Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ uống sữa bầu gì ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KaVy Xem bài viết
    Em cũng đang dùng Similac Mom, mà sao thấy cái mùi cứ như là sữa bị chua, uống phải nín thở. Mới uống hôm CN. Thứ 2, thứ 3 ko dám uống nữa. Tối thứ 3 lại bị đau bụng, bác tào dí mệt ng. Không biết chị có bị giống em không
    uống sữa nào cũng bị dí thôi, uống sữa đậu nành, sữa tươi tiệt trùng cũng bị, làm như sữa nó có quá nhiều dưỡng chất và vitamin nên bao tử chưa thích nghi kịp, uống hết 1/2 hộp là qurn bụng rồi hết sợ hihi
    ZjxCp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 136 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình thấy không nhất thiết phải uống sữa bầu, vì kinh nghiệm 2 đứa nhà mình là thế. Mà bên nước ngoài cũgn vậy, họ làm gì có sữa bầu, nhưng họ phải bổ sung vitamin tổng hợp cho đủ chất cần thiết cho mẹ và bé. Nhớ lại đứa đầu mình uống sữa như tra tấn mà khi sinh ra thằng bé vẫn lười ăn, đứa thứ 2 chẳng sữa bầu gì, thì lại ok, cái gì cũng đòi ăn...hee..nhưng 2 đưa đều uống vitamin của Mỹ. Trộm vía đứa nào cũng 4kg lúc sinh..hii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 751 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

mình uống sữa XO, có mẹ nào uống sữa này ko, sữa này dễ uống lại ko ngán
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votinhconuong Xem bài viết
    hihi, ko ngờ mẹ violet_sun giống mình wá. mình uống sữa dialec mama, uống bình thường thấy ok là đằng khác, nhưng thuốc thì uống ko dc, nghe mùi là mắc ói, ráng nhắm mắt nhắm mũi uống mà vẫn thấy ghê,muốn ói, có khi ói ra cả thuốc lẫn cơm,mình ăn ko dc nhìu nên gần 3 tháng ma ko tăng cân, ko ôống thuốc bổ sợ ko có sức vì mình gầy, có mẹ nào ko uống thuốc dc mà có kinh nghiệm chỉ tụi mìnhúuống cho = dc nha. thanks cả nhà
    Mình ngeh các mẹ khác bảo rằng nếu uống sữa được thì không cần uống thuốc bổ đấy votinhconuong àh,mình cũng ăn ít lắm,món nào thix thì ăn chứ món nào ko thix là ói ra hết trơn >"<, còn sữa thì bao nhiêu uống cũng được
    • 29 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tớ đang bầu tháng thứ 7,nhắm mắt nhắm mũi uống hết 3 hộp friso Gold mum,sau đó không chịu được nữa nên chuyển sang uống sữa tươi,mỗi ngày 2 bịch,thật nhẹ nhàng,2 mẹ con tăng cân đều đều,tớ lên được 12kg,còn gấu nhà tớ được 1,5kg rùi. ^-^
    o708p7
    • 268 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Lúc em bầu k uống 1 hộp sữa bầu nào. ăn uống đầy đủ chất con vẫn 3.9kg. Cô em chồng uống hết 15 hộp Friso con có 2.8kg. Mình nghĩ rằng nếu các mẹ k thích uống sữa bầu thì đừng bắt ép mình quá. Ăn uống đầy đủ chất con vẫn khỏe mạnh và thông minh bt ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 173 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocngan123 Xem bài viết
    Em đang uống Dielac Mama, mà ngén không muốn ăn uống. Vỏ hộp khuyến cáo là mở ra trong 3 tuần phải uống hết, em mở gần 3 tuần rồi mà mới uống hết có non nửa @@ @@ @@~~~
    Mẹ nó ơi, em cũng uống mấy loại rồi. Hiện giờ em cũng đang dùng Dielac Mama đây mà, cơ mà lại dừng uống được 2 tuần rồi. Sợ lắm! Mỗi lần uống sữa là một thảm họa. Chắc phải qua cái cơn nghén đã. Huhu. Sau đợt này em thử Friso xem thế nào. Nghe lời các mẹ xem có cải thiện được tình hình không, chứ ăn uống đã ko tốt, lại ko uống được sữa thì con bằng cái kẹo mất. huhu. thương quá!
