TIN TÀI TRỢ.

Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.1K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích:
    Nguyên văn bởi khakhakha viewpost
    thôi, mẹ bé cọp đã nói thế thì mẹ viettel pm cho mod xin lập topic mới đi, chứ các mẹ đang bầu bí , sáng sớm vào muôn chia sẻ với nhau mà đọc như thế lại bị kinh sợ thì ko nên tí nào....em cũng đang bị cụt hứng

Trích:
    Nguyên văn bởi Bác Bo Bo viewpost
    Ủng hộ mẹ Viettel lập topic mới đi. Nhớ xin phép Mod trước nhé. Thú thực là chủ đề topic thì hay nhưng quả là ái ngại với chủ topic quá! Nếu chủ topic muốn lập topic này "để những mẹ có thai mà siêu âm không thấy cũng vững tin để giữ con mà không làm chuyện gì xằng bậy." thì chúng mình nên trả topic về cho những mẹ siêu âm không thấy thai vậy. Té ra trước giờ mình vào nhầm topic rồi!

Trích:
    Nguyên văn bởi lovecat_vn viewpost
    ......Mình ủng hộ chuyển sang topic mới. Cũng muốn chia sẻ với mọi người quá. Mấy hôm nay Sochu nhà minh đạp khí thế quá. Mừng thì cũng mừng mà lo thì cũng ko phải là ko có

Cảm ơn cả nhà! Em đã gửi tin cho Mod từ hôm qua nhưng Mod chưa trả lời, sáng nay lên đọc đang vui vì chị biennghe nói thì đọc được mẹ Bé Cọp nói 22w bị lưu... Sợ quá:Sick::Sick: Nói chung mẹ Viettel hoàn toàn thông cảm và có gửi tin nhắn riêng hỏi thăm mẹ bé Cọp vài lần (vì chị ấy ko thích ai đụng vào chị ấy khi ở trên DD..).. Nhưng nên vì cái chung chị ơi, ở đây ai cũng hạnh phúc vì được làm mẹ, được cảm nhận đứa con của mình, đó cũng là lý do Topic này khá nóng và được các mẹ tham gia nhiệt tình. Ai cũng muốn "khoe" con mình hôm nay thế nào, làm sao???? rồi cùng nhau chia sẻ chị ạ. Chứ 4room mà chị, có người nọ người kia.. chị nói "Các mẹ hãy mở rộng lòng mình để con các mẹ sẽ gặp nhiều điều hạnh phúc, tốt lànhCác mẹ hãy mở rộng lòng mình để con các mẹ sẽ gặp nhiều điều hạnh phúc, tốt lành" làm em rất buồn và thất vọng về chị.:Sad::Sad:.
    Em không có ý gì, nhưng em luôn tiên phong đóng góp cho WTT ngày càng phát triển hơn, hoạt động đúng và chân thành mà nói, Mod cũng là người rất quan tâm tới chị em, không bao giờ muốn đi quá sâu vào những chuyện thế này. Thế nên lời chốt cho tất cả những gì chúng ta đang bàn bạc, là em lập thêm 1 Topic mang tên: "Cảm nhận của cha mẹ về bé yêu trong thai kỳ" hi vọng là đi đúng mục đích Forum, chứ ko để các chị sang "Thai máy" thì hơi lạc đề đúng không?:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 227 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Ui mình cũng giống bạn. Theo dõi forum mãi để biết bao nhiu tuần mình mới cảm nhận được bé cựa quậy. Mãi đến tuần thứ 18, vào 1 đêm ko trăng ko sao, khi đang thiu thiu ngủ, Sochu nhà mình bum cho 2 phát. Mình giật bắn người, gào vào tai chồng :Laughing: chồng mình đang ngủ vội bật dậy dúi đầu vào bụng vợ :Silly: Thế nhưng cu cậu sợ ba hay sao ấy, nằm im re như thóc. Đến khi ba chán quá quay sang ngủ típ thì cậu chàng bum mình 2 phát nữa. Cứ gọi là sướng âm ỉ cả đêm :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,649 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bác Bo Bo Xem bài viết
    Hehe ủng hộ topic mới đây!

