TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ uống sữa bầu gì ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình dự sinh vào tháng 6 này và đang uống sữa Friso Gold Mum, thấy cũng dễ uống các mẹ ạh, các mẹ uống sữa gì nhỉ ?Mình cùng chia sẻ nhé !!!
    gPd5p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Em đang uống sữa Enfamama. Sữa dễ uống nhưng bị đau bụng lục bục
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 218 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Lần trước M uống Anmum vị sô cô la, nhưng lần này không thích nữa, đang định tí nữa chạy ra ngoài mua XO Imperial. Nhưng mà nhiều người khuyên rằng nếu ăn uống được thì mẹ bầu chỉ cần uống sữa tươi là đủ
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng dự sinh vào tháng 6 nè. mình uống sữa Dutch Lady Mum. sữa này uống như sữa tươi dễ uống hơn mấy sữa kia. mới đầu mình uống similac mum, rồi ènamama nhưng khó uống quá. mỗi lần uống là nhín thởn nhắm,
    axa nói bà bầu uống sữa giống uống thuốc độc wa!!!!!
    • 72 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Đợt trc mình uốnng EnfaMaMa A+, uống đc tầm 3 hộp gì đó, trộm vía mình k bị nghén cái gì nên thấy sữa đó cũng dễ uống. Nhưng giờ mình dừng rùi, do uống sữa bầu mẹ lên kg nhanh quá (mà á mỗi ngày mình chỉ uống 1 cốc thôi nhé), toàn vào mẹ, có vẻ k vào con mấy. Giờ mình chuyển sang uống hoàn toàn sữa tươi rùi. À mình dự sinh vào tháng 4 này
    ♥ Nhím ♥
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Hum trước trong 3 tháng mình bị nghén quá, uống đổi sữa liên tục, uống qua Dielac Mama,Enfamama... mà mình uống không được. Nay hết nghén, uống được lắm, hihi.
    gPd5p7
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình uống dutch lady mum ngày 3 ly luôn mà mẹ đâu có lên cân nhiều đâu. con gái của mình được 25w rùi, mẹ lên được 7,8kg rùi, mà toàn "mập bụng" ko hà.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em đang uống Dielac Mama, mà ngén không muốn ăn uống. Vỏ hộp khuyến cáo là mở ra trong 3 tuần phải uống hết, em mở gần 3 tuần rồi mà mới uống hết có non nửa @@ @@ @@~~~
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Nếu khó uống thì tocngan nên chuyển sang sữa khác dễ uống hơn, ví dụ như ; Dutch Lady Mum, Friso Mum... chẳng hạn.
    gPd5p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Có sữa nào uống mà ko bị đau bụng đi ngoài hả các mẹ?
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cái này còn tùy vào thể trạng của mỗi người nữa mẹ Heo_Em ơi, mình đang uống Friso Gold Mum nè, và không bị đau bụng.
    gPd5p7
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang dùng Similac Mom hương vani mà ngán quá , định mua hương socola uống nè
    ZjxCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 306 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loithuxua Xem bài viết
    em đang dùng Similac Mom hương vani mà ngán quá , định mua hương socola uống nè
    Em cũng đang dùng Similac Mom, mà sao thấy cái mùi cứ như là sữa bị chua, uống phải nín thở. Mới uống hôm CN. Thứ 2, thứ 3 ko dám uống nữa. Tối thứ 3 lại bị đau bụng, bác tào dí mệt ng. Không biết chị có bị giống em không
    ** 15/10/2011 : Kết hôn
    F6wB1oWF6wBp7