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mới đầu mình uống sữa bầu cứ như là uống thuốc độc vậy đó, sau mình uống dutch lady mum thì thấy dễ uống hơn. mà nếu ko uống được sữa bầu thì uống sữa đậu nành,ăn uống đầy đủ, uống thêm thuốc obimin plus.
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thực tế là không cần uống sữa bầu cũng được các mẹ ạ. Chỉ cần ăn uống đầy đủ chất là OK rồi. Em có người bạn cũng mang thai giống em, đi khám bác sỹ nói không cần uống sữa bầu vì ăn uống nhiều quá rồi, uống sữa bầu nữa thì con lớn lắm,khó sinh. Con trong bụng lớn quá cũng không tốt đâu các mẹ ạ.
    gPd5p7
    • 492 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binyeucuamekhanh Xem bài viết
    mình uống sữa XO, có mẹ nào uống sữa này ko, sữa này dễ uống lại ko ngán
    có mình đây, nhưng mình thì lại thấy nó ngang ngang, nhạt nhạt và tanh nữa, khó uống quá mẹ nó ạ, hay mình nghén rồi nên thế? mình thử nếm meiji của em làm cùng thì thấy dễ uống và thơm hơn. Đang nhắm mắt uống hết hộp XO đầu tiên rồi đổi loại khác đây.huhu
    NB to now: 4.2kg-5.2kg-6.2kg-7.2kg-8kg-8kg -8.6kg
    • 492 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Có sữa nào uống mà ko bị đau bụng đi ngoài hả các mẹ?
    Mình uống XO thì ko bị đau bụng, đi ngoài đâu nhưng cũng thấy khó uống vì nhạt và hơi ngang ngang. mình nghĩ việc đau bụng là do thể trạng từng người đấy chứ cũng ko phải do sữa đâu...
    NB to now: 4.2kg-5.2kg-6.2kg-7.2kg-8kg-8kg -8.6kg
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 881 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saod0md0m Xem bài viết
    Nói về sữa bà bầu thì đa số có vị lạt lạt hơi khó uống . Hồi mới mang thai mấy tháng đầu bị nghén ăn hok nổi thứ gì đanh đi mua sữa bồi bổ thêm...lúc đầu uống Dielac mama hương vani cũng khá ổn, ngày mình uống có 2 cử thui....để bụng ráng ăn thêm cho nhìu chất đó mà. Tới tháng thứ 4,5 thấy khỏe ra ăn dc nhìu hơn. Cùng lúc đó báo phụ nữ có quảng cáo tặng sữa mama mới là Mom&Me của Nestle....sữa này thì hơi lạt nên mình pha ít nước lại xíu....Sau đó đến Dumex tiếp thị và thêm 1 lon Dumex mama gold, sữa này thì hơi ngọt quá làm khó uống ....Tới tháng thứ 6 mình định ko uống sữa mama nữa mà chuyển wa sữa tươi cho lành thì đi khám cân mãi ko thấy lên kg nào cả cũng quýnh quánh cả lên...ox và ba mẹ bắt mua sữa bầu về uống và tới giờ vẫn đang chiến đấu với lon sữa Dutch Lady Mum.... Trời nóng uống sữa ấm ấm làm đổ mồ hôi chịu hok nổi vẫn cố gắng hết mình ....Kinh nghiệm mình thấy chỉ cần bà mẹ ăn uống đủ chất thì bé vẫn lên kg tròn trịa hẳn ra mà ko cần đến hỗ trợ sữa mama đâu các mẹ ạ. Mình ăn toàn trái cây các loại cộng thêm những món ăn mình thích trong thai kỳ với 1,2 ngày uống sữa tươi, ăn yaourt sữa chua thì bé vẫn lên kg theo tiêu chuẩn dù mình mang thai tháng thứ 8 rùi mà mình chỉ lên có 6kg thui nhưng em bé dc 2kg2 rùi đấy ^.^
    Nàng tháng thứ 8 rùi mà lên có 6kg hay thế nàng? mà mình đi siêu âm ko để ý cân của bé giờ cũng chẳng biết con mình to bé thế nào để mà chế độ ăn lại nữa chắc nay mai đi khám lại hỏi kỹ sao quá...

