Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

các mẹ tư vấn giúp em xem có cách nào kích thích chuyển dạ không ạ, thai e quá tuần rồi mà chưa có dấu hiệu chuyển dạ nào.hic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 81.6K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hi,chào các mẹ,em mang thai lần đầu mà giờ quá ngày dự sinh rồi con yêu vẫn không chịu ra,có mẹ nào có kinh nghiệm hay có mẹo gì kích thích chuyển dạ nhanh các mẹ mách em với,e mong gặp con lắm rồi, quá ngày rồi con vẫn chưa ra làm cả nhà mong quá, em nghe nói uống nước tía tô giúp mở nhanh thế chưa mở mà uống liệu có mở được tí nào ko nhỉ. hôm nay em đi khám bs bảo thai hơn 40w được 3,5kg rùi,dư ối nữa nên em cũng hơi lo,chỉ mong con yêu sớm ra với mẹ thôi.các mẹ giúp e với, thanks các mẹ nhìu nhìu,tặng hoa các mẹ này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên nhập viện để theo dõi tình trạng thai nhi để có sự can thiệp của bs.

Bạn đừng để con ở lâu quá trong bụng, sẽ ko tốt cho con đâu, vì cơ thể mình lúc đó ko nuôi con tiếp được nữa. Mình nhớ cô mình cũng tình trạng tương tự bạn, thai quá ngày, lên TD thì họ can thiệp cho sinh, sau khi sinh thì thấy dây nhau xanh hết 2/3 rồi đó.
    JKX7p7tjQqp8
    • 71 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ép 1 chén Lá Tía Tô uống liền sẽ thấy kết quả liền đó.
    Dì mình lúc trước cũng vật vờ vì tử cung không mở, được 1bac cũng đưa con gái đi sanh cho uống chén nước ấy... Rốp rẻng luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi nghe bạn nói mà mình lo quá, hôm nay mình đi khám thì bs hẹn 3 ngày nữa mà chưa sinh thì mới vào nhập viện.mong ngóng từng ngày một,sao mà thấy lâu quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Jinjin Xem bài viết
    Ép 1 chén Lá Tía Tô uống liền sẽ thấy kết quả liền đó.
    Dì mình lúc trước cũng vật vờ vì tử cung không mở, được 1bac cũng đưa con gái đi sanh cho uống chén nước ấy... Rốp rẻng luôn.
    thật thế hả mẹ nó,mình cũng định thử vì thấy bảo lá tía tô có tác dụng kích thích mở tử cung mà chưa dám chắc.mà dì bạn có dấu hiệu chuyển dạ rồi à,mình thì chưa có dấu hiệu gì nên uống ko bít được ko
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 325 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

vào viện đi bạn. tớ cũng quá 40w, vào viện, bs bơm thuốc kích thích nhưng chả ăn thua. Mất 2 ngày, 1 đêm ở viện mà rồi cuối cùng vẫn pải mổ. Bé nhà tớ SA thì đc 3.7kg, nhưng đẻ ra là 3.9kg. Có nằm chờ đẻ cắc cũng chả đẻ đc. Thai to, mà quá ngày thì cứ mổ luôn cho nhanh đỡ mất công chờ, xì trét lắm.
    ĐÂY LÀ ĐÔLA NHÀ EM NHÁ! 1620121650219259820121495493292012175918859
    NB: 3,9KG. 1M: 5kg. 2M: 6kg. 3M:6,5kg , 4m: 7kg. 5m: 7,5kg. 5m24d: 7,8kg, 68cm rồi nhá!
    3m bé biết cười thành tiếng khanh khách rất đáng iu
    Hôm wa 1/9 tròn 4m, bé mới tự lẫy đc
    5m20d bé biết ngồi, biết nghịch với đồ chơi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà bạn nhìn yêu thế,bs hnay chưa cho mình nhập viện hẹn 3ngay sau chưa đẻ thì mới vào viện, mẹ nó được bơm thuốc kích thích đẻ mà vẫn ko được à,cuối cùng lại phải mổ à, con mình bs cũng bảo to,nhưng bs bảo vẫn đẻ thường được.nghe mẹ nó nói mình sốt ruột muốn vào viện luôn wa
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

bsi bảo chờ 3 ngày thì chị chờ đi ah.nếu 3 ngày sau chưa sinh thì vào viện để các bsi khám và can thiệp.e cg quá ngày dự sinh mà chưa sinh đến bv bsi bảo về chờ 3 ngày tối đấy vỡ ối lên bệnh viện hôm sau sinh luôn.hjhj.
    Nhiều sản phẩm mới, thơm ngon bổ dưỡng, giá cực kỳ hấp dẫn :Cuoi
    WomXyf

