TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ uống sữa loại gì dành cho bà bầu vậy?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 94.3K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 109 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hi cả nhà, mình đang muốn tìm hiểu xem loại sữa nào dành cho bà bầu mà mẹ dễ uống, thơm ngon và con phát triển tốt với. Mình chờ ý kiến của mọi người để còn biết chọn loại nào chứ nhìn cảnh một số mẹ phải bịt mũi mới uống được, rồi ói hết, rồi uống lại... hãi quá. TV quảng cáo thì cái nào chẳng tốt, chẳng hay nhưng thực sự mình thấy kinh nghiệm mới là chuẩn nhất. Tks các mẹ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em uong Anmum Materna Socola. thay de uong.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình chỉ uống sữa TH loại ít đường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 394 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Mình uống sữa Friso lạt, dể uống. Bạn mình đã từng uống Similac và Friso nhận xét Similac có vẻ nhiều chất hơn nhưng bị bón quá, nên chuyển qua Friso dể uống nên mình theo luôn. Tháng vừa rồi mua 4 hộp được tặng 1 cái giỏ đựng đồ cho con đi chơi, nghe đồn tháng này nó đang có chương trình mua 4 hộp tăng giỏ đi sinh. Chắc ra hốt tiếp
    eNortjKzUjI0NzM2sFCyBlwwFZcC1g,,13
    • 839 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Tớ đang uống xo mum.Thơm và ngọt vừa.Hồi đầu uống Meiji, nhưng meiji nhạt quá, uống xong mồm miệng cứ nhạt thếch, chuyển sang Anmum thì lại bị sôi bụng mặc dù hồi tập 1 đã từng uống qua loại này và k vấn đề gì cả. Friso mum cũng dễ uống và mát, còn similac thì vừa ngọt vừa khó tan.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 412 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới đầu uống Similac Mom sau thấy khó uống quá nên chuyển qua Anmun.
    Anmun hương socola rất dễ uống thì lại bị táo (chưa đến nỗi nặng n. khó đi, hihi)
    Hiện đang uống Meji, meji nhạt nhạt n. cũng dế uống.
    Mà hôm bữa đi SA em bé nhẹ kg quá ox đi về lại xách thêm 1 hộp Similac Mom to đùng bắt uống để bồi bổ cho con (mình có cảm giác Similac nhiều chất hơn). Chắc từ h tới lúc sanh quay về lại Similac.
    Sữa dạo này mới lên giá nữa đó, huhu.
    eNortjKzUjI0NTQ2M1ayBlwwFXQC0A,,91
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi,hồi mình mang thai bé Bon mình uống similac mum.Nhưng đúng là sữa bà bầu nhiều người bảo là khó uống,nhưng mình thì thấy chẳng khó gì cả mà còn thấy ngon là đằng khác,nói chung là tùy khẩu vị từng người.Mới cả lúc chửa mình không bị nghén nên ăn uống cũng dễ.Nhưng khi pha sữa bà bầu bạn pha ấm ấm cũng dễ uống hơn.Chúc bạn vui vẻ khỏe mạnh.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,374 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu nhiều loại nhưng thấy dễ uống nhất là XO, tuy hơi tanh chút nhưng ko ngọt như các sữa khác. Còn nếu mẹ nó ko uống đc sữa bầu thì có thể uống các loại sữa tươi của nội, hoặc ngoại. Mình thấy các loại sữa của TH True Milk, Vinamilk, Long Thành cũng ok.
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình uống nhiều loại, nhưng chủ yếu là 3 tháng đầu uồng friso, 3 tháng giũa uống anmum materna, và cuối thì mình uống anfa A+ . Trộm vía em bé của mình giờ đang ở gần tuần 40 và cũng đã được 3,7kg rùi.
    • 343 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Em đang uống Enfamama cho bà bầu vị Socola, hơi ngọt nên dễ uống, trước E uống Meji nhưng nhạt quá E hay nôn.
    Chị dâu và E gái E cũng uống enfamama thấy sinh bé ra cứng cáp lắm. Hihi.
    Nhấm một ly trà dâu, lật từng trang truyện bên cửa sổ ngập nắng...ôi ước mơ của tôi.:8

Nhà nhỏ mới xây: https://chipxinhxinhblog.wordpress.com/
    • 238 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Mình uống Similac Mum, chưa thử qua loại khác, không thấy bị táo, nhắm mắt uống ực phát cho xong. Mùi vị thì hơi hơi mặn và ngửi thì thơm, mẹ chồng vào SG thăm mua liền lúc 3 hộp to bắt uống
    There can be miracles, when you believe...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 109 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Uống sữa tươi cũng đảm bảo dưỡng chất cho em bé hả các mẹ? Có mẹ nào uống cả thai kỳ mà con tăng cân tốt k? Vì nếu được thế thì E thấy mừng lắm vì E thấy sữa tươi dễ uống mà. E thì lại sợ nhất vị Socola, không biết ăn cả socola luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 162 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