Mình thì vừa sang 23w, lên 5kg hơn ko biết có ít ko vậy mấy mẹ, mình thì tự nhiên dạo này nhìn gì cũng chán, toàn ăn linh tinh là thích thôi, chứ có ăn cũng được ko có mình cũng chẳng buồn ăn hix mà chẳng biết ăn thế nào là đủ chất nữa giờ,mình chỉ toàn thích ăn rau, trái cây...vậy bé có khỏe ko ha?
    Từ hồi có bầu mình lại chẳng uống sữa, chắc mua sữa bầu uống quá....chỉ sợ uống vô là đi thôi hà để chiều nay mình bon chen mua thử hộp Dutch Lady Mum nghe mấy mẹ nói uống dễ về thử xem sao.....
    Topic Hội Cho Mượn váy cưới - vest - áo dài cưới - phụ kiện cô dâu
    https://www.webtretho.com/forum/f630/tang-3-cho-muon-vay-cuoi-hanh-phuc-ben-lau-1269582/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có bà chị, có thai nhưng không uống được sữa bầu, chỉ uống sữa không đường của vinamilk hay cô gái hà lan gì đó, chủ yếu là bổ sung bằng viên vitamin và ăn uống thui các chị ơi,em bé sinh ra được 3,8k. ai uống được sữa thì mừng, ai hok uống được thì bổ sung bằng thực phẩm, chứ cố ép mà uống thì tâm lý hok có thoải mái đâu
    • 10 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hii các mẹ!
    Mình em bé nhà mình cũng được 13wed rùi. Mình cũng mới mua Dielac Mama dùng thử. Nói chung là ngang lắm. Nhưng cố cũng uống đc. Mình chưa tăng đc cân nào cả. Mình lo lắm, vì ăn mãi mà chẳng tăng, trc kia mình cũng gầy nữa, chỉ sợ em bé nhà mình thế thôi. Thương quá!
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Hi hoa_nang đừng lo lắng, từ từ rồi lên cân thôi. Mình tới tháng thứ tư mới lên cân đấy, nhưng giờ vẫn lên đều đều.Hihi
    gPd5p7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mình bầu hơn 4th mà k tăng kg nào, bé vẫn ptriển tốt,trộm vía. vì mình ăn cơm, thức ăn, ăn vặt nhìu lắm. từ ngày có bầu uống đúng 2 cốc enfamama vị chocolate sau 2th k đụng tới nên vứt đi lun, hum trc mua diealac mama uống lại thấy ngon, nhưng k thích uống đâu, ngày vẫn cố 1cốc. hjhj. bụng thì lúc ăn no như mũ cối, ngủ dậy sáng sớm xẹp lép. k to bằng lần đi làm ngồi béo bụng, tối nay m định đi sa xem bé tăng lạng nào k? nếu ok hết thì mình đỡ lo chứ ko thì chẳng bít làm j để cải thiện cân nặng cho m đây. huhu
    Photo1449 Photo1451-1
    • 531 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, mình cũng dự sinh vào 21/6 này, bé thứ 2 rồi mà vẫn hồi hộp quá , mình đi khám lúc 14w thì được cho 2 hộp sữa Enfa Mama thấy khó uống kinh khủng, mình đang uống sữa Gravimilk của Séc mẹ mình gửi về, vị socola và vani ngon lắm mà cực dễ uống nữa
    • 117 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKieutran Xem bài viết
    Lần trước M uống Anmum vị sô cô la, nhưng lần này không thích nữa, đang định tí nữa chạy ra ngoài mua XO Imperial. Nhưng mà nhiều người khuyên rằng nếu ăn uống được thì mẹ bầu chỉ cần uống sữa tươi là đủ
    Em ko nghĩ như mẹ này đâu. Có nhiều chất không dễ hấp thụ qua thức ăn hàng ngày, mà nếu ăn đủ chất thật sự theo thực đơn chuẩn thì các chị có dám đảm bảo mình đã ăn đủ chất đủ liều lượng hay ko ?