Hôm nay mới dám vào chia sẻ, chứ ở bên topic kia thú thực mình không muốn tham gia. Mình bắt đầu cảm nhận bé nhà mình máy vào đúng ngày bé tròn 18w. Thích lắm cơ! Mình còn nhớ lúc đó mình đang ngồi hơi duỗi người, đang đọc báo hay WTT gì đó. Con làm "bumbumbumbum" liền tù tì một tràng, rồi im. Nhưng sau đó thì ngày nào cũng cảm nhận được bé máy.

Đến bây giờ bé 35w rồi thì thôi, quậy không chịu được luôn. Tung bên này, duỗi bên kia, loay hoay suốt ngày. Nhất là hay trồi cái mông lên tròn o. Mình hơi tệ vì không đoán được đâu là chân, đâu là tay hay bộ phận nào của con. Chỉ có cái mông là đoán được vì to quá. Còn đầu thì bé đã chúc xuống rồi nên nghĩ chắc không phải cái đầu thôi.

Mỗi khi bé cựa quậy nhìn bên ngoài cũng thấy, mình thích khoe với mọi người xung quanh lắm, thấy tự hào lắm. Mai mốt lại nhớ cảm giác này cho mà xem!
    Hehe, mình dễ gặp bác này khi đi đẻ lắm đây. Cùng ngày cùng tháng mừ, bắt tay cái nào :Rose::Rose::Rose:. Bờm nhà mình đạp suốt ngày, nghiêng ngó khắp nơi. Cũng hay chổng mông lên lắm :Smiling:.
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Tớ thấy con máy lúc 21w (chờ sốt ruột kinh dị luôn:Laughing. Một buổi chiều lúc đang ngồi than thở với chồng là chưa thấy con động tĩnh gì, chồng bảo 'để anh', và đặt tay lên bụng tớ, đặt 1 lúc thì thấy bục bục liên tiếp, 2 VC sướng quá cười phe phé :Silly:.
    24w thì con đạp, bây giờ mẹ nằm nghỉ buổi trưa là con đạp liên hồi, nhưng chắc tớ rau bám trước nên ko thấy con trồi hẳn lên, chẳng biết chân tay mông má chỗ nào nữa :Sad: (chỉ thik rau bám sau thôi mà).
    27w đi sa bác sĩ bảo con quay đầu xuống rùi, hóa ra tớ thấy con toàn đạp bên dưới là đầu với tay thúc vào mẹ :Smiling:
    • 149 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ko bục bục là đạp chứ. em hơn 18 tuần là thấy bé máy rồi. còn ngoài 20 tuần thì bé đạp mạnh lắm. Giờ em được 32 tuần rùi nè đang mong đến ngày sinh quá. Lúc ngồi thấy thúc trên sườn ( gần ngực), có lúc lại thấy ục ục ở dưới, không biết chân hay tay, lúc thì thấy giống như em bé đẩy vào mạng sườn xong bị trượt chân thấy khục nhẹ.
    Hồi hơn 20 tuần thì nằm ngửa mới thấy đạp mạnh còn giờ thì nằm nghiêm bé đạp nhìn thấy lồi cả lên ( bên sườn ý). có lúc bé vuơn lên 1 lúc cơ. Đạp mạnh thì đoán là Chân. Híc không biết bé đã xoay xuống chưa vì hồi 6,5 tháng bé bị nhau quấn nên chưa xoay được. Mai là đc 8 tháng mong là chồng rảnh để đưa đi sa. Mong con đã quay xuống để đẻ thừong được . Muốn đi sa màu để nhìn cho rõ nhưng chắc cũng chỉ đi 2d thôi. Vì sợ sa màu ảnh hưởng với cả đắt nữa .
    À mà có chị nào thấy em bé đạp cứ đều để như tim đạp hay đấy là nấc cụt à? Em cũng không hiểu nhưng chắc chắn ko phải mạch đập.
