TIN TÀI TRỢ.

Các Rồng Con đáng yêu của chúng ta đã 12w, 13w, 14w... rồi đấy. Các mẹ cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc Rồng yêu 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe nào!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.29K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    Tham gia diễn đàn bấy lâu nhưng em chỉ âm thầm đọc các bài viết và comment của các mẹ trên diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm thôi.
    Hôm nay 2 mẹ con nhà em mới mạnh dạn xây một cái nhà mới, chào đón tất cả các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc Rồng nhà chúng ta nhé
    Chả là hôm nay em đã bước sang tuần thứ 13, trong 13 tuần này em phải có 10 tuần khổ sở vì nghén, từ khi thử 2v được mấy ngày là em bắt đầu không ăn cũng ói, ăn cũng ói và phải nghỉ làm mất một tuần. Em tưởng không thể gượng dậy nổi. Nhưng may sao đi khám 12 tuần bé đều khỏe mạnh
    Bước sang tuần thứ 13 em cảm thấy khỏe hơn được một chút, ăn uống được một chút (nhưng phải cố giữ nếu sơ sẩy sẽ bị ói hết). Bây giờ là thời gian bé đã hình thành ổn định, em sợ bé còi nên muốn bắt đầu tẩm bổ cho cả 2 mẹ con (vì từ trước em không uống nổi thuốc bổ cũng như sữa...)
    Hôm nay em muốn các mẹ chia sẻ các món ngon + bổ + khỏe để cố gắng tẩm bổ cho Rồng đây
    Có mẹ nào cũng đang ở tuần 13 như em không?
    ------------Mong chờ con lớn lên khỏe mạnh trong bụng mẹ
    Mong chờ được nghe tiếng khóc con chào đời----------------
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng chắc được 11w rồi mẹ nó ạ, em ngén không chịu nổi, huhu, nhưng rất hạnh phúc và luôn mong con yêu khỏe mạnh, lành lặn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em cũng 12 tuần, mới đi khám hôm nay, trộm vía là em cũng đã đỡ nghén và ăn dc nhưng cũng ko ăn được mấy ạ
    Chúc mẹ nó mẹ khỏe con ngoan nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,120 Bài viết

• 2,221 Được cảm ơn

Em được 11 tuần 2 ngày...Các mẹ rủ nhau làm chử ký hết đi..Theo dõi bé cho dể.hihihi..Em thì không nghén ngẩm gì hết.Ngày ăn 8 cử,2 tiếng ăn 1 lần....Trái cây đủ loại,trừ long nhãn..Nước ngày 2 lit.hihi..Ăn nói chung như Heoheo ấy.Chúc nhà mình phát triển hoành tráng.
    hcb0p1ctNzp2Nam Mô A Di Đà Phật - Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát - Nam Mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai - Nam Mô Đại Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mẹ kiwi113b sướng thật đấy, không nghén ngẩm mà lại còn ăn được. Nhìn hình Sa Rồng nhà mẹ đáng yêu quá
    Còn mẹ qavnxk11 và mẹ tuanhtq thì giống mình, nghén kinh khủng
    Chuẩn bị tam cá nguyệt thứ 2 rồi, các mẹ cố gắng ăn uống cho con khỏe mạnh và thông minh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,120 Bài viết

• 2,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buoitay102 Xem bài viết
    Mẹ kiwi113b sướng thật đấy, không nghén ngẩm mà lại còn ăn được. Nhìn hình Sa Rồng nhà mẹ đáng yêu quá
    Chuẩn bị tam cá nguyệt thứ 2 rồi, các mẹ cố gắng ăn uống cho con khỏe mạnh và thông minh nhé
    Tội nghiệp mẹ Rồng thế....Bé Rồng nghén là bé Rồng nghịch thích phá mẹ mi đó,mẹ qavnxk11 thích trai hay gái nè.Mẹ Kiwi này thì trai gái gì củng đc,tại thuộc dạng hiếm muộn.kikiki..Mới làm TTON thành công đấy.nên mừng hết lớn..hihi..Nhưng bé Rồng nhà Kiwi có 1 tật xấu là.Ăn tất cả đồ ăn chỉ 1 ngày thôi..Ngày hôm sao không hết là đẩy qua cho pappa Rồng con ăn.Mình thì ăn món mới,ăn món củ là nhợn lên..Mà ráng ăn chúc nửa là ói ra đầy..Nên giờ biết ý rồi.Không chịu ăn đồ củ đâu nhé.hihihi..Bé Rồng chảnh vậy đó.Biết con cầu con khẫn nên nhõng nhẻo
    hcb0p1ctNzp2Nam Mô A Di Đà Phật - Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát - Nam Mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai - Nam Mô Đại Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

