TIN TÀI TRỢ.

Cách sử lý trượng hợp túi ối nhỏ hơn so với tuổi thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang có 1 việc rất cần sự chia sẻ của các mẹ đã có kinh nghiệm trong chuyện bầu bí.
    Chả là, em mới mang bầu tập 1, hôm 24/11 em đi siêu âm lần đầu, bs kết luận nghi ngờ có thai, nhìn thấy túi ối 8.7mm trong tử cung, hẹn tuần sau khám lại. 2 tuần sau, tức 8/12 em có đi khám lại, lần khám này có kết quả siêu âm đại ý như sauem không nhớ được hết câu từ trong kết quả, chỉ nêu những ý chính thôi ạ)
    GS~20mm
    Kích thước đầu mông: 7,3mm
    Nhịp tim: 142 lần /phút
    Kết luận: Thai được 6 tuần 6 ngày, đã có tim thai.
    Túi ối nhỏ hơn tuổi thai, cần theo dõi thêm
    B.s có hẹn, với trường hợp như của em 2 tuần sau tái khám
    Hiện tại em đang rất lo lắng và cần lời khuyên của các mẹ thông thái.
    Các mẹ cho em hỏi thai em 6 tuần 6 ngày túi ối 20mm có phải là nhỏ quá không? nhỏ thì nhỏ hơn bao nhiêu?
    Nếu các mẹ có chỗ bác sĩ nào cao tay biết đã từng sứ lý những trường hợp như của em thì mách em với nhé.
    Vì mới là tập 1 nên bố bé mong bé lắm, làm em cũng thấy sốt ruột theo. Các mẹ cứu nguy cho bé nhá.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19,211 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo.chubby Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang có 1 việc rất cần sự chia sẻ của các mẹ đã có kinh nghiệm trong chuyện bầu bí.
    Chả là, em mới mang bầu tập 1, hôm 24/11 em đi siêu âm lần đầu, bs kết luận nghi ngờ có thai, nhìn thấy túi ối 8.7mm trong tử cung, hẹn tuần sau khám lại. 2 tuần sau, tức 8/12 em có đi khám lại, lần khám này có kết quả siêu âm đại ý như sauem không nhớ được hết câu từ trong kết quả, chỉ nêu những ý chính thôi ạ)
    GS~20mm
    Kích thước đầu mông: 7,3mm
    Nhịp tim: 142 lần /phút
    Kết luận: Thai được 6 tuần 6 ngày, đã có tim thai.
    Túi ối nhỏ hơn tuổi thai, cần theo dõi thêm
    B.s có hẹn, với trường hợp như của em 2 tuần sau tái khám
    Hiện tại em đang rất lo lắng và cần lời khuyên của các mẹ thông thái.
    Các mẹ cho em hỏi thai em 6 tuần 6 ngày túi ối 20mm có phải là nhỏ quá không? nhỏ thì nhỏ hơn bao nhiêu?
    Nếu các mẹ có chỗ bác sĩ nào cao tay biết đã từng sứ lý những trường hợp như của em thì mách em với nhé.
    Vì mới là tập 1 nên bố bé mong bé lắm, làm em cũng thấy sốt ruột theo. Các mẹ cứu nguy cho bé nhá.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ.
    GS ~ 20 mm là tương đương với thai khoảng 7 tuần, còn chiều dài đầu mông 7,3 mm thì tương đương với khoảng 6.5 tuần e ạ, bình thường mà, có nhỏ gì đâu

Thế tính theo chu kỳ cuối (tính từ ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối cùng trước khi e có thai) thì thai của e bao nhiêu tuần ? CK của e dài ngắn thế nào ? Có đều kô
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế hả chị? Tại hôm đấy đi siêu âm (em siêu âm ở Phòng khám 125 Thái Thịnh vì cũng được mọi người mách đến đó) b.s siêu âm nhắc đi nhắc lại là túi ối của em nhỏ quá sợ ảnh hưởng đến sự phát triển của bé cần phải theo dõi thêm nên em lo quá.
    Chu kỳ của em cũng tương đối đều chị ạ. Em nhớ chính xác ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối của em là ngày 21/11 tức đến bây giờ thai của em được 7 tuần là chính xác rồi chị ạ.
    Vậy, em có nên đi siêu âm ở chỗ khác để có kết quả chính xác hơn không hả chị?
    • 19,211 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo.chubby Xem bài viết
    Thế hả chị? Tại hôm đấy đi siêu âm (em siêu âm ở Phòng khám 125 Thái Thịnh vì cũng được mọi người mách đến đó) b.s siêu âm nhắc đi nhắc lại là túi ối của em nhỏ quá sợ ảnh hưởng đến sự phát triển của bé cần phải theo dõi thêm nên em lo quá.
    Chu kỳ của em cũng tương đối đều chị ạ. Em nhớ chính xác ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối của em là ngày 21/11 tức đến bây giờ thai của em được 7 tuần là chính xác rồi chị ạ.
    Vậy, em có nên đi siêu âm ở chỗ khác để có kết quả chính xác hơn không hả chị?
    E ghi nhầm phải kô là 21/10 mới đúng

Kết quả SA của e như vậy là chính xác và phù hợp với tuổi thai tính theo CK, kô có gì phải lăn tăn e nhé, cứ yên tâm mà đi nhẹ, nói nhỏ, cười duyên thôi. Kô có gì bất thường (đau bụng quặn, ra máu/dịch nâu/dịch hồng) thì e chờ khoảng 4-5 tuần nữa đi SA mốc 12 tuần đo độ mờ da gáy là ổn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mang thai dc 7 tuan bac si bao tui oi hoi nho can theo doi them va cho thuoc ve tiem nhung tuan sau di kiem tra lai thi thai dai gap doi ma tui oi khong gian ra . cuoi cung e bi thai luu. bac si gjai thich la kich thuoc tui oi nho, thai nhi khong phat trien duoc
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalautrennui Xem bài viết
    mang thai dc 7 tuan bac si bao tui oi hoi nho can theo doi them va cho thuoc ve tiem nhung tuan sau di kiem tra lai thi thai dai gap doi ma tui oi khong gian ra . cuoi cung e bi thai luu. bac si gjai thich la kich thuoc tui oi nho, thai nhi khong phat trien duoc
    trời ơi e giống TH chị này quá .bs kêu ối hơi bé kiẻm tra lại sau.thai thì pt bình thường mà túo ối bé thì e cũng k biết mh pải làm ntn nữa? liệu uống thuốc hay tiêm có cải thiện đc k? tình trạng này thấy nhiều mẹ kêu là k thể.bất lực quá