    Theo ý kiến của riêng em thì trừ khi các mẹ nghén ngẩm hoặc vì lí do gì đặc biệt ra thì phải bổ sung thay bằng sữa tươi hoặc sữa chua. Bản thân sữa tươi và sữa bầu hơn thua nhau thế nào thì các mẹ có thể đọc phần giá trị dinh dưỡng. Còn lại, mình cứ uống sữa bầu để tốt cho con, nếu mẹ nào sợ bị béo mất dáng thì em chịu !
    KKC : 12/2 , RT : 3/3 .
    Beta Hcg : 14/3 : 54,73. 16/3 : 190,7,. 18/3 : 442,7. 21/3 : 2543. 24/3 : 6932. 27/3 : 21.528
    20/3 : s.âm thấy hình giống túi thai 0,4cm
    27/3 : s.âm thấy túi thai dài 1,3cm, # 5w
    7/4 : túi thai GS = 31mm, có phôi CRL = 12mm, tim thai (+), # 7,5w
    19/4 : CRL = 24mm, # 9w

Um MaNi Pad Mê Hum
    Um Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha

Con lạy Trời Phật phù hộ cho mẹ con con được bình an khỏe mạnh suốt 9 tháng 10 ngày
    • 504 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maibuigiahan Xem bài viết
    em có bà chị, có thai nhưng không uống được sữa bầu, chỉ uống sữa không đường của vinamilk hay cô gái hà lan gì đó, chủ yếu là bổ sung bằng viên vitamin và ăn uống thui các chị ơi,em bé sinh ra được 3,8k. ai uống được sữa thì mừng, ai hok uống được thì bổ sung bằng thực phẩm, chứ cố ép mà uống thì tâm lý hok có thoải mái đâu
    Tks mẹ nó, mình giờ 24w và uống đc 4 hộp 400g sữa bầu, đến giờ vẫn nghén nên cố nhồi nhét sữa bầu nhưng mà giờ nhìn thấy hộp sữa bầu là muốn khóc quá, ăn uống thì k đc, toàn ănn vặt, đi siêu âm con cũng nhẹ cân, đến giờ ăn vẫn còn nôn và chưa ăn nổi một bát cơm., mẹ nó k uống sữa bầu nhưng ăn được và uống sữa tươi nữa là ok rồi, mình mà ăn đc là bỏ sữa bầu luôn đó.
    EWzZp7

Dự sinh: 13/07/2012
    16/06/2012: 36w1d, con trai vẫn 2.5kg
    03/06/2012: 34w2d, con trai 2.5kg, mẹ 56.5 kg, mỗi tuần con tăng 250gr, mẹ cũng thấy yên tâm.
    20/05/2012: 32w2d, bé yêu 2000gr, mẹ 56 kg.
    28/04/2012: 29w1d, bé yêu của mẹ 1357 gr, mẹ 55kg.
    06/04/2012: 26w, con trai 860 gr, mẹ 52 kg.
    06/03/2012: 21w4d, con yêu 420gr, con nhẹ cân, mẹ gầy 49.5 kg, cao 1m60.
    07/02: 17w5days, con 210 gr, mẹ 47 kg
    07/01/2012: 13w1day, cân nặng 69gr, DMDG <1 mm
    30/11: 7w1day, con đã có tim thai, Buồng tử cung có túi thai, mầm thai.
    13/11: Con yêu của mẹ được 5w
    05/11: 2V nét căng, ba mẹ ôm nhau mừng rơi nước mắt.
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đủ chất cho con là trên hết. Có e bé là xác định " mẹ xấu con khỏe" mà! Cũg ko thể nói vì sữa bầu mà béo núc ních được! Là do cơ thể các mẹ hấp thu thế nào thôi!
    Mình hàng ngày uống devondale + sữa chua+ phomat+ váng sữa.Nhưng khám con cũng đủ chuẩn thôi chứ ko thật sự vượt trội j cả. Tháng này bổ sung thêm thịt cá và 2 gói sữa morinaga mỗi ngày! Mong con yêu khỏe và đủ chất thôi. Trộm vía mẹ vẫn chưa giống e heo lắm. Hjhj
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5