TIN TÀI TRỢ.

các mẹ thấy mình khi mang thai thay đổi thế nào ạ?

• 3.33K Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Nói chung lên vài kg là đẹp nhưng đừng lên nhiều quá, nhiều mẹ sinh xong là phải lên kế hoạch giảm cân vất vả quá. Với lại k biết sao mà mang bầu có mẹ lên hơn 20kg lận, chắc do ăn uống nhiều mà cơ thể lại hấp thụ tốt nữa chăng?
    Ai dễ mập, dễ hấp thụ dinh dưỡng là mang thai tăng cân lắm. Bởi vậy phải chú ý hàm lượng chất béo đưa vào cơ thể. Dân gian thì các bà bầu thường phải ăn trứng ngỗng, trứng vịt lộn nhiều cho con mau lớn và khỏe mạnh chứ thật ra các loại ấy nhiều cholesterol và béo lắm, dễ gây tăng cân. Sữa cũng nên chọn loại ít béo thôi, như Dielac mama gold giảm 20% chất béo là ổn đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ba tháng giữa chu kỳ thai này mình xó sự thay đổi thấy rõ là túi tiền nhỏ lại dần..hihi.. Mới phải sắm thêm đồ bầu vì bụng to ra rồi nè. Hôm qua được xã chở đi mua sữa bầu, nhờ uống Dielac Mama Gold của VNM nên tiết kiệm được một số tiền để mua thêm áo cho mẹ bự. Sữa này cũng đầy đủ dưỡng chất, hợp vị, dễ uống mà còn tiết kiệm được tiền nữa, thích ghê luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Ba tháng giữa chu kỳ thai này mình xó sự thay đổi thấy rõ là túi tiền nhỏ lại dần..hihi.. Mới phải sắm thêm đồ bầu vì bụng to ra rồi nè. Hôm qua được xã chở đi mua sữa bầu, nhờ uống Dielac Mama Gold của VNM nên tiết kiệm được một số tiền để mua thêm áo cho mẹ bự. Sữa này cũng đầy đủ dưỡng chất, hợp vị, dễ uống mà còn tiết kiệm được tiền nữa, thích ghê luôn
    Mẹ hạnh phúc quá, chồng mình đi làm xa nên mọi việc mình phải tự lo hết. Đúng là uống sữa này mình tiết kiệm được để chi tiêu cho nhiều khoản khác hé, Chỉ tính tiền mua quần áo cho con thôi cũng đủ nhiều rồi, mua về nhìn những chiếc áo bé tẻo teo ấy mình lại có thêm động lực để nuôi con khỏe mạnh ngay từ trong bụng mẹ và vượt qua những khó chịu khi mang thai một cách dễ dàng. Có mang thai mới biết thương mẹ mình vất vả 9 tháng cưu mang với biết bao khó nhọc nhỉ.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pine2111 Xem bài viết
    Mình thì tăng cân quá nhanh, đến tháng thứ 8 là đã tăng 16kg rồi. Còn 1 tháng nữa là sanh, chắc sẽ lên khoảng 68-70kg, do lúc 3 tháng đầu mình ăn tinh bột nhiều nên tăng mạnh, may là mình chỉ uống sữa tươi không đường, không uống sữa bầu mà còn tăng như thế. Mình chưa bị rạn da nhưng chắc cũng sắp rồi T_T. Không biết sanh xong thì có xuống kg được ko nữa...hiz
    Mẹ tăng cân nhiều vậy sao? đúng là tinh bột làm tăng cân ghê lắm nên các mẹ bầu nhớ điều chỉnh chế độ ăn nhe. Mức tăng cân phụ thuộc vào chế độ ăn uống, lao động, nghỉ ngơi và tình trạng dinh dưỡng của mẹ trước khi có thai nữa. Sữa bầu cũng không phải nguyên nhân gây tăng cân nhiều đâu nhe các mẹ, mình phải cân chỉnh bữa ăn cho hợp lý để con có nhiều dinh dưỡng mà mẹ không quá mập
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6