúc đó sờ thấy bùng lồi lên 1 góc và cứng căng cả bụng, các mẹ cho mình hỏi như thế không sao chứ? con khỏe và sắp máy thì thế ah?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 290 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

@ khakhakha: hihi bạn chị còn đặt tên con nó là bục cơ, nguyên văn từ cụm từ" condom bục- thủng í" vì nhà nó vỡ kế hoạch hai đứa con hơn nhau có mười mấy tháng :Laughing::Laughing::Laughing:
    @ viettel: cảm ơn em, chắc nhà chị ck dài, thôi chờ đợi típ vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

@ khakhakha: hihi bạn chị còn đặt tên con nó là bục cơ, nguyên văn từ cụm từ" condom bục- thủng í" vì nhà nó vỡ kế hoạch hai đứa con hơn nhau có mười mấy tháng :Laughing::Laughing::Laughing:
    @ viettel: cảm ơn em, chắc nhà chị ck dài, thôi chờ đợi típ vậy
    khổ quá cơ.....xã nhà em đến tận bây giờ cưới nhau chán chê rùi vẫn còn hỏi y như đùa "súc ko em?" thế nên chả nghĩ đc tên nào khác cho thằng ku cả:Sigh::Sigh::Sigh:
    tối qua chả biết thằng ku có vụ gì ko mà nhảy loạn xạ hết cả lên trong bụng mẹ....làm cả đêm cứ chập chờn chả ngủ đc thẳng giấc....nhg mà thấy mắc cười lắm cơ.....y như là nó có gì hí hửng lắm vậy đó....
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Baby nhà tt310 là boy hay girl thế, mình nghe người lớn hay bảo con trai thì sẽ quẫy đạp nhiều hơn con gái đấy!:Smiling:
    1m1l
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bác Bo Bo Xem bài viết
    Chúc mừng các mẹ nhé! Trộm vía, bé nhà baheo_mechuot máy sớm thật nhỉ! Cảm giác khi lần đầu tiên bé máy chắc không mẹ nào quên được.
    Bé nhà Bác Bo Bo được bao nhiêu tuần rồi nhỉ? sao máy sớm thế? bé nhà mình khoảng gần 18 tuần nhưng thi thoảng mới thấy cuộn thôi, và thấy như có ai đó đang gãi trong bụng mình ấy, buồn lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntũn Xem bài viết
    Các mẹ ạh! Mấy hôm nay đêm nằm ngủ, gần sáng là mình toàn tỉnh giấc thui, mà những lúc đó sờ thấy bùng lồi lên 1 góc và cứng căng cả bụng, các mẹ cho mình hỏi như thế không sao chứ? con khỏe và sắp máy thì thế ah?:Thinking:
    Đúng rồi đó, Bin nhà em nửa đêm đạp mẹ làm mẹ buồn tè, sờ thấy con cứ chồi hẳn 1 chỗ rất tình củm nhé, cứ tưởng tượng con đang làm nũng mẹ ý. Chị yên tâm, em hỏi bác sỹ bảo đừng xoa là được, bé khoẻ mới chồi lên nhìu thế mà!:Smiling::Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    khổ quá cơ.....xã nhà em đến tận bây giờ cưới nhau chán chê rùi vẫn còn hỏi y như đùa "súc ko em?" thế nên chả nghĩ đc tên nào khác cho thằng ku cả:Sigh::Sigh::Sigh:
    tối qua chả biết thằng ku có vụ gì ko mà nhảy loạn xạ hết cả lên trong bụng mẹ....làm cả đêm cứ chập chờn chả ngủ đc thẳng giấc....nhg mà thấy mắc cười lắm cơ.....y như là nó có gì hí hửng lắm vậy đó....
    Chắc là mỗi ngày đều được nghe mẹ nó gọi là súc, lại tưởng bố nó nói súc ko em nên bé mới hí hửng thế chứ? Chắc hôm qua mẹ nó cũng hí hửng lắm chứ gì?:Laughing::Laughing::Laughing:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé con_2009 Xem bài viết
    Baby nhà tt310 là boy hay girl thế, mình nghe người lớn hay bảo con trai thì sẽ quẫy đạp nhiều hơn con gái đấy!:Smiling:
    Cũng tuỳ chị ạ. Có khi con trai nhưng chẳng đạp mẹ bao giờ ấy, ra ngoài thì nghịch như giặc...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 290 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé con_2009 Xem bài viết
    Nhà tớ là girl, chắc thế nên chẳng thấy đạp gì, ngọ ngoạy tí thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ này giống mình ghê? bé nhà ấy được bao nhiêu tuần rồi, bé nhà mình được gần 18 tuần rồi cũng chỉ thấy bục bục, buồn buồn trong bụng khi mẹ nằm ngửa thôi, chẳng chịu đạp cho mẹ vui gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Chắc là mỗi ngày đều được nghe mẹ nó gọi là súc, lại tưởng bố nó nói súc ko em nên bé mới hí hửng thế chứ? Chắc hôm qua mẹ nó cũng hí hửng lắm chứ gì?:Laughing::Laughing::Laughing:
    kìa cái bà này....nói tầm bậy tầm bạ.....mà trúng tùm lum tùm la ko hà.....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hueha Xem bài viết
    Mẹ này giống mình ghê? bé nhà ấy được bao nhiêu tuần rồi, bé nhà mình được gần 18 tuần rồi cũng chỉ thấy bục bục, buồn buồn trong bụng khi mẹ nằm ngửa thôi, chẳng chịu đạp cho mẹ vui gì cả.
    Hi, mới 18w mà cứ lo lắng sốt ruột, chị còn thấy buồn buồn bục bục chứ em thì chẳng cảm nhận gì ở thời gian ấy bé nhà em chỉ có chồi lên rồi đau đau thôi... như bé nhà chị là máy rồi còn gì?:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 937 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