uhm,mình cũng được gần 14tuan,nghén nhiều lắm nhưng mấy bữa nay có đỡ chắc là sắp hết rồi,mình hơi gầy nên bụng ngỏ xíu à,nhìn vào k biết có bầu.
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi113b Xem bài viết
    Tội nghiệp mẹ Rồng thế....Bé Rồng nghén là bé Rồng nghịch thích phá mẹ mi đó,mẹ qavnxk11 thích trai hay gái nè.Mẹ Kiwi này thì trai gái gì củng đc,tại thuộc dạng hiếm muộn.kikiki..Mới làm TTON thành công đấy.nên mừng hết lớn..hihi..Nhưng bé Rồng nhà Kiwi có 1 tật xấu là.Ăn tất cả đồ ăn chỉ 1 ngày thôi..Ngày hôm sao không hết là đẩy qua cho pappa Rồng con ăn.Mình thì ăn món mới,ăn món củ là nhợn lên..Mà ráng ăn chúc nửa là ói ra đầy..Nên giờ biết ý rồi.Không chịu ăn đồ củ đâu nhé.hihihi..Bé Rồng chảnh vậy đó.Biết con cầu con khẫn nên nhõng nhẻo
    Nghe nói Rồng càng nghịch mẹ thì Rồng sẽ thông minh và nhanh nhẹn, nên các mẹ chịu khó để Rồng quấy chút cũng được
    Mẹ Kiwi giống mình quá, thèm cái gì là chỉ ăn được một ngày, ngày hôm sau còn thì cũng không muốn ăn và cũng không muốn ăn lại món đó lần thứ 2 nữa, Nhưng Rồng nhà mình chỉ ăn được đồ chua và mặn thôi, ăn ngọt vào đầy hơi là ói luôn.
    Cố gắng vì Rồng vậy
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemrong2012 Xem bài viết
    uhm,mình cũng được gần 14tuan,nghén nhiều lắm nhưng mấy bữa nay có đỡ chắc là sắp hết rồi,mình hơi gầy nên bụng ngỏ xíu à,nhìn vào k biết có bầu.
    Mẹ nó giống mình quá, 13 tuần hơn rồi mà chả có tí bụng nào, người vừa dài, vừa gầy (nghén sút 3,5kg) bụng bầu bí mà chả bằng người không bầu béo bụng. Tầm này chọn quần áo bầu mặc cũng khó
    Đỡ nghén hơn rồi mẹ nó chịu khó ăn uống vào, lên cân rồi bụng sẽ to thôi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thì trai gái gì cũng được, nhưng muốn mua sắm cho gái hơn tí, chỉ mong sao con được bình an 9 tháng 10 ngày sinh con ra được lành lặn, khỏe khoắn và thông minh, mà mẹ nó giống mình cái gì cũng chỉ ăn 1 lần thôi, ăn lại lần 2 là k chịu nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,120 Bài viết

• 2,221 Được cảm ơn

Nghe nói Rồng càng nghịch mẹ thì Rồng sẽ thông minh và nhanh nhẹn, nên các mẹ chịu khó để Rồng quấy chút cũng được
    Mẹ Kiwi giống mình quá, thèm cái gì là chỉ ăn được một ngày, ngày hôm sau còn thì cũng không muốn ăn và cũng không muốn ăn lại món đó lần thứ 2 nữa, Nhưng Rồng nhà mình chỉ ăn được đồ chua và mặn thôi, ăn ngọt vào đầy hơi là ói luôn.
    Cố gắng vì Rồng vậy
    mẹ nó có là dâng nghiền ca fe không.?.Mình là dâng ghiền ca fe..Nhưng bưa giờ chơi được 2 ly nhỏ con con thôi.hihi..Cố lên cả nhà ta nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,120 Bài viết

