TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tư vấn giúp: thai chưa vào tử cung + đau nhói bụng dưới bên phải

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9tg
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tính đến hôm qua (5/7), em chậm kinh được 12 ngày + thử que 2 vạch rồi (KKC là 25/5) nhưng đi siêu âm (ổ bụng thôi ạ) thì bsĩ phán chưa thấy túi ối trong tử cung, hẹn 10 ngày sau đến khám lại. Khoảng 2 tuần trước đây, em hay bị đau lâm râm ở bụng dưới, lúc bên trái, lúc bên phải, lúc ở giữa. Mấy hôm nay thì tình trạng lại khác, em hay bị đau nhói bụng dưới bên phải. Hồi tháng 5 đi siêu âm trước khi có bầu, kết quả là buồng trứng bên phải có 1 nang noãn 9.2mm, sắp chín. Em đang lo nguy cơ TNTC quá! Đi siêu âm mới lần đầu mà về lo lắng nhiều quá! Các mẹ tư vấn giúp em với!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Phải chờ thôi bạn ạ. Mình từng bị TNTC 1 lần rồi. Chờ 20ngày ko thấy thai vào TC nên mình quyết định bỏ lun. Sợ nguy hiểm đến tính mạng cho mẹ.
    Bạn cứ chờ xem sao. Đừng SA đầu dò nha bạn. Cứ SA bụng đi. SA đầu dò ko tốt cho thai đâu.
    Chúc bé về làm tổ cho mẹ mừng
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 477 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Bạn nên thử máu theo dõi chỉ số HCG nữa. Khoảng 2-3 ngày thì làm XN một lần. Nếu là TNTC thì chỉ số này sẽ tăng rất chậm còn bình thường là tăng gấp 2 sau 2-3 ngày. Nếu HCG của bạn tăng bình thường, k bị ra máu thì cứ vui vẻ thoải mái đi rồi bé sẽ về tổ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

[FONT="Arial"]c ko phai lo dau em giong c nay, 15 hom roi nhung e chua di sieu am lai, tuy vao co dia moi ng day, em cung dau nbung luc ben phai luc ben trai nhung dan dan ko dau nua, van de la c phai de y xem co ra mau ko nhe, em co linh cam be nha em ao TC roi:cool:[/FONT]
    love love love
    • 228 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Em cũng đang ở trong trường hợp của chị đây, cứ lo ngay ngáy. Tính đến hôm nay, theo đúng chu kỳ thì em chậm đến ngày thứ 18 rồi, nhưng em vẫn chưa có can đảm thử que, vì sợ lại thất vọng. Hồi mới trễ kinh 1 ngày, em đã lọ mọ lôi que ra thử và thất vọng ghê gớm, vì chỉ có 1v nên bây giờ vẫn chưa gom đủ can đảm để cầm que thử lần nữa, cơ mà bởi vì chu kỳ của em cũng thất thường lắm cơ.

Ngày trước, có 1 lần bị bác sỹ bắt đi xét nghiệm betaHCG vì nghi TNTC, nhưng cuối cùng là báo động rởm, chỉ là RLKN và rong kinh thôi, từ đó em ghét đi khám chết đi được, vì chẳng tìm được bác sỹ nào đáng tin cậy hết.

Chu kỳ của em cũng chẳng đều, lúc thì 30-35 ngày, khi thì lên tận 45-60 ngày cơ, nên em càng lúc càng nản.

Vợ chồng em mong có bé lắm rồi... Giờ đi đến đâu cũng có người hỏi thăm, thấy mà phát sợ.