    4732
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trưa nay ăn cơm xong, đang nằm nghỉ thì bé làm bịch bịch 2, 3 cái khá mạnh vào phía bên hông phải. Lúc đó mình đang nằm nghiêng qua phải, chợt nhớ mọi người nói là phải nằm nghiêng qua trái thì mới tốt nên vừa trở mình qua trái vừa lẩm bẩm "con không cho mẹ nằm quay qua phải hả?". Xong bé hí hoáy thêm mấy cái nhẹ nhẹ nữa rồi im luôn.
    Giờ đang ngồi gõ thì bé lại lục đục bên trong tiếp, mình nói với ông xã là chắc là con mình sau này siêng năng lắm, ông xã nghe xong khoái chí cười toe toét. :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Mới có tý buổi trưa mà các mẹ rôm rả quá nhỉ? :Battin ey::Battin ey:
    Bé nhà em thì cả buổi sáng thấy im, mẹ ăn xong lên cơ quan thì thấy hắn trườn và làm trò... Đi làm chỉ thích khoe con đang đạp thôi các mẹ nhỉ?
    Ah bi giờ thì em đoán đâu là gò, đâu là bé trồi lên rồi... Hình như cứ xxx xong là bị gò nhẹ, còn khi nào thấy khoái chí thì trồi lên ý.. Em nghe nói tuổi thai từ 22w trở đi có những cơn gò nhẹ (tập dượt) kô sao nên cũng yên tâm.
    Ah tiện thể hỏi các mẹ nhé, khi xx mà mẹ thăng thì có ảnh hưởg đến bé ko nhỉ?:Sick:
    • 149 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Mẹ sô cô la ơi! Bé nhà mẹ nó đạp nhìu không? Trời ơi mong cảm giác con đạp thật mạnh mà bé cứ trườn trườn rồi búng búng, thi thoảng mới bum thật mạnh thôi... :Smiling:
    hihi hồi em 23, 24 tuần em thấy bé đạp mạnh lắm với cả hay đạp nữa. Cứ nằm ngửa nhìn bụng. Bây giờ có khi còn đạp ít hơn. Nhưng mà bé hay đẩy chân, tay nhô cả lên sở vào thấy cứng. Có lúc nghịc nghịc em ấn tay xuống thì bé đạp cho phát . Mà em ko nằm nghiêm trái được chỉ nằm phải được thôi.
    bé nhà chị viettel được bao nhieu kg rồi. hồi em sa lúc 22 tuần là bé được 600g đến 26 tuần là 1,1kg.Bác sĩ bảo em bé đang mút tay chồng nói trêu là con bẩn quá ai cho mút tay hihi. vài hôm nứa đi sa xem 8 tháng bé thế nào rùi.
    4732
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 10,579 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Viettel đã lập topic mới để mình có thể tham gia chứ sau khi đọc mấy topic về điện nhân + topic của mẹ bé cọp là mình đã dứt khoát không tham gia, không đọc nữa. Mình đoán chắc có sự tuyên truyền nào đó vì toàn thấy member mới nhảy vô ca ngợi về điện nhân v.v...., may quá là cuối cùng mọi ngưòi cũng nhận ra.

Moomin của VC mình được 26w rồi, dạo này bé đạp hăng quá đến nỗi mình buồn ngủ díp mắt vẫn phải ngồi dậy vì chịu không nổi, hôm vừa rồi đi siêu âm thấy anh ấy ngáp một cái rõ dài, yêu lắm - cứ nhớ hoài.