• 2,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qavnxk11 Xem bài viết
    Em thì trai gái gì cũng được, nhưng muốn mua sắm cho gái hơn tí, chỉ mong sao con được bình an 9 tháng 10 ngày sinh con ra được lành lặn, khỏe khoắn và thông minh, mà mẹ nó giống mình cái gì cũng chỉ ăn 1 lần thôi, ăn lại lần 2 là k chịu nổi
    Con gái mình cho bé xí xoạn dễ hơn.hihi..Mình coi nhiều đồ đẹp và đeo bông nè Quá trời đồ bé nhỏ xinh xinh..Coi thì coi vậy thôi.Chứ anh xả mình toàn là nói thằng Ku không hà.Đợi biết trai hay gái mua luôn 1 lần cho đả
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

mẹ nó có là dâng nghiền ca fe không.?.Mình là dâng ghiền ca fe..Nhưng bưa giờ chơi được 2 ly nhỏ con con thôi.hihi..Cố lên cả nhà ta nhé
    Ủa mẹ Kiwi uống cafe uh? phụ nữ mang thai là không được dùng cafe mà mẹ nó, dùng cafe không tốt tẹo nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e k dám uống nước ngọt luôn
    e 14w rôi mà bụng k to đươc bao nhiêu cân nặng cũng k tăng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình mới được có 10 tuần thôi những vấn moi men muốn vào với các mẹ, tập trước mình là con trai tập này thèm con gái quá, nhưng thôi chả mong nữa vì nhà mình ai cũng thèm con gái, con gì cũng được
    • 132 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cuối tuần này là em tròn 12 tuần :X
    Lúc mới cấn thai được 1 tuần em bắt đầu nôn liên tục rồi, nhưng sau 1 tuần thì lại hết, được 2 tuần bình thường thì lại bắt đầu nôn buổi tối ăn xong là ra hết
    Được cái em không sợ mùi gì, không sợ món gì, nhưng đặc biệt thích ăn chua, mặn, thịt thà cá mú chứ không ăn bánh kẹo đồ ngọt :">
    Sáng ngủ dậy thì bụng bt, không to lên mấy, cơ mà đối tối thì nó phồng lên, tròn như quả bóng )
    Giờ mỗi ngày em lại ao ước được ăn một món khác nhau.. Nhớ nem chua nem nướng,nộm gà, thịt bò khô quasss ((
    Hồi đầu mới có em ăn ngoài cũng nhiều nhiều, vệ sinh không đảm bảo không biết có ảnh hưởng gì không =((
    Cuối tuần này đi siêu âm mà biết giới tính con luôn thì tốt quá mong quá huhu
    Yêu để một ngày xấu trời cũng trở nên tuyệt vời.. và anh là ngày đẹp trời của em.....
    ....em - mơ - thế .....