Em cảm giác như em sắp chết bẹp vì áp lực rồi.
    • 342 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9tg Xem bài viết
    Tính đến hôm qua (5/7), em chậm kinh được 12 ngày + thử que 2 vạch rồi (KKC là 25/5) nhưng đi siêu âm (ổ bụng thôi ạ) thì bsĩ phán chưa thấy túi ối trong tử cung, hẹn 10 ngày sau đến khám lại. Khoảng 2 tuần trước đây, em hay bị đau lâm râm ở bụng dưới, lúc bên trái, lúc bên phải, lúc ở giữa. Mấy hôm nay thì tình trạng lại khác, em hay bị đau nhói bụng dưới bên phải. Hồi tháng 5 đi siêu âm trước khi có bầu, kết quả là buồng trứng bên phải có 1 nang noãn 9.2mm, sắp chín. Em đang lo nguy cơ TNTC quá! Đi siêu âm mới lần đầu mà về lo lắng nhiều quá! Các mẹ tư vấn giúp em với!
    Bạn này có hiện tượng giống mình quá, mình chậm 20 ngày thử lên 2v nhưng đi SA cũng không thấy thai vào, mà cứ thỉnh thoảng lại đau bụng bên trái (mặc dù có 2 baby rồi, có kinh nghiệm,hic) nhưng mỗi lần lại khác nhau bạn ạ, và kết quả là sau khi SA 2 lần không thấy thai vào TC, sau đó 3 ngày thì mình bị đau bụng dữ dội (chưa bị ra máu nhé) mà đau vào lúc nửa đêm nên mình cố gắng chịu đựng đến sáng hôm sau để đi khám, BS siêu âm bảo không thấy thai và bảo mình làm SA đầu rò, kết quả TNTC nằm ở bên trái (tương đương khoảng 6w) và BS yêu cầu nhập viện cấp cứu gấp vì nếu để vỡ (chảy máu) thì rất nguy hiểm đến tính mạng. Vậy là mình vội vàng vào viện và mổ nội soi bạn ạ. Đây chỉ là kinh nghiệm của mình thui còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người nữa, hy vọng bạn không giống mình. Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì alo mình nhé: 0982 539 880.
    Chúc con sớm về với bạn!
    • 228 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Nếu TNTC thì chỉ có thể mổ thôi sao? Hic, lo quá cơ.

Kiểu này thì phải sớm mà thử que thôi, cho dù kết quả thế nào đi chăng nữa.

Nếu thai vào TC rồi thì dấu hiệu thế nào, các mẹ ơi? Có chắc chắn là sẽ có máu báo ko?
    • 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmtomchip Xem bài viết
    Bạn này có hiện tượng giống mình quá, mình chậm 20 ngày thử lên 2v nhưng đi SA cũng không thấy thai vào, mà cứ thỉnh thoảng lại đau bụng bên trái (mặc dù có 2 baby rồi, có kinh nghiệm,hic) nhưng mỗi lần lại khác nhau bạn ạ, và kết quả là sau khi SA 2 lần không thấy thai vào TC, sau đó 3 ngày thì mình bị đau bụng dữ dội (chưa bị ra máu nhé) mà đau vào lúc nửa đêm nên mình cố gắng chịu đựng đến sáng hôm sau để đi khám, BS siêu âm bảo không thấy thai và bảo mình làm SA đầu rò, kết quả TNTC nằm ở bên trái (tương đương khoảng 6w) và BS yêu cầu nhập viện cấp cứu gấp vì nếu để vỡ (chảy máu) thì rất nguy hiểm đến tính mạng. Vậy là mình vội vàng vào viện và mổ nội soi bạn ạ. Đây chỉ là kinh nghiệm của mình thui còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người nữa, hy vọng bạn không giống mình. Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì alo mình nhé: 0982 539 880.
    Chúc con sớm về với bạn!
    híc chết em rồi, em cũng thấy đau lâm râm bụng bên trái nhưng mà còn sớm quá chưa dám đi siêu âm. Mà sao lại bị thai ngoài tử cung vậy chị, bị thế là bắt buộc phải mổ hả chị ơi? em lo quá đi mất
    ll7Hp7
    y9ksp7
    • 342 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmario Xem bài viết

Nếu thai vào TC rồi thì dấu hiệu thế nào, các mẹ ơi? Có chắc chắn là sẽ có máu báo ko?
    Nếu TNTC thì chỉ có thể mổ thui (mổ nội soi), còn nếu bị vỡ ra thì còn bị mổ mở ý, hic nghe lại thấy sợ rùi.
    Dấu hiệu ra máu báo cũng tùy từng người nữa, mình có lần có cũng có lần không, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 477 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