Chúc các mẹ và bé khoẻ nha !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sô cô la Xem bài viết
    hihi hồi em 23, 24 tuần em thấy bé đạp mạnh lắm với cả hay đạp nữa. Cứ nằm ngửa nhìn bụng. Bây giờ có khi còn đạp ít hơn. Nhưng mà bé hay đẩy chân, tay nhô cả lên sở vào thấy cứng. Có lúc nghịc nghịc em ấn tay xuống thì bé đạp cho phát . Mà em ko nằm nghiêm trái được chỉ nằm phải được thôi.
    bé nhà chị viettel được bao nhieu kg rồi. hồi em sa lúc 22 tuần là bé được 600g đến 26 tuần là 1,1kg.Bác sĩ bảo em bé đang mút tay chồng nói trêu là con bẩn quá ai cho mút tay hihi. vài hôm nứa đi sa xem 8 tháng bé thế nào rùi.
    ÔI trộm vía bé nhà chị phát triển tốt hơn các bé khác đó nhé, 22w tầm bé 500gr là đã quá tốt rồi nhé... chắc chị rau bám mặt sau đúng ko? Ôi lại còn sờ thấy bé đảy lên cơ à? Yêu thế nhỉ?
    Hôm 22w em đi siêu âm bác sỹ bảo bé được 479gr chị ạ. Đó cũng là số tốt mà bé nhà chị còn đáng yêu hơn cơ... bé hay mút tay mà chị, bé tập nuốt đó... Hôm đi s.âm thấy bé cứ khươ liên tục chẳng yên đâu, lại còn trườn nữa gây khó khăn cho bác sỹ s.âm đấy:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Map & Coi Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Viettel đã lập topic mới để mình có thể tham gia chứ sau khi đọc mấy topic về điện nhân + topic của mẹ bé cọp là mình đã dứt khoát không tham gia, không đọc nữa. Mình đoán chắc có sự tuyên truyền nào đó vì toàn thấy member mới nhảy vô ca ngợi về điện nhân v.v...., may quá là cuối cùng mọi ngưòi cũng nhận ra.

Moomin của VC mình được 26w rồi, dạo này bé đạp hăng quá đến nỗi mình buồn ngủ díp mắt vẫn phải ngồi dậy vì chịu không nổi, hôm vừa rồi đi siêu âm thấy anh ấy ngáp một cái rõ dài, yêu lắm - cứ nhớ hoài.

Chúc các mẹ và bé khoẻ nha !
    Cảm ơn chị ủng hộ Topic này!
    26w rồi chị đã đi tiêm UV chưa? Hình như bé lúc nào cũng cử động chị ạ, lúc nào sờ vào cũng thấy búng búng, còn thường thì bé đạp mạnh mới nhận ra, tầm khoảng bao nh w thì chị mất ngủ vì con đạp nhỉ?:Smiling:
    • 149 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc đêm mà tỉnh dậy đi wc thì thấy bé đạp, chắc đem cũng đạp nhiều nhưng mẹ ngủ say chả biết, em cũng là dễ ngủ. Hôm trước chuyển nhà phải bê đồ từ tầng 3 xuống tấng 1 đồ nhẹ thôi nhưng đi nhiều thấy cứng hết cả bụng đêm ngủ xoay nhẹ một cái đau nhói phần dưới cùng bên phải. hôm sau cũng thế xoay cái là nhói.
    Em lạc đề tí. 1,5 tháng chuyển nhà 3 lần híc . Nhà đầu tiên thì ẩm quá, nhà thứ 2 thì trên tầng 3 ko có nhà tắm, ko có nhà wc. còn nhà mới thuê này được mấy ngày thì ::Sigh:chủ nhà kinh dị ( chủ nhà ở cạnh) suốt ngày sang mở cộng xong mang khóa về bên nhà mình cứ để cái gì ở ngoài là bà ý mang về nhà hỏi thì bảo ko. 12h đêm lại sang bảo đổi khóa, 2,3 h sáng thì mở cổng rồi múc nước ở bể ầm ầm ko hiểu nôi. Cả nhà ý cãi nhau cả ngày có khi cả đêm, bố mẹ chửi con, con chửi bố mẹ. Phòng bên cạnh có 2 người đến sau vừa được 1 ngày hôm sau chuyển luôn. Em đang hy vọng nếu chuyển nhà chờ hết tháng này lúc đấy khoảng 35 tuần vẫn còn đi tốt.
    Híc chỉ cần cái nhà 12 m2 ở tầng 1, có wc. Chủ nhà ko soi mói là được sao mà khó thế. Chuyển nhà nhiều nản? quá
    À mà các chị có bị đi wc đêm nhiều ko? em từ hồi 3,4 tháng đến giờ cứ đều để chả thấy tăng, giảm gì cả. Cứ nghĩ đêm uống ít nước thì đi ít. hóa ra ko phải. uống it vấn đi ngần ấy nhưng lượng thì ít còn lần thì vẫn vậy. :Silly:
    4732
    • 724 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Các mẹ sướng thật đấy, con gái nhà mình 21 tuần rồi mà chẳng thấy đạp gì, chỉ máy nhẹ nhẹ thôi, có lúc cuộn cuộn cứng lên, mình sờ vào là một lúc ko thấy đâu nữa. mình lo lắm nhưng cố đến 22w đi siêu âm xem thế nào.
    hôm qua chồng mình còn trêu, hơn 5 tháng rồi mà chưa đạp, mai kia đẻ ra mà cứ lì lì đạn bắn vào đít ko chạy thì ông vụt cho cả ngày.
    khổ thân con quá.
    mình đọc hết topic "cử động" rồi lại topic "thai máy" mà chẳng thấy ai muộn mang chậm chạp như bé nhà mình, lo quá các mẹ ạ.
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Từ ngày bầu bí nhu cầu xyz của tớ trong 3 tháng giữa vẫn bình thường, thậm chí là hơn nhưng chả 'thăng' được lần nào cả :Sigh:, chắc là do tâm lý vẫn sợ ảnh hưởng đến con, vì nhà tớ đa phần là 'quên' ko nhẹ nhàng gì cả :Silly:

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Ah tiện thể hỏi các mẹ nhé, khi xx mà mẹ thăng thì có ảnh hưởg đến bé ko nhỉ?:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,291 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình cũng thường vào topic của mẹ bé Cọp nhưng thấy lạc lõng nên không tham gia. Chủ topic hình như không quan tâm đến các mem khác. Thank mẹ Vietel098 đã mở topic mới cho chị em thỏa sức khoe con nhé. Bé trước của mình đã 3 tuổi rùi. Sau khi sinh mình vẫn nhớ cái cảm giác con cứ nhào lộn, cuộn qua trườn lại trong bụng. Lần này cũng đã được 38w3d rùi. Bụng thì méo lúc bên này, lúc bên kia, trông rất bùn cừi , chắc là quậy lắm đây. Lúc mới 16w chưa kịp máy đã đạp cho mẹ mất phát thốn cả sườn lun.
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ viettel đã mở topic mới này, ai chả muốn nói về đứa con thân yêu của mình chứ, mà như mình, nghe mọi ng nói về em bé, cách chăm sóc em bé rồi mua sắm đồ đã thấy vui vẻ, hạnh phúc rồi ... cảm nhận bé yêu từng ngày thật là sung sướng.

Bé nhà em máy mới đạp khá sớm, đến h còn biết trêu ba mẹ nữa cơ - hay là mình vui quá nên nghĩ thế :Laughing: đặc biệt ba bé rất thích sờ bụng, xoa bụng xem bé máy, đạp, dù chưa đạp lồi rõ bụng ra nhưng đặt tay lên thấy rõ lắm cơ.
    Mọi ng bảo kiêng xoa bụng, nh mà bé nhà em ba cứ đặt tay, xoa bụng 1 tí là bé đạp ầm ầm, làm ba rất khoái chí, tối nào cũng phải xoa xuýt trêu ghẹo bé rồi mới đi ngủ!
    Hôm nào mẹ mệt, đau lưng quá thì bé chỉ động nhẹ vài cái thôi.

