Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái, làm ơn lý giải giúp em / Hoang mang lo lang qua huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có ai đã từng có hoặc biết người có triệu chứng giống em không.

Em và chồng đang canh mèo con, ngày RT thì hai vợ chồng tiến hành nghi thức bắt mèo, sau đó em có biểu hiện ngực đau tức tăng dần theo ngày. Hai vợ chồng đang hí hửng có mèo, thì đùng một cái sau ngày RT khoảng 9 ngày em bị ra huyết, mới đầu chỉ khoảng vài giọt vào sáng sớm, đến tối thì ra nhiều, sau đó em uống thuốc bắc thì hết ra máu. Nằm yên ở nhà từ đó đến giờ cũng hơn hai tuần rồi. Tính từ ngày RT đến giờ thì khoảng 3w4d, còn từ kỳ kinh cuối đến giờ cũng gần 6 tuần rồi. Hiện tại em vẫn bị đau ngực, ngày càng nhiều hơn, ngực có biểu hiện to ra, người em nôn nao và mấy hôm gần đây hay ợ hơi nhưng không nôn, hôm qua vừa ngủ dậy thì nôn đến mức nước mắt giàn giụa, nhưng hôm nay thì không nôn mà chỉ có cảm giác muốn nôn do ngửi phải mùi khó chịu thôi. Người thì bao nhiêu ngày nay đều mệt mỏi.

Với nhiều triệu chứng thế, nhưng em thử que toàn 1 vạch, đổi nhiều loại hẳn hoi. vậy là sao hả các mẹ thông thái. Em không dám đi siêu âm vì sợ đi lại khéo từ dọa sảy thành sảy thật, mà thử que thì cứ 1 vạch, em cảm thấy hoang mang quá.

Theo các mẹ em còn có baby nữa không, hay đã bị sảy rồi huhu. Có khi nào sảy chưa hết nên gây ra triệu chứng đau ngực và buồn nôn không. Có ai từng bị như em không vào cho em lời khuyên với.

Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 376 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Chắc bị sảy thai thật rồi bạn ạ, hic hic
    • 1,086 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

tốt nhất mẹ nó đi sa luôn di, vì cũng đã 6 tuần từ KKC nếu có thai thì còn biết mà uống thuốc dữong thai hoặc là làm theo chỉ dẫn của bác sĩ. nhưng tại sao vừa thấy ra huýet thì mẹ nó lại uống thuốc bắc ? hôm mình đi sa thai lần đầu, bác sĩ dặn là tuyệt đối ko uống thuốc bắc. mình ko hỏi rõ. mình nghĩ mẹ nó nên đến bác sĩ khám cho yên tâm. chúc may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Như vậy có nghĩa là bạn bị chậm kinh rồi đúng ko?
    Theo mình thì bạn nên đi khám bác sĩ luôn xem sao để có xử trí kịp thời nhé.
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.

Mình uống thuốc bắc an thai đó mà. Uống để cầm máu và giữ thai. Thuốc bắc bây giờ mọi người thường được khuyên không uống vì họ sợ các chất bảo quản sẽ gây tác dụng ngược, thuốc tốt thành không tốt. Mình cẩn thận về đun sôi đổ nước đầu tiên đi, hy vọng làm thế sẽ ra những chất bảo quản rồi thì uống không sao. Mà mình uống chưa hết một thang thì đã hết ra máu và người khỏe hơn hẳn lúc chưa uống.

Có ai biết vì sao mình vẫn còn nguyên các triệu chứng mang thai không, mình như vậy coi như trễ kinh cả chục ngày rồi.
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chị nên đi khám đi chị ạ.đừng chủ quan như thế.chị đi khám thế nào bs sẽ cho chị hướng giải quyết.mà chị chậm kinh đc bn ngày r.cũng nhiều khj các triệu chứng giống của chị là do các mẹ mong con quá nên là triệu chứng giả thôi.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

đọc xong em chẳng hiểu lắm,chán em ko cơ chứ
    • 3,929 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

Tớ chả hiểu gì cả?? cũng có thể mẹ nó đã ra ckk rồi...còn các triệu chứng giống như mang thai thì cũng có thể là triệu chứng thai tưởng tượng đó!! còn nếu biết chính xác thì đi thử máu thôi! chứ ngồi đó đoán già đoán non làm sao biết được mẹ nó có thai hay ko?? nếu có thì đã lên 2V rồi cơ!!
    Thôi vào viện cho nó chắc ăn mẹ nó ạ!
    KWOX8seKWOXp7

afEVafEVp7[/SIZE][/CENTER]
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hic hic, có lẽ cũng phải đi khám thật, nhưng mình vẫn đang cố hy vọng.

vì lúc trước mình có theo dõi chu kỳ rụng trứng nên không thể mới 9 ngày mà đã bị đèn đỏ được, vì sau RT nếu trứng không thụ thai phải 14 ngày, nhanh nhất là 12 ngày mới bị đèn đỏ.

Hơn nữa triệu chứng của mình đâu giống bị đèn đỏ đâu. Vì nó chỉ có một xíu lem ra quần chíp, cả một ngày sau mới ra nhiều trong một thời gian ngắn buổi đêm, sau đó là hết, chỉ bị dây ra quần mầu nâu nhạt giống các mẹ vẫn nói dọa sảy thôi. Trước hôm bị ra huyết khoảng 2 hôm mình cũng bị đau bụng lâm râm, đoán dọa sảy nên mình nằm im một ngày, thấy ổn rồi mới đi lại, không ngờ sau đó bị nặng hơn thành ra huyết.

Cũng có thể mình mong con quá nên mới vậy, hihi.