TNTC trong trường hợp thai nhỏ vẫn có thể tiêm thuốc cho thai tự tiêu đi không cần phải mổ nhé. Thử que chỉ có thể cho bạn biết là bạn có bầu hay chưa thôi còn siêu âm mới cho bạn biết là thai vào TC chưa. Muốn biết là có bị TNTC hay không thì phải theo dõi bằng cách XN chỉ số HCG (TNTC chỉ số này lên rất chậm) + siêu âm (nếu TNTC thì chậm kinh thời gian dài đi siêu âm theo dõi nhiều lần vẫn không thấy thai trong TC nếu thai nhỏ, cũng có trường hợp thai to thì sẽ thấy thai làm tổ đâu đấy ngoài TC) + bị đau bụng ra máu. Phải dựa vào rất nhiều thứ thì bác sỹ mới có thể kết luận TNTC. Mình thấy nhiều mẹ trên này chủ quan quá không chịu đi khám hay XN gì mà cứ dựa vào các dấu hiệu bên ngoài để hỏi có phải bị TNTC không. TNTC để to lên đến khi bị đau bụng dữ dội thì rất nguy hiểm, nếu vỡ mà không kịp cấp cứu thì sẽ sẽ nguy hiểm đến tính mạng.
    • 9tg
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các mẹ đã chia sẻ cùng mình. Cả ngày hôm qua mình k có tâm trạng làm j hết. Nằm nghe xem còn đau nhói ntn nữa. Hình như bé cũng hiểu hay sao ấy nên k thấy nhói bên phải nữa. Sáng nay mình chỉ thấy lâm râm bụng dưới. Chiều nay quyết định đi siêu âm lần nữa. Ông xã hôm qua kiên quyết chưa cho đi khám ngay, hôm nay thì xung phong chở vợ đi. Mình lo lắm chứ vì bé đầu 2 vợ chồng đã phải bỏ lúc 6w vì cảm cúm + k biết có bầu nên thuốc thang linh tinh rồi. Nói dại có nhỡ nhàng j nữa thì mình k biết ntn. T_T
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 162 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, e cũng mới chễ được 7 ngày, thử que thì lên 2vạch nhưng e bị đau bụng dưới và có lúc đau quặn. Em chưa giám đi siêu âm vì sợ thai còn bé, e đang lo ko biết có phải e bị gì ko nữa. Đây là lần mang thai đầu nên mong nhận được sự chia sẻ của các me.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 124 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ah, lúc mới đầu mình cũng bị như bạn đấy. Mình còn bị đến khi thai 7,8 tuần cơ. Hỏi thì mọi người bảo là Thai đang vào tử cung nên vậy đó. Bạn yên tâm và giữ gìn sức khỏe nhé,thời gian này nên đi lại nhẹ nhàng thui. Chúc bạn sớm vui
    • 448 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cũng đang ở trong trường hợp của chị đây, cứ lo ngay ngáy. Tính đến hôm nay, theo đúng chu kỳ thì em chậm đến ngày thứ 18 rồi, nhưng em vẫn chưa có can đảm thử que, vì sợ lại thất vọng. Hồi mới trễ kinh 1 ngày, em đã lọ mọ lôi que ra thử và thất vọng ghê gớm, vì chỉ có 1v nên bây giờ vẫn chưa gom đủ can đảm để cầm que thử lần nữa, cơ mà bởi vì chu kỳ của em cũng thất thường lắm cơ.

Ngày trước, có 1 lần bị bác sỹ bắt đi xét nghiệm betaHCG vì nghi TNTC, nhưng cuối cùng là báo động rởm, chỉ là RLKN và rong kinh thôi, từ đó em ghét đi khám chết đi được, vì chẳng tìm được bác sỹ nào đáng tin cậy hết.

Chu kỳ của em cũng chẳng đều, lúc thì 30-35 ngày, khi thì lên tận 45-60 ngày cơ, nên em càng lúc càng nản.

Vợ chồng em mong có bé lắm rồi... Giờ đi đến đâu cũng có người hỏi thăm, thấy mà phát sợ.