Cứ lúc nào nghĩ đến bé là thấy vui vẻ hạnh phúc, là phải cố gắng ăn uống nhồi nhét thật nhiều cho bé khoẻ, vì mình hay mệt, đau lưng, mất ngủ rồi ăn kém mà ... Hôm nào 2vc cũng nói chuyện xem bé sinh sẽ giống ba cái ji, vì ba đẹp trai mà:Battin ey::Battin ey: Chồng mình chả còn cái ảnh nào hồi bé, nên làm mình cứ tưởng tượng mãi ko biết bé thế nào ...Bao h cho đến tháng 3 !!!!
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em theo dõi topic và muốn tham gia quá. Em đang sốt ruột quá chừng, em đang bắt đầu 22W rồi mà chẳng thấy em bé đạp gì cả. Đặt tay lên bụng chỉ thấy chủ yếu âm vang tim thai thôi, thỉnh thoảng mới thấy hơi lục bục nhưng không rõ ràng. Phòng khám bác sỹ Chương hẹn em thứ 4 tuần sau siêu âm. Em có nên đi siêu âm ngay không hay chờ đến tuần sau. Các mẹ cho em lời khuyên với. Thấy em bé nhà các mẹ đạp, em thèm quá chừng các mẹ ah.
    • 257 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunconthichmua82 Xem bài viết
    Các mẹ sướng thật đấy, con gái nhà mình 21 tuần rồi mà chẳng thấy đạp gì, chỉ máy nhẹ nhẹ thôi, có lúc cuộn cuộn cứng lên, mình sờ vào là một lúc ko thấy đâu nữa. mình lo lắm nhưng cố đến 22w đi siêu âm xem thế nào.
    hôm qua chồng mình còn trêu, hơn 5 tháng rồi mà chưa đạp, mai kia đẻ ra mà cứ lì lì đạn bắn vào đít ko chạy thì ông vụt cho cả ngày.
    khổ thân con quá.
    mình đọc hết topic "cử động" rồi lại topic "thai máy" mà chẳng thấy ai muộn mang chậm chạp như bé nhà mình, lo quá các mẹ ạ.
    Mình có chị bạn, lúc mang thai mãi đến tuần 22 bé mới bắt đầu máy thế mà bây giờ nghịch kinh luôn - mà là con gái đấy nhé! Thế nên mẹ nó cứ yên tâm. Đến tuần 22 đi siêu âm rồi thông báo kết quả nhé!

Còn bé nhà mình là bé trai, 16 tuần đã thấy lục bục nhẹ rồi. Giờ thì miệt mài tung hoành trong bụng mẹ: Có lần mình tóm được cái chân, tớ túm túm vào đấy rồi khoe với Xã, bị Xã mắng cho một hồi là sao ko thương con, túm chân con, con đau đó.:Kiss: Hìhì - Mong gặp con lắm rồi các Mẹ ạ!!!
    Chúc tất cả các mẹ và bé mạnh khỏe nhé! Tặng hoa cả nhà đây :Rose::Rose::Rose:

wehp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ui, có nhà mới rồi đây, cám ơn Viettel nha hihi. Hôm qua mình đi sa 4D thấy con cứ quơ lung tung mà thương. Mỗi lần BS dúi ngay mặt là lây tay che mặt lại, yêu ghê. Mình thấy bé chỉ loay hoay khi mẹ đói thôi, chứ no rồi là im ru ngay. Công chúa nhà mình ngoan ra phết
    • 724 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhímconlonton Xem bài viết
    Mình có chị bạn, lúc mang thai mãi đến tuần 22 bé mới bắt đầu máy thế mà bây giờ nghịch kinh luôn - mà là con gái đấy nhé! Thế nên mẹ nó cứ yên tâm. Đến tuần 22 đi siêu âm rồi thông báo kết quả nhé!

Còn bé nhà mình là bé trai, 16 tuần đã thấy lục bục nhẹ rồi. Giờ thì miệt mài tung hoành trong bụng mẹ: Có lần mình tóm được cái chân, tớ túm túm vào đấy rồi khoe với Xã, bị Xã mắng cho một hồi là sao ko thương con, túm chân con, con đau đó.:Kiss: Hìhì - Mong gặp con lắm rồi các Mẹ ạ!!!
    Chúc tất cả các mẹ và bé mạnh khỏe nhé! Tặng hoa cả nhà đây :Rose::Rose::Rose:
    hi! cảm ơn mẹ nó nhé! tại mình cũng lì lì đạn bắn vào đít ko chạy nên bố cháu sợ con giống mẹ, mình cũng lo lắm, mình cố đợi một tuần nữa để lên đây 888 với các mẹ.