nói tầm bậy đôi khi được ...... tầm bậy rồi còn ngồi nhem nhem người ta tức càng hông

Mẹ Nhô
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hê hê! Ko trúng thì cũng chẳng trật được, không thì làm sao mà làm cho nhóc bị cứng ngắc lên thế chứ?rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    nói tầm bậy đôi khi được ...... tầm bậy rồi còn ngồi nhem nhem người ta tức càng hông
    Trời ơi đừng có mà chọc tức tôi kể tội bà lên đây cho coi!
    Cả ngày hôm nay Bin đạp mẹ rất nhiệt tình, đang ngồi type thế này cũng bum mẹ... chắc trời lạnh nên cu cậu muốn chui vào chăn ấm đây...
    Ah bé nhà mình không thích nghe nhạc hay sao ấy ạ, Cứ cho nghe nhạc là chồi lên cứng ngắc và làm mẹ tức bụng ko chịu nổi ý ạ. Hay bé "lãnh cảm âm nhạc" như bố nó hả các mẹ?:Thinking::Thinking:
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

mẹ viettel thử đổi thể loại âm nhạc cho con xem, công chúa của ngoisao khi nghe có bài cũng đạp ít, có bài cũng im re, không biết bao giờ con cưng mới chồi lên đây, mình mong quá đi:Smiling:
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    mẹ viettel thử đổi thể loại âm nhạc cho con xem, công chúa của ngoisao khi nghe có bài cũng đạp ít, có bài cũng im re, không biết bao giờ con cưng mới chồi lên đây, mình mong quá đi:Smiling:
    Thực sự không biết khi nghe nhạc bé đạp nhiều hay ít là thích nữa cơ??? Bé nhà chị chắc đạp nhiều rồi chứ? Thích quá ý chị... Bé nhà em mấy hôm nay đêm ngủ cũng thấy đạp nhiều rồi, nằm 1 tư thế thì ko sao, nhưng khi thay đổi cho đỡ mỏi thì đạp phản đối ghê lắm!
    Em đang cho Bin nghe nhạc cổ điển dành cho baby trong bụng mà... :Rose:
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi, xin chào cả nhà. E mới tham gia topic hôm nay. Thực ra nick này do AX lập rồi tham gia diễn đàn 1 lần. Hôm nay đọc topic này thấy rôm quá muôn chia sẻ với các mẹ 1 chút. E đang ở tuẩn 22, chiều nay đăng ký đi sa bsỹ Cường. E bé nhà e đạp từ 18w, nhưng lúc đấy chỉ là lục bục thôi mà lại ở bụng dưới, nên e sợ k biết là làm sao, đi khám, sa thì bs bảo đang đạp, chân ở dưới nên thấy lục bục. Bây giờ e bé đạp khỏe lắm rồi, nhưng hay đạp ở dưới, ít thấy ở trên. Lạ 1 nỗi là mỗi khi à có ý định nghe hoặc sờ bụng e là bé im tịt lun, vì thế bố cháu vẫn chưa biết cháu đạp như thế nào, chỉ nghe qua mẹ nói thôi, nên ấm ức lắm. Ah, buổi tối khi thấy con đạp là e lôi 1 truyện doremon ra đọc to lên và cho nghe 10' nhạc k lời. K biết có mẹ nào làm như e k nhỉ. Đến giờ e vẫn chưa biết e bé nhà e là trai hay gái, chiều nay đi thử hỏi bs xem bác ý có nói cho biết k.
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thực sự không biết khi nghe nhạc bé đạp nhiều hay ít là thích nữa cơ??? Bé nhà chị chắc đạp nhiều rồi chứ? Thích quá ý chị... Bé nhà em mấy hôm nay đêm ngủ cũng thấy đạp nhiều rồi, nằm 1 tư thế thì ko sao, nhưng khi thay đổi cho đỡ mỏi thì đạp phản đối ghê lắm!
    Em đang cho Bin nghe nhạc cổ điển dành cho baby trong bụng mà... :Rose:
    Mẹ Viettel mua đĩa nhạc ở đâu đấy ạ? E cũng cho e bé nghe nhạc cổ điển nhưng k biết có phải loại nhạc trong đĩa đó k?