mình uống Morinaga mỗi ngày có 1 gói 120ml thôi nhưng dạo này thấy tăng cân nhanh quá, trộm vía con phát triển rất tốt nhưng cứ đà này mẹ phải tăng 20kg mất nên chuyển sang uống sữa tươi ko đường mộc châu rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 840 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chấy Xem bài viết
    Uống sữa tươi cũng đảm bảo dưỡng chất cho em bé hả các mẹ? Có mẹ nào uống cả thai kỳ mà con tăng cân tốt k? Vì nếu được thế thì E thấy mừng lắm vì E thấy sữa tươi dễ uống mà. E thì lại sợ nhất vị Socola, không biết ăn cả socola luôn.
    Mình uống sữa tươi cả thai kỳ đây, trộm vía tuần 32 con được 2.1kg, cũng là vượt chuẩn, mẹ tăng 14kg. Bác sĩ ở nước ngoài khuyên là ăn uống thế nào không biết, nhưng mỗi ngày cố gắng làm 1l sữa tươi là đủ dưỡng chất cho con. Chỉ có ở VN và 1 vài nước châu á mới có sữa bầu thôi, nên các mẹ cũng không cần cố quá làm gì, vì viên bổ tổng hợp cũng đã đủ dưỡng chất cho thai nhi rồi.

Lưu ý các mẹ là uống sữa tiệt trùng nhé, sữa túi sữa hộp của Vinamilk ấy hoặc sữa nào ghi là tiệt trùng, đừng uống sữa thanh trùng mộc châu, ba vì, vì mấy loại này vẫn còn vi khuẩn, ảnh hưởng không tốt đến bé.
    y8xpp7
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm trước, em có đọc diễn đàn thấy nói uống sưã bầu khi sinh hay mất sữa, có mẹ nào uống sữa bầu mà sinh mất sữa không?
    Em cũng đang tìm hiểu xem sữa gì thì tốt, hiện mới hơn 1 tháng vẫn đang uống sữa tươi các mẹ ạ.

Em lo quá chưa dám mua sữa bầu, mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

từ trước giờ em không uống được sữa, nay có bầu tập uống, nhưng cứ nghe mùi sữa là em buồn ói,giờ em phải uống sữa gì đây, các chị có kinh nghiệm chỉ cho em với.Trong khi đó ox lại nghiện sữa, hix,
    Em bị nghén không ăn được, người cứ như bị say xe, nghe người ta bảo, chờ lúc chồng ngủ, bước qua người chồng thì chồng sẽ nghén thay mình, em bước qua bước lại hoài mà vẫn không thấy tác dụng gì hết trơn.
    • 403 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Theo mình biết thì bà bầu uống sữa nào cũng tốt cả, kể cả sữa tươi như sữa Long Thành. Cái quan trọng là loại nào vừa với khẩu vị của bà bầu thôi.
    Còn mình thì vốn ko thích uống sữa vì mình dị ứng với mùi sữa, nó hơi khó chịu dù là sữa bột, sữa tươi...mình chỉ thích uống sữa đậu nành. Nên khi mang thai, mình cũng ráng uống sữa bầu, cũng là bịt mũi mà uống đó. Lúc đó , mình uống enfa mama viị chocolat vì một chị trong cty bảo thứ đó dễ uống nhất. Rồi khi sinh bé ra thì mình cho bé uống enfa kid, enfa pro, enfa grow luôn. May mắn là sữa enfa thuộc dạng ít lên giá.
    Nên bây giờ, mình sẽ khuyên các mẹ là : nếu các mẹ dự định cho con mình uống sữa gì thì khi mang thai chọn sữa bầu cùng loại mà uống, cho em bé trong bụng quen với khẩu vị sữa. Và quan trọng là chọn loại sữa giá cả phù hợp với túi tiền.
    • 84 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vote cho Anmum mình thấy cực kì dễ uống, uống loại socola thì y như uống milo, thơm ngon vô cùng. Còn mẹ nao hem thik socola thì uông sloaij vani cũng không bị ngấy, uống khó hơn sữa tươi 1 chút chút thui. Có lần hết hàng anmum mình thử uống enfa.....hợ hợ giờ vẫn còn nửa hộp trong tủ lạnh, ném đi thì tiếc mà uống thì không nổi. Các mẹ thử xem thế nào nhé.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiaconkienvang Xem bài viết
    Vote cho Anmum mình thấy cực kì dễ uống, uống loại socola thì y như uống milo, thơm ngon vô cùng. Còn mẹ nao hem thik socola thì uông sloaij vani cũng không bị ngấy, uống khó hơn sữa tươi 1 chút chút thui. Có lần hết hàng anmum mình thử uống enfa.....hợ hợ giờ vẫn còn nửa hộp trong tủ lạnh, ném đi thì tiếc mà uống thì không nổi. Các mẹ thử xem thế nào nhé.
    Mềnh cũng vote cho anmum scl. Uống rất dễ uống , các mẹ thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình uống sữa Morinaga vị trà xanh cực kỳ dễ uống, lượng uống vào ít hơn so với sữa bình thường mà vẫn đủ dinh dưỡng, uống ko bị táo và ko đau bụng như friso trước mình từng uống 1 hộp nhỏ. Trong sữa morinaga có đường lactose giúp thích ứng với việc uống sữa ko gây đau bụng. Nhưng giờ nổi lên vụ phóng xạ mẹ mình bắt tìm sữa khác uống ko cho uống sữa Nhật nữa
    Cứ đi rồi sẽ tới :LoveStruc:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5