** 05/11/2012 : Chào pé Rồng của mẹ

13782249_1032504130167123_2912816174735502672_n

** 17/12/2015 : Chào pé Dê của mẹ

13769530_1032503956833807_7551462703763852807_n
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói về sữa bà bầu thì đa số có vị lạt lạt hơi khó uống . Hồi mới mang thai mấy tháng đầu bị nghén ăn hok nổi thứ gì đanh đi mua sữa bồi bổ thêm...lúc đầu uống Dielac mama hương vani cũng khá ổn, ngày mình uống có 2 cử thui....để bụng ráng ăn thêm cho nhìu chất đó mà. Tới tháng thứ 4,5 thấy khỏe ra ăn dc nhìu hơn. Cùng lúc đó báo phụ nữ có quảng cáo tặng sữa mama mới là Mom&Me của Nestle....sữa này thì hơi lạt nên mình pha ít nước lại xíu....Sau đó đến Dumex tiếp thị và thêm 1 lon Dumex mama gold, sữa này thì hơi ngọt quá làm khó uống ....Tới tháng thứ 6 mình định ko uống sữa mama nữa mà chuyển wa sữa tươi cho lành thì đi khám cân mãi ko thấy lên kg nào cả cũng quýnh quánh cả lên...ox và ba mẹ bắt mua sữa bầu về uống và tới giờ vẫn đang chiến đấu với lon sữa Dutch Lady Mum.... Trời nóng uống sữa ấm ấm làm đổ mồ hôi chịu hok nổi vẫn cố gắng hết mình ....Kinh nghiệm mình thấy chỉ cần bà mẹ ăn uống đủ chất thì bé vẫn lên kg tròn trịa hẳn ra mà ko cần đến hỗ trợ sữa mama đâu các mẹ ạ. Mình ăn toàn trái cây các loại cộng thêm những món ăn mình thích trong thai kỳ với 1,2 ngày uống sữa tươi, ăn yaourt sữa chua thì bé vẫn lên kg theo tiêu chuẩn dù mình mang thai tháng thứ 8 rùi mà mình chỉ lên có 6kg thui nhưng em bé dc 2kg2 rùi đấy ^.^
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình dự sanh tháng 8 lận, hên là hem có bị kén sữa,nghén thì nghén nhưng vẫn uống sữa tì tì ,mà lạ lắm các mẹ ơi,mình ko uống được thuốc bổ,cứ uống vào là lại nôn ra hết >"< phí cả tiền
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình uống Friso Mum, khá dễ uống so với mấy loại trước đã thử: Anmum, Dumex...,nhưng tùy cơ địa mỗi người thôi mấy mẹ à. Có điều mình lên cân ít lắm, lên đc 8kg ( giờ đã là tuần 36 rồi ), con thì được ~2kg7 thôi... Ăn uống thì kém lắm, không nghén nhưng chẳng muốn ăn, mỗi bữa ăn đc 1/2 chén cơm thôi... Chồng bắt uống sữa bầu vì ko ăn đc nhiều
    ADsXp7
    • 64 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng thấy sữa Friso gold mum dễ uống, đầu tiên mình uống similac mum trùi ui vừa khó uống mà bụng lại còn suốt ngày sôi òng ọc.hic. hỏi ra thì ai uống sữa đó cũng bị thía do sữa đó nhiều chất quá.hic.sau mình đổi sang Friso mum thấy uống ngon hơn mà hok bị đầy bụng. mình uống hết 2 hộp nhỏ và 3 hộp to rùi. Friso gold mum có cả vị cam nữa các mẹ à!
    • 247 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Uhm, đối với các mẹ ngán sữa, thấy khó uống thì uống hương cam cũng được, vì Friso Gold Mum có hương cam mà. Tuy nhiên, hương vani cũng dễ uống lắm đấy.
    gPd5p7
    • 258 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

nhà tớ thì uống dumex mama xách tay Sing, ngon, thao thảo ngọt, như kiểu sữa tươi ý.
    * 18/2/2009: Kết hôn
    * 21/3/2009: 2 vạch--> Bé xuka đáng iu ra đời 26/11/2009
    * Kế hoạch đến CK 22/1/2012: 2 vạch
    CON YÊU ĐÃ VỀ VỚI BỐ MẸ VÀ CHỊ XUKA
    CẦU TRỜI MẸ TRÒN CON VUÔNG 9 THÁNG 10 NGÀY
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hihi, ko ngờ mẹ violet_sun giống mình wá. mình uống sữa dialec mama, uống bình thường thấy ok là đằng khác, nhưng thuốc thì uống ko dc, nghe mùi là mắc ói, ráng nhắm mắt nhắm mũi uống mà vẫn thấy ghê,muốn ói, có khi ói ra cả thuốc lẫn cơm,mình ăn ko dc nhìu nên gần 3 tháng ma ko tăng cân, ko ôống thuốc bổ sợ ko có sức vì mình gầy, có mẹ nào ko uống thuốc dc mà có kinh nghiệm chỉ tụi mìnhúuống cho = dc nha. thanks cả nhà
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5