Em cảm giác như em sắp chết bẹp vì áp lực rồi.
    Mình trễ kinh 3 ngày nhưng thử k0 lên 2 vạch nhưng sau 3 ngày mình thử lại thì đã có 2 vạch rồi. Bạn can đảm lên thử thêm que nữa đi. Chúc bạn sớm có 2v.
    • 9tg
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Báo cáo với các mẹ, chiều nay mình đi SA rồi. Đã thấy con ngoan ngoãn vào TC. Hôm qua nằm theo dõi chuyển động của cơn đau, mình thấy nó cứ dịch dần ra giữa bụng, cũng thoáng nghĩ hay là con đã vào rồi. Chiều nay đi vẫn canh cánh lo lắm. Nằm SA lúc đầu k dám nhìn lên màn hình, nhg sau thấy cái túi màu đen be bé + nghe bác sĩ phán thì thở phào rồi.
    Bạn nhocmario dũng cảm cầm que thử đi nhé. Trc khi thấy đc 2 vạch mình đã tốn 5 que vì tối nào cũng hí hửng đi thử mà.
    • 119 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ, chiều nay mình đi SA rồi. Đã thấy con ngoan ngoãn vào TC. Hôm qua nằm theo dõi chuyển động của cơn đau, mình thấy nó cứ dịch dần ra giữa bụng, cũng thoáng nghĩ hay là con đã vào rồi. Chiều nay đi vẫn canh cánh lo lắm. Nằm SA lúc đầu k dám nhìn lên màn hình, nhg sau thấy cái túi màu đen be bé + nghe bác sĩ phán thì thở phào rồi.
    Bạn nhocmario dũng cảm cầm que thử đi nhé. Trc khi thấy đc 2 vạch mình đã tốn 5 que vì tối nào cũng hí hửng đi thử mà.
    Chúc mừng mẹ nó nha!Mình cũng ước được như mẹ nó đây,trễ kinh 13 ng rồi mà thử 3l rồi vẫn 1v
    • 228 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã khích lệ em. Sáng nay em cũng vừa thử que rùi, 2v đỏ chót ạ. Mọi người mừng cho em đi!

Ngày mai chồng sẽ đưa em đi viện khám để xem bé yêu đã an toàn vào TC làm tổ chưa. Em đang hồi hộp quá!

Đây là lần đầu tiên em mang thai, sau bao tháng ngày ngóng đợi. Em thực sự đang rất vui.

Chúc cả nhà mình đều khỏe mạnh, hạnh phúc. Chúc những người đang mong bé sớm có 2v đỏ chót, chúc các mẹ đang bầu bí (trong đó có cả em) bình an cập bến sau đủ 9 tháng 10 ngày.

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã khích lệ em. Sáng nay em cũng vừa thử que rùi, 2v đỏ chót ạ. Mọi người mừng cho em đi!

Ngày mai chồng sẽ đưa em đi viện khám để xem bé yêu đã an toàn vào TC làm tổ chưa. Em đang hồi hộp quá!

Đây là lần đầu tiên em mang thai, sau bao tháng ngày ngóng đợi. Em thực sự đang rất vui.

Chúc cả nhà mình đều khỏe mạnh, hạnh phúc. Chúc những người đang mong bé sớm có 2v đỏ chót, chúc các mẹ đang bầu bí (trong đó có cả em) bình an cập bến sau đủ 9 tháng 10 ngày.

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Mình có 2 baby rùi mà vẫn thèm cảm giác lúc có bầu quá, hạnh phúc vô bờ bến. Chúc mẹ con bình an 9m10d nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé! Cố gắng ăn uống tốt cho bé khỏe nhé, mình có 2 bé rùi mà khi thấy các mẹ 2 v làm mình cũng thèm thèm, hic.
    Chúc 2 mẹ con bình an 9m10d nhé!
    • 39 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với ạ. Kì kinh cuối của e là ngày 2/6. Bình thường thì CKK của em là 30 ngày. Đến 3/7 em chưa thấy kinh nguyệt và có biểu hiện đau ngực nên thử que thì vẫn 1v, sau đó em tham khảo diễn đàn thì thấy bảo đi xét nghiệm máu beta HCG là biết. Em có đi xét nghiệm máu và chỉ số là 29.9. Hôm mùng 5/7 xem qua kết quả Bác sĩ bảo là có thai và siêu âm đầu dò xem có túi phôi chưa nhưng kết quả là chưa thấy gì cả. Sau khi bị siêu âm cái đó ngày 6/7 em bị ra 1 chất dịch nhờn mầu nâu, rồi sau đó lại bị ra máu nhiều như CKK bình thường. Chiều hôm đó e về đi khám luôn, bác sĩ lại chỉ định cho siêu âm đầu dò và chưa thấy gì cả. Bác sĩ bảo em về nghỉ ngơi, nếu ko bị dấu hiệu gì thì 3 ngày sau tái khám. Sáng nay em thử Quicktick thì vẫn 1v. Em đang rất lo lắng không biết mình có mang bầu hay không nữa hay là bị làm sao? Hay là em bị chửa ngoài dạ con nên mới bị dong kinh như thế...........Các chị ơi tư vấn cho em với. Vợ chồng em cưới đựoc cũng 8 tháng rồi ạ. Và mới thả từ 2 tháng nay. Cám ơn các chị nhiều!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2