Thanh lý cao mềm atiso Vân Anh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 107 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình cũng quá 1 tuần, con lại to nên quyết định mổ luôn. Còn không thì mình nghe nói xoa nắn đầu ngực cũng giúp kích thích chuyển dạ đấy, bạn thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ui ban nì giống mình quá, mình đến ngày dự sinh chẳng có hiện tượng gì. Sáng khám bs bảo nhập viện, chiều nhập viện theo dõi. Qua 1 đêm đến sáng hôm sau vẫn ko có dấu hiệu gì. Đến sáng giao ban xong, bs khám, 9h bơm thuốc kích đẻ, 1h chiều đẻ. Bs bảo mình may nên đẻ dc. Nếu khám thai bt thì ko lo, nhưng nếu có dấu hiệu gì thì bạn cứ nhập viện theo dõi cho yên tâm. Mình sáng hôm trc khám thai bt, sáng hôm sau khám thì nc ối đang cạn rồi, nhanh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị ăn trái thơm nhiều vào sẽ có hi vọng, không thì uống dừa nóng cũng nhanh sinh lắm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_dum Xem bài viết
    Ui ban nì giống mình quá, mình đến ngày dự sinh chẳng có hiện tượng gì. Sáng khám bs bảo nhập viện, chiều nhập viện theo dõi. Qua 1 đêm đến sáng hôm sau vẫn ko có dấu hiệu gì. Đến sáng giao ban xong, bs khám, 9h bơm thuốc kích đẻ, 1h chiều đẻ. Bs bảo mình may nên đẻ dc. Nếu khám thai bt thì ko lo, nhưng nếu có dấu hiệu gì thì bạn cứ nhập viện theo dõi cho yên tâm. Mình sáng hôm trc khám thai bt, sáng hôm sau khám thì nc ối đang cạn rồi, nhanh lắm.
    hi,bạn tiêm thuốc kích đẻ mà nhanh nhỉ,con yêu mà chưa chịu ra thì mong sao nhập viện cũng được suôn sẻ như mẹ nó.mình thì bs bảo là dư ối, hỏi thì bs bảo thai to nên dư ối là bt ko sao cả, bgio chẳng biết làm sao đành nghe lời bs vậy.mong ngóng trong 3 ngày tới sẽ chuyển dạ vậy. híc,mình mang bầu mà chồng đi làm xa ko ở nhà,đợi mãi mà con yêu chưa chịu ra nhìu lúc thấy tủi thân ghê,hi, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagjahan Xem bài viết
    chị ăn trái thơm nhiều vào sẽ có hi vọng, không thì uống dừa nóng cũng nhanh sinh lắm ạ.
    nghe lời bạn này,mai đi mua về ăn xem có tác dụng ko, nhưng mình nghe nói phải ăn tầm 4,5 quả 1 ngày,mà phải ăn mấy ngày mới có tác dụng thì phải. con yêu chưa muốn ra,nhưng phải ép con ra thôi,ở lâu trọng bụng mẹ lo lắm.hi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có mẹ nào sinh rồi cho em hỏi,mấy hôm nay e thấy bụng e gò nhiều lắm, ngày phải hơn 20 lần ấy,nhưng ko thấy đau gì cả chỉ thấy cứng bụng thôi,như thế thì bgio mới đẻ được các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hi,cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé,mình thấy ra thăm và có cơn đau rồi, ngồi đếm cơn co rồi chuẩn bị vào viện đây,chúc các mẹ và các con khỏe nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 215 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Chúc bạn mẹ tròn con vuông sinh đẻ thuận lợi nhé! Có dấu hiệu rồi nhờ người nhà chuẩn bị nước tía tô là vừa rồi đó bạn

Mình 36tuan con đã 3kgs - thai to và dư ối giống bạn, chồng cũng đi làm xa giống bạn luôn, đang lo ko biết có được sanh thường ko đây nữa!
    Mình hiện vẫn đi làm đến ngày dự sanh luôn, vì lỡ confirm với Sếp rồi, mà team mình có 1 mình mình ở VN, nghỉ sanh thì 1 bên Malaysia phải back-up nên lỡ sanh sớm trở tay ko kịp quá! Lo quá! Giờ chỉ mong con ngoan chờ đủ ngày đủ tháng mới chui ra thôi!
    • 87 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông nha, chúc các chị em sắp vượt cạn mẹ khỏe con khỏe, mọi điều may mắn x
    Em hôm nay cũng được 36w5d rùi, cũng đang hồi hộp lắm hihi
    Hạnh phúc khi có con
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình sinh lần tước vào Bv rồi mà không thấy nở,cũng không đau bụng. Chỉ thấy sáng dậy xòa nước ra, vào BV bảo kg phải nước ối, chắc là nước tiểu. Cả chiều hôm dó, mình được 1 y tá hướng dẫn se đầu ti. Cứ ngồi se suốt thì đêm 12 h mình bắt đầu đau bụng và sáng hôm sau mới snah em bé. Bạn thử hỏi BS về vấn đề này xem sao? Vì mình đi Bs của mìnhc ũng hướng dẫnc ho mấy chị mà trễ ngày rồi
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hi,sinh xong rồi gio mới có tg vào lại top của mình,cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.hi.mình sinh hôm 10/8 rùi,mẹ tròn con vuông con trai mình được 3,5kg,những ngày đầu sau sinh thấy thật khó khăn vì chồng làm xa không có bên cạnh,rồi ...nhìu vđ nữa nên cảm giác như bị trầm cảm đến nơi rùi ấy,hi. bgio thì mọi việc lại bt rồi,trộm vía bgio ki tít nhà mình ngoan,chúc các mẹ sắp sinh mẹ tròn con vuông nha.đặc biệt là các mẹ ko có chồng bên cạnh như mình thì cố lên.hi
    • 213 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bạn ơi, lúc bạn sinh là bao tuần, bạn sinh thường hay mổ. Vì mình gần 40 tuần mà CTC chưa mổ, bụng cao chót vót, nước ối đục, mà con yêu Hnay lai ko thấy gò nhiều như mọi hôm nên mình lo quá.bạn có kinh nghiệm nào cho mau có dấu hiệu chuyển dạ chỉ mình với, lo lắng quá.
    Chúc mừng bạn Mẹ tròn con vuông nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2