Mình đang tính cố chờ thêm vài ngày xem thế nào, mình rất sợ cảm giác đi khám rồi bác sỹ nói sảy rồi. Không dám đối diện giây phút đó, nên mới lên đây hỏi han kinh nghiệm mọi người mà.
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Bạn hãy nghĩ đến mặt tích cực của việc đi khám sớm. Giả dụ mai bạn đi khám, bs bảo "may quá em đến bữa nay, vừa kịp, nếu để mai là muộn rồi", thì bạn sẽ thấy mình may mắn thế nào khi đi khám sớm.
    Còn nếu là tin k tốt thì sớm hay muộn hì nó cũng đã không tốt rồi, bạn chờ thêm nữa cũng k thay đổi được đâu. Dũng cảm lên bạn!
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 172 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

phải đấy, mình đồng ý với quan điểm của me-cun-sap-beo, bạn phải đi khám ngay thôi, cho dù có thai hay không có thai thì những biểu hiện này cũng đều là biểu hiện bất thường rồi, không nên chủ quan đâu.
    • 58 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hiện nay bạn còn đau bụng không, đau quặn ấy? Nếu có thì phải đi bệnh viện, trường hợp xấu nhất là thai lưu. Nếu không đau bụng, bạn có thể thử tét HCg. 42 Nghĩa Dũng có dịch vụ đến tận nhà lấy máu đấy. Thử que chi là định tính thôi. Xét nghiệm máu định lượng thì chính xác hơn. Đi bệnh viện, nhiều trường hợp siêu âm đầu dò vào, máu lại ra nhiều hơn, kể cả ở viện C. Tóm lại cứ ít di chuyển là được. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn cứ bình tĩnh, những triệu chứng đấy chưa chắc đã phải là có thai. Nhiều lúc tâm lý mình căng thẳng quá mới thế.
    Với lại que thử thai ít trường hợp sai lắm. Con cái là lộc trời cho, không phải mình muốn là được
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Que thử rất đáng tin cậy bạn ah! Để chắc ăn thì bạn nên đi khám ngay, càng sớm càng tốt!
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoakycuoi Xem bài viết
    hic hic, có lẽ cũng phải đi khám thật, nhưng mình vẫn đang cố hy vọng.

vì lúc trước mình có theo dõi chu kỳ rụng trứng nên không thể mới 9 ngày mà đã bị đèn đỏ được, vì sau RT nếu trứng không thụ thai phải 14 ngày, nhanh nhất là 12 ngày mới bị đèn đỏ.

Hơn nữa triệu chứng của mình đâu giống bị đèn đỏ đâu. Vì nó chỉ có một xíu lem ra quần chíp, cả một ngày sau mới ra nhiều trong một thời gian ngắn buổi đêm, sau đó là hết, chỉ bị dây ra quần mầu nâu nhạt giống các mẹ vẫn nói dọa sảy thôi. Trước hôm bị ra huyết khoảng 2 hôm mình cũng bị đau bụng lâm râm, đoán dọa sảy nên mình nằm im một ngày, thấy ổn rồi mới đi lại, không ngờ sau đó bị nặng hơn thành ra huyết.

Cũng có thể mình mong con quá nên mới vậy, hihi.

Mình đang tính cố chờ thêm vài ngày xem thế nào, mình rất sợ cảm giác đi khám rồi bác sỹ nói sảy rồi. Không dám đối diện giây phút đó, nên mới lên đây hỏi han kinh nghiệm mọi người mà.

Trước đây mình cũng bị trường hợp giống bạn vậy đó. Nhưng ma mình thì chỉ 7 ngày sau khi rụng trứng là mình bị ra máu, ra không nhiều như lúc đèn đỏ. Mình cũng ko biết lý do vì sau. Sau đó vẫn hy vọng đến ngày thứ 14 lại thử lên 2 vạch, 1 vạch rất mờ. Rồi mình đi gặp bác sĩ nói rõ tình hình bác sĩ cho thử lại thì chỉ có 1 vạch, bác sĩ cũng nhiệt tình cho mình làm thử máu luôn hichic kết quả là negative. Làm 2 vợ chồng mừng hụt. nhưng mà mình không có đau ngực hay là cảm giác nôn giống bạn. Buồn quá 2 vợ chồng đi du lich thì tháng sau đã dính chưởng hihi. Giờ mình được 15tuần rồi
    Bạn nên đi khám bác sĩ xem sao, Chúc bạn may mắn
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người động viên nhé.

Có lẽ mình cũng phải đối diện với sự thật thôi. Nhưng chắc mình phải đến viện lấy máu rồi, vì hôm chủ nhật mình lấy hết can đảm đối diện sự thật nên có gọi cho 42 Nghĩa Dũng, nhưng mà họ nói là họ không qua chỗ mình vì xa quá, hic hic, khổ cái là, nếu ở khu Linh Đàm thì họ qua, mà nhà mình cách Linh Đàm có mấy trăm mét thôi, khác mỗi cái tên, nhưng cô nhân viên không chịu. Buồn thôi rồi là buồn.

À chiều nay mình vừa tham khảo ý kiến của một người bên Đông Y thì họ nói mạch của mình là của người có thai. Họ bảo là mình nên xem lại chất lượng que thử.... mình đành chịu vì thử vài que chứ có phải một đâu. hic hic

Có lẽ mình phải đi khám thật, cứ thế này mệt mỏi quá.

Cảm ơn mọi người nhiều nha.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh di kham ka tot nhat
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hy vọng bạn sẽ có tin vui
    DgGYm7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn phải nên đi khám bs Sản, mình được biết nhiều trường hợp vì quá mong có em bé nên có dấu hiệu giả có thai đấy
    • 69 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Sao lại không đi viện mẹ nó nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2