sIuOOxCsIuOp7
    • 346 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Mình giống mẹ này về khoản nghén ngẩm. Lăn lộn từ tuần thứ 5 tới bây giờ 13w++ rồi mới thấy đỡ hơn một tí. Nhưng hôm qua người lại thấy mệt mỏi y như trong giai đoạn kinh khủng vừa rồi.
    Sáng nay mới uống được cốc sữa thứ 4 cho em Kem. Ăn uống thì vạ vật, không biết ăn gì, uống gì để qua cơn đói, cho hết cơn cồn cào. Mình và chị gái nghén ngẩm rất giống mẹ mình, ngày xưa bà vật vã tới khi lên bàn đẻ. CHỉ thương con gái, sau này không biết lại giống mẹ không, chửa đẻ mệt mỏi.
    Ứ thích
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Purple.eyes Xem bài viết
    Cuối tuần này là em tròn 12 tuần :X
    Lúc mới cấn thai được 1 tuần em bắt đầu nôn liên tục rồi, nhưng sau 1 tuần thì lại hết, được 2 tuần bình thường thì lại bắt đầu nôn buổi tối ăn xong là ra hết
    Được cái em không sợ mùi gì, không sợ món gì, nhưng đặc biệt thích ăn chua, mặn, thịt thà cá mú chứ không ăn bánh kẹo đồ ngọt :">
    Sáng ngủ dậy thì bụng bt, không to lên mấy, cơ mà đối tối thì nó phồng lên, tròn như quả bóng )
    Giờ mỗi ngày em lại ao ước được ăn một món khác nhau.. Nhớ nem chua nem nướng,nộm gà, thịt bò khô quasss ((
    Hồi đầu mới có em ăn ngoài cũng nhiều nhiều, vệ sinh không đảm bảo không biết có ảnh hưởng gì không =((
    Cuối tuần này đi siêu âm mà biết giới tính con luôn thì tốt quá mong quá huhu
    Ôi mẹ này giồng mình quá trời luôn
    Khoảng một tuần sau khi biết có bầu, mình quyệt quệ không dậy nổi ra khỏi giường,nôn ói liên miên, hơn một tuần sau thì đỡ hơn, nhưng vẫn lâng lâng (cho đến tận bây giờ)
    Mình cũng chỉ thích ăn mặn, ăn chua, ăn ngọt là đầy bụng và ói. Hôm mới vực dậy được món đầu tiên thèm và ăn là nộm bò khô (nhưng ăn nhiều bò khô không tốt đâu nhé). Sau đó đi làm nghĩ đến nem chua, thịt chua là nước miếng cứ chảy hoài
    Ban ngày bụng lép quẹt, mỗi buổi tối ăn xong thì phồng phồng lên một tí.
    Nghe nói mẹ nghén mặn, chua thì sẽ là bé trai- còn nghén ngọt thì sẽ là bé gái
    Mình Sa mốc 12 rồi, BS cũng nói là bé trai (90%), nhưng để chắc chắn thì 4 tuần sau Sa lại. Hi^^
    Chúc 2 mẹ con vượt qua mốc 12 khỏe mạnh nhé
    • 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhXoaiyeu Xem bài viết
    Mình giống mẹ này về khoản nghén ngẩm. Lăn lộn từ tuần thứ 5 tới bây giờ 13w++ rồi mới thấy đỡ hơn một tí. Nhưng hôm qua người lại thấy mệt mỏi y như trong giai đoạn kinh khủng vừa rồi.
    Sáng nay mới uống được cốc sữa thứ 4 cho em Kem. Ăn uống thì vạ vật, không biết ăn gì, uống gì để qua cơn đói, cho hết cơn cồn cào. Mình và chị gái nghén ngẩm rất giống mẹ mình, ngày xưa bà vật vã tới khi lên bàn đẻ. CHỉ thương con gái, sau này không biết lại giống mẹ không, chửa đẻ mệt mỏi.
    Em nghe nói nghén cũng có di truyền đấy mẹ nó ạ. Mẹ và chị gái em đều nghén kinh khủng, đến lượt em, tưởng không nghén (đang mừng mừng), nhưng đc tuần sau là lao đao luôn
    Em cũng đang ở tuần 13++ rồi, nhiều khi thấy khỏe khỏe, nhiều lúc lại mệt rũ. Không ăn thì bụng đói cồn cào,mà cồn cào thì sẽ bị ói. Mà ăn thì chả gì ngon, miệng nhạt + đắng (thèm cái gì cũng chỉ đc một lần), mà em còn không uống được sữa chứ
    Thôi tất cả vì con yêu thôi, các mẹ cố lên^^
    • 337 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng được 13t rồi, cũng nghén lắm ko ói nhiều nhưng không ăn được.Tự nhiên sáng nay ăn sáng xong mà muốn ói , bình thường chỉ bị ban đêm thôi.
    Chán quá mấy mẹ ơi, không biết chừng nào mới hết nghén nhỉ.Mình chưa tăng được kg nào hết, người đã ốm rồi mà bụng to ra y như có chửa 5 tháng vậy.

Nghe các mẹ nói nghén di truyền thì mình kgo6ng thuộc trong số đó.Mẹ mình có bầu 3 đứa chẳng nghén gì cả thế mà mình có đứa nào cũng nghén hết, sao mình kgo6ng giống mẹ mình nhỉ,huhuhu.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5